THỜI TRANG

Saigon - Mua vải ở đâu đẹp ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mẹ Thoconbay muốn may một số đồ công sở ( giả Vest). Các mẹ chỉ giúp chỗ nào ở Saigon bán vải đẹp, uy tín, giá phải chăng thì chỉ giúp mẹ Thoconbay nhé. Vì mình thấy nhiều chỗ bán nói giá thách quá nên không biết như thế nào. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

• 260 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hình như cũng dân TTT thì phải , có nhận ra người quen không ???? Rủ tui đi tui trả giá cho , he ..... he....

• QNL
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khu bán vải ở Tân Định đường Hai Bà Trưng ấy. Đến đấy tha hồ mà chọn vải đẹp may vest hay giả vest. Ví dụ như tôi hay mua ở tiệm vải ABC.

• 1,962 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Thủ Khoa Huân gần chợ Bến Thành có 2 tiệm.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.

• 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi X.Minh - X.Cao Xem bài viết
    Hình như cũng dân TTT thì phải , có nhận ra người quen không ???? Rủ tui đi tui trả giá cho , he ..... he....

Ai thế nhỉ . mình thật sự không nghĩ ra. Cho mẹ Thoconbay biết với nhé.

• 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương Xem bài viết
    Thủ Khoa Huân gần chợ Bến Thành có 2 tiệm.

To QNL : Cảm ơn chị nhé. Em có nghe nói chợ Tân Định nhưng chưa ghé lần nào. Để em ghé thử chỗ chị nói xem sao.
    To Anh Dương: Chị Ánh Dương ơi, 2 tiệm ở chợ Bến Thành tên gì chị cho em biết với nhé. Cảm ơn chị

• 284 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

dọc theo đường Hai Bà Trưng, phía ngoài chợ Tân Định, giá của họ thì nhỉnh hơn trong chợ một chút...nhưng đỡ hơn vào chợ Tân Định, lớ ngớ...em bị một lần mua mảnh vải quần, hét gần 200K, trả xuống cũng nhiều, mua về đi may, mặc được đúng 1 lần vì quăng vào máy giặt xong ủi ko tài nào thẳng được, chả biết vải vóc gì mà tệ thế...chán!!!

Số may mắn: 205

• 182 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

BG cũng mua vải ở HBT đối diện chợ Tân Định. Nhớ là khi mua nên...trả giá vì người ta nói gấp 2 giá bán .. BG mua vải may áo dài họ nói 300K/bộ cuối cùng trả 150K vẫn bán đó.

Vải áo hay quần gì ngoài đó cũng đẹp và lạ. Quan trọng là thợ may :P...kkekek..Nhiều khi mua vải đẹp may thợ xấu uổng vải lắm.

Nhớ hồi xưa Bg hay may tiệm may Đan trên đường HBT gần Phan Đình Phùng luôn. Tiệm cũng nhỏ. May hơi lâu (10-15 ngày) nhưng nói chung không chê cái nào hết. 3 năm rồi mặc áo may hồi xưa vẫn còn thích :P.

• QNL
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagaishopcom Xem bài viết
    BG cũng mua vải ở HBT đối diện chợ Tân Định. Nhớ là khi mua nên...trả giá vì người ta nói gấp 2 giá bán .. BG mua vải may áo dài họ nói 300K/bộ cuối cùng trả 150K vẫn bán đó.

Vải áo hay quần gì ngoài đó cũng đẹp và lạ. Quan trọng là thợ may :P...kkekek..Nhiều khi mua vải đẹp may thợ xấu uổng vải lắm.

Nhớ hồi xưa Bg hay may tiệm may Đan trên đường HBT gần Phan Đình Phùng luôn. Tiệm cũng nhỏ. May hơi lâu (10-15 ngày) nhưng nói chung không chê cái nào hết. 3 năm rồi mặc áo may hồi xưa vẫn còn thích :P.
    Đan hay Đan Châu vậy Mẹ BG ?

@ thoconbay: Tiệm vải trên đường Thủ Khoa Huân có 1 tiệm tên là Hương, kế bên là shop bán quần áo may sẵn Hương luon. Giá ở đó thì cao hơn trong chợ Bến Thành từ 5-20k đồng lận, đấy chỉ là so với giá trong chợ Bến Thành đấy nhé, nhưng ở đó cũng có một số vải "hàng độc" nhưng giá cao lém

• 260 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoconbay Xem bài viết
    Ai thế nhỉ . mình thật sự không nghĩ ra. Cho mẹ Thoconbay biết với nhé.
    Kế toán đây , hồi trước suốt ngày ra đòi tiền tui mà giờ hổng nhớ à .

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5