THỜI TRANG

Quần áo thời trang Zara ,H&M ,Mango...

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 294K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Bây h đồ zara ,H&M, Mango...đang rất chuộng ở Vn, nên tớ lập toppic này để các mẹ chia sẻ về kinh nghiệm ghép đồ, size khi mua online, màu sắc....Mẹ nào mua được bộ nào đẹp ưng ý thì nhớ chia sẻ nhé!:Silly:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 348 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Tớ cũng thích Zara vì thấy phong cách trẻ trung và chất liệu cũng khá ổn. còn HM thì tớ thấy chất vải hơi xấu, nhìn trên web thì lung linh nhưng sờ tận tay thì ko được như ý cho lắm. mà các mẹ cho tớ hỏi hình như HM cũng có hàng nhái phải ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 683 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Topic hay đó mẹ NhiMy , em thích đồ của H&M lắm nhưng chưa mua online bao giờ cả . Hồi em đi châu Âu thì hay mua ở H&M . Nói chung em thấy đồ H&M rất hên xui . Có đợt sale off rất nhiều đồ đẹp mà giá rẻ nữa ( tầm 10e đến 25e hà , có khi còn 5e luôn cho áo thun và váy ) . Có đợt hàng mới về xem trên ca-ta-lô thì đẹp lắm , định gom về mặc mà khi lên tận shop nhìn thì nhiều cái k ưng ý , có khi là vì form dáng nhìn trên hình thì đẹp mà mặc vào người không phù hợp , có khi thì chất liệu không đẹp , mỏng ... Hàng H&M những mẫu trên 40e thì đẹp hơn nhiều .

NGoài ra có 1 số mãu em vừa mua sale ở bển có 10e tức 300k mà nhiều bạn bán onl tới 750k lận . Cho nên dù mê nhưng nếu mua online em không dám vì rất khó biết mặc có hợp dáng hay không , chất liệu thế nào và giá cả nữa .
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

e cũg cực mê đồ 3 hãg này, đặc biệt là H&M. ngoài ra còn Uniqlo là hãg của nhật, e thấy cũg nổi tiếg, giá same same H&M nhưg chất lượg có vẻ ổn hơn, e cũg khá thích hãg này. H&M và Uniqlo thiên về casual style, đơn giản và ít chi tiết. các loại váy của H&M lại khá girly. Zara và Mango đồ đa dạg style hơn, hợp vs nhữg ai thích phối đồ và tạo style cho mình. tuy nhiên chất lượg của Mango có vẻ k dc tốt lắm kể cả đã mua ở nước ngoài, vs lại made in VN nhiều quá

có 1 điều e thắc mắc, tại sao các bạn nhận order và bán đồ H&M online có giá cao lên rất nhiều, thậm chí gấp đôi so vs giá gốc ? thỉnh thỏag e xem web thấy mẫu đẹp, định order nhưg nhìn giá các shop bán lại thấy nản quá, nên thôi lại quay về kiểu cũ chờ mẹ đi côg tác r mua
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MichelleD; 05/05/2011 vào lúc 12:49 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hihi! DÚng rùi nàng ah! Hm & ZARA đều có hàng nhái nàng a!
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MichelleD Xem bài viết
    e cũg cực mê đồ 3 hãg này, đặc biệt là H&M. ngoài ra còn Uniqlo là hãg của nhật, e thấy cũg nổi tiếg, giá same same H&M nhưg chất lượg có vẻ ổn hơn, e cũg khá thích hãg này. H&M và Uniqlo thiên về casual style, đơn giản và ít chi tiết. các loại váy của H&M lại khá girly. Zara và Mango đồ đa dạg style hơn, hợp vs nhữg ai thích phối đồ và tạo style cho mình. tuy nhiên chất lượg của Mango có vẻ k dc tốt lắm kể cả đã mua ở nước ngoài, vs lại made in VN nhiều quá

có 1 điều e thắc mắc, tại sao các bạn nhận order và bán đồ H&M online có giá cao lên rất nhiều, thậm chí gấp đôi so vs giá gốc ? thỉnh thỏag e xem web thấy mẫu đẹp, định order nhưg nhìn giá các shop bán lại thấy nản quá, nên thôi lại quay về kiểu cũ chờ mẹ đi côg tác r mua
    Các bạn bán ở đây cao lắm , gấp 3 lần so với giá web đấy!:Nottalkin: ,mà ngày trước tớ cũng ở Đức nên mỗi lần mua cứ cảm giác bị lừa lừa thế nào ý. Tớ bít 1 em order giá phải chăng dã man, nhờ Mon tí nhé!
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Àh mà các nàng đưa ảnh về thời trang của các nàng đi, đưa lên cho toppic hoành tráng
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Các shop online còn tính Tax + thêm công (tỉ giá thì giờ còn tính 21.5) nữa muh,mình mới oder 1 quần jean Zara giá web 33USD,về VN 900K tháng 6 này mùa sales đi Sing shopping mới dc,
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

cho e hỏi về size giày vs ạh. size 36 của H&M có khớp vs 36 bên mình k ạh? tại e đi Pháp thử giày của hãg khác 36 mà vẫn bị rộg, hỏi nhỏ hơn thì k có, mà thườg các hãg có nhỏ nhất cũg đến 36 là kịch kim r` ạh
    • 472 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Hồi xưa tủ quần áo của mình toàn Mango với FCUK nhưng gần đấy design của mấy hãng này í ẹ quá, nhất là Mango vải xấu tệ. Cả năm nay toàn shop Axara, Warehouse, Springfield, Bimba & Lola. Thích nhất là đầm và casual wear của Axara. Warehouse thì kết đầm, quần harem, jumpsuit. Springfield thì casual, bụi phủi, phải chịu khó lục lọi, ngắm nghía mới rinh đc 1 em vừa ý. Bimba sang nhưng giá hơi chát, mình toàn canh sale thôi. Zara ko hợp với mình lắm. H&M có vẻ teen quá đ/v ng trên 30t như mình. Uniqlo sao mình chả có ấn tượng j cả.
    • 683 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

cho e hỏi về size giày vs ạh. size 36 của H&M có khớp vs 36 bên mình k ạh? tại e đi Pháp thử giày của hãg khác 36 mà vẫn bị rộg, hỏi nhỏ hơn thì k có, mà thườg các hãg có nhỏ nhất cũg đến 36 là kịch kim r` ạh
    Size giày của H&M giống như bên mình đó bạn . Mình mang size 37 , sang kia giày của H&M vẫn là 37 . H&M mới ra mấy mẫy dép dễ thương mang mùa hè có 5e hà , mình rất thích mang giày ballerina của H&M , rẻ , mềm mà đi êm chân , kiểu cũng rất đẹp nữa , giày cao gót mình chưa thử .
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toby124 Xem bài viết
    Size giày của H&M giống như bên mình đó bạn . Mình mang size 37 , sang kia giày của H&M vẫn là 37 . H&M mới ra mấy mẫy dép dễ thương mang mùa hè có 5e hà , mình rất thích mang giày ballerina của H&M , rẻ , mềm mà đi êm chân , kiểu cũng rất đẹp nữa , giày cao gót mình chưa thử .
    chị đi 37 là giày hãg hay hàg bt ạh? e đi giày tàu 36 converse 3 hoặc 3 1/2 thì liệu có giốg 36 đó k ạh?
    • 421 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

các chị ơi, các chị có địa chỉ nào order đồ HM, Zara giá phải chăng ko? share em với. Em cũng thích đồ HM mà nhiều ng nhận order giá chát quá. hic
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện...:Smiling:
    • 1,499 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

thjk zara kinh zị mà mấy bạn ở đây tính công quá trời nên chỉ dám mua lúc sale

lú ko sale thì chỉ dám nhìn, ngó, thở dài

mango em cũng thjk, nhất là váy, sơ mi, và kính Kính mango ngon bổ rẻ, hè hè, tớ có 3 cái :"> thjk nhắm
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    • 421 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiMy Xem bài viết
    Hihi! DÚng rùi nàng ah! Hm & ZARA đều có hàng nhái nàng a!
    Bạn ơi, hình như hộp tin của bạn đầy quá hay sao í, mình gửi đến 3,4 lượt mà ko đc. hic. cái link bạn cho mình đó ko mở đc, mở cách nào cũng ko đc. hic, bạn cho mình nick của bạn đó đc ko?! cảm ơn b nhiều nhé. :LoveStruc:
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện...:Smiling:
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E chỉ thích H&M về váy, MANGO túi xách và bóp, còn Zara rất thích đồ basic của bọn nó
    Hầu hết mấy hãng này nên chọn Made in Vietnam hoặc Bangladesh, vải cực thích, đúng chất liệu in trên hàng, ngại nhất là mấy em made in china và inde
    Hì hì
    • 683 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

chị đi 37 là giày hãg hay hàg bt ạh? e đi giày tàu 36 converse 3 hoặc 3 1/2 thì liệu có giốg 36 đó k ạh?
    Chị đi giày VNXK cũng có , giày hãng thì hiệu Bata í , em biết hiệu này k ? Converse chân chị mang nhìn k đẹp nên k có mua em ơi .
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Thấy nhà nhà orderr HM, người nguời mua bán HM, HM có vẻ đang hot quá nên mình cũng bon chen mua cái váy này

Thấy tag ghi là Made in India, vải mỏng mát, kiểu lụa ý, giá là 580K
    Trên web hình như hết rồi.
    HM thấy mỗi bạn bán 1 giá, cái váy trên của tớ thấy có bạn bán rẻ nhất là khoảng 500K, TB là 600K, có bạn bán 700K
    Nhiều cái váy cùng 1 kiểu mà các bạn bán chênh nhau đến hàng mấy trăm K. Nghe 1 người quen nói bán 1 cái váy lãi có khi đến 500K/cái, hic
    • 200 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tớ cũng hay dùng đồ H&M vì trông cũng trẻ trung và dễ mặc.

Thi thoảng người quen xách về nhưng tớ vẫn thích order, so sánh giá trên web ( dĩ nhiên phải cộng phí nếu về VN ) thì thấy đồ order ở Hanoi khá đắt.

Bạn nào có ai nhận order mấy đồ này giá hợp lý pm tớ nhé, cảm ơn nhiều.

Tớ hiện đang order của bạn C&H.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 363 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

hôm nay em nhận ra có sự chênh lệch rất lớn giữa web châu âu và web mỹ của Zara, nếu tính thành VND có thể lên đến cả 200k đó chứ, hx vậy người nhận order chỉ cần cho mình lựa và order trên web dùng đồng Eur, còn họ thì lấy hàng từ web mỹ, như vậy ngoài tiền công ra họ còn hưởng tỷ giá chênh lệch ngoại tệ nữa chứ hxhx, vì quần áo chỉ ghi made in tùm lum tùm la chỗ, chứ làm sao mình biết được người ta lấy hàng từ đâu đâu