THỜI TRANG

Quần áo dành cho người bụng to

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.59K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hic hic.. em cũng chẳng muốn mở cái topic này đâu nhưng sinh xong bụng to quá (vòng eo 87) sắp đi làm rồi mà không biết chọn loại quần áo nào để che bớt cái bụng đi. :Thinking::Thinking::Thinking: Mong những ai có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ giúp.. thankssssss..
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,318 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Mình nghĩ bây giờ mọi người hay mặc mốt kiểu đồ bầu. Tức là có chẽn ở gần ngực và lòe xòe ở dưới. Bạn mình có bầu mà vẫn mua được đồ thường vì áo thiết kế kiểu bụng xòe rộng, hoặc có đai chẽn ở gấu, lùng bùng ở phần bụng.
    Bạn thử tham khảo kiểu đó xem.

Tớ bầu mà chắc khi đẻ xong vẫn dùng được một số áo kiểu này vì chắc chắn là đẻ xong là bụng béo.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

tớ cũng thử may kiểu đó rùi, không ổn lắm! hôm đi học, có ông ở lớp hỏi vẫn chưa nghỉ để sinh à? các mẹ nghe có điên không cơ chứ? mình tức quá bảo chưa, mấy hôm nữa mới nghỉ! :Thinking::Thinking::Thinking: chán quá đi mất!
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomiu-mecun Xem bài viết
    tớ cũng thử may kiểu đó rùi, không ổn lắm! hôm đi học, có ông ở lớp hỏi vẫn chưa nghỉ để sinh à? các mẹ nghe có điên không cơ chứ? mình tức quá bảo chưa, mấy hôm nữa mới nghỉ! :Thinking::Thinking::Thinking: chán quá đi mất!
    :Laughing: trời ơi giống mình thế, hôm mình đi mua áo, cô bé bán hàng hỏi chị có bầu mấy tháng rồi sao chị không mặc quần bầu cho thoải mái chứ mặc quần bò thế này chật quá :Sad:
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Kiểu áo sơ mi dáng dài đi mẹ nó ơi, thêm cái thắt lưng bản nhỏ thắt lỡ lỡ xệ xuống dưới ý
    Mình đang mặc, khá ổn
    • 4,843 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Em kết kiểu áo cánh dơi, áo nì người gầy như em thì trông péo ra, mà người péo thì có vẻ gầy đi.
    • 419 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomiu-mecun Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing: . Chịu hổng nổi! :Crying::Crying::Crying: Mình cũng thế đấy! Huhuhu...

Giờ thì ổn rồi, bạn đừng bi quan quá, một năm sẽ lấy form lại thôi. Bạn nên chọn mấy loại áo chít nơ trên ngực và xòe phía dưới hoặc bo gấu phía dưới, ngụy trang cũng được lắm đấy. À, còn nữa, nhớ tránh chọn màu sáng và vải mỏng nhé, trông kinh dị lắm. Chúc bạn mau giảm eo.
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mẹ nhím mắt xếch ơi! kiểu áo dài có thắt lưng đấy mẹ thử chụp ảnh rùi post lên đây anh em ngắm tí!!!
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Theo em, mẹ nào cao cao chân dài một tí thì hẵng chọn kiểu áo dài có thắt lưng, ko thì trông sẽ rất buồn cười , che được bụng mà chân lại thành được một mẩu.

Các mẹ chọn kiểu áo xuông, ko ôm vào người và bo gấu í ạ. Đảm bảo chả nhìn thấy bụng đâu. Bọn escada năm ngoái lăng xê kiểu này em thấy cực kỳ thời trang đấy ạ
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ này nhầm. Mình thấp, mặc áo dáng dài có thắt lưng với quần jean, rất tôn dáng, trông cao hơn mà che được quả mông bị sệ. Ai cũng phải khen đẹp, còn tưởng gái chưa chồng, hehe, phổng mũi ko...Mình mặc áo ngắn trông cứ mẩu mẩu và bé bé...
    • 1,548 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNEO Xem bài viết
    Mình nghĩ bây giờ mọi người hay mặc mốt kiểu đồ bầu. Tức là có chẽn ở gần ngực và lòe xòe ở dưới. Bạn mình có bầu mà vẫn mua được đồ thường vì áo thiết kế kiểu bụng xòe rộng, hoặc có đai chẽn ở gấu, lùng bùng ở phần bụng.
    Bạn thử tham khảo kiểu đó xem.

Tớ bầu mà chắc khi đẻ xong vẫn dùng được một số áo kiểu này vì chắc chắn là đẻ xong là bụng béo.
    Tớ giống mẹ này, sắp đi làm rồi nhưng vẫn phải mặc lại đồ bầu thôi. Hồi mang bầu thì mặc quần bó, áo chít ngực xòe chân, đi giầy bệt. Bây giờ đi giầy cao gót - thời trang chán :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 210 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình cũng bị như bạn, quần thì mình đi may ở hiệu may họ sẽ tư vấn cho bạn cho vải phù hợp chứ ko mua sẵn, còn áo minhf đã chọn mua áo sơmi, và loại áo thun rộng nên đỡ đi rất nhiều, gần như ko thấy bụng
    • 260 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bụng to nhiều thì chịu khó nịt bụng vậy, mặc áo dầy một chút để không thấy phần biên của cái nịt bụng, và mặc áo sơmi vậy, mình thấy mấy cô bạn làm vậy đấy. Nịt bụng giảm được 5cm vòng eo, và bụng cũng mau xuống lắm, lúc ngủ trưa thì tháo nịt ra. Có lúc mình cũng mặc như thế nguyên ngày đi làm, thấy cũng không khó chịu lắm đâu. Còn ở nhà các bạn nằm sấp và chườm nóng cho bụng mau xuống. (mình chưa sinh bé)
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng sắp sinh rồi, 1 vài tuần nữa thôi, mà e thấp, 1m53, lại tăng 17kg cơ, giờ 61k g,hic. chắc sinh xong mập lắm, k ổn nhất phần mông và đùi, nên mặc thế nào ạ? mà e ngại may lắm, mua đồ ở đâu được các mẹ ơi?
    • 383 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đây vẫn mặc đồ bầu đi giầy cao gót, mấy lần bị lườm, hihi... Lại có bác bán giầy còn chối đây đẩy, bảo ko bán giầy cao cho bà bầu đâu haha huhu
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo!!