THỜI TRANG

Mua giầy hiệu Clarks hàng VNXK ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 572 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé cúc cu Xem bài viết
    VNXK Clarks chị có thể ra khu Kim Liên (Lương Định Của), hoặc 44 Lê Đại Hành. Giá khoảng 600-700k/ đôi.
    Sao mình cũng mua một đôi giày mô ca hiệu clarks ở 44 Lê Đại Hành mà có 220k nhỉ? Hay là hàng VNXK nhái :Nottalkin:. Tiện đây các mẹ thông thái cho mình hỏi luôn: gọi là mua hàng VNXK đi cho nó yên tâm nhưng mình vẫn thắc mắc, nếu là hàng VNXK xuất dư hoặc đại loại thế thì sao có giá thấp như vậy được nhỉ, mà thật ra mình thấy nhiều đôi nhìn hoặc sờ vào cũng "ngố" lắm. Giá lại rẻ nữa, làm sao để biết đâu là hàng VNXK thật, hay nhái
    Chỉnh sửa lần cuối bởi orchid1080; 03/12/2009 vào lúc 08:38 AM.

• 810 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid1080 Xem bài viết
    Sao mình cũng mua một đôi giày mô ca hiệu clarks ở 44 Lê Đại Hành mà có 220k nhỉ? Hay là hàng VNXK nhái :Nottalkin:. Tiện đây các mẹ thông thái cho mình hỏi luôn: gọi là mua hàng VNXK đi cho nó yên tâm nhưng mình vẫn thắc mắc, nếu là hàng VNXK xuất dư hoặc đại loại thế thì sao có giá thấp như vậy được nhỉ, mà thật ra mình thấy nhiều đôi nhìn hoặc sờ vào cũng "ngố" lắm. Giá lại rẻ nữa, làm sao để biết đâu là hàng VNXK thật, hay nhái
    Theo mình đoán, chỉ đoán thôi nhé:Battin ey:, những đôi bán ở đây là hàng vnxk nhái hoặc lỗi, kiểu công nhân làm xk còn dư vật liệu nên tranh thủ mẫu mã làm thêm ra để bán (có lần mình mua áo kiểu vnxk của 1 em lấy hàng trong nhà máy em í giải thích thế), còn khả năng lỗi cũng có vì đôi giày mình mua, đi đc mấy hôm thì chỗ chỉ may ở mép viền phía trên bị lỏng ra như sắp đứt, nhìn qua thì ko thấy nhưng nhìn kỹ thì thấy, đúng là rẻ nhưng cũng ko bền lắm.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 355 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn, mình mua giày Clark ở cửa hàng 195i Lý Chính Thắng. Thấy có giày cho bố cho mẹ nhưng không nhiều kiểu và size, mình chỉ mua được giày cho bé, giày cho bé thì có vẻ nhiều hơn. Đúng là giày này đi êm lắm!

• 1,933 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Theo tớ thì chả có giầy VNXK Clarks gì gì đó đâu, chỉ có Clarks hàng fake thôi. Các mẹ bán hàng cứ dùng từ VNXK cho nó sang chứ thực ra các mẹ ý bán hàng fake. Tớ chả tin có cả đám hàng ăn cắp, hàng lỗi, hàng vv...tuồn ra ngoài bán nhan nhản khắp nơi như thế.
    Chán ký cọt rồi...

• 166 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntha04 Xem bài viết
    Theo tớ thì chả có giầy VNXK Clarks gì gì đó đâu, chỉ có Clarks hàng fake thôi. Các mẹ bán hàng cứ dùng từ VNXK cho nó sang chứ thực ra các mẹ ý bán hàng fake. Tớ chả tin có cả đám hàng ăn cắp, hàng lỗi, hàng vv...tuồn ra ngoài bán nhan nhản khắp nơi như thế.

Mình cũng không tin vì mình mua 1 đôi giày Clark VNXK (người bán nói vậy) cho con mình giá 250k, nhưng nhìn khác xa giày Clark trong store. Đế giày không khác mấy vơi giày TQ. Đúng là tiền nào của nấy

• 572 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Hi hi, xin lỗi các mẹ yêu thích hàng VNXK, nhưng mình cũng cùng có ý nghĩ giống như mẹ ntha04 và mẹ nhianh. Nhưng thui, dù sao cũng yên tâm hơn hàng TQ, mà giá cũng rẻ, vứt đi cũng k tiếc lắm

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ra Viện Nghiên cứu da giầy ở Núi Trúc mà mua, ở đó cũng có nhiều giầy tốt lắm

• 6,854 Bài viết

• 12,315 Được cảm ơn

Mình nghĩ giày dép đi hợp và thoải mái cho mình hay không thôi, chứ cũng chẳng phải phụ thuộc quá vào thương hiệu, hàng lỗi hay hàng nhái.
    Đợt trước mình mua 1 đôi giày bệt da lộn Clarks trên Vincom, mình ko nhớ chính xác, nhưng đang đợt khuyến mại mà mình mua khoảng 1,8 triệu VNĐ. Về lại kỳ công ra nhà Đại lý ấy ở Hàng Dầu tậu 1 chai xi riêng cho da lộn hết 17$. Vậy mà dùng được 4-5 lần, giữ như giữ vàng ấy, bây giờ lôi ra đi mùa đông thì đế và mũ giầy đã rời hết ra. Mình còn đang chán chưa thèm mang lên đi bảo hành kìa.
    Trong khi đó, cô bạn mình chuyên mua Clarks ( ko rõ là VNXK lỗi hay nhái) ở Lý Chính Thắng- SG, trung bình 300k/ đôi, đi rà rã ra mà ko sao.
    Cạch từ nay không bao giờ mua giày kiểu ấy nữa. Cứ ra các chỗ giày VNXK như ở Núi Trúc ấy, mua đi 1 mùa thay đổi đỡ tiếc, mà ko bực mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanguyen509; 03/12/2009 vào lúc 04:55 PM.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682

• 1,933 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Đúng là các mẹ đừng quan trọng hàng hiệu hay không, quan trong mình thấy hợp đôi nào thì đi đôi đấy, thoải mái là được. Còn hiệu có xịn đến mấy mà các mẹ mang về đi 1-2 lần rồi cất tủ thì năm sau lớp keo của nó vẫn bung ra như thường. Giầy hiệu gì cũng bị thế hết chứ chả riêng Clarks đâu.
    Nhưng phải công nhận Clarks đi êm chân, rất tốt cho sức khỏe, mỗi tội dáng rõ xấu, không đa dạng. Mấy đôi của tớ đi mãi không hỏng nhưng trông bẩn thiu lem nha lem nhem:Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ntha04; 03/12/2009 vào lúc 05:14 PM.
    Chán ký cọt rồi...

• 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntha04 Xem bài viết
    Sao lại fake? Đáy giầy in chữ made in VN mà?

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4