THỜI TRANG

Tiệm may quần áo cho nữ (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 92K Lượt đọc
  • 297 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jufoxx Xem bài viết
    Hôm trước mình cũng đọc bài giới thiệu của Ai MyMomen và đến chị Tuệ may thử rồi. Công nhận chị Tuệ may rẻ thiệt, chỉ có điều hay hứa lèo. Trước khi đi lấy đồ nên gọi điện hỏi chỉ cho chắc ăn. Mình may đủ thứ: áo, váy, đầm, quần luôn. Đầm chỉ lấy 50.000 thôi, rẻ bất ngờ chưa
    Chị ơi cho em hỏi với. Sắp có mấy cái đám cưới, mà hiện giờ ra các shop toàn đầm hở hang wa không hợp với style của em. Em đang định may mấy cái, mà chưa bít tiệm nào, giá cả rẻ thôi, vì mặc được 1-2 lần là không mặc nữa rui, sợ đụng người. Nếu em mang kiểu tới, chị Tuệ có may được hông chị.
    Cón Chị nào biết chỗ may đẹp và rẻ nào nữa hông, chỉ giúp Em với. Cám ơn nhiều. :Rose:
    • 6,187 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga2007 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi với. Sắp có mấy cái đám cưới, mà hiện giờ ra các shop toàn đầm hở hang wa không hợp với style của em. Em đang định may mấy cái, mà chưa bít tiệm nào, giá cả rẻ thôi, vì mặc được 1-2 lần là không mặc nữa rui, sợ đụng người. Nếu em mang kiểu tới, chị Tuệ có may được hông chị.
    Cón Chị nào biết chỗ may đẹp và rẻ nào nữa hông, chỉ giúp Em với. Cám ơn nhiều. :Rose:
    chị vẫn mang kiểu của chị sưu tầm đến chị Tuệ đấy. Chị Tuệ khéo tay may được tuốt em ạ
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    chị vẫn mang kiểu của chị sưu tầm đến chị Tuệ đấy. Chị Tuệ khéo tay may được tuốt em ạ
    Em cám ơn chị nhiều nha, em mới hỏi mà Chị đã trả lời liền rùi hihi.
    Chúc 2 mẹ con luôn khỏe nhé. :Rose: :Rose: :Rose:
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Em cũng ôm vải sang chị Tuệ đây...Vải em hàng "rẻ tiền" nên cũng ko lo lắm <hihi> Chỉ có điều nôn áo mới mà "nghe đồn" chị Tuệ hứa lèo wá...chưa biết sao đây kà?
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi subin_hana Xem bài viết
    Em cũng ôm vải sang chị Tuệ đây...Vải em hàng "rẻ tiền" nên cũng ko lo lắm <hihi> Chỉ có điều nôn áo mới mà "nghe đồn" chị Tuệ hứa lèo wá...chưa biết sao đây kà?
    Chị ơi, khi nào may xong thì cho ý kiến nha.
    Em đang tìm vải may quần tây mà có thun hơi giống vải quần tây của bên PT2000.
    Hông bít Em đem cái quần tây bên PT2000 đến, chị Tuệ có chịu may không vậy. Vì dáng em hợp với kiểu này, mà PT2000 mắc quá, phải tiết kiệm. Chị nào cho em ý kiến với. Em cám ơn nhiều.
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga2007 Xem bài viết
    Chị ơi, khi nào may xong thì cho ý kiến nha.
    Em đang tìm vải may quần tây mà có thun hơi giống vải quần tây của bên PT2000.
    Hông bít Em đem cái quần tây bên PT2000 đến, chị Tuệ có chịu may không vậy. Vì dáng em hợp với kiểu này, mà PT2000 mắc quá, phải tiết kiệm. Chị nào cho em ý kiến với. Em cám ơn nhiều.
    Khi nào xong em sẽ cho ý kiến mà,nhưng hôm nay em vẫn chưa đi được nữa
    Còn quần PT thì em có ý kiến vậy nè : vừa mắc,vừa ko bền.Quần tây thì em chưa mua nhưng em mua mấy cái quần jean và áo sơmi rồi.quần jean rất nhanh bạc màu sau mấy lần giặt,áo hay bị mất màu...Giá cả thì ôi thôi,giá ko cùng chất lượng gì hết
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Mình thì từ nhỏ (tuổi đi học) đến giờ (hơn 15 năm rồi) chỉ may có một chỗ là tiệm may Quý ở bên quận Thủ Đức (qua cầu Bình Triệu) hướng về chợ Thủ Đức. Từ áo sơ mi, áo kiểu, quần tây, đầm đi dự tiệc, đồ mặc ở nhà cả mình và Mẹ mình đều may ở đó. Giá cả hợp lý, may đẹp nữa. Mẹ nào muốn may thì mình cho số điện thoại và địa chỉ!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Những gì của mình sẽ là của mình :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: , những gì không phải của mình :Crying: :Crying: :Crying: dù có muốn giữ cũng không được.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: À! Mình còn địa chỉ mua quần áo đẹp và đúng giá (không nói thách có bớt thì bớt 5 hay 10 ngàn thôi). Mẹ nào muốn mua ghé chợ Bà Chiểu lên lầu tìm sạp bán quần áo tên Huệ (gần cầu thang). Quần tây, quần Jean, quần lửng, áo thun, áo kiểu, áo khoác từ giá vừa vừa đến cao cấp cũng có. Chúc các Mẹ luôn xinh đẹp trong các bộ cánh mới!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Những gì của mình sẽ là của mình :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: , những gì không phải của mình :Crying: :Crying: :Crying: dù có muốn giữ cũng không được.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 315 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình thì hay may ở Cát Đằng trên đường Phan Đình Phùng - PN (đi từ Hai Bà Trưng qua cầu Kiệu khoảng 5,6 căn, tiệm nằm bên tay phải). Mình may ở đây rất hợp, hầu như là được mọi người khen đẹp. Ở cty mình cũng có một số người may ở đây, đa số là rất ưng ý (nhưng ko hiểu sao cũng có người mặc ko hợp).
    Tiệm này may áo kiểu và quần tây là đẹp nhất, váy nữa. Áo thì theo catolog, kiểu gì cũng may được hết - đặc biệt mình thấy phối màu, phối ren rất tinh tế. Chị chủ tiệm tên Quỳnh, nhìn dễ thương mà rất moden.
    • 6,455 Bài viết

• 3,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CONMEOLUOI3979 Xem bài viết
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: À! Mình còn địa chỉ mua quần áo đẹp và đúng giá (không nói thách có bớt thì bớt 5 hay 10 ngàn thôi). Mẹ nào muốn mua ghé chợ Bà Chiểu lên lầu tìm sạp bán quần áo tên Huệ (gần cầu thang). Quần tây, quần Jean, quần lửng, áo thun, áo kiểu, áo khoác từ giá vừa vừa đến cao cấp cũng có. Chúc các Mẹ luôn xinh đẹp trong các bộ cánh mới!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Có mình nè. Mẹ nó cho mình xin địa chỉ, số đt nhé. :LoveStruc:
    • 3,464 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun & bubu Xem bài viết
    Mình thì hay may ở Cát Đằng trên đường Phan Đình Phùng - PN (đi từ Hai Bà Trưng qua cầu Kiệu khoảng 5,6 căn, tiệm nằm bên tay phải). Mình may ở đây rất hợp, hầu như là được mọi người khen đẹp. Ở cty mình cũng có một số người may ở đây, đa số là rất ưng ý (nhưng ko hiểu sao cũng có người mặc ko hợp).
    Tiệm này may áo kiểu và quần tây là đẹp nhất, váy nữa. Áo thì theo catolog, kiểu gì cũng may được hết - đặc biệt mình thấy phối màu, phối ren rất tinh tế. Chị chủ tiệm tên Quỳnh, nhìn dễ thương mà rất moden.
    chị ơi, giá ở đây có hợp lý không chị. em đang định may quần tây, vì nghe chị nói quần tây may đẹp là em thích lắm

http://huyenbibo.wordpress.com/ ghé nhà em ủng hộ nhé
    • 8,950 Bài viết

• 2,154 Được cảm ơn

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Mình thì từ nhỏ (tuổi đi học) đến giờ (hơn 15 năm rồi) chỉ may có một chỗ là tiệm may Quý ở bên quận Thủ Đức (qua cầu Bình Triệu) hướng về chợ Thủ Đức. Từ áo sơ mi, áo kiểu, quần tây, đầm đi dự tiệc, đồ mặc ở nhà cả mình và Mẹ mình đều may ở đó. Giá cả hợp lý, may đẹp nữa. Mẹ nào muốn may thì mình cho số điện thoại và địa chỉ!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Chị ơi cho em xin địa chỉ nha chị, ở đó có may đầm dạ hội ko chị?

Sẵn tiện cho em hỏi có ai biết chỗ nào bán đầm dạ hội ( hở lưng) đẹp và giá phải chăng ko ạ? cảm ơn các chị nhiều!
    • 315 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenbibo Xem bài viết
    chị ơi, giá ở đây có hợp lý không chị. em đang định may quần tây, vì nghe chị nói quần tây may đẹp là em thích lắm
    Hơn 1 năm nay rồi mình có bầu và sinh em bé nên không đi may, không biết là bây giờ giá bao nhiêu. Lúc trước thì tiền công may quần hay áo gì cũng 80 ngàn nhưng bây giờ mình nghĩ chắc khoảng 100 ngàn/cái.
    Dạo này mình lại thích may quần ở Tí Nị vì thấy ở đấy may dáng quần trẻ trung, mỗi tội hơi khó...ngồi
    • 4,645 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mình trước đây thường hay may đồ ở Thụy Vũ, trên đường Lê Văn Sỹ,gần ngã tư Lê Văn Sỹ và Trần Huy Liệu, nhưng dạo này thường hay mặc đồ Si nên ít đi may. Ở đây mình thấy may quần tây đẹp, vợ chồng mình thường hay may đồ ở đó, các mẹ ghé thử xem sao. Mà mấy anh thợ cũng vui vẻ, nhiệt tình.
    • 75 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cảm ơn Mẹ Ai MyMoen nhìu nhìu nha! Em đã nghe theo chỉ dẫn của chị đến may áo sơ mi chỗ chị Tuệ đó! Giá cả rất phải chăng (trung bình 40 000đ/áo) nếu có nhiều ren thì tính thêm tiền, áo em bị tính thêm tiền cũng khá đấy ah, vì em vốn thích model công chúa:Battin ey:!!! Áo may rất vừa ý em, em thích lắm cứ lôi ra ngắm suốt! Nếu nói có điểm không hài lòng duy nhất thì đó là phải chờ đợi lâu, hẹn hò tới lui hơi mất thời gian nhưng khi lấy áo về em thấy rất xứng đáng. Cảm ơn mẹ nhiều thiệt nhiều nha :Rose: :Rose: :Rose:
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí Xinh Xem bài viết
    Có mình nè. Mẹ nó cho mình xin địa chỉ, số đt nhé. :LoveStruc:
    Xin lỗi Mẹ nó! Mình đi Bình Phước mới về hôm qua, nay mới vào thăm nhà! Bạn đến chợ Bà Chiểu , lên lầu khu bán quần áo, tìm sạp Huệ số 1312-1314. Điện thoại : 085514118. Di động :0919587040 (chị Huệ). Bạn nói là Tâm giới thiệu nha.Chúc bạn mua được quần áo vừa ý.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    Chị ơi cho em xin địa chỉ nha chị, ở đó có may đầm dạ hội ko chị?

Sẵn tiện cho em hỏi có ai biết chỗ nào bán đầm dạ hội ( hở lưng) đẹp và giá phải chăng ko ạ? cảm ơn các chị nhiều!
    Mình mới đi Bình Phước về nên trả lời trễ. Nhà may Quý số điện thoại : 087269943 (cô Quý). Bạn muốn may kiểu gì đưa mẫu tới Cô ấy sẽ may cho. Nói là Tâm giới thiệu. Bạn đi qua cầu Bình Triệu, tới ngã tư Bình Triệu rẽ phải hướng xuống Thủ Đức, bạn đi hết bờ tường nhà ga Bình Triệu bên tay trái, chạy chừng 5-10 m gặp ngã ba bên tay phải (có nhiều xe ôm đậu), bạn rẽ vào đó để ý bên tay trái sẽ thấy bảng Nhà máy Quý.
    • 4,645 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mình mới đi Bình Phước về nên trả lời trễ. Nhà may Quý số điện thoại : 087269943 (cô Quý). Bạn muốn may kiểu gì đưa mẫu tới Cô ấy sẽ may cho. Nói là Tâm giới thiệu. Bạn đi qua cầu Bình Triệu, tới ngã tư Bình Triệu rẽ phải hướng xuống Thủ Đức, bạn đi hết bờ tường nhà ga Bình Triệu bên tay trái, chạy chừng 5-10 m gặp ngã ba bên tay phải (có nhiều xe ôm đậu), bạn rẽ vào đó để ý bên tay trái sẽ thấy bảng Nhà máy Quý.
    Só dì cả nhà, mình sì pam tí nha.
    Bạn ở Bình Phước hả? Ở chổ nào vậy? Mình cũng ở Bình Phước nè, mình ở Bình Long.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Ai MyMoen ơi cho mình địa chi 3 cua chị Tuệ đi , mình tìm mấy trang mà có thấy đâu. Cám ơn mẹ nó nhiều nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình tìm được địa chỉ nhà may Minh Tuệ nè bạn:
    100/4 Phan Văn Hân P 17 Quận Bình Thạnh,
    Qua cầu Thì nghè,
    DT 8888243

Mình cũng đang định qua chị Tuệ may thử xem sao. Các mẹ may rồi cho mình hỏi: thường chị Tuệ trễ hạn khoảng bao lâu thì lầy được đồ?