THỜI TRANG

Mua đồ tại chợ An Đông, Q5

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 1,039 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm mua đồ tại chợ An Đông thì share cho em với.Em thấy quần áo ở đó có nhiều mẫu đẹp nhưng em sợ nói thách mà em lại ko biết trả giá.Em đang định mua vài món cho con em nếu chạy về chỗ quen ở chợ Bà Chiểu thì xa quá (em ở nhà chồng Quận 1). Mẹ nào mua quen ở An Đông thì giới thiệu cho em vài sạp với (bất cứ loại hàng nào vì biết đâu mai mốt lại cần đến). Em cảm ơn lắm lắm ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 267 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sena0679 Xem bài viết
    Có mẹ nào có kinh nghiệm mua đồ tại chợ An Đông thì share cho em với.Em thấy quần áo ở đó có nhiều mẫu đẹp nhưng em sợ nói thách mà em lại ko biết trả giá.Em đang định mua vài món cho con em nếu chạy về chỗ quen ở chợ Bà Chiểu thì xa quá (em ở nhà chồng Quận 1). Mẹ nào mua quen ở An Đông thì giới thiệu cho em vài sạp với (bất cứ loại hàng nào vì biết đâu mai mốt lại cần đến). Em cảm ơn lắm lắm ạ
    Đồ ở chợ an đông chủ yếu là hàng lấy sĩ,những ngày gần tết như lúc này dây bạn đi mua người ta ko bán đâu,nhất là hàng xịn thì người ta còn ko trã lời nữa.còn về giá cả thì cũng tùy,mà mình thấy đa số hàng xịn người ta chỉ bán sỉ,ko bán lẻ bạn à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,039 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_haanh Xem bài viết
    Đồ ở chợ an đông chủ yếu là hàng lấy sĩ,những ngày gần tết như lúc này dây bạn đi mua người ta ko bán đâu,nhất là hàng xịn thì người ta còn ko trã lời nữa.còn về giá cả thì cũng tùy,mà mình thấy đa số hàng xịn người ta chỉ bán sỉ,ko bán lẻ bạn à.
    Cảm ơn mẹ susu nha. Đúng như mẹ nói, hôm wa e đi chợ mà thấy oải luôn, vừa đông vừa nóng. Chắc là phải chạy về Bình Thạnh rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 610 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Lạc đề một tý, thế chợ Bà Chiểu có hàng nào không cần trả giá không? Bạn giới thiệu giúp mình với.
    Nhà mình gần chợ mà mình lại k bao giờ biết trả giá...cám ơn bạn trước nhé
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...

• 1,039 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monica Xem bài viết
    Lạc đề một tý, thế chợ Bà Chiểu có hàng nào không cần trả giá không? Bạn giới thiệu giúp mình với.
    Nhà mình gần chợ mà mình lại k bao giờ biết trả giá...cám ơn bạn trước nhé
    Thế bạn định mua hàng gì?Mỹ phẩm thì mình hay mua ở sạp của chị Mười Một, còn đồ cho bé thì mình mua sạp Hoa Teo bên hông chợ, chỗ hay bán chén dĩa, bánh kẹo í.

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_haanh Xem bài viết
    Chính xác, ở đây họ bán sỉ không à, khách lẻ họ không mặn mà đâu, hàng xịn mà không bán sỉ ghét nhỉ.

Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 762 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Mẹ muốn mua đố ở An Đong thì nên vào An Đông Plaza ấy, chổ đó cũng là hàng bên chơ nhưng đem vào để bán lẻ. Em lúc trước cũng hay mua hàng ở chổ ấy vì đồ rất đẹp mà lại nhiều kiểu nữa. Nhưng mẹ nhớ trả giá vào vì chổ ấy thách ghê lắm, mua lớ ngớ là tiêu...

• 610 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thế bạn định mua hàng gì?Mỹ phẩm thì mình hay mua ở sạp của chị Mười Một, còn đồ cho bé thì mình mua sạp Hoa Teo bên hông chợ, chỗ hay bán chén dĩa, bánh kẹo í.
    Cám ơn bạn nhiều, mình cũng chỉ định mua đồ mặc cho bé thôi mà. Cứ vô chợ hỏi sạp chị Hoa Teo bạn nhỉ?
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...

• 688 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Mình up topic này lên hỏi các mẹ đã từng đi chợ này nè...Mình muốn mua một số đồ như đồng hồ, túi xách, mỹ phẩm..., Nhưng chợ này lại mang tiêng nói thách nhiều. Vậy mẹ nào biết chổ nào bán giá fix không? Hay là phải trả giá thế nào mới ko bị ..hố. Cám ơn các mẹ nhiều

• 102 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chợ An Đông, và cả An Đông Plaza luôn chỉ tòan bán sỉ là chủ yếu thôi. Nhưng bên An Đông Plaza thì cũng có bán lẻ nữa, nhưng mà cũng ko được mặn mà lắm, nếu bạn mua vào lúc đông khách thì sẽ không có ai tiếp bạn đâu vì họ tập trung bán sỉ mà. Mình thấy không có sạp nào không nói thách cả, tuy nhiên theo mình biết bạn cứ trả giá xuống khỏan từ 100ng trở xuống là được, nếu người bán không bán, bạn trả lên thêm 20ng nữa.