THỜI TRANG

Ở SG, mua vải may áo dài đâu đẹp? Chỗ nào may cẩn thận?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 39.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi ở SG chỗ nào bán vải may áo dài đẹp nhỉ? Giá trung bình khoảng bao nhiu tấm vậy?
    Với lại chỗ nào thì may cẩn thận, giá cả OK thì mách mình với.
    Thường thì may khoảng bao lâu xong nhỉ? Giá công may khoảng bao nhiu với. Lâu lắm rùi mình chẳng mặc áo dài vì sinh 2 em bé liền, bây giờ eo ót trở lại nên lại muốn may thử một cái để có dịp nào đó thì mặc.
    Cảm ơn mọi người nhìu nhìu lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chẳng biết chổ mua vải , bạn có thể ra chợ mà lựa, còn chổ may mình nghe 1 chị ở cơ quan may ở đường Trần Quang Khải , dọc bờ kè ấy , TQK gần Cầu Bông có 1 đường nhỏ chạy thẳng xuống bờ kè , bạn tìm thử xem ,,vì mình chẵng nhớ tên nhà may , nhưng bà chị mình khen lắm , mà chị ấy bận đệp hơn hẳn những áo may chỗ khác , thử nhé.
    • 217 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chị ơi, em may áo dài ở Liên Hương, dáng áo lên đẹp lắm chị ạ. ở đây may cẩn thận lắm. hôm e đi may, đo hôm trc, hôm sau là đc thử luôn áo rồi! sau ngày thử áo thì 5 ngày sau là đc lấy.
    • 325 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoandung Xem bài viết
    chị ơi, em may áo dài ở Liên Hương, dáng áo lên đẹp lắm chị ạ. ở đây may cẩn thận lắm. hôm e đi may, đo hôm trc, hôm sau là đc thử luôn áo rồi! sau ngày thử áo thì 5 ngày sau là đc lấy.
    Đúng vậy, may áo dài ở Liên Hương đường Pastuer đẹp lắm. Mình may chỗ khác mặc không ưng ý, nhưng may ở Liên Hương thì không chê vào đâu được.
    • 438 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong-chip Xem bài viết
    Đúng vậy, may áo dài ở Liên Hương đường Pastuer đẹp lắm. Mình may chỗ khác mặc không ưng ý, nhưng may ở Liên Hương thì không chê vào đâu được.
    Có 1 topic dài về may áo dài ở SG đó. Mấy bạn tìm lại thử xem.
    Con Sóng Nhỏ
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

em may ơ tiệm Hiền _Trần quốc toản q3
    May đẹp ,tận tình và có thể đặt may nhanh
    em may thấy vừa ý vô cùng - 190K
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

mua vải thì hôm bữa em với nhỏ bạn đi mua ở Toàn Thịnh ah, thấy cũng đẹp đẹp...
    thường em thấy mấy tiệm may áo dài cũng bán vải lun
    đường PAsteur em thấy có nhiều tiệm may áo dài đó chị
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

mua vải độc chiêu ở ABC trên hai bà trưng, đối diện chợ tân định í. nó cũng vừa mở cửa hàng may.
    mình chưa may ở đấy, mới mua vải thôi.
    • 125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong-chip Xem bài viết
    Chị cho e hỏi tí, áo chị may là áo dài đám hỏi, hay áo dài bình thường, tiền công khoảng bao nhiêu vậy chị?!
    • 561 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twig Xem bài viết
    mua vải độc chiêu ở ABC trên hai bà trưng, đối diện chợ tân định í. nó cũng vừa mở cửa hàng may.
    Hình như hôm bữa ABC có vào sổ đen của các mẹ WTT rồi, cá nhân mình chưa mua ở đó bao giờ.
    May áo dài đẹp chỉ có thể là cô My thôi các mẹ nhỉ, em là khách ruột của cô từ thời HS đấy.
    • 125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Em đang muốn tìm chỗ mua đồ vest may sẵn cho Chú rể, có chị nào biết chỗ thì cho em xin với nhé! Hoặc chỗ may đồ vest đẹp và giá phải chăng cũng được. Em ở Tphcm. Cảm ơn các chị!
    • 1,489 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

vải độc thì chỉ vài chủ share hàng với các nhà thiết kế mới có thôi chị ơi, còn ABC bảo đảm toàn hàng chợ Soái Kình Lâm, may thì em có 1 địa chỉ may đẹp mà ở Thanh Đa nên sợ mấy chị ngại đi xa, may ở cô này em chưa nghe ai chê 1 lần nào, kể cả may áo dài cưới :Smiling:
    • 561 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Em Nini cho mình hỏi là chổ nhà may ấy có vải sẵn k, giá cả thế nào? Mình ngại đi mua vải lắm, vì mình thích mặc kiểu đầm ráp 2 loại vải, 2 màu :Battin ey: Và em nói cho mình biết chổ nhà may đó với, nhà mẹ ruột mình cũng gần Thanh Đa
    • 1,489 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

dạ cô này chỉ may ko bán vải đâu chị à, nhà cổ ở số 143 Lô 8 cư xá Thanh Đa, cô này chuyên may áo dài chứ ko may áo đầm nha chị ^^
    • 740 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi christina.1612 Xem bài viết
    Em đang muốn tìm chỗ mua đồ vest may sẵn cho Chú rể, có chị nào biết chỗ thì cho em xin với nhé! Hoặc chỗ may đồ vest đẹp và giá phải chăng cũng được. Em ở Tphcm. Cảm ơn các chị!
    Mua thì chị không biết nhưng may thì em may ở tiệm Bố Già đường Trần Quang Khải em nhé. Chổ này may form đẹp lắm, cả nam lẫn nữ
    • 740 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nini15106 Xem bài viết
    dạ cô này chỉ may ko bán vải đâu chị à, nhà cổ ở số 143 Lô 8 cư xá Thanh Đa, cô này chuyên may áo dài chứ ko may áo đầm nha chị ^^
    Chắc mẹ này ở Thanh Đa nhỉ, nếu thế là "hàng xóm" với mình rồi. Nếu nhớ không nhần hình như cô này tên cô Ý phải không!!?? (lâu quá quên mất rùi) Cô này cũng nổi tiếng may đẹp đó
    • 688 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twig Xem bài viết
    Mình mà đi xe thường thường, ăn mặc tạm tạm thì vào đây k ai thèm tiếp đâu nhá. Mẫu mã thì bản thân em thấy hơi sến, giá thì............quá khủng ! Mang tiếng là tài trợ cho 1 cuộc thi hoa hậu nên VIP lắm, giá VIP, phong cách tiếp khách VIP. Em vào 1 lần bye luôn.
    Em hay may tiệm gần Coopmark nguyễn kiệm, cùng phía, tự nhiên quên tên. Qua luôn Vissan, tiệm bé nhưng em thấy ưng, giá cả cũng ok lắm.
    Ken là tài sản quý giá nhất của Bố Mẹ !
    • 1,489 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhe Xem bài viết
    Chắc mẹ này ở Thanh Đa nhỉ, nếu thế là "hàng xóm" với mình rồi. Nếu nhớ không nhần hình như cô này tên cô Ý phải không!!?? (lâu quá quên mất rùi) Cô này cũng nổi tiếng may đẹp đó
    cổ tên Tuyết, còn cô Ý là chị của cô Tuyết :Smiling: hihi
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methutu Xem bài viết
    Mình chẳng biết chổ mua vải , bạn có thể ra chợ mà lựa, còn chổ may mình nghe 1 chị ở cơ quan may ở đường Trần Quang Khải , dọc bờ kè ấy , TQK gần Cầu Bông có 1 đường nhỏ chạy thẳng xuống bờ kè , bạn tìm thử xem ,,vì mình chẵng nhớ tên nhà may , nhưng bà chị mình khen lắm , mà chị ấy bận đệp hơn hẳn những áo may chỗ khác , thử nhé.
    HInh nhu la tiem Thanh Chau o duong Dien Bien Phu do ban. Cau Bong huong ve Q. 1 thi ben tay trai, ke ben tiem giay Dong Hai.
    Tiem Thanh Chau hoi bi noi tieng do nhe.
    • 125 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

vải thì em không biết nhưng biết 1 chỗ may áo dài cách nhà em mấy căn: 318/24/6E Phan Văn Trị, P.11, Q. Bình Thạnh. Chỗ này chỉ chuyên may áo dài thôi, chủ tiệm là 2 vợ chồng người Huế, thật thà và may tốt lắm. Người Huế may áo dài đẹp lắm ạ. Em thường xuyên chỉ nhà cho mấy người khách ở xa đến vì nhà trong hẻm hơi khó kiếm, giá cả thì không mắc quá đâu, vì trong hẻm, nhưng mà thấy họ may đủ kiểu áo dài từ cổ đển đến moden... Hủi trước đi học mặc áo dài thì tiền công 70k, nhưng đó là áo dài hoc sinh may dễ, còn áo dài đi tiệc đâu đó em nghĩ chắc 100 mấy trở lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3