THỜI TRANG

Người thấp bé mặc quần âu thế nào cho đẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Em nhìn mọi người mặc quần âu, sơ vin áo sơ mi hoặc bộ suit quần đẹp mà thèm lắm, vì em thấp, bé (cao 1m53, nặng 43kg) mặc quần âu xấu kinh khủng, em toàn mặc váy thôi.

Có mẹ nào rơi vào "hoàn cảnh như em" không? Chia sẻ cho em tí kinh nghiệm đi.
    Papa, ma mà má.

• 578 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

em gợi ý : quần âu vải không quá rũ, dài đến gót chân, mang giày cao gót thanh mảnh màu đen hoặc tiệp màu vài quần, ống quần ôm vừa phần đùi và suông từ đầu gối xuống.
    Có kiểu quần may chết đường pli phía trước, kiểu này làm người trông dài ra và nhon hơn.
    Lưng quần không quá sệ sẽ tạo cảm giác chân dài hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 73 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bébo Xem bài viết
    em gợi ý : quần âu vải không quá rũ, dài đến gót chân, mang giày cao gót thanh mảnh màu đen hoặc tiệp màu vài quần, ống quần ôm vừa phần đùi và suông từ đầu gối xuống.
    Có kiểu quần may chết đường pli phía trước, kiểu này làm người trông dài ra và nhon hơn.
    Lưng quần không quá sệ sẽ tạo cảm giác chân dài hơn.

Chị gái này dân may mặc rồi, góp ý quá chuẩn. Các chị chú ý thường các chị sẽ mặc cạp cao hơn 1 tí nhưng chú ý la lưng sẽ bị ngắn đi đấy. Xem sét tỷ lệ lưng và chân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 578 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

hì, mình nhân viên văn phòng thích may vá thôi. Cùng cảnh ngộ thấp bé nên nghiên cứu hơi kỹ :Battin ey:

• 2,580 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

có tui đây, mặc quần ống suông đi, trông béo và cao hơn với đôi giầy cao gót,

• 8,631 Bài viết

• 9,430 Được cảm ơn

em có met55, 41kg, em toàn mặc quần ống suông rộng, đi giày cao, trông vẫn miên man lắm rooling:. ko thì đúng như chị bebo tư vấn í ạ. nói chung là ng thanh mảnh thì cũng không khó mặc lắm mà chị.

• 326 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mình cứ tưởng chuyện gì chứ các mẹ lo gì thấp mặc quần âu ko đẹp. Có đôi giày cao gót rùi lo gì lại có cái ống quần chùm chân rùi mà he he mặc quần âu nhìn chỉ có cao lên thui ah

• 73 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Mặc quần âu cũng phụ thuộc vào từng người, không phải ai cũng mặc được đâu. Thời trang hiện nay là quần ống bó, côn và suông thẳng vừa phải. Các chị có chọn vải nên chọn vải nào đừng mỏng quá nhé. Mỏng quá sẽ làm chân minh bị lộ rất nhiều còn không bảo nhà may làm thêm 1 lớp bên trong. Tốt nhất là vải hời dầy 1 tí, làm quần ống suông thẳng, đi thêm giầy cao gót. Thử xem rùi sẽ bít.

• 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ tư vấn nhiệt tình, em cảm động quá, nhưng em quên không nói một nhược điểm nữa của em là mông nhỏ nên mặc xấu một phần do cái này nữa. Em may quan xong toàn phải bỏ đấy không mặc được thôi, em cũng dốt về cái vụ quần áo lắm. Chỉ mua sẵn thấy đẹp thì ok thôi, các mẹ có biết chỗ nào bán quần phù hợp với em không?
    Papa, ma mà má.

• 578 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

mình không biết chỗ bán, vì mình hay tự may và có một số tiệm quen.
    Mình cũng khuyên bạn đi may nhé, vừa ý hơn.
    Nếu bạn muốn thì PM mình, mình giới thiệu cho, vì mấy tiệm to mình may không thấy đẹp, mà tiệm quen của mình toàn tiệm bé tí mà đồ thì chất thành ụ to í , không đủ chổ treo và quá nhiều

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2