THỜI TRANG

Sự thật về quần áo hàng paipai, taobao… ss nào mua hàng online chú ý!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 282 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quickstyle Xem bài viết
    Tình hình là e mới mua mấy cái áo quần hàng taobao, paipai j đó, thấy kiểu đẹp, giá rẻ, áo 110-120k, quần yếm 145k, váy 155k, hơi nghi ngờ nhưng cũng tặc lưỡi chắc vải mặc cũng tàm tạm, tiền nào của đó mặc zui zui cũng đc. Nhóc bán hàng 17 tuổi, ở Hải Phòng, hàng có sẵn ko phải order, thấy em mua 1 lần 650k liền vui vẻ free ship. Em mừng wa’, hí hửng nhận hàng trả tiền ngay. Lúc tháo ra mới thấy, vải dỏm là đương nhiên, ,màu sắc ko giống hình, kiểu cũng khác nữa.
    Áo ngắn 1 cách lố bịch, mặc dù em chỉ cao 1m53, tự hỏi ko biết mấy cô ng` mẫu trên đó ko lẽ chỉ cao 1m40? Cổ áo trong hình rộng ( để mặc thêm áo 3 lỗ ở trong), ở ngoài thì sát cỗ đến nỗi thở ko đc, vải thì mỏng teng. Váy thì chưa làm j đã bung chỉ, vải dỏm mất giá trị cái váy, ko đc bằng 1/10 như trên hình. Bực mình ko chịu đc, gọi điện đòi trả lại hết thì em í bảo “ ko trả lại hàng với bất cứ lý do j”.
    Mặc dù biết là chỉ tổ tốn thêm tiền đt thui nhưng mà cũng phải chửi cho nó 1 trận cho bõ ghét.
    Tức muốn chết, thề ko bao h mua hàng order hay có sẵn từ paipai, taobao j nữa, nói chung mấy hình nào có ng` mẫu xinh xẻo từ Trug Quốc là các ss nên cẩn thận, mua 1 cái thui, nếu thấy ok hẵng mua tiếp, đừng sợ mất công mua 1 lần như e rùi ôm nguyên cục tức vô ng`.
    Bi h mà ai mua lại mớ đó với ½ giá e ok liền, còn hơn là để ko biết làm j, mặc ko đc.
    Link của nhóc đó đây: http:///p135208/Hang-co-san-re-va-dep-mua-ngay.html&keywords=vivianshop
    E cũng bán đầm hàng VNXK, ko phải e viết để nói xấu ng` khác cạnh tranh e, nhưng sự thật là như thế, tức quá là tức! E cũng ko vơ đũa cả nắm, ai bán hàng paipai cũng nên chụp hình thật cho khách hàng thêm tin tưởng.
    Các ss up phụ em cho bà con biết để tránh.
    Hihi, em cũng xin chia sẻ với chị, em cũng là con gà để chúng nó quay đây, nhưng thiệt hại của em k nặng lắm, vẫn còn may hơn chị, hì. Em chuyển sang hàng VNXK rồi ạ, cạch đến giá kiểu order, gì thì gì cứ thấy tận mắt, sờ tận tay thì mới tin ạ.

• 782 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Huhu, tớ đọc được bài này muộn quá, order hai bộ quần áo mặc ở nhà 540k, đến khi nhận được tớ nói thật là nhìn nó còn không xịn bằng bộ mua 100k ở ngoài vỉa hè.

• 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hì hì, mình thì mua 2 bộ váy văn phòng kiểu đầm liền trên đen, dưới là váy chít eo cao màu khác rất đẹp. Mình hồi hộp chờ hàng về và mặc vào, cũng không biết tả thế nào nữa. Nói chung là chất thun mỏng, nhẹ hều không phải kiểu thun xịn mà là rẻ tiền ý. Mặc dù trên web nhìn chất vải y như là taffta.
    Không dám mặc đi ra đường vì chất tệ quá, mình mặc ở nhà. Mặc được vài lần cũng không đến nỗi nên quen. Bữa có khách đến mình ra mở cửa đứng 888, một lát khách nói sao chị mặc đồ sờn rách dữ dzay? Ngó xuống thấy bên eo nó tuột chỉ tả tơi, thun xù lông, đường vắt sổ lòng thòng :Sigh: Xấu hổ hôm đó thôi, giờ tiếc của lại lôi ra mặc, hơn 600k 2 bộ chứ ít đâu.
    Mò mẫm tìm nick đó thử xem thế nào, đã thấy có tên trong danh sách "Bán hàng không trung thực" :Sick:

• 3,167 Bài viết

• 5,444 Được cảm ơn

Em là tín đồ đặt hàng trên taobao nè . Có lẽ số em may mắn hay sao ý, những đồ em đặt được từ trước đến giờ đều rất đẹp và rẻ, bao gồm quần áo giày dép, những cái em không hài lòng chỉ có vài cái thôi, chủ yếu là vì bị rộng. Kn của em là cứ chọn cái nào ở mấy trang đầu và ở góc bên phải hoặc phía dưới ấy. Đó thường là những cái họ đang sale và thuộc hàng top seller. Em mua mấy cái như thế rùi, đẹp mà rẻ lắm ý, ra đường ai cũng tưởng hàng hiệu tiền triệu , trog khi em mua có hon 400k.
    Các chị phải chọn ở chính trang taobao mà đặt cơ, chứ chọn qua người trung gian ở VN thì có khi họ lấy hàng xưởng rồi bảo hàng taobao , nếu thế thì chất rất xấu. Trang taobao là trang bán hàng trực tuyến hàng đầu của TQ nên em nghĩ nó ko đến nỗi tệ .

• 1,046 Bài viết

• 1,470 Được cảm ơn

Mình thì ko mua ol! Cứ xem, ưng mẫu nào thì in ra rồi đi may thui!

• 1,836 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

ui, hàng tao pao và pai pai phải nói là kinh dị. nhìn trên web vải tốt màu cũng đẹp nhưng tới tay mình rùi phải gọi là nhìn như giẻ lau nhà. áo thì ko có đc 1 cái tag, chỉ thừa chưa cắt, chỉ may thì bị bung. nói chung e cũng từng là nạn nhân 1 lần bây h có cho tiền e cũng ko dám đặt. chỉ có các hãng lớn như VS thì đồ của họ ok thui, nhưng hàng VS chỉ có đồ lót vs đồ ngủ thì đảm bảo. chứ mấy cái khác thì e chưa đặt nên em chưa biết.

• 324 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em dat hoai web xuong ne.dau sao dau.

• 324 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em bán quần áo tre em nè.gia công tại nhà.chị em nào quan tâm e guii link cho.hình thật nha

• 1,905 Bài viết

• 2,602 Được cảm ơn

quần áo trên taobao ấy thì em chưa bao j mua cả,chĩ mua mấy cái ví cầm tay với giỏ xách tay thôi,nói chung chất lg 9/10
    mà mih gửi link nhờ cô bạn ng trung quốc mua dùm ko qa trung gian nên cũng yên tâm ko bị tráo hàng dzõm vào

• 74 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

May quá. Mình vốn ghét hàng tàu. Nhưng hôm qua lướt web thấy có bạn nhận đặt trên taobao. Mình vào xem áo len, kiểu đẹp vô cùng. Đang định order. Không quyết tâm lắm đâu nhưng may có topic này nên stop luôn. Nhưng sao áo len tàu bán ngoài cửa hàng mình thấy cũng không đến nỗi nhỉ, ít cũng mặc được cả mùa mà.