THỜI TRANG

Nhờ các mẹ giúp - Cửa hàng mua váy đẹp ở HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.82K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,900 Bài viết

• 2,759 Được cảm ơn

Mod ơi, em nhờ Mod mấy hôm, đừng gộp topic của em vào cái cũ.

Các chị ơi, lâu lắm rồi em không đi mua váy, hôm nay lượn khắp Hà Nội mà chẳng biết mua ở đâu cả.

Em cần mua một cái váy dạ liền để diện Tết. Em người nhỏ, cao 1m55, nặng 42kg. Các chị biết chỗ nào bán váy đẹp chỉ cho em với. Tình hình là em đã loại cửa hàng JoJo Maxx và Nem ra khỏi danh sách rồi.

Mong các mẹ chỉ giáo giúp em tìm được cái váy đẹp diện Tết. Em xin cảm ơn rất nhiều. :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhím Còi; 10/01/2009 vào lúc 10:26 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi cửa hàng mua váy điệu cho bé và mẹ (HN)

Tình hình rất chi là tình hình các mẹ ạ. Sắp đến đám cưới bác Tấm, cả nhà sắm sửa rất chi là nhộn nhịp, mà mẹ con nhà cháu ngồi yên ko chịu được, nên muốn tìm mua đồ để diện cho bố cháu hãnh diện với cả nhà về 2 ladies của bố, thế nên mẹ cháu mới nhờ các mẹ tư vấn địa chỉ mua đồ. Nhu cầu của mẹ...

• cần mua áo cưới thanh lý 2014

Em sắp lên xe bông. Mẹ nào có áo cưới đã mặc qua muốn thanh lý thi share với em nhe. Lưu ý e cao...

• Mẹo đi giày cao gót đẹp

Dù có là tín đồ của giày cao gót hay không thì bạn cũng nên biết những mẹo nhỏ dưới đây, vì tất...

• Nhờ các mẹ giúp đỡ: Tìm mua base và phấn phủ

Bạn em nhờ em tư vấn giúp base và phấn phủ. Giá mỗi loại dưới 300K. Hơn 1 chút cũng đc. Em thấy các dòng mng từng nói, Chanel, SSD, YSL... đều tầm 5,600K. Bạn em rất ít trang điểm, nhưng nó vẫn muốn mua nên giá 300K cho lọ cỡ nhỏ cũng đc và càng tiện. Da nó hỗn hợp, nhưng em nghĩ mùa hè ở VN...

• Windsor Plaza Hotel khai hội cuối năm

Hãy cùng bạn bè rộn rã niềm vui và tri ân thầy cô nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam 20/11 tại nhà hàng...

• 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Mod ơi, em nhờ Mod mấy hôm, đừng gộp topic của em vào cái cũ.

Các chị ơi, lâu lắm rồi em không đi mua váy, hôm nay lượn khắp Hà Nội mà chẳng biết mua ở đâu cả.

Em cần mua một cái váy dạ liền để diện Tết. Em người nhỏ, cao 1m55, nặng 42kg. Các chị biết chỗ nào bán váy đẹp chỉ cho em với. Tình hình là em đã loại cửa hàng JoJo Maxx và Nem ra khỏi danh sách rồi.

Mong các mẹ chỉ giáo giúp em tìm được cái váy đẹp diện Tết. Em xin cảm ơn rất nhiều. :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mình cũng không thích đồ của Jojo - Nem - Eva - Ivy ..v..v.. vì đúng là nhiều mẫu mã nhưng vấn thấy không ưng mắt. Bạn thử ra Boutique Mortimer - 23 Hàng Da xem sao nhé. Mình cũng hay mua ở đấy và mua được nhiều váy dạ khá đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

bạn ơi cho biết giá cả vay ở đấy đi bạn. Cảm ơn bạn nhiều .
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, em biết một hàng may váy khá đẹp và giá phải chăng, ở phố gì Trung Tự hay sao i'. Ngay đầu Trung Tự, gần Đào Duy Anh. Tên cửa hàng DEMI, em được 1 cô bạn(cô i' tầm 40tuổi) giới thiệu ra đấy may. Các chị biết là tầm tuổi đấy dù người đẹp cũng phải có bụng đúng không? Thie mà may ở đây trong rất eo thon nhé. Em cũng vừa may một váy dạ ở đấy, mặc để ra mắt bố mẹ chồng. Được khen là xinh lắm. Mọi người thử qua xem.
    Mì yêu của mẹ ơi, con ngoan phát triển mạnh khỏe nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jupiter_ngo Xem bài viết
    bạn ơi cho biết giá cả vay ở đấy đi bạn. Cảm ơn bạn nhiều .
    - Khoảng 800k/1chiếc bạn ạ. Váy dạ liền mặc với áo cổ lọ ở bên trong. Còn chân váy ngắn mình mua mặc với áo vest cũng đẹp lắm. Đều là váy 2 lớp nếu chân váy khoảng 300 - 400k bạn nhé.
    • 2,248 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonglinh214 Xem bài viết
    Chị ơi, em biết một hàng may váy khá đẹp và giá phải chăng, ở phố gì Trung Tự hay sao i'. Ngay đầu Trung Tự, gần Đào Duy Anh. Tên cửa hàng DEMI, em được 1 cô bạn(cô i' tầm 40tuổi) giới thiệu ra đấy may. Các chị biết là tầm tuổi đấy dù người đẹp cũng phải có bụng đúng không? Thie mà may ở đây trong rất eo thon nhé. Em cũng vừa may một váy dạ ở đấy, mặc để ra mắt bố mẹ chồng. Được khen là xinh lắm. Mọi người thử qua xem.
    Ở đấy có luôn vải không hả bạn? Tiền công may váy bao nhiêu? Bạn có thể post chiếc váy bạn may được không?:Battin ey: Thanks:Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 2,900 Bài viết

• 2,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sâu Róm Xem bài viết
    Mình cũng không thích đồ của Jojo - Nem - Eva - Ivy ..v..v.. vì đúng là nhiều mẫu mã nhưng vấn thấy không ưng mắt. Bạn thử ra Boutique Mortimer - 23 Hàng Da xem sao nhé. Mình cũng hay mua ở đấy và mua được nhiều váy dạ khá đẹp.
    Hệ hệ, hôm nào em sẽ ra đấy xem thử thế nào. Mẹ nó còn biết thêm cửa hàng nào nữa không chỉ em với, để đề phòng ra Hàng Da em không tìm được cái nào ưng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonglinh214 Xem bài viết
    Ở đây may bao lâu thì được lấy hả bạn ơi? Mình rất ngại đi may nhé, vì thế nào mà lần nào may về cũng không ưng ý, hic hic. Hình như các thợ may và mình không hợp nhau, không hiểu được ý nhau ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhím Còi; 11/01/2009 vào lúc 09:40 AM.
    • 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

bây h thì hầu như không còn hàng nào nhận may nữa đâu chị ạ, gần tết rồi mà
    còn em thấy mấy hãng như Chicland, Isalyna đồ cũng đẹp mà. chị thử lưu ý xem sao
    • 2,900 Bài viết

• 2,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh1989 Xem bài viết
    còn em thấy mấy hãng như Chicland, Isalyna đồ cũng đẹp mà. chị thử lưu ý xem sao
    Váy của Isalyna giá rổ thế nào hả em?
    • 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Bạn qua 26 Đường Thành nhé (CH chuyên váy đồ cũng ổn) hoặc Yumi - Hàng Bông và 1 số cửa hàng khác trên Hàng Bông đồ cũng được bạn ạ. Hôm vừa rồi tớ đi mua sắm lung tung qua Nguyễn Khuyến thấy có cái váy dạ vàng chanh đẹp phết mà tớ mua nhiều đồ quá rồi chả dám bước chân vào nữa :Sad: . Ở Nguyễn Khuyến thì tớ không rõ tên đâu vì tớ cũng chưa mua đồ ở đấy bao giờ nhưng nếu đi đúng chiều thì nó ở bên tay trái bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sâu Róm; 12/01/2009 vào lúc 08:38 AM.
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ở đấy cũng có vải nhưng mà thế thì sẽ bị đắt hơn. Nếu chị mang vải đến may thi khoảng 170k/váy có lót đàng hoàng. Còn nếu chị đặt ở đấy thì sẽ khoảng 400k/váy.
    Theo em bít thì bi giờ đặt vẫn được. Mấy cô bạn em vẫn may được mà 1 tuần là được lấy rồi. Còn bi giờ thì chắc phải 2 tuần.

Em chưa up ảnh được, chắc mai sẽ up lên cho các chị xem
    Mì yêu của mẹ ơi, con ngoan phát triển mạnh khỏe nhé
    • 240 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hồi trước mình mua được mấy cái váy dạ, len được lắm ở nhà may Đức Nam.
    Nó ở gần đầu ngõ Linh Lang, đằng cắt với phố Đội Cấn ấy.
    Giá cả thì tạm ổn, mình còn mua được 1 cái áo đen thêu tay hình thêu rất đẹp, mà bây giờ tăng cân không bít mặc được không nữa
    • 2,900 Bài viết

• 2,759 Được cảm ơn

Hê hê, báo cáo các mẹ là hôm nay em đã lượn qua một số cửa hàng (toàn search được địa chỉ từ WTT).

Đầu tiên là em Suzi. Ấn tượng của em là quần áo váy vóc ở đây hơi bị lởm khởm, nhìn bẩn bẩn kiểu gì ấy, chả giống thời trang HQ gì cả. Chọn mãi được một cái váy dạ, cũng thấy ưng ưng, nhưng khi thử vào thì ôi thôi, lỗi may nhiều kinh khủng, thậm chí nó còn bị đơm cúc lệch nữa. Giá cả ở đây cũng hơi bị đắt so với chất lượng quần áo.

Tiếp đến là bạn Mortimer ở Hàng Da mà mẹ Sâu Róm giới thiệu. Đồ ở đây chủ yếu là màu trầm, tối, không có đồ sặc sỡ. Em lựa được một cái váy dạ ưng ý, giá cả phải chăng (650K), hehe, lại còn đúng dịp big sale, được giảm 20%, sướng hết cỡ :Laughing::Laughing::Laughing:. Ưng một cái khăn ở đây nữa, nhưng mà cái khăn thì hơi đắt, những 300K nên thôi, nhịn. À, còn ưng thêm một cái váy màu trắng sữa nữa, chao ôi là đẹp, nhưng lúc mình mặc vào thì lọt thỏm, mà nó đã là size S rồi đấy. Đau khổ đi về. Chị bán hàng ở đây cũng nhiệt tình và dễ thương.

Tiếp theo lại qua 26 Đường Thành. Váy vóc ở đây cũng đẹp nhưng giá hơi cao hơn một chút. Có điều váy vóc ở đây hơi giừ một chút, mà em thì còn hơi trẻ nên không vớt được cái gì.

Tiện đường em cũng qua Mezzo. Ơ, đồ của bạn Mezzo rẻ phết. Có 2 cái váy rất dễ thương mà chỉ có 380K thôi. Chỉ có điều chả hiểu sao đang mùa đông mà bạn Mezzo lại bán hàng kiểu mùa hè, chắc ở trong SG không biết ngoài Bắc lạnh thế nào :Laughing::Laughing::Laughing:

Hôm nay mới chỉ đi được có vậy. Cảm ơn mẹ Sâu Róm đã giúp em mua được cái váy đẹp.
    • 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Hê hê, báo cáo các mẹ là hôm nay em đã lượn qua một số cửa hàng (toàn search được địa chỉ từ WTT).

Đầu tiên là em Suzi. Ấn tượng của em là quần áo váy vóc ở đây hơi bị lởm khởm, nhìn bẩn bẩn kiểu gì ấy, chả giống thời trang HQ gì cả. Chọn mãi được một cái váy dạ, cũng thấy ưng ưng, nhưng khi thử vào thì ôi thôi, lỗi may nhiều kinh khủng, thậm chí nó còn bị đơm cúc lệch nữa. Giá cả ở đây cũng hơi bị đắt so với chất lượng quần áo.

Tiếp đến là bạn Mortimer ở Hàng Da mà mẹ Sâu Róm giới thiệu. Đồ ở đây chủ yếu là màu trầm, tối, không có đồ sặc sỡ. Em lựa được một cái váy dạ ưng ý, giá cả phải chăng (650K), hehe, lại còn đúng dịp big sale, được giảm 20%, sướng hết cỡ :Laughing::Laughing::Laughing:. Ưng một cái khăn ở đây nữa, nhưng mà cái khăn thì hơi đắt, những 300K nên thôi, nhịn. À, còn ưng thêm một cái váy màu trắng sữa nữa, chao ôi là đẹp, nhưng lúc mình mặc vào thì lọt thỏm, mà nó đã là size S rồi đấy. Đau khổ đi về. Chị bán hàng ở đây cũng nhiệt tình và dễ thương.

Tiếp theo lại qua 26 Đường Thành. Váy vóc ở đây cũng đẹp nhưng giá hơi cao hơn một chút. Có điều váy vóc ở đây hơi giừ một chút, mà em thì còn hơi trẻ nên không vớt được cái gì.

Tiện đường em cũng qua Mezzo. Ơ, đồ của bạn Mezzo rẻ phết. Có 2 cái váy rất dễ thương mà chỉ có 380K thôi. Chỉ có điều chả hiểu sao đang mùa đông mà bạn Mezzo lại bán hàng kiểu mùa hè, chắc ở trong SG không biết ngoài Bắc lạnh thế nào :Laughing::Laughing::Laughing:

Hôm nay mới chỉ đi được có vậy. Cảm ơn mẹ Sâu Róm đã giúp em mua được cái váy đẹp.
    Hihi, sướng nhỉ được giảm giá cuối năm . Tớ là khách hàng ruột ở Hàng Da vì tớ thích tông màu trầm - hợp gu với tớ. Ở 26 Đường Thành váy vóc cũng ổn phết hôm trước có hàng mới về mà tớ thì quyết tâm cai nghiện + không có thời gian rảnh nên cũng không qua.
    • 18 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh1989 Xem bài viết
    Mình thấy Chicland cũng kiểu kiểu như Eva de Eva, Nem, Ivy rùi. Ngày trước mình cũng hay dùng đồ của mấy hãng này, nhưng bây giờ thì chọn kỹ lắm vì dính phải mấy quả quần áo, váy... lúc mua rất đẹp nhưng về vừa giặt qua 1 lần thì... ôi thôi... vải quá tệ nên ko thể cứu vãn được. Mà có phải lúc nào cũng đem đi giặt khô được đâu. Rút kinh nghiệm là phải săm soi chất vải rất rất kỹ!!!
    Còn Isalyna thì mùa hè vừa rồi mình mua được cái váy dạ hội rất đẹp. 1tr200k. Nhưng cũng phải lượn qua cửa hàng đến 3-4 lần mới mua được 1 cái hợp với mình. Đồ mùa đông thì qua 2 lần rồi nhưng chẳng kiếm chác gì được vì toàn size lớn. Mình có 46kg mặc vào toàn lọt thỏm. Hàng của hãng này chắc mẹ nào nhỏ nhắn chẳng bon chen được gì đâu.
    Có 1 thời gian mình cũng hay đi may. Nhưng thật ra may lúc đầu có vẻ rẻ hơn đấy nhưng 3 cái thì may ra được 1 cái "mãn nguyện" mà lại tốn bao công sức đi chọn vải, đợi cửa hàng may... Đồ mùa hè thì còn ổn chứ đồ mùa đông mình thấy may dáng ko thể đẹp bằng của các hãng đc. Cũng có nhà may ổn như Hà Linh ở Chùa Bộc nay chuyển về Tôn Thất Tùng thì giá lại quá cao. Công may 1 áo vest năm nay là 800k-1tr. Ặc ặc :Worried:
    • 18 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Nhím Còi ơi, Mortimer giảm giá đến bao giờ thế? Còn Mezzo địa chỉ ở đâu??
    Cuối tuần này mình lại lượn 1 vòng giống mẹ ấy xem có "kiếm chác" được gì ko :Silly:
    • 986 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Tớ cũng đang đau đầu cái việc sắm một cái váy diện tết đây. Tớ thích một cái váy len hoặc dạ ngắn, ôm, cổ lọ thì càng tốt. Màu sắc thì sáng sủa một tí. Mẹ nào biết địa chỉ thì share cho tớ với nhé. Thank các mẹ trước:Rose:
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 305 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nu_Hoa_Hong Xem bài viết
    Mẹ Nhím Còi ơi, Mortimer giảm giá đến bao giờ thế? Còn Mezzo địa chỉ ở đâu??
    Cuối tuần này mình lại lượn 1 vòng giống mẹ ấy xem có "kiếm chác" được gì ko :Silly:
    cũng cùng câu hỏi như mẹ nó , Mezzo ở dâu nhỉ?
    • 386 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Mezzo có mấy cửa hàng ở ngay đầu phố Huế, Bà Triệu, Nguyễn Lương Bằng nữa chị ah. Nhiều váy áo kiểu tiểu thư, nhưng đúng là toàn đồ mùa hè thôi. Và mặc thì đẹp chứ chất nhăn lắm. Lỡ dựa lưng vào ghế là đi tong cái áo ngay.
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

K hiểu shop mezzo là shop ở 52 hàng bông k nhỉ?:Thinking:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2