THỜI TRANG

Mua đồ tại chợ An Đông, Q5

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 1,039 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm mua đồ tại chợ An Đông thì share cho em với.Em thấy quần áo ở đó có nhiều mẫu đẹp nhưng em sợ nói thách mà em lại ko biết trả giá.Em đang định mua vài món cho con em nếu chạy về chỗ quen ở chợ Bà Chiểu thì xa quá (em ở nhà chồng Quận 1). Mẹ nào mua quen ở An Đông thì giới thiệu cho em vài sạp với (bất cứ loại hàng nào vì biết đâu mai mốt lại cần đến). Em cảm ơn lắm lắm ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 267 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sena0679 Xem bài viết
    Có mẹ nào có kinh nghiệm mua đồ tại chợ An Đông thì share cho em với.Em thấy quần áo ở đó có nhiều mẫu đẹp nhưng em sợ nói thách mà em lại ko biết trả giá.Em đang định mua vài món cho con em nếu chạy về chỗ quen ở chợ Bà Chiểu thì xa quá (em ở nhà chồng Quận 1). Mẹ nào mua quen ở An Đông thì giới thiệu cho em vài sạp với (bất cứ loại hàng nào vì biết đâu mai mốt lại cần đến). Em cảm ơn lắm lắm ạ
    Đồ ở chợ an đông chủ yếu là hàng lấy sĩ,những ngày gần tết như lúc này dây bạn đi mua người ta ko bán đâu,nhất là hàng xịn thì người ta còn ko trã lời nữa.còn về giá cả thì cũng tùy,mà mình thấy đa số hàng xịn người ta chỉ bán sỉ,ko bán lẻ bạn à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,039 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_haanh Xem bài viết
    Đồ ở chợ an đông chủ yếu là hàng lấy sĩ,những ngày gần tết như lúc này dây bạn đi mua người ta ko bán đâu,nhất là hàng xịn thì người ta còn ko trã lời nữa.còn về giá cả thì cũng tùy,mà mình thấy đa số hàng xịn người ta chỉ bán sỉ,ko bán lẻ bạn à.
    Cảm ơn mẹ susu nha. Đúng như mẹ nói, hôm wa e đi chợ mà thấy oải luôn, vừa đông vừa nóng. Chắc là phải chạy về Bình Thạnh rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 610 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Lạc đề một tý, thế chợ Bà Chiểu có hàng nào không cần trả giá không? Bạn giới thiệu giúp mình với.
    Nhà mình gần chợ mà mình lại k bao giờ biết trả giá...cám ơn bạn trước nhé
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 1,039 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monica Xem bài viết
    Lạc đề một tý, thế chợ Bà Chiểu có hàng nào không cần trả giá không? Bạn giới thiệu giúp mình với.
    Nhà mình gần chợ mà mình lại k bao giờ biết trả giá...cám ơn bạn trước nhé
    Thế bạn định mua hàng gì?Mỹ phẩm thì mình hay mua ở sạp của chị Mười Một, còn đồ cho bé thì mình mua sạp Hoa Teo bên hông chợ, chỗ hay bán chén dĩa, bánh kẹo í.
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_haanh Xem bài viết
    Chính xác, ở đây họ bán sỉ không à, khách lẻ họ không mặn mà đâu, hàng xịn mà không bán sỉ ghét nhỉ.

Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Mẹ muốn mua đố ở An Đong thì nên vào An Đông Plaza ấy, chổ đó cũng là hàng bên chơ nhưng đem vào để bán lẻ. Em lúc trước cũng hay mua hàng ở chổ ấy vì đồ rất đẹp mà lại nhiều kiểu nữa. Nhưng mẹ nhớ trả giá vào vì chổ ấy thách ghê lắm, mua lớ ngớ là tiêu...
    • 610 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thế bạn định mua hàng gì?Mỹ phẩm thì mình hay mua ở sạp của chị Mười Một, còn đồ cho bé thì mình mua sạp Hoa Teo bên hông chợ, chỗ hay bán chén dĩa, bánh kẹo í.
    Cám ơn bạn nhiều, mình cũng chỉ định mua đồ mặc cho bé thôi mà. Cứ vô chợ hỏi sạp chị Hoa Teo bạn nhỉ?
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 690 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Mình up topic này lên hỏi các mẹ đã từng đi chợ này nè...Mình muốn mua một số đồ như đồng hồ, túi xách, mỹ phẩm..., Nhưng chợ này lại mang tiêng nói thách nhiều. Vậy mẹ nào biết chổ nào bán giá fix không? Hay là phải trả giá thế nào mới ko bị ..hố. Cám ơn các mẹ nhiều
    • 102 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chợ An Đông, và cả An Đông Plaza luôn chỉ tòan bán sỉ là chủ yếu thôi. Nhưng bên An Đông Plaza thì cũng có bán lẻ nữa, nhưng mà cũng ko được mặn mà lắm, nếu bạn mua vào lúc đông khách thì sẽ không có ai tiếp bạn đâu vì họ tập trung bán sỉ mà. Mình thấy không có sạp nào không nói thách cả, tuy nhiên theo mình biết bạn cứ trả giá xuống khỏan từ 100ng trở xuống là được, nếu người bán không bán, bạn trả lên thêm 20ng nữa.
    • 690 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck_bonbon Xem bài viết
    Chợ An Đông, và cả An Đông Plaza luôn chỉ tòan bán sỉ là chủ yếu thôi. Nhưng bên An Đông Plaza thì cũng có bán lẻ nữa, nhưng mà cũng ko được mặn mà lắm, nếu bạn mua vào lúc đông khách thì sẽ không có ai tiếp bạn đâu vì họ tập trung bán sỉ mà. Mình thấy không có sạp nào không nói thách cả, tuy nhiên theo mình biết bạn cứ trả giá xuống khỏan từ 100ng trở xuống là được, nếu người bán không bán, bạn trả lên thêm 20ng nữa.
    Cám ơn bạn. Không biết bạn có mua giỏ xách ở đây lần nào chưa? Có ưng ý không? Mình nghe khen ở chợ này bán giỏ đẹp mà rẻ nữa..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Ali; 11/08/2009 vào lúc 02:30 PM.
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

nhà em gần chợ An Đông nè
    ở bên chợ AD thì trên lầu bán quần áo phần lớn người ta bán sĩ k hà, ít khi chịu bán lẽ, mà nếu có bán lẻ thì giá cũng trên trời lắm, mà thái độ thì .... nói chung là tại họ k có hứng thú bán cho người mua lẻ như mình.
    còn ở dưới trệt thì khúc phía mặt trước bán vàng, mỹ phẩm, kẹp tóc , vải .... thì đương nhiên là có bán lẻ rồi, nhưng mỹ phẩm phần lớn toàn hàng China, mà em thấy bán đắt lắm, k hiểu sao có nhiều người mua xài thế nhỉ ? k sợ hại da hay sao ?
    Vải thì đẹp, nhưng em thấy giá còn cao hơn mua trên chợ Tân Định nữa, chứ k có rẻ.
    Mặt sau thì bán giày dép, vải, đồ lót, túi xách .... nhưng chủ yếu cũng hay hỏi khách là mua lẻ hay mua sĩ, sau khi nghe giá mua sĩ và lẻ, em nghĩ các mẹ sẽ k còn hứng thú mua lẻ với giá chót vót đó đâu, còn mua sĩ thì .... hihihihi.... chắc xài tới năm sau luôn. hoặc là mở shop luôn.
    còn bên plaza AD thì có bán lẻ nhiều hơn, nhưng giá cả k có rẻ đâu, thậm chí có lần em mua bộ đồ ngủ ở nhà giá còn cao hơn mua ở mấy shop trên đường N Đ C nữa.:Sad:
    • 102 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đúng vậy đó bạn, mình thấy túi xách ở AĐ Plaza nhìn cũng đẹp, cũng bắt mắt nhưng nói thách kinh người và cũng chẳng rẻ đâu. Hàng thì đa số là hàng TQ. Nói chung là rất khó mua.Mình có người quen là dân buôn bán hay đi mua hàng sĩ ở AĐ. Thật sự mình thấy nếu là mình thì mình sẽ chẳng vào đấy để mua lẻ, vì nói thách và quan trọng hơn là ko có chỗ thử (nếu mua quần áo). Nói chung, không thoải mái đủ thứ. Mà họ bán cho khách mua lẻ giá cũng bằng hoặc có khi mắc hơn ngoài Shop ấy chứ .
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

So với chợ đêm Bến Thành thì sao nhỉ ? Mình thấy chợ đêm BT bán nhiều túi lắm. Các mẹ cho ý kiến với
    • 67 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tiệm mỹ phẩm Phượng ở chợ An Đông k nói thách đâu ạ. Em hay mua hàng trên đó, tiệm này có nhiều hàng Lancome, giá cả fải chăng.
    Bo ù iu zấu:LoveStruc:
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck_bonbon Xem bài viết
    -mẹ nào giải thích cho em hiểu là trả xuống khoản từ 100 ngàn trở xuống là sao ? tức là nếu món đó 500 thì mình trả 400 hả ?
    - với lại không biết AĐ plaza có bán hàng cho PN trung niên ko ạ ? em định mua cho mẹ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn không mưốn bị nói thách quá cao thỉ vào siêu thị thời trang StarMart Quang Trung. Đảm bảo có đủ chủng loại hàng hóa cho bạn lựa thỏa thích, mà khỏi sợ trả giá nữa.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy_tm Xem bài viết
    Nếu bạn không mưốn bị nói thách quá cao thỉ vào siêu thị thời trang StarMart Quang Trung. Đảm bảo có đủ chủng loại hàng hóa cho bạn lựa thỏa thích, mà khỏi sợ trả giá nữa.
    Starmart Quang Trung ở đâu vậy bạn? Cho địa chỉ mình với
    • 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

e cũng thấy chợ AD có nhiều đồ lắm, bóp với cả thặt lưng. nhưng trả já thì cũng ko biết nên chẳng dám vào mua bao jờ :cool:
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng là link cần tìm
    có chị nào ở gần chợ AĐ ko ? cho em hỏi ở đấy có quầy nào bán áo phông in hình , hàng của HQ ko ạ ? Em gái của em nó muốn kinh doanh mặc hàng này , ý định của nó là mở 1 shop bán hàng đồng giá ở tỉnh gồm quần jean , áo pull , giày đế bệt , dép kẹp .
    Các chị ai biết thương tình chỉ dùm , chứ giờ 2 chị em mà vô đó đi tìm thì ko kịp giờ về :Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhi 1 mí; 30/12/2009 vào lúc 06:16 PM.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8