THỜI TRANG

Tính size quần, áo, váy, giày,dép... của UK và 1 số nước

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 528 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Lục lại web mình thấy có 1 chị đã cho link này, các mẹ order thì xem lại nhé
    http://www.etoolsage.com/converter/C...e=&SizeKind=17
    Chỉnh sửa lần cuối bởi green_galaxy; 09/05/2011 vào lúc 11:04 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 528 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình muốn mua váy của UK bên H&M, mà ko biết chọn size nào vì Tây nó to hơn mình, chắc phải chon XS( bao gồm size 32 và 34 ạ) phải ko các mẹ? Nhưng mà e tính nếu có bottom chip thì phải chọn size S (~36EUR~10UK )nữa ạ. Có mẹ nào có KN rùi ko ạ?
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_galaxy Xem bài viết
    Mình muốn mua váy của UK bên H&M, mà ko biết chọn size nào vì Tây nó to hơn mình, chắc phải chon XS( bao gồm size 32 và 34 ạ) phải ko các mẹ? Nhưng mà e tính nếu có bottom chip thì phải chọn size S (~36EUR~10UK )nữa ạ. Có mẹ nào có KN rùi ko ạ?
    Mẹ nó ơi, cái bọn HM này nếu căn cứ vào sz thì mua ko chuẩn đâu nhé. Bạn định mua váy hay áo, quần HM thì bạn phải xem phần thông tin xem chất liệu của nó như thế nào thì mình mua về mới chuẩn với dáng đc. Cùng là HM nhưng nếu chất vải thun co giãn nhiều thì bạn cứ chọn chuẩn đúng sz của bạn hay mặc ( cái này cũng hên xui vì nhiều cái rõ ràng là co giãn nhưng form may lại nhỏ, hix). Cái nào chất ko co giãn thì bạn phải mua to hơn 1 sz đó. Như tớ cũng mua HM nhưng có cái mặc sz 6-8 ( ví dụ áo len) nhưng có cái áo phông mặc tận sz 14 thế mà vẫn vừa, chẳng hiểu do may mà chọn sz đó về mặc vừa in, ko bị lộ bụng béo, hix. Có cái váy co giãn mặc sz XS, có cái lại tận sz 12 vẫn chưa vừa, hehe.

Quan trọng là thông tin về chất liệu nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Nhiều khi do các hãng, mỗi kiểu lại có sz khác nhau 1 chút. Ví dụ Zara có mẫu nhỏ nhất có cá XS, có mẫu thì S thôi, có mẫu thì M. Loạn luôn.

Riêng về HM, em cũng thuộc dạng nhỏ bé, hay mặc sz nhỏ nhất thì cũng chỉ chơi đc sz 34 hoặc sz 8. Size 6 hoặc 32 chắc cho ai mi nhon thôi chị ạ. Sz 34 của HM tương đương XS của MNG đấy chị.
    • 62 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

size 34 của HM nhiều cái cũng to lắm các chị ạ. To như size 36 luôn. Em order về toàn phải sửa nhỏ lại
    • 528 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

ui trùi ui, đúng là hên xui thật
    • 437 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Hên xui thật mà chị. Còn do kiểu dáng mỗi kiểu, cùng sz S mà cái chật cái rộng. Nhưng may cho em là order HM về chưa bị sửa lần nào, vì toàn kiểu dễ mặc.

Số đo của chị thế nào ạ? Xem có same same như em ko.
    • 545 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

mỗi web đều có size chart mà chị, quần áo thì các size đều có số đo ở 3 vòng luôn nên order quần áo thì k lo k vừa, mà chỉ lo mình mặc k đẹp thôi :Sad:
    còn giầy thì các size cũng k có kích thước bàn chân mà là qui đổi từ size của các nước, VD như e đi size 38 Euro (VN hầu hết dùng size này) thì ở UK là size 5 và US là size 7.
    • 1,132 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Mình ghét nhất là size ghi S, M, L cuả quần áo vì k có tiêu chuẩn nào đề nói cái gì là small, cái gì là medium, cái gì là large, ở VN thì k có cỡ 2, 4, 6, 8... hay 34, 36... như nước ngoài. Cỡ áo lót kiểu A75, B80... thì dễ hiểu chứ 34/75, 36/80 thì k hiểu nổi.
    Size giày dép thì các nước thống nhất hơn size quần áo, kể cả hàng tư nhân của TQ. Ví dụ: chân dài 23,5 cm thì là cỡ 235 của Hàn Quốc, 4 của UK, cỡ 7 của US, cỡ 37 của EU, VN mình và TQ thường theo số đo của EU. Các cỡ chân chênh nhau 0,5 cm cứ thế mà tình tiến lên hoặc lùi xuống
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huong_co_mat; 11/05/2011 vào lúc 12:58 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,218 Bài viết

• 5,377 Được cảm ơn

Mấy nàng cho mình hỏi có ai biết chiều dài size áo số 2 bên mỹ là bao nhiêu cm không ạ?