THỜI TRANG

Mua hàng xách tay ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 169 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 67 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

:Smiling: Các mẹ ơi, ở Hà Nội có chỗ nào bán hàng xách tay không nhỉ?
    Chị chông mình ở HP hay mua được hàng xách tay đẹp lắm như quần áo chip của Nhật này, dầy/ sandale của NHật, Đài Loan, Hàn Quốc, túi xách, mỹ phẩm đẹp cực... Ban đầu thì mình chê đắt, nhưng đã "trót" dùng là nghiện luôn, thích mê... Đúng là tiền nào của nấy
    Chúng mình cùng list các địa chỉ bán hàng xách tay ở HN ra đây để mọi người cùng tham khảo và khám phá đi.
    Rồi tất cả sẽ qua thôi, chẳng có gì đâu!:Smiling:
    ninhdx0105@yahoo.com

• 1,032 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dang Thi Xuan Ninh Xem bài viết
    Chị chông mình ở HP hay mua được hàng xách tay đẹp lắm như quần áo chip của Nhật này, dầy/ sandale của NHật, Đài Loan, Hàn Quốc, túi xách, mỹ phẩm đẹp cực... Ban đầu thì mình chê đắt, nhưng đã "trót" dùng là nghiện luôn, thích mê... Đúng là tiền nào của nấy
    Chúng mình cùng list các địa chỉ bán hàng xách tay ở HN ra đây để mọi người cùng tham khảo và khám phá đi.
    Japan Hàng Da. Chất lượng chấp nhận được với đồng tiền bỏ ra. Dáng đồ đẹp và chất liệu cũng được, nếu chọn được đồ hợp thì thích lắm.

• 2,344 Bài viết

• 6,593 Được cảm ơn

Ủng hộ vụ này, các mẹ thạo mua sắm share giúp địa chỉ đi.
    Nhưng mình thắc mắc: Nhiều khi mua hàng tại VN rẻ hơn mua ở nước ngoài, thậm chí cùng 1 hàng luôn. Đau đầu, ko biết giải thích thế nào, đặc biệt như mỹ phẩm Nhật, mua tại Nhật trong Store thấy còn đắt hơn mua ở VN.

• 7,228 Bài viết

• 16,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Ủng hộ vụ này, các mẹ thạo mua sắm share giúp địa chỉ đi.
    Nhưng mình thắc mắc: Nhiều khi mua hàng tại VN rẻ hơn mua ở nước ngoài, thậm chí cùng 1 hàng luôn. Đau đầu, ko biết giải thích thế nào, đặc biệt như mỹ phẩm Nhật, mua tại Nhật trong Store thấy còn đắt hơn mua ở VN.
    Đó là họ buôn hàng ăn cắp ở Nhật đó bạn, có những đường dây chuyên đánh loại hàng này luôn, chủ yếu do tiếp viên xách về. Rẻ thì rẻ thật nhưng mình chẳng ham. Làm như vậy là vô tình tiếp tay cho bọn ăn cắp rồi còn gì. Cái này mình chỉ nói đồ Nhật thôi nha còn đồ của nước khác thì mình không biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,344 Bài viết

• 6,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Đó là họ buôn hàng ăn cắp ở Nhật đó bạn, có những đường dây chuyên đánh loại hàng này luôn, chủ yếu do tiếp viên xách về. Rẻ thì rẻ thật nhưng mình chẳng ham. Làm như vậy là vô tình tiếp tay cho bọn ăn cắp rồi còn gì. Cái này mình chỉ nói đồ Nhật thôi nha còn đồ của nước khác thì mình không biết.
    Bạn ơi, lần trước tớ bảo là đồ ăn cắp (đồ hàng Nhật) thế là tớ bị phản đối ầm ầm, nào là ăn cắp ở đâu ra mà lắm thế, lại bày bán được như vậy. Mình cũng chả biết giải thích thế nào.
    Khi tớ ở Nhật, cũng nghe lưu học sinh bên đó nói có chỗ bán giá rẻ hơn do là hàng ăn cắp, nhưng khi tớ bảo muốn đến đó thì mọi người đều nói không nên, họ baỏ: nếu mình đến đó, thậm chí chả mua gì, nhưng mà cảnh sát bắt được sẽ nói mình có liên quan, phiền phức lắm, tránh đi là hơn.
    Còn hàng hóa có xuất xứ châu Âu, mình thấy thuế bên này là 25%, chất lượng cao nhưng mà đắt lè lưỡi luôn, làm sao còn mang về VN bán được. Trừ khi vào mua sale thì cũng có giảm, nhưng ko phải tất cả đều giảm.
    Do vậy khi mua đồ xách tay, các mẹ hết sức cận thẩn nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Ngày trước tớ cũng được đứa bạn mua cho ít son rẻ khủng khiếp luôn, nó bảo đấy là hàng ăn cắp từ các siêu thị của Nhật ra. Bình thường 1 thỏi son là khoang 3150 yên, mà nó mua cho tớ có 700 yên mà toàn shiseido, kanebo thôi nhé. Mua về vẫn có mã hàng của siêu thị cơ mà. Tớ cũng sợ, ko biết có pải hàng giả,hàng nhái ko nên ko dám dùng, đem về quê cho...
    Còn tớ chỉ lùng hàng sale off ở các siêu thị, các trang web mua sắm online của nó thôi, rẻ mà yên tâm hơn về nguồn gốc và chất lượng

• 2,204 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dang Thi Xuan Ninh Xem bài viết
    Em hay mua hàng xách tay bên Mỹ ở 1 nhà cô đó bán tại nhà trong ngõ 21 Phan Bội Châu đối diện quán Ngon đi sâu vào

• 203 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Em hay mua hàng xách tay bên Mỹ ở 1 nhà cô đó bán tại nhà trong ngõ 21 Phan Bội Châu đối diện quán Ngon đi sâu vào
    Có thể nói rõ hơn được không mẹ nó? như là cô ấy bán những hàng gì? giá cả thế nào? địa chỉ cụ thể nữa. Thanks nhé

Em sẽ học cách yêu của cỏ.
    Kiên nhẫn nảy lên và xanh đến kiệt cùng...

• 2,204 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eternal-flame Xem bài viết
    Có thể nói rõ hơn được không mẹ nó? như là cô ấy bán những hàng gì? giá cả thế nào? địa chỉ cụ thể nữa. Thanks nhé
    cô ấy bán nhiều lắm, đủ thứ linh tinh thắt lưng, quần áo, túi xách, giầy dép tầng 1 làm giảm 50% còn tầng 2 là hàng mới nhập , chẳng biết đắt hay rẻ tớ thấy nhiều đại lý qua hỏi hàng, tớ chỉ thích mỗi giầy và nước hoa nên chỉ nhìn 2 cái đó.Tớ cũng chẳng biết số nhà cô ấy chỉ biết đến ngõ 21 phan bội châu đã có biển chỉ dẫn tớ đi sau vào trong cùng có sân rộng đỗ xe và nhà mở cửa nhiều người chọn đồ có biển dễ tìm lắm

• 765 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Ngày trước tớ cũng được đứa bạn mua cho ít son rẻ khủng khiếp luôn, nó bảo đấy là hàng ăn cắp từ các siêu thị của Nhật ra. Bình thường 1 thỏi son là khoang 3150 yên, mà nó mua cho tớ có 700 yên mà toàn shiseido, kanebo thôi nhé. Mua về vẫn có mã hàng của siêu thị cơ mà. Tớ cũng sợ, ko biết có pải hàng giả,hàng nhái ko nên ko dám dùng, đem về quê cho...
    Còn tớ chỉ lùng hàng sale off ở các siêu thị, các trang web mua sắm online của nó thôi, rẻ mà yên tâm hơn về nguồn gốc và chất lượng
    Đúng là bên Nhật có chỗ chú Khải, gần cái ga gì đó và một cô nữa tớ nhớ tên nhưng họ bán toàn hàng thấy bảo ăn trộm ở siêu thị, tớ thấy nguyên tem nhãn dán của siêu thị và cứ căn giá trên đó giảm 30 đến 50%, thấy dân tiếp viên rất hay đến đó lấy hàng nhưng công nhận ăn cắp ở đâu mà nhiều thế nhỉ