THỜI TRANG

Shop thời trang Minh Anh và Thủy bên Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.54K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hôm qua mình và bạn mình lượn vào xem vì khi đi qua thấy 2 shop này cũng khá là đẹp. Khi vào shop Minh Anh, mình xem 1 chiếc quần âu, giá 580.000vnd, xem thêm 1 chiếc nữa giá 695.000vnd, mình hỏi em bán hàng là: Sao quần này là quần gì mà đắt thế em? E ấy trả lời: Quần Trung Quốc. Mình bảo: Quần Trung quốc mà tận 700 cơ à, đắt thế...E ấy bảo: 800,900 còn có chứ nói gì 700,000...:Silly:, con bạn kéo mình đi thẳng. Nhân viên bán hàng trả lời thế chắc chẳng ai dám mua.
    Khi sang shop Thủy, 2 đứa ngắm được 1 áo sơ mi vải thô, bảo em nhân viên cho xem, híc, giá 750.000vnd..., nhưng được cái mấy em bên shop Thủy này nhẹ nhàng, thoải mái hơn 1 chút.
    Mình thắc mắc là ko biết 2 shop này bán hàng gì mà đắt thế? Hàng fake1 hay gì nhỉ? Có mẹ nào đã từng mua ở đây chưa? Cho mình ý kiến với a!

• 2,763 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Tớ thấy nhiều shop bt nhưng bán hàng đắt lắm, nên cũng k thấy lạ j cái chuyện bạn kể đâu, có điều bỏ ra tưng đó xiềng mua cái quần TQ và cái giọng chảnh rất quễ đó thì chả đáng!!!
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:

• 801 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

700 -800 trăm là mua dc hàng " hiệu " rồi , nhưng mà tùy " hiệu " nhé . keke

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mice_mice Xem bài viết
    Hôm qua mình và bạn mình lượn vào xem vì khi đi qua thấy 2 shop này cũng khá là đẹp. Khi vào shop Minh Anh, mình xem 1 chiếc quần âu, giá 580.000vnd, xem thêm 1 chiếc nữa giá 695.000vnd, mình hỏi em bán hàng là: Sao quần này là quần gì mà đắt thế em? E ấy trả lời: Quần Trung Quốc. Mình bảo: Quần Trung quốc mà tận 700 cơ à, đắt thế...E ấy bảo: 800,900 còn có chứ nói gì 700,000...:Silly:, con bạn kéo mình đi thẳng. Nhân viên bán hàng trả lời thế chắc chẳng ai dám mua.
    Khi sang shop Thủy, 2 đứa ngắm được 1 áo sơ mi vải thô, bảo em nhân viên cho xem, híc, giá 750.000vnd..., nhưng được cái mấy em bên shop Thủy này nhẹ nhàng, thoải mái hơn 1 chút.
    Mình thắc mắc là ko biết 2 shop này bán hàng gì mà đắt thế? Hàng fake1 hay gì nhỉ? Có mẹ nào đã từng mua ở đây chưa? Cho mình ý kiến với a!

Chuyển sang dùng hàng VNXK đi bạn, đồ đẹp, giá phải chăng, mỗi tội hay phải lượn lờ thì sẽ được cái đẹp, sơ mi thì từ 110-150k là đẹp lắm rồi, quần từ 150-200k, còn váy liền thân thì 200-300k. Giầy dép cũng ồn. Như thế ko những có lợi cho mình, gia đình, mà còn được mang tiếng là yêu nước. :Rose::Rose::Rose:

• 1,033 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

HIX !!cái hàng ở đầu Cầu Gấy đúng ko . Eo nổi tiếng đắt, đc cái mẫu mã cg đẹp, bắt mắt , thg o đấy mẫu mới có sớm hơn các hàng khác
    cách đây 5 năm mình hỏi mua 1 áo măngtô ở đấy đã thấy hét giá 600k rồi. Trong khi đó năm ngoái mình mua mangto VNXK có 450k.
    Nhưng thắc mắc là sao cái hàng đấy nó tồn tại lâu thế ko biết , cỡ 6-7 năm rồi

• 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Về cơ bản thì hang quần áo ở đó đều từ Trung Quốc, mọi người hay gọi hang cao cấp 1 chút của các cửa hang xuất xứ là HongKong nhưng thực ra đều từ Quảng Châu mà thôi. Ở đấy quần áo có chất lượng khá hơn so với hang chợ, có 1 số cái mặc cũng đẹp, chất lượng chấp nhận được, ví như mua 1 cái áo, quần 300-500K. Còn quần ở đó họ nói 700K thì chắc là loại quần 400K- 500K thì bán (vậy là cũng lãi khá khá rồi)hihi. Mình đoán là loại đó thôi vì cũng có mặc thử mấy cái thấy cũng tạm ổn , dễ chịu về kiểu dáng của quần âu dạng xuông, or ống côn hay chiếc Gto nhưng ko bong, ko co giãn và dáng quần đứng, sovin với somi khá trẻ trung. :Smiling:
    Mấy cô bé bán hang ở đó thì vẫn ..chảnh choẹ thế mà,:Nottalkin: khỏi phải quan tâm tới “ các nàng” ấy nếu mình thích mua cái quần, áo đó và cũng đóan được giá khi muốn rinh về, Chúc chị , em lựa chọn cho mình những bộ đồ xinh xắn, thu vàng đang tới rồi, nhiều kiểu dáng mới đang chờ đón đây…:Rose:

• 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đúng là cái hàng đầu tiên ở Cầu Giấy ấy...Haizz, mình cũng ko hiểu sao nó tồn tại lâu thế nhỉ? Càng nơi quần áo đắt tiền thì càng phải lịch sự chứ nhỉ? Mà mấy em đó cũng chỉ là người đi bán hàng thuê, chắc gì cũng đã có tiền để mua được 1,2 cái quần ở đó, thế mà thái độ như vậy với khách hàng...haizz, đúng là chán!

• 168 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Ơ ngày nào em đi làm qua cũng phải dừng mắt ở cái shop Thủy đấy vì thấy nhiều váy rất đẹp, trang nhã. Chưa sờ mó nên ko bit ntn nhưng công nhận bắt mắt ạ. May các chị fb sớm ko em lò dò vào mua thì toi.

Mà em hơi lạc đề tí, giầy Bảo Long ý ạ, giầy VN mà sao cg đắt khiếp thế, toàn trên dưới 1tr!!! Mà em thấy shop Bảo Long mở ngày càng nhiều, ko hiểu chất lg nó ntn?

• 168 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mẹ em cg bán quần áo, có lần sang TQ nhập hàng nên em biết. Có 1 cái chợ ở Quảng Châu to lắm (gọi là chợ mà oách lắm, to hơn Big C, Metro nhiều, cao mấy tầng liền ý) Tầng trệt là các hàng bình dân, chắc mấy bạn teen hay nhập về bán, giá hạt dẻ nhưng chất cg lởm. Càng lên tầng cao hàng càng đắt ạ, nhưng chất lượng cg đỉnh hơn. Các tầng cao nhất toàn hàng fake của các hãng nổi tiếng, store lung linh toàn pha lê, nhìn tưởng luxury shop ko dám vào nhg hỏi mua buôn nó cg bán ạ. Thậm chí tính ra có những cái cả triệu, nhập buôn - nên hàng TQ đắt tiền ko phải là ko có.

Có điều, em nghĩ mất công đi mua, ngta bảo shopping cho relax thì việc gì phải khổ, phải chịu lạnh nhạt nhỉ? Cứ shop nào niềm nở, chiều khách là em mua, chả cứ. Đôi khi mua áo có vài chục nhưng ra khỏi cửa hàng vui hẳn ra. Chứ mua áo mấy trăm k, bạc triệu mà đi ra cứ bị khinh khỉnh thì chán đời lắm ạ! Hàng tốt mấy cg cạch!

• 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa qua đó rinh được 01 cái quần 768.000đ bớt còn 750.000đ. Tiền nào của đấy ạ, mặc chất co giãn cực tốt, đứng quần mà nhìn sang trọng lắm. ở cửa hàng này hay bán hàng của hãng như Gto, Xuandian... nói chung so với các cửa hàng trên phố thì cùng mặt hàng giá như vậy là rẻ rồi ạ.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2