THỜI TRANG

Mua đồ tại chợ An Đông, Q5

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn vô An Đông để lấy hàng bán lẻ ở nhà. Theo ý kiến nảy giờ thì các chị khuyên đừng nên mua lẻ ở An Đông, nhưng nếu mua sỉ thì nên đúng không? Có chị nào đã từng lấy sỉ ở đó chỉ cho em với, mua sỉ có được lựa thoải mái ko? Và ấy bao nhiêu mới gọi là sỉ. Ai có thông tin gì cho em biết nhé, cám ơn các chị rất nhiều. Đt của em: 0933 153 189
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm đây nè, bạn đã tìm được chưa?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ở Kiên Giang.Em cũng đang định mở shop bán quần áo, em muốn lấy hàng xịn xịn chút như hàng Hàn Quốc, Hongkong... ở chợ An Đông có ko và cách thức lấy hàng như thế nào ạ? Em chưa từng mua lần nào nên muốn xin ý kiến của các mẹ trước,có mẹ nào biết chỉ em với, sđt em: 0916662996, em cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trucdiemtran; 12/02/2012 vào lúc 03:06 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em muốn mở shop bán quần jean, áo thun online tại nhà mà chưa biết nên lấy hàng ở đâu là hợp lý, anh chị nào biết chỗ nào giới thiệu cho em với
    sdt em là: 0120.378.4162
    • 986 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

topic này hay nè...................
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang kinh doanh shop quần áo ở miền tây, cũng được 1 thời gian rùi. nhưng cũng chưa có nguồn hàng ưng ý nữa, có vào an đông 1 lần, lấy sỉ nhưng cũng bị chém quá trời, sợ lun.. nhưng hàng an đông thấy đa dạng hơn. mún lấy hàng ở đây nhưng chưa có mối quen, cũng ngại, sợ bị chém nữa thì khổ, có mem nào có mối quen , đã từng lấy hàng rùi chỉ giúp với nha, mình cũng mún tìm 1 số hàng hàn quốc, hay quảng châu đẹp đẹp, chứ hàng chợ bình thường qua tân bình thì thoải mái hơn.. mem nào mún lấy hàng rẻ, dễ chịu thì qua tân bình nha...
    • tqg
    • 3 năm
    • 556 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

e hay mua ở an đông hay mua ở tiệm linh hiền thì phải ko nhớ nữa thấy cũng nhiều mẫu tiếp khách cũng ok hơn mấy tiệm khác có lần e mua nhân viên như jkhong6 muốn bán
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ai đã từng mua sỉ ở chợ An Đông xin cho xin vài kinh nghiệm với, em ở Miền Tây cũng đang tìm nguồn hàng nhưng vào chợ AD thấy nhiều chỗ bán quá, ko biết mua ntn nữa.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là hôm nay em cũng bon chen qua chợ An Đông định mua sỉ 1 số váy, sau khi vòng vòng hết khu chợ thì em cũng quyết định ghé 1 sạp thấy mẫu ưng ý nhất, chất liệu vải thì ko đẹp lắm, em bảo mua sỉ nên chị í đưa giá từ 100k-150k, mỗi mẫu lấy 2-3 cái là tính giá sỉ rồi ạ
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình nhớ trước đây đi An Đông cũng có mua lẻ đc mà ta.
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng đang tính vào TP lấy hàng về mở shop nhưng chưa có kinh nghiệm gì cả, nhờ các mẹ tư vấn shop quần áo trẻ em nào ở chợ AĐ bán sỉ - giá tốt - nhiệt tình (vì mình sợ lớ ngớ là ăn gạch ....). cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeNaSu; 21/11/2012 vào lúc 08:14 AM.
    THANH LÝ MÁY HÚT SỮA AVENT TỪ UK - MỚI 100% - GIÁ CHỈ 860K
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dragon_87 Xem bài viết
    Em cũng đang muốn vô An Đông để lấy hàng bán lẻ ở nhà. Theo ý kiến nảy giờ thì các chị khuyên đừng nên mua lẻ ở An Đông, nhưng nếu mua sỉ thì nên đúng không? Có chị nào đã từng lấy sỉ ở đó chỉ cho em với, mua sỉ có được lựa thoải mái ko? Và ấy bao nhiêu mới gọi là sỉ. Ai có thông tin gì cho em biết nhé, cám ơn các chị rất nhiều. Đt của em: 0933 153 189
    Em cũng buâng khuâng y như chị, có chị nào có kinh nghiệm cho e biết với e chân thành cảm ơn ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói thật đồ chợ An Đông hên xui lắm. Đa phần hàng Trung Quốc giá thì đủ kiểu, trả giá mệt mỏi lắm. Nhưng cũng có nhiều tiệm bán cũng được tuy nhiên phải quen. Mong các mẹ sáng suốt khi mua hàng.
    • 23 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bạn ơi, nếu bạn mua đồ về mặc thì nên mua tại cửa hàng quen hoặc nhờ shop quen lay cho. Chợ Sỉ ma bạn muốn lẻ với giá sỉ làm sao được. Vậy là phá giá, shop ở ngoài làm ăn thế nào nữa bạn? Đối tượng của A. Đ & A.Đ Plazza khác với chợ lẻ nên họ làm sao có thời gian để tiếp khách lẻ. nếu bạn làm chủ 1 cửa hàng trên đó bạn sẽ hiểu thôi mà.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vậy mình mua quần áo giá sĩ có phải trả giá không? mình định mở shop bán và lấy hàng sĩ ở an dong mà ko nắm rõ cho lắm...cho mình xin kinh nghiệm với....
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

up lên lấy thêm thông tin ^^
    Chuyên cung cấp sỉ và lẻ quần áo, đồ dùng trẻ em từ 0-24 tháng tuổi

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi. Bây giờ em đang tính mở 1 shop online bán quần áo nhưng boăn khoăn không biết nên mua sỉ về hay là nhận order.
    Mua sỉ thì em không có nhiều vốn, lại sợ bị tồn đọng hàng nhiều nữa nhưng được cái khách hàng chọn là mình có để gửi về ngay
    Còn nhận order, em tính ra chợ An Đông, chọn mẫu, rồi chụp hình lại, sau đó về đăng lên facebook cho mọi người xem, rồi khách hàng đặt, chuyển khoản xong, em đặt hạn order khoảng 10 chốt và ra chợ lấy hàng về ship. Nhưng em không biết chợ An Đông người ta cho chụp hình nhiều không nữa. Với cả có khi nào ra chợ lấy hàng thì hàng hết không ?
    Em đang boăn khoăn chưa biết nên chọn hình thức kinh doanh nào ToT
    Em mới 16 tuổi thôi ( Mọi người giúp em với. Em cảm ơn ^^
    • 224 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Khách mua sỉ được shop tiếp đón nhiệt tình lắm, các bạn muốn mua sỉ cứ vào mạnh dạn chọn hàng, mua sỉ thì không sợ nói thách đâu, vào mua sỉ được mời uống nước cho đỡ mệt, khi thành khách quen rồi sẽ được shop cho mua nợ ( cái này quan trọng lắm nghe ).
    An Đông 1 thì bán hàng thường, đại trà, An Đông Plaza hàng cao cấp hơn, chủ yếu để bán sỉ cho shop, khách lẻ vẫn bán, trả giá rẻ cũng không bị chửi đâu bây giờ thời đại văn mình rồi mà , không được giá thì người ta không bán thôi.
    Hàng quần áo thì mình không biết, nhưng mình biết bên hàng giày dép, mua 1 tay (5 đôi) là đã được tính giá sỉ rồi, giá sỉ thường bằng 1/2 giá bán lẻ, khi thành khách quen bạn còn có thể được chọn size ( vd giày dép thường từ size 35-39, bạn bán được 36,37,38 rồi bạn có thể chỉ lấy thêm 3 số đã bán vẫn được tính giá sỉ, hay được trộn màu vd như : 1 mẫu nhưng 2 số này màu đen, 3 số kia màu cam ...) nói chung khi đã là khách quen thì được shop chiều chuộng tận tình lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cả chợ An Đông và An Đông Plaza đều kêu giá thách trên trời không, trả 100k có khi cũng còn hố nữa. Nếu muốn mua hàng lẻ thì đến An Đông Plaza vì Chợ An Đông chỉ bán sỉ thôi, đa số các sạp trong đó thẳng thừng từ chối nếu mình nói muốn mua lẻ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mua quần áo ở An đông , nếu là đồ trẻ em thi phải mua theo dây, dây có 10 - 15 size tuỳ, còn đồ người lớn có thể tính theo cái, có chỗ 3 cái họ tính giá sỉ, có chỗ 5 cái trở lên, vấn đề là các chị em phảo mua sỉ, nếu để cho người bán biết mình mua về mặc thì có lấy 10 cái vẫn tính giá lẻ, chẳng qua là sau khi tính tiền sẽ bớt 1 tí.Các chị mà đi An đông 1 mua sỉ thì ko nên trả giá, bị ghét lắm, mua lẻ thì hên xui, có chỗ đc chỗ ko, cá nhân em nghĩ thì ko nên mua lẻ ở AD 1 đâu, AD 2 thì chịu bán lẻ hơn AD1, nhưng giá cũng trời ơi lắm, phải trả kĩ mà còn lăng nhằng nữa. Uhm, người ta cũng ko cho chụp hình đâu em ơi....
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8