THỜI TRANG

SG - nơi nào bán vải lụa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.14K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em dang có mua nhu cầu mua vải lụa. Các chị biết ở đâu bán chỉ giúp em
    Ngoài ra em cần một vải kiểu áo may bằng chất liệu, chị nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em
    thank
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• SG nơi nào bán Khoai Lệ Phố giống HN

Cách đây gần 4 ngày, 2 vc đứa em gái rủ đi Dìn Ký (Lê Thị Hồng Gấm) ăn tối, phục vụ mang thực đơn ra thấy họ để món mới Khoai Lệ Phố, tưởng đâu sẽ giống HN vì khi mình ra đó công tác được bạn dẫn đi ăn lúc họ mang lên ôi thất vọng tràn trề giống như khoai môn chiên chấm bơ ở mấy quán ăn thôi. Vậy...

• mặt đẹp quan trọng hơn hay người đẹp thì thích hơn :(((

Em cao 1m60nặng 50 kg. Số đo nghe thì có vẻ cũng phình phường nhưng mà mỡ thì chỉ phân bổ vào mông...

• Áo dài kỷ yếu

Em xin chào cả nhà ... Chẳng là em sắp chụp kỷ yếu , nhưng lại đang gặp phải 1 chút khó khăn . Em...

• SG- Nơi nào bán trang sức, phụ kiện đi tiệc đẹp

Mình đang cầm mua những phụ kiện để mặc đồ đi tiệc...đại loại giống như những mẫu này http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009122435752m2u0mgiwyz47796_1.jpeg này nữa http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009122435752mzixn2zlmd46161.jpeg ...

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• 211 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình cũng cần mua vải lụa. Up lên để các mẹ chia sẻ thông tin giúp nhé ^^
    Vài lụa chắc chỉ mua ở chợ mới có thôi. Muh mình không biết chỗ nào chuyên bán lụa chất lượng. Cũng không biết có mấy loại lụa và giá cả như thế nào nữa. Vào chợ mua thì phải trả giá rồi. Mình lại sợ nhất phần trả giá. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với nha^^ Mình xin cám ơn trước!
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,184 Bài viết

• 3,448 Được cảm ơn

Lâu rồi mình hay mua lụa Kenly silk, trên đường Lê Thánh Tôn đoạn gần chợ Bến Thành, chỗ bán hàng len, đi qua Nguyễn Trung Trực 1 tí. Lâu lắm không mua không biết có còn ở đó. Kenly silk có đủ lạo tơ lụa cho áo và lụa cho quần, kiểu như quần tây. Họ cũng nhận may.
    Đi lại phía New world 1 tí, bên tay phải đường chưa tới Trương Định cũng có 1 tiệm lụa tên gì giống dệt Phước Thịnh, không nhớ cái gì Thịnh hay Phước gì đó, là cty cũng có nhiều hàng lụa của cty.
    Dạo xưa còn hay mua lụa của cty Á châu trên đường Cống Quỳnh, đi từ bùng binh Nguyễn Cư Trinh lên phía chợ Thái Bình nó nằm phía phải, gần bùng binh.

1 cửa hàng lụa nữa của cty Dâu tằm tơ trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, bên tay trái đi từ NVH Thanh Niên, qua ngã tư mạc Đĩnh chi

Thông cảm, lâu lắm rồi, từ ngày có con xong mập lên quá trời chả bon chen lụa là gì nữa, chứ ngày xưa bon chen lắm, lụa là từ đầu tới gót chân :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JAL; 09/11/2009 vào lúc 08:08 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bạn ghé cửa hàng lụa Toàn Thịnh 190 Lý Tự Trọng, Q.1. Mình hay mua vải lụa ở đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bạn ghé cửa hàng lụa Toàn Thịnh 190 Lý Tự Trọng, Q.1. Mình hay mua vải lụa ở đây.
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tuần trước em đi cửa hàng vải trên Hai Bà Trưng có loại 60.000 1 m. Còn chọn lụa thì em bó tay. Em không mua vi sợ mỏng.
    • 167 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cái cửa hàng của cty Dâu tằm tơ mà chi JAL nói tới ở trên hình như la CH ở đường Mạc Đỉnh Chi, khúc gần ra ngã tư N.T.Minh Khai (bên tay trái). Mình từng mua lụa ở đó. Lụa may quần thì rẩt đep nhưng lụa may ảo thì giặt ra màu dù mình giặt bằng tay với shampoo
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giá rổ thế nào? có mẹ nào có kinh nghiệm ko?
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin
    • 211 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Có cửa hàng nào mua mà có giá niêm sẵn tin tưởng đc k ta? Mình sợ đi trả giá lắm. Với lại mình không rành vụ may đồ. Cho mình hỏi mua vải may sơmi và váy công sở thì nên chọn vải khổ nào, mua bao nhiêu met là vừa? Bạn mình đi chợ mua vải may đồ bị ng bán dụ mua đến 2m8 trong khi nhà may bảo chỉ cần 2m6 nguyên bộ là đủ. Mình không có kinh nghiệm gì với vụ đi mua vải rồi đi may cả Xưa giờ toàn là mua đồ may sẵn không thôi. Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sltts; 10/11/2009 vào lúc 12:49 PM.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,184 Bài viết

• 3,448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhianh Xem bài viết
    Cái cửa hàng của cty Dâu tằm tơ mà chi JAL nói tới ở trên hình như la CH ở đường Mạc Đỉnh Chi, khúc gần ra ngã tư N.T.Minh Khai (bên tay trái). Mình từng mua lụa ở đó. Lụa may quần thì rẩt đep nhưng lụa may ảo thì giặt ra màu dù mình giặt bằng tay với shampoo
    Cái loại lụa dệt hoa cúc, hoa mai... cái loại rẻ rẻ, dễ bị móng tay xước vào, khổ 0,8 hay 0,9m mà nhiều chỗ bán ấy là cái nào cũng ra màu- giá khoảng vài chục k/m. Phải giặt bằng tay riêng từng cái một và phơi trong bóng râm cho khô bớt thì ủi.
    1 loại nữa rất nhẹ, mềm, mịn, không bóng, bóng mờ, không có xớ trên mặt, móng tay bị xước không dễ dính vào vải, loại ấy đắt hơn, khổ lớn hơn (1,2m) thì đắt, lâu rồi mình mua cũng khoảng 120k/m.( Một áo bình thường tính ra cũng 300-500k, giá cách nay 7 năm ở Kenly silk- cà vạt khoảng 300k- mình hay mua cho ox) Giờ thì ko biết.

Loại lụa xốp để may áo rộng, nhún hay đầm cũng mắc.
    các loại vải mắc hơn thì khi giặt không ra màu hoặc ra màu rất nhẹ.

Các cửa hàng vải mà mình kể trên đều có giá niêm yết rõ ràng, không cần trả giá. Hầu hết ở các chỗ ấy họ đều nhận may. (1 số tiệm may ở ngoài họ ko quen may lụa nên có thể đường kim mũi chỉ không đẹp).

Đi mua vải, lúc nào cũng phải có số điện thoại thợ may của mình trong máy để cần thì gọi điện thoại hỏi họ khổ vài đó, may kiểu đó thì bao nhiêu vải. Mình nghĩ chỗ bán vải họ chả cố tình gợi mình mua thêm 1,2 tấc để làm gì. Nhiều lần mình mua vải chỉ thiếu 1 tấc cũng không thể may được, mà ra mua thêm 1 tấc đâu có ai bán. Mà có bán 1 tấc mình cũng không thể nối thêm vào khúc vải mình đã mua, phải mang ra năn nỉ người bán vải lấy lại bán cho người thấp, bù tiền mua khúc vải dài hơn.
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Đi mua vải, lúc nào cũng phải có số điện thoại thợ may của mình trong máy để cần thì gọi điện thoại hỏi họ khổ vài đó, may kiểu đó thì bao nhiêu vải. Mình nghĩ chỗ bán vải họ chả cố tình gợi mình mua thêm 1,2 tấc để làm gì.
    Chị cho em một vài đề nghị về tiệm may đồ lụa đẹp với.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,184 Bài viết

• 3,448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTuU Xem bài viết
    Chị cho em một vài đề nghị về tiệm may đồ lụa đẹp với.
    Mình lâu rồi không may đồ nên để giới thiệu 1 cách phong phú tiệm may thì khó quá. Sao càng ngày các danh sách tiệm may của mình nó càng bị thu hẹp lại, ngắn bớt đi....

Nếu mua vải lụa thì thường mình hay may ở chỗ mua luôn, giá đắt hơn 1 tí nhưng an tâm ( tại nếu may ở Kenly silk thì không cần lo lắng) Thỉnh thoảng cũng mang đến tiệm quen may. Tiệm của mình may toàn trong hẻm thôi. Đồ vest, quần tây trong hẻm Nguyễn Đình Chiểu, đầm may ở Hướng Dương trên Nguyễn Văn Trỗi và 1 tiệm trong hẻm gần chợ Tân Định, áo dài thường may Thanh Châu cầu Bông, Nha Pasteur, Thiện chung cư Trần Quốc thảo ngay chân cầu Lê Văn Sĩ; đồ bộ, đồ thêu tay thì mang lên khu vực Xóm mới Gò vấp.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình lâu rồi không may đồ nên để giới thiệu 1 cách phong phú tiệm may thì khó quá. Sao càng ngày các danh sách tiệm may của mình nó càng bị thu hẹp lại, ngắn bớt đi....

Nếu mua vải lụa thì thường mình hay may ở chỗ mua luôn, giá đắt hơn 1 tí nhưng an tâm ( tại nếu may ở Kenly silk thì không cần lo lắng) Thỉnh thoảng cũng mang đến tiệm quen may. Tiệm của mình may toàn trong hẻm thôi. Đồ vest, quần tây trong hẻm Nguyễn Đình Chiểu, đầm may ở Hướng Dương trên Nguyễn Văn Trỗi và 1 tiệm trong hẻm gần chợ Tân Định, áo dài thường may Thanh Châu cầu Bông, Nha Pasteur, Thiện chung cư Trần Quốc thảo ngay chân cầu Lê Văn Sĩ; đồ bộ, đồ thêu tay thì mang lên khu vực Xóm mới Gò vấp.
    Mẹ Jal ơi, cái tiệm Hướng Dương ở Nguyễn Văn Trỗi đóng cửa chuyển chỗ khác rồi. Mẹ nó có biết tiệm này chuyển đi đâu ko? Em thích đồ ở đó, mà giờ chẳng biết chuyển chỗ nào để đến nữa, hic hic.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,184 Bài viết

• 3,448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OrangeCake Xem bài viết
    Mẹ Jal ơi, cái tiệm Hướng Dương ở Nguyễn Văn Trỗi đóng cửa chuyển chỗ khác rồi. Mẹ nó có biết tiệm này chuyển đi đâu ko? Em thích đồ ở đó, mà giờ chẳng biết chuyển chỗ nào để đến nữa, hic hic.
    Từ ngày bể phoọc thì không dám rớ tới đầm nữa nên cũng không ghé Hương Dương. Cũng không đi ngang đường đó nên không để ý. Từ ngày tiệm dời xuống phía dưới gần cổng xe lửa thì mình hay bị đi qua, cứ phải quay lại...
    • 1,952 Bài viết

• 4,584 Được cảm ơn

Đường Lý Tự Trọng có tiệm Hội An đồ lụa may sẵn kiểu đơn giản, mặc đẹp, chất lượng tốt không bị phai màu. họ còn có một tiệm bán vải tên Mai Châu bên đường Thủ Khoa Huân, nhiều vải (lụa và không lụa) lạ và đẹp.
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita Xem bài viết
    Đường Lý Tự Trọng có tiệm Hội An đồ lụa may sẵn kiểu đơn giản, mặc đẹp, chất lượng tốt không bị phai màu. họ còn có một tiệm bán vải tên Mai Châu bên đường Thủ Khoa Huân, nhiều vải (lụa và không lụa) lạ và đẹp.
    bạn ơi có thể cho mình đia chỉ rõ hơn được ko?
    mà ở đây giá cả thế nào?mà ở đây có nhận may ko bạn?
    thank bạn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Please take a look at our profile and website : www.toanthinhsilk.com for more info.