THỜI TRANG

Sưu tập phụ kiện đi biển các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

• 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

30.4 sắp đến rùi, nhà mình tổ chức đi biển cả người lớn và trẻ con, các mẹ góp ý cho mình đồ gì mang đi phục vụ cả gđ nhé, đại loại như choàng tắm cho mẹ và bé loại gì đẹp, bé nên dùng kem chống năng nào, có dùng đc chung với bố mẹ kem chống nắng ko và các đồ khác, tkss các mẹ nhiều,chúc các mẹ nghỉ lễ vui vẻ:Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ừ nhỉ, chưa đầy 1 tháng nữa thôi, 30-4 năm ngoái ko để ý đến bảo vệ da đi biển 1 hôm về da đen kịt, hix, năm nay phải cẩn thận mới được ko chồng chê xấu :Battin ey:
    • 1,168 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trời, đi biển niềm đam mê của cô con gái bé nhỏ của tớ.
    Các vật dụng nên mang theo khi đi biển (kinh nghiệm cá nhân mình thôi nhé):
    - Áo choàng tắm cho bé (có loại dùng cho bé đấy)
    - Kem chống nắng (có thể cho bé dùng chung của người lớn cũng được)
    - Kính mát cho bé, mũ vải mềm, ô che (cũng có Hotel có sẵn ô thì ko phải mang)
    - Kính bơi, áo bơi, mũ bơi, dép tông xỏ ngón (bạn tìm mua loại dép đi biển, rất nhẹ và thoáng, mũi dép có nhiều lỗ hở và có quai đằng sau)
    - Phao bơi tròn, phao người, phao bơi tay
    - Bánh quy, xúc xích, mỳ hộp (phòng trường hợp bé đói vì bơi và chạy nhảy nhiều)
    - Một ít thuốc cơ bản (kem bôi chống muỗi, cúm, hạ sốt, đi ngoài, dầu gió...)
    - Khăn tắm to cho bố mẹ (hoặc mẹ có thể dùng loại váy quấn của Thái, tiện lợi lắm)
    - Dầu tắm, dầu gội cho cả nhà (vật dụng cá nhân nói chung...)

Đại khái là mình hay chuẩn bị những thứ như thế, còn tuỳ thuộc nhu cầu của mỗi người nữa.
    Chúc cả nhà có chuyến đi biển lý thú.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

cảm ơn mấy mẹ quá:Rose::Rose:. mình ở HN, đang tìm chỗ nào mua áo choàng chomẹ và bé loại sặc sỡ ý hoặc là váy quấn kiểu Thái thì mua chỗ nào ạ? kem chống nắng loại gì dùng được cả cho bé nữa nhỉ? loại mà k gây nhờn kẻo bé khó chịu lắm. mìh cũng phải đi lùng mấy đôi tông biển mới được, chắc ra lò sũ , hàng giày , k biết còn chỗ nào nhiều loại đẹpnữa k các mẹ nhỉ
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Tớ xin phép bổ sung phụ kiện đi biển cho các mẹ ở HN (theo KN của tớ nhé):
    1. Váy đi biển: Váy voan hoa buộc hờ hững ngoài bikini (tớ tự mua vải voan trên chợ Hôm rồi tự đi cuốn bèo). Cực rẻ, đẹp và độc.
    2. Áo sơ mi mặc cùng áo bikini và quần sooc: Tớ thấy đẹp nhất cũng vẫn là voan vì nó mỏng, nhẹ và sexy. Kiểu may: cổ đức, vai trễ, tay dài lụng thụng, khi mặc buộc lại trên rốn (nếu các mẹ có bụng phẳng) hi hi. Còn không thì buộc ở cạp quần cũng ok.
    3. Mũ cói rộng vành + dép cói: Ở phố Hàng Chiếu có một hàng của bà cụ giữa phố có bán loại này. Cái mũ nó có vành rất rộng che hết cả vai thích lắm, tuy nhiên nếu ra gió biển e là cũng bị thổi bạt mất. Chỉ thích cái là trông nó rất thời trang. Ngoài ra các mẹ có thể mua mũ vải hoa đi biển tớ thấy cũng bán nhiều lắm.
    4. Hoa tai nhựa: Mua ở Đội Căn chỗ mấy hàng phụ kiện cho teen í. Các mẹ chọn tông màu phù hợp với váy và áo tắm nhé.
    5. Kính đen to bản
    6. Kem chống nắng cho mẹ: Năm ngoái tớ dùng loại lotion của shishedo (dùng cho cả mặt và body). Tớ thấy là cực tốt: không bóng nhờn, bảo vệ da hoàn hảo. Đi biển về mà tớ gần như không đen đi tí nào. Recommend cho các mẹ dùng thử.
    7. Kem chống nắng trẻ em: tớ mua ở 17 Hai Bà Trưng, shop bán đồ hộp í. Tớ thấy dùng cũng rất tốt. Mỗi tội là tuýp kem đó bôi cho các con nó bóng dầu nhiều. Tuy nhiên cậu nhóc nhà mình cũng không hề bị cháy nắng mặc dù nó bêu nắng suốt ngày.
    Chúc các mẹ kì nghỉ 30/4 vui vẻ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Em ngồi chờ các mẹ tư vấn tiếp, hihi.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chà, cái này hay đây. Các mẹ tư vấn chỗ mua mấy cái áo choàng tắm cho cả gia đình đi, em mới biết một hàng chỗ GV, nhưng mẫu trông loè loẹt 'ghê ghê' nên không mua.

Kem bôi chống muỗi cho bé thì nên dùng loại nào các mẹ nhỉ? Con em mới 10 tháng tuổi nên không dùng những loại bình thường được.
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Hôm nọ em mới mua được hàng thanh lý 1 cái váy ống 2 mặt trên WTT nè. Mặt màu đỏ thì cùng tông với áo tắm Victoria Secret của em, còn mặt màu tím thì hoa hòe rất chi là biển. Hí hí.
    Quần sóc ngắn và áo sơmi thì em cũng có, hí hí.
    Nhưng kết nhất vẫn là cái áo váy ống, ôi, mong đến ngày đi quá.
    • 582 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mới đi biển về, hic topic này chậm hơn mình nên giờ mình đen thui thui.

kitty 2110: bạn cho mình coi hình đi, nghe bạn diễn tả hay quá mà mình chưa tưởng tượng ra cái áo khoác ngoài bằng voan của bạn nó thế nào hết trơn...

có chị em nào ở SG không, chỉ cho em chỗ nào mua dép xốp đi biển nè.
    • 1,712 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Mình cũng hay sang Ninh Hiệp mua vải voan các loại, chỉ khoảng 5-10k/một mảnh rồi về đi cuốn bèo như mẹ kitty. Nhưng tớ chỉ làm một đoạn khoảng 40-50 phân để quấn ở dưới thôi, còn phần trên thì free cho nó mát vì ra biển ai chả thế mà, hihi.
    Mua các màu, các loại hoa văn để mặc được với nhiều màu bikini. Rẻ và đẹp chứ vào các shop, cũng là vải đấy, kiểu đấy nhưng giá thì trên trời luôn ấy.
    Chúc cả nhà có những chuyến đi tuyệt vời.
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 436 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuchep Xem bài viết
    Mình cũng hay sang Ninh Hiệp mua vải voan các loại, chỉ khoảng 5-10k/một mảnh rồi về đi cuốn bèo như mẹ kitty. Nhưng tớ chỉ làm một đoạn khoảng 40-50 phân để quấn ở dưới thôi, còn phần trên thì free cho nó mát vì ra biển ai chả thế mà, hihi.
    Mua các màu, các loại hoa văn để mặc được với nhiều màu bikini. Rẻ và đẹp chứ vào các shop, cũng là vải đấy, kiểu đấy nhưng giá thì trên trời luôn ấy.
    Chị ơi cho em hỏi cách cuốn bèo với. Mọi năm em toàn mặc đồ bơi ko à, thi thoảng lấy cái khăn tắm choàng qua người cho đỡ nắng.
    • 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

hôm qua mình cũng qua nhà may quen, làm tấm vải voan sặc sỡ may quả áo choàng kimono khoác ngoài bikini, còn quấn bèo như các mẹ nói thì mình chưa hình dung ra kiểu, psst mình xem với nha.chiều lượn qua hàng chiếu xem mũ, he he. còn dép tông thì cũng chưa bít dẫn bè đi mua ở đâu, à, mọi năm mình hay mua áo phông của VNXK hoặc cửa hàng gì to to trên Hàng Bông,năm nay chưa bít mua ở đâu? các mẹ lại tư vấn nha:Rose::Rose:
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuchep Xem bài viết
    Mẹ nó thương cho chót, post vài cái ảnh lên cho cả nhà ngắm với. Thanks mẹ nó nhiều:Rose::Rose::Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Đó là kiểu áo sơ mi truyền thống mẹ nó ạ. Chỉ khác duy nhất là khi mặc thì mình cố tình không cài khuy để nó lộ áo bikini ở bên trong ra thôi. Vạt áo thì mình buộc lại trước bụng để nó kín kín hở hở một cách cố tình. Kiểu này tớ thấy rất hay vì người Việt mình có mấy ai mặc bikini lúc ngồi chơi trên bờ đâu. Mình mặc cái áo này với quần sooc rất hợp lý nhé.
    Còn về váy voan: Thật ra chỉ là cái khăn voan to bản hình vuông hoặc hình tam giác với độ dài rộng tuỳ ý. Cuốn bèo ở mép rồi là chỉ việc diện thôi. Quan trọng nhất là chọn được màu hoa hợp với màu áo tắm là thành hàng hiệu ngay. Nếu các mẹ còn lăn tăn về kiểu dáng thì có thể đến nghía mẫu váy ở shop áo tắm Venus (tớ nhớ mang máng cái tên shop là như vậy). Shop này chuyên áo tắm nằm ở ngã tư Ngô Thì Nhậm - Trần Xuân Soạn.
    Tớ còn một địa chỉ nữa chuyên quần ngố kiểu alibaba mặc với áo 2 dây đi chơi biển cũng rất đẹp. Cửa hàng này nằm trên phố Đinh Liệt (đi qua ngã tư hàng Bạc một chút về bên tay phải). Khoảng 150k/quần (cả công và vải) - giá năm ngoái. Mặc lên trẻ trung, lạ mắt lắm. Kiểu quần này hội tây ba lô rất thích vì nó rộng rãi, thoải mái và mặc rất hợp với áo thun 3 lỗ.
    • 1,712 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hant123 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi cách cuốn bèo với. Mọi năm em toàn mặc đồ bơi ko à, thi thoảng lấy cái khăn tắm choàng qua người cho đỡ nắng.
    bạn ra các tiệm may, hoặc các cửa hàng vắt sổ ấy, bảo họ ý định của bạn là ok mà.
    Giá cuốn bèo cũng rẻ lắm.
    • 1,712 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecongai Xem bài viết
    Mẹ nó thương cho chót, post vài cái ảnh lên cho cả nhà ngắm với. Thanks mẹ nó nhiều:Rose::Rose::Rose:.
    mẹ nó ơi mình chả biết post ảnh hic hic. Nhưng mình gửi cho mẹ nó cái đường link có em Paris Hilton đi biển, mẹ nó cứ nhìn đó mà học tập nhé, nhất là cái miếng vải quấn màu đen, ngắn ngắn ấy, dáng đó rất đẹp và dễ mặc, mẹ nó có thể chọn màu khác cho phù hợp với sở thích. Hay là cái voan nền trắng hoa xanh ấy, chợ Ninh Hiệp có rất nhiều thậm chí hoạ tiết còn đẹp hơn ấy. Chúc mẹ nó xinh đẹp nhé.
    http://www.video4viet.com/news/2009/...tren.bien.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cuchep; 04/04/2009 vào lúc 10:39 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty 2110 Xem bài viết
    Tớ xin phép bổ sung phụ kiện đi biển cho các mẹ ở HN (theo KN của tớ nhé):
    1. Váy đi biển: Váy voan hoa buộc hờ hững ngoài bikini (tớ tự mua vải voan trên chợ Hôm rồi tự đi cuốn bèo). Cực rẻ, đẹp và độc.
    chị ui chị nói rõ hơn chút về vụ mua vải voan rồi đi quấn bèo thành váy đi biển giúp em với ạ
    em chưa hiểu lắm quấn bèo kiểu gì
    nếu đc chị có thể chụp ảnh cái váy của chị lên ko ạ
    em cảm ơn ạ
    • 1,168 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh1989 Xem bài viết
    chị ui chị nói rõ hơn chút về vụ mua vải voan rồi đi quấn bèo thành váy đi biển giúp em với ạ
    em chưa hiểu lắm quấn bèo kiểu gì
    nếu đc chị có thể chụp ảnh cái váy của chị lên ko ạ
    em cảm ơn ạ
    Bạn ơi thực ra rất đơn giản bạn ạ. Áo bơi của bạn màu gì bạn có thể ra chợ vải chọn mua tấm vải voan phù hợp với nó. Sau đó bạn có thể cắt thành hình vuông hoặc tam giác vừa với cơ thể của bạn, rồi mang ra ngoài hàng chuyên vắt sổ hoặc cửa hàng may đo nói họ quấn bèo là họ hiểu mà. Mình có cái hình này để bạn dễ hình dung nhé:

Chúc cả nhà có chuyến đi biển thú vị:Smiling:
    • 1,109 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Tặng các mẹ:
    • 428 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mẹ Kitty 211 ơi ời:Sigh:, hôm trước tớ mò ra giữa phố Hàng Chiếu để tìm mua cái mũ nan như mẹ nó bảo , vòng vèo mất mấy lượt tìm bà cụ già mà không thấy:Laughing:. Mẹ nó có nhớ số nhà không. TKS :Rose::Rose::Rose: