THỜI TRANG

Mua giầy hiệu Clarks hàng VNXK ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 486 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid1080 Xem bài viết
    Sao mình cũng mua một đôi giày mô ca hiệu clarks ở 44 Lê Đại Hành mà có 220k nhỉ? Hay là hàng VNXK nhái :Nottalkin:. Tiện đây các mẹ thông thái cho mình hỏi luôn: gọi là mua hàng VNXK đi cho nó yên tâm nhưng mình vẫn thắc mắc, nếu là hàng VNXK xuất dư hoặc đại loại thế thì sao có giá thấp như vậy được nhỉ, mà thật ra mình thấy nhiều đôi nhìn hoặc sờ vào cũng "ngố" lắm. Giá lại rẻ nữa, làm sao để biết đâu là hàng VNXK thật, hay nhái
    Mình chẳng biết đâu là VNXK, đâu là hàng fake, mà cũng ko quan tâm lắm. Cứ nuột nà, chất lượng (trong con mắt của mình), xứng với số tiền mình bỏ ra thì mình mua thôi.

Cùng 1 đôi giày hở mũi, mình mua để tặng gần 400k mà cô bạn cùng cơ quan mua có 150k, xem kỹ thì mới thất chất lượng khác nhau 1 trời 1 vực.

Mình thấy giày dép mình mua chỉ cần loại trên 250k trở lên thì dù đi mưa suốt nhưng cũng chưa bao giờ bị bong đế cả. Đắt hơn tí nữa thì đi hơn 1 năm xã vẫn hỏi "Giầy mới hả em?" :Smiling:
    • 3,476 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    ở sg thì sao nhỉ? em cũng mê clarks lắm, ra parkson thì giá trên mây:RaisedEye
    SG em ra Lý Chính Thắng, chịu khó tìm và ...bới thì cũng tìm được giày xuất xịn đấy, không chỉ clarks mà các hãng khác cũng thế đáy. Nhưng hàng xuất xịn thường ít, không có size, mẫu mã cũng ko bắt mắt và thời trang, mỗi thứ chỉ có 1 đôi duy nhất và toàn size to đùng à, toàn 39-40, hiếm lắm mới tìm được size 38 nên những mẹ nào chân Tấm thì ít cơ hội mua được. Tuy nhiên, đúng là hàng xịn, đi vào thấy sướng cái chân, da thì đẹp hết í con bà Tí luôn:Laughing:. Nhìn kiểu dáng thì đơn giản nhưng đi lên + kết hợp đúng quần áo thì rất nét.

Một trong những cách để các mẹ phân biệt hàng VNXK xịn hay nhái (cả giày lẫn quần áo): hàng thật thì trên mác (rất nhiều loại mác, các chịu khó tìm) thường ghi code sản phẩm. Code này là code bên thuê gia công quy định từ khi bắt đầu có chỉ định cho VN SX, code này cũng là căn cứ để Hải quan kiểm tra hàng hóa khi xuất khẩu. Giày dép thì các mẹ chịu khó tìm ở ...chỗ nào đấy (thường là mặt trong của giày) là sẽ thấy dòng Code này, một số hãng hoặc đơn hàng còn yêy cầu dập cả ngày SX bên cạnh Code. Còn vụ Clarks xịn giá 220K thì có thể có giá ấy đấy (tớ còn mua được 1 đôi bốt thấp cổ 5th Avenue giá những 150K cơ ), nhưng mà cứ rao hàng xuất xịn mà có đủ size là tớ ứ tin đâu. Trong SG, Zen plaza có bán Clarks xịn, Made in VN cỡ khoảng 1,4 - 1,5 triệu; còn Made in Brazil thì đương nhiên là đắt hơn rồi. Nhưng mà tiền nào của nấyrooling:
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là có mẫu nào hàng lởm nhìn giống hàng xịn không? Mình cũng có một đôi mua trong một hiệu trên phố Huế rất mềm nhưng không bền lắm, mình sợ là có thể bị mua phải hàng nhái. SỐ tiền mình trả là 110$ có thể là rất ok với hàng thật nhưng nếu là hàng lởm thì tiếc lắm đây.
    • 1,432 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntha04 Xem bài viết
    Theo tớ thì chả có giầy VNXK Clarks gì gì đó đâu, chỉ có Clarks hàng fake thôi. Các mẹ bán hàng cứ dùng từ VNXK cho nó sang chứ thực ra các mẹ ý bán hàng fake. Tớ chả tin có cả đám hàng ăn cắp, hàng lỗi, hàng vv...tuồn ra ngoài bán nhan nhản khắp nơi như thế.
    Mẹ này nói chính xác, không những clarks mà đa số các giầy hiệu nước ngoài như Nike.... mang danh VNXK trên thị trường là hàng nhái làm tại VN hoặc nhái cao cấp hơn là đặt mẫu từ Trung Quốc làm nhưng ghi mác Made in Vietnam luôn :Laughing: 99% giầy VNXK dạng này đang bán trên thị trường là hàng fake, may ra thì chỉ được 1%, đó là có khi còn tính thoáng.

Clarks là hãng giầy của Anh, dùng số đo chuẩn Anh 4, 5, 6 v.v... Làm gì có chuyện dùng số đo châu á dạng 36,37,38.....

Còn nhiều chi tiết nhận dạng nữa, các mẹ cứ lên tầng 2 Vincom mà kiểm tra.
    • 1,432 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntha04 Xem bài viết
    Theo tớ thì chả có giầy VNXK Clarks gì gì đó đâu, chỉ có Clarks hàng fake thôi. Các mẹ bán hàng cứ dùng từ VNXK cho nó sang chứ thực ra các mẹ ý bán hàng fake. Tớ chả tin có cả đám hàng ăn cắp, hàng lỗi, hàng vv...tuồn ra ngoài bán nhan nhản khắp nơi như thế.
    Mẹ này nói chính xác, không những clarks mà đa số các giầy hiệu nước ngoài như Nike.... mang danh VNXK trên thị trường là hàng nhái làm tại VN hoặc nhái cao cấp hơn là đặt mẫu từ Trung Quốc làm nhưng ghi mác Made in Vietnam luôn :Laughing: 99% giầy VNXK dạng này đang bán trên thị trường là hàng fake, may ra thì chỉ được 1%, đó là có khi còn tính thoáng.

Clarks là hãng giầy của Anh, dùng số đo chuẩn Anh 4, 5, 6 v.v... Làm gì có chuyện dùng số đo châu á dạng 36,37,38.....

Còn nhiều chi tiết nhận dạng nữa, các mẹ cứ lên tầng 2 Vincom nơi bán Clarks chính hãng mà kiểm tra.
    • 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me&con09 Xem bài viết
    .

tớ thấy số đo giày là 4,5, 6...8,9 mà, làm gì có 35, 36, 37. Các mẹ xem lại mà xem. Tớ đi số 6, công nhận sướng thật, da mềm, dáng khỏe khoắn. tớ đang tìm bốt cổ thấp của clarks đây, nhưng toàn size lớn, buồn quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Oscac; 21/12/2009 vào lúc 03:27 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

toi toan mua giay clark cho 2 con gai 8tuoi o 561 ly thuong kiet,tan binh (mstrinh)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu ở HN mẹ thử đến linhshop (mình không nhớ rõ)104 hay 108 nghi tàm nhé.Ở đó mẹ có thể tìm mua clarks hoặc ECCO shop này
    hàng tốt rổ rá ok nhưng không nhiều hàng
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E chào các anh chị .
    các anh chi cho e hỏi chút.
    có anh chị nào đã mua giầy ở webgiaydep chưa ah?
    chất lương thế nào ah ( thấy quảng cáo là da thật và chế độ bảo hành rất tốt)
    e đang tính mua 1 đôi clarks ở đấy.
    mong hồi âm của anh chị.
    thank anh chị nhiều
    Cơn mưa đến vô tình làm đau chiếc lá như em đến vô tình làm buốt giá trái tim anh!:Crying::Crying:
    • 327 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Hihi, minh cung me do vnxk (cứ gọi thế các mẹ nhé) lém, cơ mà đúng là có sự khác biệt giữa đồ xịn và nhái đấy các mẹ ạ. Mình có một đoi geox xịn, đi ko bao giờ đau chân vậy mà khi mua một đôi mivn đi vào chân chảy máu luôn. Cái hay của giầy xịn là khi chân mình bị đau như vậy nhưng đi đôi geox thì ko hề chạm vào chỗ đau chút nào, hihi, lúc đấy thực sự mới thấy tiền nào của nấy các mẹ ạ. Mà mình thấy mấy hãng như geox, ecco và clarks bán ở vn giá tương đối hợp lý so với thai, sing (tại qua đấy mình nhăm nhe đi mua vói hi vọng giá rẻ hơn, hichic, cơ mà thấy same same, thậm chí còn đắt hơn nên thui). Ngoài lề một tẹo là mình yêu sếp mình quá, vì đã tặng mình đôi giày xịn, hihi.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen509 Xem bài viết
    Mình nghĩ giày dép đi hợp và thoải mái cho mình hay không thôi, chứ cũng chẳng phải phụ thuộc quá vào thương hiệu, hàng lỗi hay hàng nhái.
    Đợt trước mình mua 1 đôi giày bệt da lộn Clarks trên Vincom, mình ko nhớ chính xác, nhưng đang đợt khuyến mại mà mình mua khoảng 1,8 triệu VNĐ. Về lại kỳ công ra nhà Đại lý ấy ở Hàng Dầu tậu 1 chai xi riêng cho da lộn hết 17$. Vậy mà dùng được 4-5 lần, giữ như giữ vàng ấy, bây giờ lôi ra đi mùa đông thì đế và mũ giầy đã rời hết ra. Mình còn đang chán chưa thèm mang lên đi bảo hành kìa.
    Trong khi đó, cô bạn mình chuyên mua Clarks ( ko rõ là VNXK lỗi hay nhái) ở Lý Chính Thắng- SG, trung bình 300k/ đôi, đi rà rã ra mà ko sao.
    Cạch từ nay không bao giờ mua giày kiểu ấy nữa. Cứ ra các chỗ giày VNXK như ở Núi Trúc ấy, mua đi 1 mùa thay đổi đỡ tiếc, mà ko bực mình.
    mẹ nó ơi ở bn Núi Trúc? CÓ giày cho nam ở đây ko?tks mẹ no
    Sóng bắt đầu từ gió, gió bắt đầu từ đâu???
    Em cũng không biết nữa....khi nào ta yêu nhau!!!!!!
    • 456 Bài viết

• 1,198 Được cảm ơn

Hàng ở VN lạ nhỉ, sao giá chênh lệch nhiều quá. Tớ mua ở Mỹ, loại này khoảng từ $50-100 tùy lúc được giảm giá, giầy nam đắt hơn, cỡ nào cũng có. Mua cho U tớ một đôi thì U bảo đi sao nó cứ buốt ở trong ngón chân giữa.... (U tớ 70 tuổi rồi), còn tớ thì thích loại này, nên cũng hay chọn cho chồng tớ nữa.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baphi126 Xem bài viết
    E chào các anh chị .
    các anh chi cho e hỏi chút.
    có anh chị nào đã mua giầy ở webgiaydep chưa ah?
    chất lương thế nào ah ( thấy quảng cáo là da thật và chế độ bảo hành rất tốt)
    e đang tính mua 1 đôi clarks ở đấy.
    mong hồi âm của anh chị.
    thank anh chị nhiều
    Mình cũng đang định mua tại webgiaydep nay nhưng không biết chất lượng thế nào? Anh chị nào có mua sản phẩm ở đây rồi cho mình biết ý kiến với nhé. Tks
    • 3 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Webgiaydep theo Mình mua vài đôi và so sánh với hàng Minh qua Anh xem trong shop thì mình nhân Định đây phần Đa là hàng nối chuyền . Tức giông như quần áo , công xưởng người ta gia công , còn thừa nguyên phụ liêu người ta cắt thêm ra bán . Nó đạt chất lượng 90/100 vì cùng là nguyên phụ Liêu giông nhau , cùng nhà máy làm thêm ra thôi . Giá cũng hợp lý so với shop tại Việt Nam nhưng đắt ngang với hàng sale bên Anh .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thi1van81; 20/05/2012 vào lúc 09:57 AM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co hang sxxk & vnxk &madeinvn
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me&con09 Xem bài viết

Còn nhiều chi tiết nhận dạng nữa, các mẹ cứ lên tầng 2 Vincom mà kiểm tra.
    Bạn cứ hay đùa, giày clarks mình mua bên Mỹ (Clarksusa.com) có ghi đủ cả size Mỹ, size anh và size EU. Thậm chí còn ghi rõ cà chiều rộng như trung bình, hẹp và rộng. Clarks xịn thì đi không đau chân kể cả trong những ngày đầu tiên và không khó chịu khi đi trong mùa hè.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Hì hì, ở bên Anh hàng Clarks là để bán cho những người không cần kiểu cách, mang hàng ngày, cho học sinh đi học, ăn chắc mặc bền, không chú trọng kiểu dáng, ưu tiên chất lượng (kiểu giống như Bitis ở VN vậy. Nhưng Bitis còn xách giày chạy theo ở mãi đằng xa :Laughing
    Hi hì, bạn này nói phải, mình thấy giá giày clark cũng rẻ nữa, mình nghĩ là hàng bình dân thôi. Mình có thể mua 1 đôi giày lười clarks giá rẻ nhất 50$ nhưng 1 đôi giày lười như bally, bruno magni hay sanvator thì rẻ lắm cũng tầm 300$ (sale off rồi đấy)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đã bao giờ mua hàng Ship từ mấy web bên Mỹ về chưa?
    Mấy trang bán sale giày clark rẻ lắm ạ, mà đảm bảo là hàng thật, chứ ở Vincom hay Diamond cũng chả chắc đâu, fake đầy ra đấy.bỏ tiền ra mà mua phải hàng fake tức lắm
    em thấy ở Sài gòn hay mua bên e24h , cty ở 314/1a Điện Biên Phủ , ship hàng Mỹ về, hơi lâu chút( 1- 3 tuần ), nhưng hàng chính hãng đảm bảo.
    Chúc các me mau được giày như ý
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sheepangel; 04/12/2013 vào lúc 09:14 AM.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2