THỜI TRANG

Tủ quần áo của phụ nữ tuổi 30?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 234 Trả lời

• 1,795 Bài viết

• 5,843 Được cảm ơn

ờ hờ topic hay thế nàymà các mẹ ko vào cho xin ít kinh nghiệm
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 962 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Up cho các bạn vào share kinh nghiệm...
    • 3,599 Bài viết

• 10,540 Được cảm ơn

Các mẹ 30 tuổi vẫn nên mặc đồ trẻ cho tươi mát. Đừng có xì tin quá là được. Mình hay mua đồ của hãng này. Nó có bán ở vài cửa hàng ở HN. Bạn mình nó đặt mua online theo dích vụ của ai ý mà về đến nơi. K thì nhìn kiểu rồi mua vải về may. Đây là cửa hàng bán cho các chị 30-40 thích ăn diện. Ấn vào "dresses" xem váy. Mình cả tủ váy thì 80% đồ ở hãng này. Bạn gái mình hay hỏi mua ở đâu và khen mình sành điệu. Chất lượng miễn chê và kiểu cách hợp tuổi. K già quá, k xì tin quá. Giá k chát nếu như mua sale.
    http://mobile.cache.com/mt/www.cache...jtt_v_link=nav

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ có biết đại chỉ nào bán hàng cho người tầm tuổi này mà tươi trẻ 1 tí không, mình thấy thời trang cho người lớn tuổi hạn chế lắm, cũng buồn.
    • 4 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

30 tuổi không gọi là trẻ được nhưng cũng không thể coi là già. Nếu biết cách thì các mẹ vẫn có thể dựng được cho mình một tủ quần áo cực kỳ phong phú, 'gọn nhẹ' mà lại vừa túi tiền. Các mẹ thử lưu tâm vài chú ý sau xem có giúp ích được gì cho mình không nhé:

1. Nên có những món đồ cơ bản như áo chemise, chân váy ôm (hoặc chân váy chữ A), quần tây, quần jeans, váy liền, vest và cardigan.

2. Màu sắc của những món đồ cơ bản nên là những tone màu trung tính để dễ dàng kết hợp với những sản phẩm khác.

3. Khi đi mua sắm trang phục mới, các mẹ nên xem trước lại tủ quần áo của mình để có thể lựa chọn được những sản phẩm phù hợp với những món đồ sẵn có.

4. Đôi khi cũng nên tự trừ cho mình một vài tuổi để 'dám mạnh tay' mua những sản phẩm tươi trẻ và hợp mốt.

Mẹ nào có nhu cầu được tư vấn cụ thể thì cố gắng thông tin đầy đủ về chiều cao, cân nặng, hình thể, công việc, tính cách nhé.

Thân!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SOLAS; 12/04/2013 vào lúc 12:00 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 2,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiếu Tiếu Xem bài viết
    kinh nghiệm của các bạn rất hay và bổ ích.
    Con tớ 2 tuổi nên mẹ có thể bắt đầu chăm lo sửa sang hình thức bản thân rồi. Tớ cũng đã hoàn thành mục tiêu lấy lại vóc dáng, trước cứ tưởng mình cứ béo mãi nên cho hết quần áo thời con gái đi, với lại các vòng lệch tứ tung rồi nên cũng phải sắm sửa lại toàn bộ. Tốn kém quá, nên đỡ được tí nào hay tí ấy.
    Mong các bạn tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé!
    trời ơi, giống mình quá đi. mình thì ko làm văn phòng, tự do thôi, chủ yếu là đi khai thác thị trường nên ngoài tiêu chí thời trang, trang phục của mình còn phải tiện dụng và đại chúng nữa cơ, huhuhu
    • 1,896 Bài viết

• 2,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiphuong112a Xem bài viết
    các mẹ có biết đại chỉ nào bán hàng cho người tầm tuổi này mà tươi trẻ 1 tí không, mình thấy thời trang cho người lớn tuổi hạn chế lắm, cũng buồn.
    ấy, mẹ nó đừng dùng cụm từ này, huhuhuh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ nói đúng đấy. Tùy thuộc vào hoàn cảnh để ăn mặc thui. trước mình sống ở thành phố cũng mặc váy suốt nhưng giờ chuyển nhà về quê ở nên mặc váy cũng thấy ngài ngại vì ra đường người làng cứ nhìn. Nếu vì thế mà không mặc lại thấy...thiệt thòi!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 714 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Nhờ mấy bạn sành điệu về thời trang chỉ giúp cho, như mẹ Solas chẳng hạn. Mẹ nó biết có cửa hàng nào thì liệt kê giúp là tốt nhất
    • 4 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Xây dựng được tủ quần áo ưng ý không đơn giản đâu. Tốt nhất là các mẹ cứ mạnh dạn đưa ảnh của mình lên và liệt kê (tốt nhất là kèm ảnh) những món đồ mà các mẹ hay sử dụng để SOLAS tư vấn cho từng mẹ một. Như thế vừa hiệu quả lại tiết kiệm thời gian cho các mẹ nữa.

Tuy nhiên, theo SOLAS, các mẹ nên phân chia rõ ràng các loại trang phục của mình. SOLAS gợi ý như sau nhé:

1. Trang phục công sở
    2. Trang phục đi chơi
    3. Trang phục dự tiệc
    4. Trang phục ở nhà
    5. Đồ ngủ
    6. Đồ lót
    7. Phụ kiện
    8. Trang phục dành cho những dịp/sự kiện đặc biệt

Có nhiều thời gian hơn SOLAS sẽ nêu rõ từng mục một để các mẹ tiện theo dõi và tham khảo.

Thân!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thời trang u30 không hạn chế đâu, hiện nhiều loại nhiều kiểu mặc vào trẻ trung lắm, nhất là loại voan rũ mềm mùa hè này mặc khá hợp. Đi làm thì chọn loại thấm mồ hôi tí, vì nếu may làm không ngồi phòng máy lạnh thì đồ giúp mình hút mồ hôi chứ làm việc mà nhễ nhại khó chịu lắm
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì không có quy chuẩn nào cho phong cách cả, nên mặc tât cả các thể loại nếu có thể. Riêng năm nay thì có rất rất nhiều kiểu
    VD 1: váy xuông, họa tiết to nhỏ, tươi tắn hoặc kẻ ngang dọc, kẻ ô, vừa trẻ trung, thanh lịch, mà lại dễ mặc, chất nhẹ dễ chịu, vì che vòng 2 xuống cấp vì sinh nở.
    VD1: chân váy co giãn (Peplum) đảm bảo che bụng to, độ dài trên đầu gối+ áo sơ mi voan, lụa, chiffon, cotton lụa (có họa tiết nhé), mặc sơ vin, đẹp, chuẩn.
    VD3: Ngoài ra có thể mặc quần skinny ( 200-300k/chiếc thôi ), áo xuông cách điệu cũng tầm tiền ấy( ko phải sơ mi nhé), rất chi là sành điệu.
    Tất cả các kiểu này nếu đi với giầy cao gót nữa thì sẽ lên form hết.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thì mùa đông, mùa hè đều mặc váy cả, tủ quần áo toàn là váy thôi. Nhưng cũng không tốn kém quá đâu, vì chỉ có vài bộ là đắt tiền, còn đâu cũng toàn ngon, bổ, rẻ cả. Nhưng mấy hôm nay đang phải đi mua vài bộ quần áo vì có những lúc cần trang trọng, lịch sự mặc váy cũng không tiện lắm. Ông xã nhiều lúc mở tủ quần áo ra cứ kêu trời, bảo vợ có thể mở cửa hàng bán quần áo được rồi, nhưng nhiều lúc đi mua sắm thích lắm, không thể kìm được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 2,466 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu có thể, các mẹ chịu khó chụp hình lại nhé, mình cũng thế. Mình hi vọng topic sẽ giúp tất cả chúng ta khắc phục nhược điểm và ngày càng hoàn thiện về trang phục, phong cách
    • 581 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Mẹ Hana và các mẹ ơi, tư vấn giúp em với ạ.Cũng băm rồi, đọc đến đây thấy phấn khởi quá . Nhìn tủ quần áo của mình mà chỉ muốn khóc thôi. Ko phải ít đâu ạ mà nó là 1 đống lèo phèo. Xã nhà em thì cứ dọa là hôm nào em đi chơi sẽ thanh lý cái tủ đấy. Em cũng muốn lắm nhưng mà thanh lý xong thì em mặc cái gì.
    Em NVVP, cao 1,53m thôi, nặng 56kg. Đùi to, chân thẳng, da tái . Bụng đã 1 lứa . Giờ em mặc gì cho nó đỡ xấu ạ?
    Mẹ Hana và các mẹ thông thái giúp em với ạ
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

phụ nữ 30 nên để tóc dài, ăn mặc sang trọng 1 chút
    • 378 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mình nghĩ, bây giờ không khắt khe như xưa, 30 ta vẫn ăn mặc như hăm mấy được, chỉ đừng lố lăng wa thôi, tủ quần áo k thể thiếu 1 vest đen, 1 blaze dáng dài, quần jeans, sơ mi loại sáng suông và sơ mi cổ điển, quần tây dạng suông, đứng...áo thun có bâu, như áo cá sấu đó, giày cao gót, mọi, sandal, đừng wen có phụ kiện nghen, như vòng cổ, vòng tay, nhiều khi thêm phụ kiện vào nhìn đồ mình sang hẳn các chị ạ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi penpenpen Xem bài viết
    phụ nữ 30 nên để tóc dài, ăn mặc sang trọng 1 chút
    s

Em mới cắt tóc để làm mới mình 1 tị. Để lưng lững mãi chán ghê. Ko biết đẹp thật ko nhưng muốn thay đổi chính mình 1 chut
    • 74 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebim.2012 Xem bài viết
    Mẹ Hana và các mẹ ơi, tư vấn giúp em với ạ.Cũng băm rồi, đọc đến đây thấy phấn khởi quá . Nhìn tủ quần áo của mình mà chỉ muốn khóc thôi. Ko phải ít đâu ạ mà nó là 1 đống lèo phèo. Xã nhà em thì cứ dọa là hôm nào em đi chơi sẽ thanh lý cái tủ đấy. Em cũng muốn lắm nhưng mà thanh lý xong thì em mặc cái gì.
    Em NVVP, cao 1,53m thôi, nặng 56kg. Đùi to, chân thẳng, da tái . Bụng đã 1 lứa . Giờ em mặc gì cho nó đỡ xấu ạ?
    Mẹ Hana và các mẹ thông thái giúp em với ạ
    Tớ hem có thông thái cơ mờ đc cái nhanh nhảu thêm khoản fọc chúng mềnh có tí giống nhau nên tớ chia sẻ chút xíu mẹ nó xem có áp dụng đc kí rì ko nhớ ; )

Lúc nào rảnh rang mẹ nó lôi hết cái đống lèo phèo kia ra, lôi hết không bỏ sót chú nào. Xong mẹ nó thử ngắm nghía soi kỹ từng chú xem có còn thích ko, có phù hợp với hiện tại ko, trông ngon lành cành đào ko rồi thì để những thứ đã chọn đó riêng ra 1 chỗ, những món không đc chọn vì cũ, hết thích, mặc ko vừa…. blah blah …. thì nhanh chóng tống bao tải tạm dấu đi cho khuất mắt Bước này mẹ cháu phải mạnh tay, đừng có tiếc mấy thứ kiểu bỏ thì thương vương thì tội vì để lại treo tủ mà ko mặc đến thì chỉ tổ chiếm diện tích, gây bối rối hoang mang thêm thôi, keke

Giờ đến tiết mục mẹ nó chịu khó ôm đống đồ đã lọc đó ra đứng trước gương rồi mặc lên xem thế nào, thử mix món này món kia với nhau theo cách mình quen và theo cách khác mà mình ngó nghiêng thấy đâu đó, túm lại là cứ phải thử lên người mới biết đc chứ đừng vội kết luận là không hợp nhớ^"^ rồi thêm vòng vèo, giầy, túi vào ngắm nghía tình hình cụ tỉ ra sao, nhưng kiểu gì thì cũng phải vừa mắt ta cái đã, ta mặc thấy thoải mái, dễ chịu, tự tin là đi được hơn nửa chặng đường zồi đấy Xong thấy thiếu cái gì thì note lại để bổ sung. Mẹ cháu cũng nên quan sát những người mặc đẹp xung quanh mình í, xem họ ăn diện kết hợp đồ đạc thế nào rồi lượn các site thời trang thấy ai có vóc dáng giống mình, tuổi same same mà mình thấy thích phong cách của họ thì mạnh dạn bắt chước luôn ; ) Xem nhiều, ngắm nghía nhiều rồi chịu khó thực hành thì từ từ sẽ quen mắt, quen tay, trình lên rầm rầm hà: ))))

Tặng mẹ nó vài địa chỉ tớ hay lượn vào ngắm nghía học hỏi nhớ; )
    http://www.extrapetite.com/
    http://www.iamstyle-ish.com/
    http://www.wardrobeoxygen.com/
    http://www.mixmatchfashion.com/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 581 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mintt Xem bài viết
    Tớ hem có thông thái cơ mờ đc cái nhanh nhảu thêm khoản fọc chúng mềnh có tí giống nhau nên tớ chia sẻ chút xíu mẹ nó xem có áp dụng đc kí rì ko nhớ ; )

Lúc nào rảnh rang mẹ nó lôi hết cái đống lèo phèo kia ra, lôi hết không bỏ sót chú nào. Xong mẹ nó thử ngắm nghía soi kỹ từng chú xem có còn thích ko, có phù hợp với hiện tại ko, trông ngon lành cành đào ko rồi thì để những thứ đã chọn đó riêng ra 1 chỗ, những món không đc chọn vì cũ, hết thích, mặc ko vừa…. blah blah …. thì nhanh chóng tống bao tải tạm dấu đi cho khuất mắt Bước này mẹ cháu phải mạnh tay, đừng có tiếc mấy thứ kiểu bỏ thì thương vương thì tội vì để lại treo tủ mà ko mặc đến thì chỉ tổ chiếm diện tích, gây bối rối hoang mang thêm thôi, keke

Giờ đến tiết mục mẹ nó chịu khó ôm đống đồ đã lọc đó ra đứng trước gương rồi mặc lên xem thế nào, thử mix món này món kia với nhau theo cách mình quen và theo cách khác mà mình ngó nghiêng thấy đâu đó, túm lại là cứ phải thử lên người mới biết đc chứ đừng vội kết luận là không hợp nhớ^"^ rồi thêm vòng vèo, giầy, túi vào ngắm nghía tình hình cụ tỉ ra sao, nhưng kiểu gì thì cũng phải vừa mắt ta cái đã, ta mặc thấy thoải mái, dễ chịu, tự tin là đi được hơn nửa chặng đường zồi đấy Xong thấy thiếu cái gì thì note lại để bổ sung. Mẹ cháu cũng nên quan sát những người mặc đẹp xung quanh mình í, xem họ ăn diện kết hợp đồ đạc thế nào rồi lượn các site thời trang thấy ai có vóc dáng giống mình, tuổi same same mà mình thấy thích phong cách của họ thì mạnh dạn bắt chước luôn ; ) Xem nhiều, ngắm nghía nhiều rồi chịu khó thực hành thì từ từ sẽ quen mắt, quen tay, trình lên rầm rầm hà: ))))

Tặng mẹ nó vài địa chỉ tớ hay lượn vào ngắm nghía học hỏi nhớ; )
    http://www.extrapetite.com/
    http://www.iamstyle-ish.com/
    http://www.wardrobeoxygen.com/
    http://www.mixmatchfashion.com/
    Ôi, em cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều. Em phải ngâm cứu mấy web này mới được. Đợt này được nghỉ dài ngày phải tiến hành luôn cái vụ "phân loại" mới được.