THỜI TRANG

Mua kính (cận) vừa tốt lại vừa đẹp ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 595 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhân đọc topic " đeo kính cận mà vẫn xinh tươi?" , mình xin mở mục mới này để các bạn tham gia , cho biết địa chỉ mua kính tốt, đẹp, và nếu rẻ nữa thì càng tốt.
    Mình vẫn hay mua ở cửa hàng cạnh Viện Mắt TW, mặt phố Trần Nhân Tông ý , nhưng gần đây thấy cũng ko thích nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,572 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Nếu ở Xì Gòn xin mời đến: 124 Lê Thánh Tôn, Q1 - tiệm kiếng Phong Phú. (tiệm của Bố mẹ chồng em) Kính cận, kính mát có đủ.
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bebe238
    Nếu ở Xì Gòn xin mời đến: 124 Lê Thánh Tôn, Q1 - tiệm kiếng Phong Phú. (tiệm của Bố mẹ chồng em) Kính cận, kính mát có đủ.
    Bebe238 ơi ! Có người nhà trong "Ban tổ chức" thì bạn về hỏi giúp một số kinh nghiệm khi chọn kính được không?

Mình hay mua kính ở Cửa hàng kính mắt Thăng Long ở Đường Tôn Thất Tùng, nhưng naythì thất vọng quá vì giá đắt và chất lượng cũng như hàng chợ.
    • 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Từ trước tới giờ mình chỉ mua kính cận ở Tràng tiền. Nghe nhiều người nói ở đó thường bán đắt và ko xin lăm. Các mẹ có biết ở đâu bán mắt kính cận tốt ko, và gọng cũng xịn chút vì mình thấy giá kính cũng vô cùng lắm. Nhiều cửa hàng nói thách kinh dị. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbi
    Từ trước tới giờ mình chỉ mua kính cận ở Tràng tiền. Nghe nhiều người nói ở đó thường bán đắt và ko xin lăm. Các mẹ có biết ở đâu bán mắt kính cận tốt ko, và gọng cũng xịn chút vì mình thấy giá kính cũng vô cùng lắm. Nhiều cửa hàng nói thách kinh dị. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Cũng có thời em chỉ kết kính của Tràng Tiền. Đúng là ở đó thường bán rất đắt. Nhưng bác ơi, khi phân tích và tìm hiểu ra, thì đắt ở đây là đắt gọng kính thôi, còn mắt kính, ở đâu cũng thế. Loại nào thì tiền đó.

Vì vậy, bác có thể mua gọng vừa ý mình ở một nơi khác, và chỉ đến Tràng Tiền để khám mắt và lắp kính thôi. Vì sau khi thấy ở Tràng tiền hơi mắc, em đã thử đi khám - mua kính - lắp kính ở nhiều nơi, nhưng vì tay nghề kém hay do thiếu trách nhiệm gì đó, mà ở những nơi ấy họ lắp kính không chuẩn (không đúng khoảng cách đồng tử) nên đeo kính rất hay bị chóng mặt và thị lực xuống một cách tồi tệ.

Sau đó, em đến Tràng Tiền để đo và lắp lại, thì không thấy hiện tượng như vậy nữa. Bác thử làm như em xem sao - Mua gọng kính nơi khác, chỉ khám và lắp kính ở Tràng tiền thôi nhé.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbi
    Mắt kính thì nên mua ở cửa hàng kính mắt trên đường Giảng Võ (chỗ gần Núi Trúc ý) là tốt nhất. Bạn em đi mua mắt kính ở Tràng Tiền sau đó có lần nó vào chỗ Giảng Võ kiểm tra mắt kính bằng máy ở đấy cho thấy một số thông số kỹ thuật của mắt kính đó không tốt lắm. Gọng kính thì mua ở đấy cũng ổn chị ah, chất lượng tốt nhưng giá cũng cao. Khi đi lắp mắt kính ở đâu chị phải kiểm tra cẩn thận, thấy đeo vào có gì khác thường một chút là phải nói luôn vì có thợ hay lắp ẩu. Có lần em vào mua và lắp mắt kính ở hiệu kính thuốc khá uy tín, sau khi đeo thử thấy hơi chói, có thắc mắc thì bảo là tại mắt kính mới nên chưa quen, kết quả là sau một vài ngày mắt em tăng số và mỏi kinh khủng.Trong khi mua ở một cửa hàng nhỏ trên Lương Văn Can thì chẳng làm sao.
    • 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Mình cũng bị một lần mất toi luôn tiền thay mắt mới đấy, lần đấy cũng thay mắt ở Tràng tiền, đeo vào thấy hơi chóng mặt, họ bảo tại kính mới đến lúc về nhà thì kg thể chịu nổi, chóng mặt gần chết, cuối cùng ra bắt đền họ bảo thay kính mới, mất toi luôn đôi mắt kính vừa lắp mà họ chả đả động đến nữa, coi như lỗi của mình thì phải, đau lắm
    • 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ thấy mua kính ở mấy hiệu ở Tràng Tiền và Giảng Võ đắt lắm, mới lại cũng ko chuẩn lắm. Tớ lại thấy mua ở Phòng khám chuyên khoa mắt và kính thuốc Tân An trên phố Luong Định CỦa (cùng phía gần trường THCS Đống Đa) tốt hơn, giá mềm, lại do mấy bác sĩ kha khá ở Viện Mắt TW trực tiếp đo và khám, nên đeo cũng chuẩn. Phòng khám cũng khá tiện nghi.
    • 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ có biết địa chỉ mua gọng kính cận và gọng kính râm ở đâu giá cả hợp lý và chất lượng đảm bảo chỉ giúp mình với ?
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake77 Xem bài viết
    Các mẹ có biết địa chỉ mua gọng kính cận và gọng kính râm ở đâu giá cả hợp lý và chất lượng đảm bảo chỉ giúp mình với ?
    Bạn ra cửa hàng Thành Luân ở Lương Văn Can. Có nhiều kiểu lắm mặc dù cửa hàng bé
    • 196 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình ở sài gòn. Mình hay mua kính cho nhà mình ở KÍNH THUỐC BÌNH THẠNH, số 448 xô viết nghệ tĩnh phường 25 Q.BT. Về giá cả mình thấy rẻ, nhiều mẫu đẹp. Về đo mắt thì mình theo mình thấy có giấy chứng nhận của sở y tế là yên tâm rồi. Còn những chỗ ghi chữ sỉ lẻ bằng 50% giá thị trường thì tốt nhất là ko nên vô. Mình thử vô thấy giá họ kê lên cao lém và nó giả giá như thế nào ấy ko ổn cho lắm. mình có chút kinh nghệm chia sẻ cho các bạn chứ ko có ý quảng cáo cho họ đâu nhé.

Nói nhỏ" mình chưa vào WTT bao giờ mà lần này vào mượn nick nhỏ bạn, hy vọng ko bị ăn mắng, vào rồi thấy mê hết muốn ra" ngày mai thế nào mình cũng tạo một nick thật kêu và wTT có thêm thàn viên mới kha..kha.
    • 40 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình hay mua ở cửa hàng nhỏ nhỏ trên phố Nguyễn Hành (hay Nguyễn Hạnh gì đấy không nhớ chính xác) số 15 thì phải. Đi đường Lê Duẩn từ Ga Hà Nội xuống rẽ tay trái vào phố Nguyễn Hành, cửa hàng đầu tiên bên tay phải. Giá ở đây khá mềm, nhiều mặt hàng, chất lượng cũng ổn. Mấy lần đến thấy nhiều người đến mua buôn lắm.
    • 339 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mom246 Xem bài viết
    Mình hay mua ở cửa hàng nhỏ nhỏ trên phố Nguyễn Hành (hay Nguyễn Hạnh gì đấy không nhớ chính xác) số 15 thì phải. Đi đường Lê Duẩn từ Ga Hà Nội xuống rẽ tay trái vào phố Nguyễn Hành, cửa hàng đầu tiên bên tay phải. Giá ở đây khá mềm, nhiều mặt hàng, chất lượng cũng ổn. Mấy lần đến thấy nhiều người đến mua buôn lắm.
    Phố Đỗ Hành chị ạ! Em và bạn cũng hay mua ở đấy. Giá cả thấy rất ổn. Chị em hay khám ở viện mắt rồi ra đó cắt kính hoặc mua gọng luôn.
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

may tháng trước mình mua ở Tôn thất Tùng trước cửa BV DHY chẳng bít kính co xịn ko mà đắt quá. lang thang trên web làm cha me thấy 1 bạn bán kính ở ngõ 87 Lê Thanh Nghị mình mua được một cái đẹp mà giá chấp nhận được
    • 111 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kính thì tớ toàn mua ở Ngọc Minh ở đúng ngã tư Hàng Gai cắt Lương Văn Can (đối diện Little Hanoi) ý ạ. Kính ở đây giá cả rất phải chăng (~100k/gọng). Kiểu dáng thì cũng tạm được (ko nhiều lắm nhưng đứng 1 lúc tớ cũng chọn đc vài cái )
    Nhưng mà ở đây lắp mắt hok tốt lắm nên tớ chỉ mua gọng ở đây rồi đem ra Viện mắt (Bà triệu) lắp mắt (tầm 80k/đôi nữa) :Battin ey:
    • 328 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chị lên Kính thuốc Tràng tiền nha,trên đó khám và đo mắt rồi mua kính luôn.Hàng xịn ma giá cả vừa phải đó chị
    • 1,850 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Em hay mua ở Giảng Võ, 1 năm cũng phải đến đo và 2 lần mua kính, vì ku nhà em thấy kính là bẻ. Em thấy khám ở đó khá ok, gọng thì hơi đắt chút, n có bảo hành và khá đẹp.
    I dream a dream
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở SG, các mẹ có thể đến địa chỉ này: 76-78 Ngô Quyền P.7 Q.5 (Bệnh Viện Quận 5 Khoa mắt Kỹ thuật cao).
    chị chủ tiệm tên là Nga, làm cùng cơ quan với mình. Chồng chị là bác sĩ Vũ, chuyên mổ các bệnh về mắt.
    Chồng chị ấy hay đi Mỹ nên lấy hàng nên kính ở đây cũng tương đối đa dạng, bao gồm hàng cty và hàng xách tay (đêmo ở bên đấy) nhưg được cái chị í nói rõ chứ k ỡm ờ như các tiệm khác. bảo hành đàng hoàng
    Vừa rồi mình có mua cho ông xả một cái hiệu Tommy giá là 2.1tr
    tròng là 400k. Đẹp cực!!
    Cũng nói thêm là giá ở đấy tương đối hợp lý, khoảng 300-500 là có hàng rồi, cái mình quote là hơi đb thui vì tội mặt ax nhà mình rất to, k thấy thái dương đâu cả nên gọng size 53 (bình thường 50).
    Cách đây 6 tháng mình có mua kính ở Kính hiệu Phạm Ngọc Thạch: 1.6tr bảo là gọng titanium gì mà vài tháng là tróc sơn ngay và gỉ nữa.. trách mình ngu khi mua k hỏi j về bảo hành cả!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trịnhvănsửu; 03/12/2009 vào lúc 01:15 PM.
    • 533 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình mua ở Việt Tín - Cầu Giấy, cửa hàng to đùng ấy, giá cả vừa phải mà dịch vụ cũng tốt, bảo hành dài hạn và chỉnh sửa miễn phí. Nói chung mình rất happy với cửa hàng này.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình hay mua kính và mắt kính ở cửa hàng Thu Hà, đối diện Viện mắt TW. Kiểu dáng đa dạng, giá cũng tạm ổn, chủ yếu là mắt kính rất ổn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4