THỜI TRANG

quần áo cho người béo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vui lòng giúp e mới.e lục cả diền đàn mà ko thấy nên fải lập 1 topic mới.
    Chả là mẹ e u50 người hơi quá khổ ah?nhất là bụng mẹ e thì rất to.e muốn hỏi có địa chỉ nào bán (hoặc may)quần áo cho người béo đẹp ko ah?vì e muốn mẹ e đẹp hơn mà.hihi.côg việc của mẹ e cũg fải tiếp xúc nh vs ng nước ngoài nữa.mong các mẹ júp đớ.thks các mẹ nhiều ah.:Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• May/mua quần áo cho người rất béo ở đâu?

Chào các chị, các mẹ! Em đã vào xới tung cả topic các CH may quần áo mà vẫn chưa thể nào tìm được địa chỉ ưng ý, nên mạo muội lập riêng 1 topic a. Mẹ em, cao 1m55, nặng gần 70kg, phải nói là rất béo, thành ra rất khó tìm mua hoặc may quần áo. Mà mẹ em lại trẻ trung (50 tuổi), thích ăn mặc diện...

• Tư vấn về chọn quần áo cho người.. béo ?

Mình không biết post bài vào mục này có đúng ko nhưng mình rất mong nhờ các mẹ tư vấn gấp về vấn đề ăn mặc này với? Khổ quá, 2 ngày nghỉ cuối tuần vừa qua mình đi mua quần áo mà ko được vì dạo này mình béo quá, tăng cân vù vù ( mình mặt mũi thì cũng dễ nhìn nhưng cao có 1m61 mà nặng gần 60...

• Tủ quần áo của phụ nữ tuổi 30?

Rất mong mọi người mở tủ chia sẻ kinh nghiệm cho mẹ cháu học hỏi với! Đang phải xây dựng lại tủ...

• Giải pháp cho bé lười vận động

Trẻ em ngày nay thường thích chơi điện tử, xem tivi hơn là vận động ngoài trời. Điều này hoàn toàn...

• Bạn nào thích kinh doanh thời trang không ạ?

hi cả nhà, mình chuẩn bị mở công ty Thời trang MYANV ở Sài gòn, Hà Nội và cả nước. Hiện tại mình...

• 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e ở Hà Nội ah
    • 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

up cái.các mẹ júp e với ah?huhu
    • 170 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ở Nguyễn Du, hình như 30 ND ấy, chỗ ngã ba nhé, đi từ Lê Duẩn xuống bên tay phải, rất nhiều quần áo cho người béo, tầm tuổi mẹ bạn.
    • 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thks chị.e sẽ thử ghé qua xem sao ah
    • 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

up.help các mẹ ơi.càng nh cửa hàng càng tốt ah
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy ở Thành Công có một cửa hàng bán quần áo cho người trung niên đấy, bạn rẽ vào cây xăng thành công gần tòa nhà 14 Làng Hạ ý đi khoảng 30 m là đến. Mình cũng hay mua ở đó cho mẹ mình mà.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào biết chỗ bán đồ cho tầm U30 không. Bà chị em cao tầm 1m50, nặng 55kg vì vừa sinh xong. Mỗi lần bà ý đi mua đồ thật khổ sở.
    • 302 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in me Xem bài viết
    Thế có mẹ nào biết chỗ bán đồ cho tầm U30 không. Bà chị em cao tầm 1m50, nặng 55kg vì vừa sinh xong. Mỗi lần bà ý đi mua đồ thật khổ sở.
    Sao chị gái bạn giống mình quá vậy, mình cũng U30, cao 1m50 nặng 55kg đây. :Smiling:
    1. Nem : số 8 thì vừa nhưng giá max
    2. Ivy: size XL giá tầm >700.000đ nhưng mình thấy không đẹp lắm.
    3.Jojo max, jojo neo: size L tuỳ dáng váy/áo giá cũng từ 600.000đ
    4. Cửa hàng Dephi ở đường Kim Liên mới (Xã Đàn) nếu đi từ đường Nguyễn Lương Bằng rẽ vào thì nó bên tay trái. Cửa hàng này là đồ may tại cửa hàng luôn nên mặc size L nếu hơi chật họ sẽ sửa cho vừa mình ngay, bộ váy + áo >700.000đ. Mình thấy ở đây mình mặc đồ đẹp nhất vì mua nhiều thương hiệu quá nhưng mỗi bộ ở đây là ai cũng khen vì đẹp, trông sang, đặc biệt che được bụng không bầu nhưng trông như bầu 5tháng :Laughing:
    5. Eva de eva hoặc Orchird trên đường Tôn Đức Thắng: giá quần/áo >200.000đ đến 400.000đ
    --> tất cả các cửa hàng này đều có size vừa với tạng người như mình và chị bạn nhưng thường kiểu dáng thì mình không thật ưng. Có rất nhiều kiểu đẹp nhưng lại thiếu size.

Túm lại là chị em mình phải giảm kg :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm trước chị dâu mình khuân về một đống đồ cho người béo, thấy chất lượng, kiểu dáng rất ok mà có vẻ hạt dẻ vì bán trên mạng. Thấy chị mình bảo mua ở chỗ khu tập thể giảng võ, tên là slook gì đấy. Bạn gúc thử xem
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lovefool; 08/12/2009 vào lúc 09:52 PM.
    • 878 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Em cũng đang cần mua ít quần áo để mặc vì em béo quá rùi. Em nặng 70kg liền. Đi mấy hàng Jo Jo Max mà chẳng có cái nào vừa cả. Hx xh. Em mặc thử XL mà vẫn k vừa. Chắc phải mặc XXL mất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thì hay mua ở 278 kim mã shop đẹp ý. em hay mua được quần áo đi làm mà vẫn thời trang
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có một bạn bên lcm cũng bán đồ bigsize đẹp mê ly các mẹ ah ,hình như nich là Sonic các mẹ thử seark xem
    Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười
    Mẹ xin nhận về mình nước mắt ,để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu mà mua cho bác với độ U50, và mặc đi làm thì mình thấy có loạt các hiệu như Ivy là ổn. Cũng khá đẹp, giá cả thì không quá đắt, nếu mua một vài bộ đi mặc thay đổi để đi làm thì hoàn toàn là có lí. Nhưng nếu mẹ bạn mà không đi làm, mặc quần áo thoải mái thì cứ ra các hàng bán quần áo gần chợ Đồng Xuân mà mua bộ đồ. Rẻ, đẹp, không hẳn bền, nhưng với một bộ quần áo 60k, thì mặc một năm có thể luân chuyển mua bộ khác được rồi. Còn với các mẹ U30 thì cứ đi may cho lành, em chả thấy hàng nào mua sẵn mà hợp với các chị em béo, nhất là béo bụng thì ôi thôi, không lộ cái này béo thì cũng lộ cái kia.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em hay mua cho mẹ ở shopB&T số 100 trường chinh, chị thử qua đó xem nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cao 1m71 nhưng nặng tới 83kg lận, nên rất vất vả để tìm được chổ mua quần áo vừa vs mình