THỜI TRANG

Mua, may áo dài cho mẹ (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

:Rose::Rose::Rose:Các bạn ui,
    Mình lập topic này mong mọi người chia sẽ vải áo dài cho mẹ CD trong ngày cưới,mua ở đâu đẹp, giá cả như thế nào??? mình rất muốn mua tặng mẹ một bộ áo dài thật đẹp trong ngày cưới của mình, nếu được mọi người post hình luôn nhé, tks mọi người nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những Chiếc Sơ Mi Không Bao Giờ Lỗi Mode

Sơ mi được liệt kê vào những kiểu thời trang không bao giờ lỗi mode. Từ những chiếc sơ mi cổ điển...

• Địa điểm may áo dài cho các mẹ

Chả là sắp tới anh trai em cưới vợ và e cũng sắp lấy chồng nên em muốn hỏi các chị xem nên may áo dài cho các mẹ ở Hà Nội thì chỗ nào là đẹp ạ? Mẹ em hơi to béo chút nên cũng hơi khó may. :) Tiện thể em hỏi luôn chỗ may áo dài cho em nữa ạ! Áo ăn hỏi thì em định sẽ thuê nhưng áo dài tiếp khách...

• 6 bước chăm sóc để bé bụng vui

Hệ tiêu hóa khỏe mạnh không chỉ cung cấp năng lượng cho cơ thể trẻ phát triển mà còn giúp tăng...

• Mua quần để mặc kiểu legging, quần côn, áo quây ở đâu?

các chị cho em hỏi mua những thứ ấy ở đâu tại HN?

• Mua/may áo khoác cho áo dài cưới ở đâu?

Người lớn nhà mình thích cô dâu mặc áo dài kiểu truyền thống, có hình rồng phụng. Mình đã tham khảo các topic của WTT nhà mình, chủ yếu thấy các CD chia sẻ kinh nghiệm về áo dài dạng ren kim sa thôi ah. Mình đã đi các tiệm vải trước chợ Tân Định, nhưng muốn có hình rồng phụng thì chỉ có dạng áo dài...

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Áo dài Liên Hương đi bạn, khoảng 3tr nhưng đẹp khỏi chê.Hôm đám cưới mình mẹ cũng may một áo nhung đen ở đó , mặc ai cũng khen đẹp
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tks bạn nhiều hi, Liên Hương ngay Pasteur phải hok bạn???:Smiling::Smiling:
    • 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu vụ này. Ko biết nơi nào bán áo dài cho Mẹ đẹp và hợp thời trang nhỉ? Mẹ mình và mẹ chồng tương lai đều cao và trẻ nữa, dáng 2 Mẹ mặc áo dài là ko chê vào đâu được. Các Mẹ hơi lớn tuổi thì mặc áo nhung tương đối dễ chọn rồi, nhưng đối với các Mẹ trẻ tuổi thì mặc áo dài kiểu nào là hợp thời và ko bị lẫn vào khách đi tiệc nhỉ?:Smiling:
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanajp Xem bài viết
    Tks bạn nhiều hi, Liên Hương ngay Pasteur phải hok bạn???:Smiling::Smiling:
    Đúng rồi bạn ạ, góc ngã tư NTMK- Pasteur ,mình không nhớ số mấy.
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xubi_lovely Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm hiểu vụ này. Ko biết nơi nào bán áo dài cho Mẹ đẹp và hợp thời trang nhỉ? Mẹ mình và mẹ chồng tương lai đều cao và trẻ nữa, dáng 2 Mẹ mặc áo dài là ko chê vào đâu được. Các Mẹ hơi lớn tuổi thì mặc áo nhung tương đối dễ chọn rồi, nhưng đối với các Mẹ trẻ tuổi thì mặc áo dài kiểu nào là hợp thời và ko bị lẫn vào khách đi tiệc nhỉ?:Smiling:
    Mẹ mình 50 tuổi , nhìn còn trẻ so với tuổi nhưng mặc nhung không thấy già. Mình nghĩ ăn thua là dáng áo và hoa văn kết trên áo í.Mẹ mình may nhung đen, kết hạt gold , cổ thuyền, mặt trông sang lắm.
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Áo dài của Việt Hùng đi bạn, ở đường Hai Bà Trưng ấy. Gần chợ Tân Định ấy, mình ko nhớ địa chỉ. Chỗ này may đẹp lắm, uy tín. giá khoảng 4tr, mình may cho mẹ mình năm 2007, bi giờ không biết là bao nhiêu nữa.
    • 169 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Áo dài Liên Hương thiên về lụa,gấm;vải hoa,thích hơp cho mẹ cô dâu có dáng cao,nhưng lại không nổi bật trong ánh đèn tiệc.
    Mẹ mình và má chồng may ở Châm Khanh,đường Võ Thị Sáu,áo dài nhung vẽ rất sang,kết hạt đẹp,tầm 2tr đã có 1 áo dài nhung vẽ đẹp rồi;may lại không phải chỉnh sửa nhiều,thử 1 lần là vừa y luôn,mẹ chồng mình may 1 bộ nhung và 1 bộ vải kim tuyến nhìn đẹp lắm,còn mẹ mình may 1 bộ nhung kết đá,rực rỡ luôn,bạn nên qua đó tham khảo xem thế nào,mẫu chưng ngoài cửa thì cũ và xấu vì họ không chưng áo mới ra mặt ngoài,nhưng vào trong thì vải đẹp lắm.Chúc bạn mua dc áo dài ưng ý tặng mẹ nha.:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Uh, theo kuku nghĩ:Thinking: Mình may áo dài ở đâu càng rẻ càng tốt để tiết kiệm chi phí. Nhưng còn may cho mẹ thì fải may chỗ nào xứng đáng các nàng nhỉ! Vì mẹ mình mà xuất hiện trên Sân Khấu đẹp lộng lẫy thì mình cũng hãnh diện lắm chứ!!:Angel:
    Năm ngoái Đám cưới chị gái kuku. Mẹ kuku diện tất cả là 3bộ Áo dài, trong đó Kuku may cho mẹ 1bộ ở Liên Hương cổ thuyền giá 2M7k, mẹ mặc trong đêm đãi tiệc ở nhà hàng đẹp lộng lẫy lun!!còn nhỏ bạn kuku cũng may ở đây đến gần 4M. Năm nay kuku đang phân vân k biết may ở đâu cho mẹ??
    Kuku đang định Võ Việt Chung hoặc Thuận Việt..nhưng chưa biết giá cả và kiểu dáng thế nào?? Ai có kinh nghiêm share cho kuku với nha! Hay CD nào có đchi may AD cho mẹ rẻ đẹp thì wá là tốtrooling:
    Ken sẽ là Mùa Xuân của mẹ! ken sẽ là màu nắng của Ba!
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

"2 bà xui" nhà mình chuẩn bị may áo dài nên mình cũng quan tâm vụ này nè. Có nàng nào recommend dùm mình chỗ may áo dài cho mẹ với. Các nàng có kinh nghiệm tư vấn dùm nên dùng vải loại gì và màu sắc thế nào cho mẹ
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ mình may áo dài ở Tous 59 Công Trường An Đông P9 Q5. Cô ấy may cho nhiều người ở nước ngoài về lắm, thiết kế tạo kiểu luôn. Nhà mình ở TB mà cũng phải lặn lội xuống đó mấy lần để may... 1 bộ cỡ 300- 400k, cô ấy còn đặt đính hạt cho nữa, lấp lánh lắm. Bạn có thể liên lạc số 0909998243. Nhà mình cũng may cô Hồng Nhung, ngay xưa may cho ABC nhà ở pham ngoc thach nhg mà hình nhu chuyen nha roi thì phai
    • 262 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình đang khá là nhức óc cho việc chọn vải để may áo dài cho mẹ chồng (cũng như là mẹ của Jonter).
    Mẹ chồng mình đã lớn tuổi (đã gần hàng 8), người thì thấp bé và rất ốm. Em muốn may cho mẹ chồng em 1 cái áo dài phù hợp với vóc dáng lại thật sang trọng, tôn lên nét quý phái của người cao tuổi nhưng lại không quá màu mè và cầu kỳ (vì em thấy mẹ chồng em thích đơn giản lắm).
    Còn mẹ của Jonter thì đã gần hàng 6, nhưng nhìn cũng còn tươi trẻ chưa đến nỗi quá khô héo :Smiling:. Thân hình vừa vặn (không quá ốm cũng không mập), cao 1m55.
    Không bít chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Nếu có cả kiểu luôn thì quá tuyệt!
    Em xin cảm ơn :Smiling::Rose:
    • 55 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình thấy bạn có thể mua áo dài nhung (có kết cườm... hay kết cái gì đó chiếu chiếu lấp lánh :Smiling cho 2 mẹ... mẹ chồng (80t) thì may cổ truyền thống, mẹ bạn (gần 60t) may cổ thuyền cho đẹp... Hoặc có thể chọn loại vải thun mỏng (may lót) có hoa văn hoặc kết cườm

Vải thì bạn có thể mua ở chợ An đông hoặc chợ Bến Thành. May thì có ở Châm Khanh (mẹ mình trước đây là thợ may áo dài, đến đây may rất hài lòng)...Nên mua vải bên ngoài mang đến, chứ mua luôn ở tiệm thì mắc gần như gấp đôi
    • 481 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Mình thấy bạn nên may cho mẹ chồng áo lụa, rùi muốn trang trọng hơn thì nên thêu hoặc vẽ, không nên may vải kết hạt này nọ không hợp với người lớn tuổi mà lại nặng áo, hoặc ngứa, tóm lại là không thoải mái. Vải lụa mặc rất nhẹ, mát, thoải mái, hơi bóng bóng nhìn có vẻ mập hơn 1 chút, cũng hợp với ng lớn nữa. Kiểu thì nên may kiểu truyền thống. Còn mẹ bạn còn trẻ mà, may dễ hơn đó
    • 139 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình thấy áo dài nhung mặc nhìn sang và quý phái hơn --- theo đúng tiêu chí của bạn (tất nhiên là kết hạt vừa phải, tinh tế)... hoặc bạn có thể thủ thỉ với mẹ chồng thích chất liệu gì thì may theo ý mẹ:Smiling:

(Mình nghĩ mặc đám cưới con có tí xíu nên việc nóng hay nặng xíu (nếu có) cũng chẳng phải là problem, miễn sao đẹp là được... nhưng mà thật ra mẹ mình mặc nhung thấy thoải mái lắm, mẹ cũng gần 60t)
    • 262 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị chia sẻ giúp em. Em cần 1 số mẫu không bít có được không ạ? Vì em hok có khiếu chọn vải :Sad:
    Cảm ơn các chi ^^
    • 510 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

vải thì mun hình vạn trạng ban ạh , bạn cứ ra các sạp vải có rất nhiều loại nhung , tùy theo gu thẩm mỹ và tuổi tác mà bạn lựa chọn nha , chứ hình thì làm sao bạn kiếm giống y đc , hum bữa mình mua cho mẹ 1 xấp nhung 2 tà ,tay là vải gì nhúng nhúng , người ta gọi là nhung ghép hết 650k lun quần bạn cứ ra đó lựa nha
    Bé Đậu Đỏ iu của ba mẹ được 39w4d , ba mẹ mong con từng ngày
    Phone :0907117360
    Nick : gianglinh2310@yahoo.com
    Facebook : http://www.facebook.com/media/set/fb...00001549029288
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

jonter: chị em có cái hình này chị coi đỡ nha...mấy mẹ của em đó chị.....chi xem coi vải hay kiểu nào hợp với mẹ chị thì chị đi may nha..còn không thì coi như em có chút đóng góp chút hen chị...
    máy ảnh nghiệp dư nên nhìn không đẹp lắm nhưng em nghĩ đúng với yêu cầu của chị hen...

• 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹ em thì mới gần 55 tuổi (dáng người chắc giống mẹ chị)nên may 1 cái ren , 1 cái lưới thêu (kiểu lưới xong thêu bông dây,rồi kết kim sa vào,khó tả quá), khi nào rảnh kiu mẹ mặc chụp em up hình lên cho mọi người xem, theo em thấy rất đẹp và sang,mặc ren cũng nhẹ nhàng, da dù hơi sậm màu nhưng mặc nền đen hoặc nền màu đậm tự nhiên lại trắng ra mới lạ chứ.nếu lót voan chiffon thì có độ giãn và cũng rũ chứ ko đến mức cứng lắm.
    Nếu MC chị gần 80 và người nhỏ thì em nghĩ chắc chỉ có nhung là sang thôi, chứ may vải bình thường thì thấy nhỏ và chìm lắm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui ui, cái topic này đúng cái em cần đây. Em cũng mún may cho MC em 1 cái mà chưa biết chọn thế nào. MC em mập nhưng thấp (tầm 1m5, nặng chắc khoảng 48-49kg gì đó). Bụng bà hơi bị to nhưng được cái có vòng 1 (hình như 3 vòng bằng nhau đó :Smug. Cả nhà tư vấn giúp em với nhe!!! Đội ơn cả nhà!!!!!!!!!!!!!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2