THỜI TRANG

Sự thật về quần áo hàng paipai, taobao… ss nào mua hàng online chú ý!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 282 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em sợ hàng Tàu lắm. Có cách nào để nhận biết hàng Tàu ko vậy ?
    • 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

may wa' , suýt nữa thì mình cũng đặt. nếu chất lượng mật mờ thế này thì tốt nhất là chọn hàng ở ngoài, đc nhìn tận mắt sờ tận tay tốt hơn
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em đang mún đặt 2 cái áo trên taobao. tính ra cũng gần 1 triệu. các chị có bít shop nào đặt hàng uy tín không ạ? vì 2 cái áo em đặt không thấy bán ở ngoài. hix, em định đặt ở kami8x.net. các chị đã nghe đến shop này bao giờ chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Người VN nên hạng chế dùng hàng Tàu. Nhưng giờ biết làm sao khi mà doanh nghiệp trong nước lại canh tranh ko lại bọn này.
    • 655 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Hi các mẹ, đợt vừa rùi em có đặt hàng trên taobao ( tại Thương Thành của nó, hàng có vẻ chính hãng và đc xác nhận). Hôm qua em đi lấy hàng, công nhận đẹp, em đặt cho zai nhà em 1 fao, 1 dạ, cả 2 cái đều đẹp và vừa in. Giá cũng ko cao, tầm 700 - 800 1 chiếc, em thấy đáng tiền hihi
    • 211 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình cũng đặt hàng trên đó vài lần nên biết. Cùng 1 sp mà nếu tra ra thì cả trăm người bán. Ảnh thì các shop copy của nhau, đều là ảnh người mẫu mặc và đã photoshop lung linh rồi. Còn giá cả thì dao động nhé, thường cùng sp đó mà giá có thể rẻ gấp đôi => những shop này thừong là hàng nhái, kém chất lượng và ngược lại, tuy nhiên chưa chắc giá cao mà đã được hàng Chất lượng... Vì mua bán trên mạng mà, vì vậy mẹ nào xác định được như vậy thì hẵng đặt mua nhé. Cũng có nhiều thứ đẹp mà rẻ lắm đó, hàng TQ mà.
    • 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lót guốc hóng
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko chơi với Tàu.
    • 655 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_kul_hn_01 Xem bài viết
    mình cũng đặt hàng trên đó vài lần nên biết. Cùng 1 sp mà nếu tra ra thì cả trăm người bán. Ảnh thì các shop copy của nhau, đều là ảnh người mẫu mặc và đã photoshop lung linh rồi. Còn giá cả thì dao động nhé, thường cùng sp đó mà giá có thể rẻ gấp đôi => những shop này thừong là hàng nhái, kém chất lượng và ngược lại, tuy nhiên chưa chắc giá cao mà đã được hàng Chất lượng... Vì mua bán trên mạng mà, vì vậy mẹ nào xác định được như vậy thì hẵng đặt mua nhé. Cũng có nhiều thứ đẹp mà rẻ lắm đó, hàng TQ mà.
    Mọi ng thường vao taobao.com để đặt, còn mình mua trong thương thành của nó tmall.com
    Hàng ở đó thường qua kiểm duyệt rồi, có dấu hàng chính hãng, mình đọc cả comt rồi mới mua, nếu ko thì nhờ người order xem hộ.
    • 268 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

ồ, nếu mà mua hàng có sẵn thì đuơng nhiên là bị xấu với khác ảnh web là đúng rùi, mình đã bị dính 1 lần và sợ chết khiếp! nếu mún mua phải đặt trực tiếp trên web + mua của bạn nào order uy tín cơ, vì đúng là 1 cái áo cái quần như vậy nhưng rất nhiều shop khác nhau bán và giá cả có thể dao động từ 30-mấy trăm tệ là bình thường, mình order trên taobao rùi, nhưng là của shop có uy tín và cũng ko có giá rẻ đâu ạ (xiền nào của nấy ạ) rùi nhờ bạn bên TQ mua hộ rùi xách về - chú ý là có nhiều bạn nhận order ở VN nhưng treo đầu dê bán thịt chó, nghĩa là mình gửi link cho bạn ấy nhưng lại bạn ấy lại mua ở shop khác giá thấp hơn --> chất lượng cũng chán hơn
    em order 2 túi trên taobao, giá tầm 2tr/cái nhưng chất vải rất đẹp đẽ chắc chắn, da thật,
    mua ở HN túi như thế chắc sẽ bị độn giá lên 3-4tr mất

Nói chung, hàng TQ cũng có loại này loại kia, cao cấp vs thấp cấp, chỉ có điều khi order phải cẩn thận thôi, chúc chị em mua sắm thông minh
    • 1,309 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Hên quá mới nhận được hàng oder taobao , nhìn cũng đẹp lắm chất vải tuy ko như mình nghĩ nhưng đường may ok . Mặc lên cũng xinh . Lần đầu tiên oder mà ko bỏ đi có thể mặc được , chứ mấy lần khác nhận xong hết hồn hihi .
    • 83 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

ui coi chừng chị mua phải hàng việt nam may nhái lại,nghĩa là hàng nhái của nhái đó ..hichic..e cũng có shop bán hàng,tiền nào của nấy chị ah`,cùng 1 kiểu thời trang taobao trung quốc j đó,nhưng có loại chỉ hơn 100k,có loại 3,4 trăm. Khách cứ xem trên mạng,rồi đến shop e mua thì chê mắc,hoặc là mua về rồi lên mạng,thấy hình kiểu giống như vậy nhưng giá rẻ hơn thì mắng vốn e bán mắc,mà có biết là hàng trung quốc cũng có đến 2,3 loại hichic
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các nàng ạ, tiền nò của đấy thôi, ko có chuyện giá rẻ giâtkj mình, chất lượng tốt được đâu. Đến đồ xịn, nhìn trên web hầu như vẫn lung linh hơn bên ngoài nữa là mấy đồ giá rẻ ở taobao, paipai. Em thì toàn order qua mạng, chọn các shop đc review tốt , giá cả tương xứng với thứ mình mua. Một cái váy dress mà 200k thì em ko nghĩ lạo có thể vừa kiểu đẹp , vừa chất xịn đươc đâu. Web của Hàn nhưG-mảket em mua rất nhiều, giá cả cũng ok so với chất lượng, hơn mấy web tq nhiều, có điều phần loén là made in china chú ko phải korea gì đâu. Giầy dép ở đấy khá ổn, mẫu mã, chất lượng tốt, giá rẻ hơn hàng QC bán ở shop nhiều.

Bây giờ là mùa sale, final sale, các nàng chịu khó để ý mấy web châu âu, mỹ mẽo thì cũng mua được đồ đẹp giá rẻ ngay
    • 565 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Các chị ơi gmarket nó có ship sang Mỹ ko ạ? Em xem hàng bên đó thấy thích thật đấy nhưng mà toàn tiếng Hàn không có hiểu gì hết :-(
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!
    • 563 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hị em sắp đặt hàng taobao mà hồi hộp quá,ko biết đôi cao gót tới mắt cá chân mà khoẳng 400k thì có bị coi là hàng rẻ tiền nào cuẩ nấy ko nhỉ?????????
    • 1,271 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Eo oi, c.dung\ dai.ma mua quan ao' tren day'. E con nho?nen hay order may' do\ kpop thoi, e mua cung?nhieu lan thi thay' duoc cai mau?ma?dep., khong Ben\ doi' voi' cac' e re?re?(~ 100k may'), con may' e dat' dat' hon thi e khong biet Sao. E chua mua quan ao' tren day' bao gio vi khong tin tuong?bon.day', co ma cai' do may' thang ban' shop khong chiu.trach' nhiem.la phai?roi c., vi no' chi?la trung gian thoi, e quen nhieu shop thi deu thay' ho.khong chiu.trach' nhiem dau, ho.chi?cho Minh 1so' link shop ho.quen hang ok, gia' re thoi, con Minh ma bay Len taobao lua.roi cu'the order thi khong biet' duoc. Shop do' co ok khong va gia' tien nua?, the' nen c.nho' can nhac' mua do tren day' nhe' ^^
    • 97 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chị ơi, hình như chị bị cái bạn đó lừa rồi. Chị gái e cũng mua 2 cái váy của 1 bạn bán đồ taobao ở Hải Phòng. Lúc nhận được thì đúng như 2 cái rẻ lau nhà, cho người làm người ta cũng không nhận mà trên ảnh thì khác từ màu đến chi tiết hoa.
    E thấy tốt nhất đừng mua đồ quảng châu, nó cứ lởm sao ý. Mà mấy người bán đồ đấy như muốn tống hàng đi cho nhanh. Không cho mình thử, muốn đổi size to người ta k có người ta cũng không cho trả. E bị 2 lần như thế rồi, của 1 bạn có 2 nhà ở lạc long quân và kim mã.
    • 268 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em ko mua đồ ng ta có sẵn mà toàn qua người trung gian, ngày trc còn bị lố vs hớ, nhưng h có kinh nghiệm r thì ok , cơ mà thỉnh thoảng vẫn bị về vụ size (ít thôi)
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng mua order taobao 2 lần rồi, sợ luôn, hình web long lanh mà về đến tay thì 1 trời 1 vực. May mà có 1 lần mua của 1 em, em ấy order về xong thì gọi cho em bảo là ko dám đưa cho chị đâu vì chất nó lởm quá, em ấy ngại
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Taobao nó chỉ là giống như 1 cái web rao vặt như ở Việt Nam thôi ,thượng vàng hạ cám đầy đủ cả ... kể mà các chị biết tiếng Trung ,đọc comment hay đánh giá thì sẽ không đến nỗi mua phải toàn cám đâu ) cứ nhìn hình mà order đại thì :-ss