THỜI TRANG

mua quần áo ở chợ ninh hiệp

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 145 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chuẩn bị mùa đông rùi. có chị nào đã đi mua quần áo ở chợ linh hiệp share kinh nghiêm với a. CHợ đấy có bán lẻ ko vậy ak. Và cả đường đi đến chợ đấy nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kuden.zhan; 07/11/2011 vào lúc 03:51 PM.

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chợ ninh hiệp có bán lẻ bạn à.nhưng họ quát giá cũng hơi cao.mình 1 thời cũng lấy đồ bên ninh hiệp về bán nhưng hàng chán lắm.lại trùng mẫu mã rất nhiều với những cua hàng khác.bgiờ mình chán đi ninh hiệp để lấy hàng rùi.
    MAXI,BOHEMIENG,CÔNG SỞ.DẠO PHỐ

http://mgod.webtretho.com/forum/f248...oi-ve-1226774/

• 145 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em ko định mua về để kinh doanh ak. em thấy nhiều bạn em đi mua về khen lắm chị ak. có lẽ hàng ở chợ ninh hiệp hợp với tuổi teen hơn. chúc chị bán đc nhìu hàng

• 355 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Mình ở Ninh Hiệp nên có ít kinh nghiệm, chia sẻ với mọi người nếu có ý định sang Ninh Hiệp mua quần áo nha:

1. Đường đi:
    Từ Hà Nội về Ninh Hiệp có 2 đường đi:
    - Đi theo quốc lộ 1 (cũ): Từ cầu Chương Dương đi thẳng (đến cầu chui, chỗ vòng xuyến thì đi vòng theo tay trái, đừng rẽ phải ra đường 5 nha), khoảng 12~13km, đến 1 đoạn 2 bên là ruộng (trồng rau, ngô hoặc bỏ hoang cho cỏ mọc), cả đường đi chỉ có 1 đoạn khoảng 50m như vậy thôi, đi qua đoạn này thì nhìn sang bên tay phải có 1 lối rẽ, có biển ghi đường Ninh Hiệp ở cột điện thì rẽ vào. Đi thẳng là đến chợ.
    - Đi theo quốc lộ 1 (mới): Đi thẳng qua cầu Thanh Trì - cầu Phù Đổng, đến khu công nghiệp Ninh Hiệp (bên tay trái - ngược đường) thì sang đường, rẽ xuống và đi thẳng là đến chợ.

* Nếu đi xe bus thì hiện tại có 1 tuyến xe số 10 chạy về tận chợ Ninh Hiệp, biển báo ghi là tuyến Long Biên - Trung Mầu. Xe này khởi hành từ Long Biên (điểm trung chuyển xe bus). Tuy nhiên, xe chỉ chạy vào 1 số giờ nhất định, buổi sáng từ 6-8h, buổi trưa từ 11h-13h, buổi chiều từ 4h-6h. Nếu đi xe này thì bảo phụ xe cho xuống ở chợ Ninh Hiệp là được.

2. Cách mua hàng:
    Chợ Ninh Hiệp có cả bán buôn và bán lẻ, nhưng giá cả sẽ khác nhau.
    Nếu là khách mua buôn, chỉ cần nói là mua buôn thì sẽ được báo giá đúng luôn, ko cần mặc cả.
    Nếu là khách mua lẻ, chắc chắn sẽ bị nói thách.
    Kinh nghiệm để mua được hàng sát giá là quan sát xem họ bán cho khách mua buôn giá bao nhiêu thì mặc cả dựa theo đó. (Chắc chắn ko mua đc = giá bán buôn rồi, nhưng mình cũng có cơ sở để mặc cả cho phù hợp.) Nếu ko làm đc như thế thì đành dựa vào khả năng định giá và mặc cả của bản thân thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,230 Bài viết

• 6,731 Được cảm ơn

ghét cái là mua k dc thử đồ @.@
    bất tài
    bất lực
    bất mãn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-yeu-chip-bong Xem bài viết
    Mình ở Ninh Hiệp nên có ít kinh nghiệm, chia sẻ với mọi người nếu có ý định sang Ninh Hiệp mua quần áo nha:

1. Đường đi:
    Từ Hà Nội về Ninh Hiệp có 2 đường đi:
    - Đi theo quốc lộ 1 (cũ): Từ cầu Chương Dương đi thẳng (đến cầu chui, chỗ vòng xuyến thì đi vòng theo tay trái, đừng rẽ phải ra đường 5 nha), khoảng 12~13km, đến 1 đoạn 2 bên là ruộng (trồng rau, ngô hoặc bỏ hoang cho cỏ mọc), cả đường đi chỉ có 1 đoạn khoảng 50m như vậy thôi, đi qua đoạn này thì nhìn sang bên tay phải có 1 lối rẽ, có biển ghi đường Ninh Hiệp ở cột điện thì rẽ vào. Đi thẳng là đến chợ.
    - Đi theo quốc lộ 1 (mới): Đi thẳng qua cầu Thanh Trì - cầu Phù Đổng, đến khu công nghiệp Ninh Hiệp (bên tay trái - ngược đường) thì sang đường, rẽ xuống và đi thẳng là đến chợ.

* Nếu đi xe bus thì hiện tại có 1 tuyến xe số 10 chạy về tận chợ Ninh Hiệp, biển báo ghi là tuyến Long Biên - Trung Mầu. Xe này khởi hành từ Long Biên (điểm trung chuyển xe bus). Tuy nhiên, xe chỉ chạy vào 1 số giờ nhất định, buổi sáng từ 6-8h, buổi trưa từ 11h-13h, buổi chiều từ 4h-6h. Nếu đi xe này thì bảo phụ xe cho xuống ở chợ Ninh Hiệp là được.

2. Cách mua hàng:
    Chợ Ninh Hiệp có cả bán buôn và bán lẻ, nhưng giá cả sẽ khác nhau.
    Nếu là khách mua buôn, chỉ cần nói là mua buôn thì sẽ được báo giá đúng luôn, ko cần mặc cả.
    Nếu là khách mua lẻ, chắc chắn sẽ bị nói thách.
    Kinh nghiệm để mua được hàng sát giá là quan sát xem họ bán cho khách mua buôn giá bao nhiêu thì mặc cả dựa theo đó. (Chắc chắn ko mua đc = giá bán buôn rồi, nhưng mình cũng có cơ sở để mặc cả cho phù hợp.) Nếu ko làm đc như thế thì đành dựa vào khả năng định giá và mặc cả của bản thân thôi.
    Thực sự em thấy giá cả mình mua ở Ninh Hiẹp néu mua lẻ thì cũng chả khác gì các chợ trong nội thánh cả (Hay tại em không biết mặc cả). Hic. Lâu rồi không thèm NH nữa.

• 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chợ này đồ nhiều mà rẻ ... vào mấy shop cũnglà hàng từ đây ra thôi các mẹ ạ, bữa em đi chợ ninh hiệp mau cái áo peterpan có 150k mà vào shop y chang, chất lượng giống hệt mà 230k
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tongkhanhlinh; 01/08/2012 vào lúc 10:48 AM.

• 366 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

em cũng đang muốn đi NH mua quần áo nhưng chỉ sợ bị chặt chém thôi Các chị nào hay đi cho em kinh nghiệm đi ạ

• 183 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đi chợ đấy mà mua lẻ thì khó chịu lắm.chẳng đc thử.mà giá cũng chẳng rẻ hơn đc mấy.ng bán chủ yếu tiếp khách buôn thui. khách lẻ ko đc quan tâm mấy đâu.

• 158 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Khách lẻ k đc qtam lắm còn sướng hơn ý bạn ah, m cứ tha hồ ngó nghiêng, sờ mó:d. M đi mua hàng sợ nhất là bị chăm sóc wa, hj. Kngiem như me yeu chip bong nói ý, nếu k bít mặc cả thì cứ đứng hóng xem ng mua buôn giá bnhiu rùi m dựa vào đó mà mặc cả, thường là m sẽ mua hơn giá buôn tầm 20k đấy. M 1 thời cũng là tín đồ của chợ Ninh Hiệp đây. M mua đc nhìu đồ mà rẻ hơn ở bên này bnhiu ý, jo bầu to rùi nên ngại đi chứ đồ bầu m mua bên Ninh Hiệp rẻ hơn bên này ít nhất là 30-50k tùy từng loại nhé. Nói chung các bạn có thời gian, thik lượn lờ thì cứ đi chơi thôi ^^

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2