THỜI TRANG

Mua quần bò đẹp rẻ ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 242 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, rét quá mình lại muốn mua quần bò, có mẹ nào biết ở đau bán quần bò đẹp mà giá lại phải chăng không? Mình lại hơi nhỏ nhưng đẻ xong bụng lại hơi to nên nghĩ rằng kiếm quần bò khó.
    Các mẹ giúp mình nhé. Mình sẽ bảo cửa hàng hoa hồng lại cho các mẹ mà. :4:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hà Nội mua quần bò ống vẩy ở đâu?

Cả nhà ơi, cho em hỏi vấn đề này tẹo. Các cụ mình có câu “Đã xấu còn xa nên gọi xấu xa”. Em đã lùn một mẩu, chân lại còn vòng kiềng, mặt thì có mụn và rỗ nữa. Tủi thân lắm ah. Em đang cố gắng chỉnh sửa mặt mụn, rỗ nhưng cần lâu dài. Còn chân vòng kiềng thì sửa bằng mặc quần ống vẩy, xuông. Đi...

• Thế giới bài trí nhà cửa cho các mẹ

Mình cũng là người thích chia sẻ chuyện thiết kế, share cùng các mẹ để làm đẹp tổ ấm nhé!:x Có...

• Mua quần áo trẻ em ở đâu đẹp và rẻ?

Các mẹ ơi, mùa đông sang rồi. Mình đang cần mua áo khoác cho SN cô cháu gái 9 tuổi- đang học lớp 4, dạng áo khoác dài tới gần gối, trông điệu đà một chút. Có ai biết cửa hàng nào bán nhiều áo loại này không? Cửa hàng ở khu vực Chùa Bộc - Kim Liên thì tốt. Tiện cho mình hỏi luôn có cửa hàng thời...

• cần mua áo cưới thanh lý 2014

Em sắp lên xe bông. Mẹ nào có áo cưới đã mặc qua muốn thanh lý thi share với em nhe. Lưu ý e cao...

• mặt đẹp quan trọng hơn hay người đẹp thì thích hơn :(((

Em cao 1m60nặng 50 kg. Số đo nghe thì có vẻ cũng phình phường nhưng mà mỡ thì chỉ phân bổ vào mông...

• 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nếu bạn ở HN thì có thể ra Việt Thắng Jeans (trên đường Trần Hưng Đạo - gần ngã tư với Phan Chu Trinh), Đây là quần bò Việt nam, kiểu dáng, chất liệu tốt, nhiều mẫu mã, giá cả phải chăng; quần nữ thường từ 120-140K.
    Còn nếu xài quần Tầu thì ra 48 Hàng Đào.
    • 413 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

Sở trường của mình là quần jean nên cá nhân mình muốn góp ý với bạn một chút về chất lượng của hàng jean nhé!

Quần jean VN chất lượng tốt nhưng vải thường bị nhũn mà không còn độ đứng quần sau khi đã giặt 1, 2 lần. Còn hàng TQ đẹp về mẫu mã nhưng chất lượng không tốt lắm, độ đàn hồi kém, thường bị chảy sau một thời gian ngắn.

Mình thường dùng quần jean Hong kong hoặc hàng cao cấp của TQ, hàng này thường không bán đại trà mà chỉ bán tại các shop. Nếu sành mua bạn cũng không sợ bị đắt đâu, hàng chỉ dao động trong khoảng 180.000 đến 250.000 VNĐ/chiếc.

Bạn hơi nhỏ mà bụng hơi to thì nên mặc quần jean hàng co giãn, ống suông. Hàng này năm nay đang mốt đấy nên có bán nhiều lắm.
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình cũng là người có số đo "lý tưởng" đây!! Nếu ở HN bạn có thể lên Hàng đào tìm nhãn hiệu quần BOSTIL (hàng TQ). Loại này rất hợp với người VN, giá cả cũng hợp lý 160K/quần. Nếu đã mặc vừa bụng thì mông và chiều dài cũng OK luôn, về ko phải cắt gấu (Cái này mình rất ghét vì nó làm hỏng dáng quần). Có nhiều chất liệu: vải bò, nhung tăm hơi chun, nhung kẻ to.... Dễ mặc lắm!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Vụ này mình cũng quan tâm, nhưng mình ở SG, các mẹ nào ở SG rành thì cho biết thông tin với. Quần jeans ở những nơi như Ninomax, PT2000 thì mặc không được vì thiết kế kiểu choai choai : lưng xệ, đùi thon... quần nhập hàng hiệu, kiểu classic, ở HK về thì ít chỗ bán quá, mà đắt nữa : khoảng trên 600,000/cái lận ...
    Các mẹ SG chỉ cho mình chỗ nào mà giá khoảng 250-400K gì đó thôi đi ! Cám ơn.
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ chuộng hàng shop lưu ý: quần bò trong shop chưa chắc đã là hàng xịn đâu, các bạn nên ra CH 48 Hàng Đào tham khảo trước giá và kiểu dáng rồi hãy ra shop, vì đa số quần bò trên thị trường đều lấy từ CH đó.
    Cún và Dưa Bở
    • concunluoi
    Thế cho mình hỏi jupe bò, giày một chút, dài độ 60 cm thì ở chỗ nào bán đẹp và rẻ hở các mẹ, mình thích jupe bò vì làm bụng nhỏ lại, co động khi chạy :3: có điều nhiều cái nhiều túi quá đâm hoảng, mẹ nào đã mặc jupe bò tư vấn giúp, thử chuyển dạ sang bò xem the nào nhỉ :1:
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đặng Minh Hằng
    Các mẹ chuộng hàng shop lưu ý: quần bò trong shop chưa chắc đã là hàng xịn đâu, các bạn nên ra CH 48 Hàng Đào tham khảo trước giá và kiểu dáng rồi hãy ra shop, vì đa số quần bò trên thị trường đều lấy từ CH đó.
    Hôm qua mình lượn ra đó rồi, chính xác là 46 Hàng đào các mẹ ơi!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Em ghét chỗ 46 hàng Đào quá chị Thịnh ơi, hồi trước mấy đứa bán hàng nhiệt tình mà chiều khách ghê. Hôm vừa rồi qua, nó cho mình đứng bơ vơ luôn, hỏi nó có cái nào chị mặc được ko thì nó bảo, năm nay kiểu dáng là cạp trễ ko có cạp thường đâu, nghe giọng thấy ghét . Bực mình em đi luôn, ko thèm xem nữa, thế là vẫn chưa có quần diện Tết đây
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

To Mai khanh: gần tết chúng nó bận bán buôn lẫn trả lời người mua lẻ nên thế đấy MK à! Có nhiều cửa hàng bình thường vẫn bán lẻ nhưng bây giờ lại treo biển chỉ bán buôn thôi. LẮm lúc thích muốn mua mà ko được còn tức hơn cơ MK à!! Nhưng hình như ở đó ko có loại quần của BOSTIL thì phải, hôm qua mình qua đó nhưng không thấy loại này.
    Dạo này nhiều nơi đại hạ giá nên mẹ cháu chịu khó lươn. Hôm qua mua được 2 bộ đồ thể thao cotton không mỏng cũng ko dày có 50K/1bộ, mẹ cháu sướng mê tơi vì mua được đồ rẻ quá!!!??
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Sao các mẹ không đi may quần bò nhỉ? Mẹ cháu cũng... tọ bung mà may ổn lắm nhé, lại rẻ nữa. Mẹ cháu may ở TÍT -Quán Thánh ấy.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

À mà trong tuần này họ còn nhận may lấy trước Tết đấy. 140K. Được không ạ?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

May quần bò yêu cầu dáng phải trẻ. Vì nhiều hàng may xong mặc lên trông dáng quần như bà già ấy!! Các mẹ cứ để ý quần may sắn của TQ, dáng trông rất trẻ trung đấy!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng hay may quần bò và quần nhung ở Ngọc Long (170/180k), thấy ok. Thực ra quần thì mình may Ngọc Long là thấy ưng nhất, đứng quần.
    Cún và Dưa Bở
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh Hằng ơi Ngọc Long địa chỉ như thế nào? CHắc mình phải đi may thôi. Bận quá chưa đi mua được nhưng đọc mấy mẹ kêu đã thấy nản rồi.
    Có gì MH post lên nhé,
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh Hằng ơi Ngọc Long địa chỉ như thế nào? CHắc mình phải đi may thôi. Bận quá chưa đi mua được nhưng đọc mấy mẹ kêu đã thấy nản rồi.
    Có gì MH post lên nhé,
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

hongbi ơi, Ngọc Long ở phố Đồng Nhân (gần chợ Nguyễn Công Trứ đó). Mình may đồ ở nhiều nơi rồi, chỉ thấy ưng quần ở Ngọc Long thôi. Ở đó tiện có vải luôn.
    Cún và Dưa Bở
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam
    Vụ này mình cũng quan tâm, nhưng mình ở SG, các mẹ nào ở SG rành thì cho biết thông tin với. Quần jeans ở những nơi như Ninomax, PT2000 thì mặc không được vì thiết kế kiểu choai choai : lưng xệ, đùi thon... quần nhập hàng hiệu, kiểu classic, ở HK về thì ít chỗ bán quá, mà đắt nữa : khoảng trên 600,000/cái lận ...
    Các mẹ SG chỉ cho mình chỗ nào mà giá khoảng 250-400K gì đó thôi đi ! Cám ơn.
    Me CuSam lên cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Dệt May Gia Định (đường Lý Tự Trọng, Quận 1) hoặc Saigon Square (các shops trong khu chợ Nga í !) hoặc 1 cửa hàng trên đường Trương Định (gần ngã tư Nguyễn Đình Chiểu, cửa hàng nằm phía tay trái - có cái bảng hiệu : Chuyên bán sỉ lẽ các loại quần áo xí nghiệp). Mấy chỗ này hay co quần jeans gia công xuất khẩu - hàng hiệu hẳn hoi đấy mà giá lại mềm. Mình vừa mới tậu 2 cái quần jeans hiệu Tommy Hilfiger (!) giá 140K cho quần nam, 120K cho quần nữ , lại còn được khuyến mãi 1 cái T-shirt hiệu Gymboree cho Dê Cỏn nữa... "Không chê vào đâu được" - là nhận xét của AX nhà này đó !!! :3: :3: :3:
    Dê Cỏn buồn sừng húc giậu thưa . . .

• 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Trời, gần ngay nhà mình mà không biết ! Em cám ơn chị Thùy !
    • 888 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Ở Lega Fashion đường 3/2 cũng bán đồ Jeans. Quần nam Ax mình rất thích.