THỜI TRANG

Tủ quần áo của phụ nữ tuổi 30?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 97.3K Lượt đọc
  • 232 Trả lời

61 Người đang theo dõi

• 364 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

@ Mẹ Tiểu Tiểu & Yummymomy

Theo mình vóc dáng bé nhỏ, nhưng biết cách phối đồ thì trông vẫn hài hòa, cân đối. Một số ''lưư ý'' các bạn tham khảo lại nhé.

* Khi phối đồ, nên phối cùng tone (giầy/tất/váy/quần/áo) để tạo sự liền mạch bằng màu sắc. Đây là điều cần thiết khi bạn muốn tạo ảo giác về chiều cao & sử dụng cách phối đơn sắc một cách hợp lý chính là ''chìa khóa.''

Để kiểu phối cùng tone không bị ''cứng'', bạn có thể phối cùng tone nhưng khác chất liệu như kết hợp giữa chất liệu bóng + mờ (H3); cùng màu nền nhưng khác hoạ tiết( H2), kết hợp với phụ kiện v.v... Nên hạn chế kiểu phối tương phản vì body bị phân đoạn & trông bạn sẽ bị thấp đi.

* Giầy cao gót, dáng thanh, mũi nhọn, màu da sẽ làm chân trông dài hơn giầy mũi tròn, vuông, dáng thô.

* Phụ kiện như túi, khăn, vòng cổ…., nên chọn kích cỡ vừa phải, kiểu dáng đơn giản; với khăn, vòng cổ nên tạo dáng dài, không nên tạo dáng tròn, thắt/đeo ôm sát.

* Quần áo vừa vặn, không quá ôm vì nếu ôm sát sẽ thấy rõ những ''ranh giới'' cần dấu. VD khi mặc kiểu quần ống nhỏ (16,17cm) ôm sát, bạn sẽ khó tạo ra một đôi chân dài (vì ôm sát nên điểm dừng giữa hông, đùi…, rất rõ); nhưng nếu diện quần ôm vừa phải & vẩy nhẹ thì bạn có thể yên tâm là những điểm đó sẽ được làm ''dịu đi'' và chân bạn vì thế mà trông sẽ cân đối, dài hơn.

* Bạn thích tone trắng, hồng, nâu >> nên tập chung sắp xếp tủ đồ gồm những thứ chính, cơ bản (như mình đã nhắc đến ở bài trên) là những tone màu này để dễ dàng kết hợp và tạo ra được nhiều bộ trang phục khác nhau; bổ sung thêm một số thứ khác như áo thun, áo hai dây, khăn…, với những tone màu ''nổi'' để khi bạn phối đồ, tổng thể cả bộ trang phục có điểm nhấn, trông sẽ bắt mắt hơn.

VD: Đầm màu be, có thể phối với túi da nâu + khăn có hoạ tiết màu cam+nâu hoặc trắng+đen; bộ trắng, nếu thích nhẹ nhàng, có thể chọn phối với túi + giầy màu be (tone đậm/ nhạt) hoặc nếu thích ''nét'' hơn thì túi + giầy đen cũng rất ok với bộ trắng; nhưng nếu mix với giầy trắng + túi trắng thì… no.

Tone màu bạn thích nhìn chung là phù hợp với người có vóc dáng nhỏ nhắn, da tương đối sáng & thích nhẹ nhàng, thanh thoát. Tuy nhiên để mặc những màu này đẹp thì không dễ vì đây là những tone màu không thuộc diện ''dễ tính'', mặc dễ đẹp. Bạn nên chọn trắng ngà/kem hơn là trắng xanh (dễ làm da bị xạm); hồng be, hồng da sẽ ok với bạn hơn là hồng ánh đỏ/tím. Với trang phục trắng nên sử dụng underwear không đường may, màu da. Tóc nhuộm nâu nhẹ nhàng cũng sẽ hài hòa hơn là đen nếu bạn yêu thích & thường xuyên mặc những tông màu này (lạc đề tí).

Một số mẫu minh họa để bạn dễ hình dung nhé.

H3

Và thỉnh thoảng thay đổi với kiểu phối/ tông màu này mình nghĩ cũng hợp với bạn (độ dài, ngắn quần/váy/áo có thể điều chỉnh để phù hợp, không nhất thiết như mẫu).

H2 -------------- Các bạn thử nhé:Rose:
    • 364 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu yêu Xem bài viết
    Chị Hana ơi, em cao 1m45, nặng 47kg thì em nên sử dụng chất liệu gì cho chiếc váy này hả chị. Nên may/mua hả chị. Chị tư vấn cho em với nhé. Cảm ơn chị nhiều ạ
    Vóc dáng nhỏ nhắn, theo mình bạn nên chọn LBD với kiểu dáng tương tự như hình trên: đơn giản, nhẹ nhàng, ''kinh điển''; không nên thêm các mảng miếng trang trí vì chúng sẽ ''làm khó'' khi bạn muốn thay đổi & mix theo các phong cách khác nhau. Kiểu LBD này dễ mặc, dễ biến tấu (mặc như hình + thêm phụ kiện hoặc có thể mix với áo thun ôm sát ở trong cũng đẹp).

Nếu may LBD kiểu này, bạn nên chọn chất liệu như dạ, len, crepe…, tránh chọn chất thô, kaki có độ co giãn vì những chất liệu này dễ bai, ''nhanh cũ'' & khi ngồi lâu sẽ bị bùng ở phần hông. Nên may có lót để váy đứng dáng. Với chiều cao như bạn, váy ngắn trên gối khoảng 10 – 12 cm là phù hợp.

Thêm mẫu LBD cũng nhẹ nhàng & tương đối dễ mặc, bạn tham khảo nhé.

@ Cả nhà: Thanks các bạn:Rose::Rose::Rose:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Hana ơi, trước mặt tớ giờ la liệt các bài viết của mẹ nó đây này. Tớ đang lo sẽ nghiện mất!!!:Laughing: Kiu kiu mẹ nó nhiều nhé:LoveStruc:
    • 243 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hik , mình cũng khoảng 1,51m , 47kg , nhưng chân đùi hơi to ( nói chung là cái gi cũng hơi tròn hơn bt ) nên ngại mặc váy cao quá ( ngang đùi, học trên gối 12cm ), mà mặc dài thì ng chỉ còn 1 mẩu .Mặc quần thì quanh đi quẩn lại mỗi dáng xuông ...các mẹ tư vấn cho em với . khổ vì vừa béo vừa lùn .
    • 1,788 Bài viết

• 1,204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimi_gtown Xem bài viết
    Hik , mình cũng khoảng 1,51m , 47kg , nhưng chân đùi hơi to ( nói chung là cái gi cũng hơi tròn hơn bt ) nên ngại mặc váy cao quá ( ngang đùi, học trên gối 12cm ), mà mặc dài thì ng chỉ còn 1 mẩu .Mặc quần thì quanh đi quẩn lại mỗi dáng xuông ...các mẹ tư vấn cho em với . khổ vì vừa béo vừa lùn .
    chị ơi chân và đùi to thì mặc váy chém ấy chứ đừng mặc váy cắt ngang, độ chéo của váy sẽ làm chân nhỏ gọn hơn, cũng không nên dùng quần nhiều vì quần rất khó chọn với những người như chị em mình (mũm mĩm, hi hi)---> dễ gây nhàm chán. Ối! chị hoàn lão gửi trang này làm mình bon chen, em chào mọi người em đi học đã. Tối em theo gót vào hóng hớt :Laughing:
    Cố mà đối chọi giữ dòng Lạc Tiên

Hạnh phúc?
    Là khi có việc gì đó để đam mê.
    Có ai đó để yêu thương.
    Và có điều gì đó để hy vọng.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

• 128 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Oánh dấu để sau nay học hỏi các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 189 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

@ mẹ Hana: Em đã đi mua được một mảnh len đen để may váy, nhưng em chưa biết may ở đâu. CHị có địa chỉ nhà may "tín nhiệm" nào thì cho em với ạ. Em cảm ơn chị nhiều nhiều:Smiling:
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hư hư, phụ nữ tuổi 30, nghe xót xa quá. :Sad:
    Mình sắp 30 mà chưa có gì, hu hu:Nottalkin:
    • 153 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cũng gần 30 rùi. Chưa có con, mới có chồng 1 tháng! Em cũng phải thay đổi 1 số áo quần! Em có mấy chiếc áo dạ dài có lẽ nên thanh lý bớt!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Mình đọc thấy đâu đó là nếu muốn ăn mặc thanh lịch ko nên mặc quá 2 màu trên người, tất nhiên trừ những thứ vải hoa nhiều màu sặc sỡ. Đối chiếu lại với những hình mà mẹ Hanah post thì thấy đúng thật.
    • 21 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Góp vui với các mẹ mấy kiểu thắt khăn hay hay

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_anh_2bd Xem bài viết
    chị ơi chân và đùi to thì mặc váy chém ấy chứ đừng mặc váy cắt ngang, độ chéo của váy sẽ làm chân nhỏ gọn hơn, cũng không nên dùng quần nhiều vì quần rất khó chọn với những người như chị em mình (mũm mĩm, hi hi)---> dễ gây nhàm chán. Ối! chị hoàn lão gửi trang này làm mình bon chen, em chào mọi người em đi học đã. Tối em theo gót vào hóng hớt :Laughing:
    Ấy ơi, phiền ấy cho tớ mẫu váy này với, huhu chưn tớ cũng vào laọi khủng lắm:Crying:
    • 169 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hana Xem bài viết

* Một chiếc LBD - little black dress (váy đen dài ngang/trên gối may kiểu dáng đơn giản như H1) cũng rất nên có trong tủ đồ của bạn vì nó dễ sử dụng, sẵn sàng cho những lúc bạn lúng túng chưa biết chọn đồ gì vì chỉ cần thay đổi, gia giảm phụ kiện là bạn sẽ có những ''hình ảnh'' khác nhau, phù hợp với các mục đích khác nhau. VD như tham gia tiệc, bạn phối LBD với một chuỗi hạt chai + clutch đen trông sẽ lịch sự, trang trọng; nếu chỉ là một điểm đến ''nho nhỏ'' thì thay chuối hạt trai bằng một chiếc khăn lụa màu sắc cũng sẽ rất đẹp, thời trang.
    Mình cũng có 1 cái LBD như mẹ Hana gợi ý nhưng việc kết hợp với áo khoác ngoài mình vẫn có băn khoăn nhờ mẹ Hana và các mẹ khác góp ý nhé
    _ Người bán hàng tư vấn nên kết hợp với vest đen nhưng da mặt mình vốn ko sáng lắm nên đen thui từ đầu đến chân thấy ko ổn lắm nên mình định kết hợp với vest màu trắng, be hoặc màu sặc sỡ cho sáng mặt hơn
    _ Hoặc kết hợp với áo len mỏng cổ tròn hoặc tim khoác ngoài (cài cúc hoặc không)
    _ Hoặc kết hợp với áo len full house màu sáng nhưng mình thấy đi làm thì có vẻ ko lịch sự lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hana Xem bài viết

* Giầy dép, túi sách, khăn, thắt lưng là những phụ kiện không thể thiếu. Với giầy, túi sách thì nên uư tiên chọn những mầu cơ bản như đen, nâu, be với kiểu dáng đơn giản vì chúng luôn là những màu, kiểu dễ phối đồ và sử dụng được lâu dài nhất.

Cuối cùng, để bộ trang phục được ''đẹp rạng ngời mà không chói lóa'' thì bạn đừng quên ''nhấn''. Có thể là khăn, thắt lưng, vòng tay, cổ…, nhưng không nên lạm dụng vì sẽ làm tổng thể bộ trang phục bị nặng nề, rối.

Phần kết hợp với khăn phụ kiện (khăn mỏng nhẹ mùa thu hoặc khăn ấm mùa đông) mình rất thích nhưng chưa bao giờ kết hợp thành công :Crying:. Các mẹ có mẫu kết hợp khăn đi cùng quần áo thì post lên cho mình học tập với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Mẹ Ha na và các mẹ vui lòng tư vấn giúp trường hợp của mình nhé , cảm ơn các mẹ nhiều .Mình cao 1,55m nặng 47kg , chân ngắn , mông tẹt , vai to , da mặt ngăm đen , mình hay mặc các màu áo sáng như : vàng , cam , anh nhạt , quần trắng , đen , nâu .Mình ko đi làm mà kinh doanh nhỏ nên ko mấy khi mặc váy , nói chung thường mặc quần .Mình nên may quần dáng ntn trông cho chân bớt ngắn , mômg đơ tẹt , à mình cung hay mặc quần Jean nưa .Chúc các mẹ luôn đẹp !
    • 364 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Tông mầu chủ đạo ''tủ đồ mùa đông'' của mình là đen, ghi xám, nâu, be. Kiểu dáng thường đơn giản, rất ít chi tiết trang trang trí & nếu ''chỉ có vậy thôi'' thì trông dễ bị nhạt nhòa, đơn điệu. Để ''không bị thế'', mình tập chung vào phụ kiện – khăn cũng là một trong những phụ kiện mà mình thích & hay sử dụng nhất.

Qua kinh nghiệm cũng như nhìn ngắm xung quanh, mình thấy nếu kết hợp khăn phù hợp sẽ làm tôn bộ trang phục lên rất nhiều. Quần áo có khi đơn giản & trơn một màu, như đen chẳng hạn, nhưng nếu kết hợp với khăn màu đỏ sẫm/ghi xám…, hoặc khăn có hoạ tiết như hoa chìm/da báo/kẻ ca rô…., bộ trang phục lúc ấy sẽ thú vị hơn nhiều.

Tuy nhiên, cũng tùy theo màu sắc của trang phục, vóc dáng & kiểu quần áo mà bạn sẽ quyết định chọn khăn màu/kiểu gì.

* Quần áo trơn một màu, không hoạ tiết >> có thể mix với khăn một màu hoặc có hoạ tiết; ngược lại nếu quần áo đã có hoạ tiết (hoa, ca rô, kẻ) thì khăn chỉ nên trơn một màu thôi. Cũng có cách kết hợp ''phá cách'' như hoạ tiết + hoạ tiết, nhưng…. tạm thế đã.

* Kiểu dáng, chất liệu khăn cũng nên phù hợp với trang phục. VD như với đồ casual, jean bạn nên chọn khăn chất liệu thô/ len một màu hoặc có hoạ tiết khoẻ khoắn như kẻ, ca rô sẽ phù hợp. Khăn lụa, tơ, voan…, mềm mại với hoa văn nhẹ nhàng sẽ phù hợp với những kiểu trang phục lịch sự & hơi điệu đà.

* Với người có vóc dáng bé nhỏ >> nên chọn khăn không quá rộng, dài. Khi quàng, nên thả dài xuống hoặc tạo dáng dài, không nên quấn tròn xung quanh cổ, đặc biệt với loại khăn có chất liệu xốp, hình dáng lồng phồng. Khăn lụa, hình vuông, cỡ vừa rất hợp để kết hợp với sơ mi, vest hoặc áo len không cổ; bạn có thể thắt nhẹ & hơi lệch sang một bên trông cũng rất stylish (như một số mãu mà bạn Vieri đã post).

* Với người hơi tròn, đặc biệt là V2, vai, bắp tay to thì khăn khổ rộng, dáng dài là ''bạn hiền'' vì sẽ giúp bạn che đi các điểm trên. Bạn quàng qua cổ rồi thả dài xuống >> chẳng nhìn thấy V2 hơi to nữa; mở rộng khăn ra, choàng qua vai >> vai, bắp tay to cũng tự nhiên ''biến mất'' & nếu bạn lỡ chọn một chiếc đầm hơi quá bó, kiểu đứng thì ok nhưng ngồi thì ….có vấn đề >> chiếc khăn ''đâu đó'' xung quanh người sẽ làm bạn thấy thoải mái, tự tin hơn nhiều vì…có thấy gì nữa đâu.

• 169 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ chụt Xem bài viết
    Mình cũng có 1 cái LBD như mẹ Hana gợi ý nhưng việc kết hợp với áo khoác ngoài mình vẫn có băn khoăn nhờ mẹ Hana và các mẹ khác góp ý nhé
    _ Người bán hàng tư vấn nên kết hợp với vest đen nhưng da mặt mình vốn ko sáng lắm nên đen thui từ đầu đến chân thấy ko ổn lắm nên mình định kết hợp với vest màu trắng, be hoặc màu sặc sỡ cho sáng mặt hơn
    _ Hoặc kết hợp với áo len mỏng cổ tròn hoặc tim khoác ngoài (cài cúc hoặc không)
    _ Hoặc kết hợp với áo len full house màu sáng nhưng mình thấy đi làm thì có vẻ ko lịch sự lắm
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    cảm ơn mẹ Hana rất nhiều, mình rất thích các bài tư vấn bổ ích của mẹ Hana trong các topic phối đồ nên thấy mẹ nó xuất hiện ở topic này thì mừng quá. Phần tư vấn về khăn quá đầy đủ và chi tiết khiến mình thấy tự tin hơn nhiều rồi. Nếu có thời gian nhờ mẹ Hana tư vấn thêm giúp mình phần kết hợp LBD như trên nhé
    • 575 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Mẹ này giỏi thật còn thống kê được mỗi loại có bao nhiêu cái, mình đến áo khoác còn không thống kê được nữa cơ, tóm lại riêng ao khoác và quần dài mỗi thứ đã khoảng vài chục cái rồi, đảm bảo mặc mỗi ngày 1 cái thì cũng đến 1 tháng không sợ bị trùng, màu mè đủ các loại luôn, còn áo len & áo thun mặc trong thi không đếm xuể :Laughing::Laughing:
    Thế nhưng mình lại không có nhiều váy lắm, cả váy liền lẫn chân váy hay bộ rời tổng lại cho mua đông chỉ khoảng chục cái thôi.

Đấy là mình hoàn toàn phải mặc đồng phục ở cơ quan đấy nhé, nên còn chưa phải lo đồ công sở mà chỉ cần đồ lịch sự tử tế thôi :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsnam Xem bài viết
    Mạnh dạn tham gia nhé, từ trước tới giờ không phải là người có khướu ăn mặc, nay con hơi lớn rồi nên bon chen, hi hi.
    Những thứ đang có trong tủ tớ (mùa đông)
    - Quần bò (màu đen, màu chàm, màu xanh gin và màu trắng)
    - Áo thun, áo len bó (đủ cả thấp cổ, cao cổ)
    - Hai bộ véc công sở (1 bộ Hàn quốc đắt lè, một bộ đi may rất rẻ, mặc lên đẹp như nhau)
    - Hai áo khoác dạ dài ngang đùi (áo này kiểu đơn giản, mặc 3 vụ vẫn chưa thấy lỗi mốt)
    - Bốn áo khoác ngắn (kiểu vec cách điệu mà đi với quần bò được ấy)
    - Hai áo khoác dài đến gần gối (chất ka ki, chất này nhìn trẻ trung hơn chất dạ)
    - Áo phao mặc lúc đại hàn
    - Áo lông dài, áo dạ dài đại hàn (hai áo này hầu như bỏ xó, trời ít khi lạnh)
    - Vài cái áo len kiểu cách
    - Quần legging
    - Một số áo sơ mi cổ đẹp để mặc trong áo vec
    - 1 Chân váy dạ
    - 1 váy đen ôm dài đến gối
    - Quần âu, quần ka ki (chỉ gam đen, trắng, be sáng thôi)
    - 1 số chiếc khăn các màu sắc
    - các bộ ở nhà hàng winny
    Tớ làm công sở, những lúc cần lịch sự thì phải mặc véc thôi. Nhưng bình thường tớ thích mặc thoải mái với quần bò, áo len, vec cách điệu. Đi đâu tiệc tùng thì mặc váy đen, khoác áo vec màu tươi bên ngoài.
    Mong muốn: có nhiều váy hơn trong tủ. Trước ít mặc váy vì hay phải đưa đón con nhỏ. Nhưng mua váy đẹp khó hơn mua quần áo, nên đang chịu khó nghiên cứu và chăm đi...mặc thử.
    Mua sắm (mới có tí kinh nghiệm thôi): xem trên mạng, nhưng phải đến tận nơi thử đồ. Thử nhiều nhưng không mua đại một lúc, chỉ mua cái nào mình thấy kết không đỡ nổi thôi, và hẹn lúc nào hàng mới về lại đến). Đi may, đến hàng may xem cái nào có vẻ gần số đo của mình thì thử, thử đẹp thì gạ gẫm người ta cho lấy luôn. Chứ đặt may hay thất vọng lắm hì hì.
    • M&U
    • 5 năm
    • 93 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bống xinh Xem bài viết
    Mẹ Ha na và các mẹ vui lòng tư vấn giúp trường hợp của mình nhé , cảm ơn các mẹ nhiều .Mình cao 1,55m nặng 47kg , chân ngắn , mông tẹt , vai to , da mặt ngăm đen , mình hay mặc các màu áo sáng như : vàng , cam , anh nhạt , quần trắng , đen , nâu .Mình ko đi làm mà kinh doanh nhỏ nên ko mấy khi mặc váy , nói chung thường mặc quần .Mình nên may quần dáng ntn trông cho chân bớt ngắn , mômg đơ tẹt , à mình cung hay mặc quần Jean nưa .Chúc các mẹ luôn đẹp !
    Chị ơi, em nghĩ chị mặc kiểu quần cạp cao vừa không trễ, dáng kiểu ôm vẩy, ống 23, 24 là hợp đấy ạ. Em cao tầm như chị cũng hay mặc dáng quần này (cả quần tây lẫn quần jeans) trông gọn gàng, cao lên nữa (tất nhiên là nên đi thêm giầy cao gót).:Smiling:
    • 879 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimi_gtown Xem bài viết
    Em cũng là fan của quần xuông ạ, nhưng là do em gầy quá. :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua váy ở đâu đẹp nhất tại sài gòn

Các mẹ cho em hỏi muốn mua váy đẹp thì mua ở đâu ạ , tại em là sinh viên nên không biết mua ở đâu...

• Tìm mua tủ quần áo cửa lùa - HCM

Các chị thông thái ơi, Các chị có kinh nghiệm mua tủ quần áo cửa lùa ở Tp.HCM, thì chia sẻ cho em với. Hai vợ chồng em chuyển ra nhà chung cư, nhưng diện tích phòng ngủ nhỏ quá, không thể dùng được tủ quần áo cánh mở, nên mấy tuần nay loay hoay đi tìm mua tủ cánh lùa, nhưng sao khó khăn quá. Em...

• Phụ nữ tuổi 30

Mình đang chán quá nên lang thang vào đây than thở 1 chút. Không hiểu sao khoảng 1 tháng nay tâm trạng mình rất khó lý giải, cứ buồn chán k rõ nguyên nhân. Liệu có phải phụ nữ mới bước vào tuổi 30 hay có những cảm xúc như vậy? Mình chẳng thể tập trung được vào công việc, chán chẳng muốn làm gì cả....

• mặt đẹp quan trọng hơn hay người đẹp thì thích hơn :(((

Em cao 1m60nặng 50 kg. Số đo nghe thì có vẻ cũng phình phường nhưng mà mỡ thì chỉ phân bổ vào mông...

• Bé hơn 7 tháng sữa chính hay thức ăn dặm là chính

Bé nhà mình hơn 7 tháng vẫn ăn nhiều sữa mẹ, mình lo sợ con ko ăn được thức ăn dặm, Bé chỉ ăn 1 cữ...

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ôi, nghe mẹ Hana mà em thấy mình cũng cần 1 LBD đây ah. mà em mới 25 thui :Battin ey: Mẹ tiếu tiếu làm gì mà giật cái tít "phụ nữ tuổi 30" nghe già nua quá! Em nghĩ đến 30 tuổi em cũng ko mặc khác bây giờ nhiều đâu. Hay tại gu của em già, giờ đã chỉ thích mặc kiểu thanh lịch, sang trọng, nữ tính nhỉ. Tủ của em hầu như cũng chỉ nâu-đen-ghi. Thỉnh thoảng thích làm nũng chồng tí thôi, chứ bình thường em cũng ko thích mặc điệu đà hay xì tin quá. Mặc đơn giản mà càng nhìn càng đẹp em lại thích hơn. Em hâm mộ nhất mẹ Hana đấy ah, save ko biết bao nhiêu các nguyên tắc phối đồ của chị rồi :Angel: