THỜI TRANG

Mua đồ công sở (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• lolem
    Cac chi oi sao hom nay em go dau khong duoc cac chi chiu kho doc nha.
    Trang Web cua chung minh noi chung toan la cac me , nen nhu cau lam dep rat lon. Khong biet la co nen de nghi Admin mo mot muc Lam dep cho cac me khong nhi. Nhung tam thoi thi minh trao doi trong topic nay nhe. Ai co dia chi mua sam thoi trang nao ung y, hay tiem may , hoac noi ban my pham... chung minh se gioi thieu cho nhau nhe. Va khi nao co khuyen mai thi chung minh se nhanh chan hon.
    Lolem mo hang nhe.
    _Ao thun Nino Max , co rat nhieu cua hang. ( Chac ai cung tung dung roi nhi ), gia rat re, lai dep va mat nua.
    _ Cua hang Caro 204 duong Vo thi Sau. Nhieu do de thuong.
    _ Cua hang Thoi trang moi,duong Hai Ba Trung.
    _Giay Hong Thanh (duong Nguyen Trai)
    _ May quan tay o Chuong (Hai Ba Trung ), hoi mac nhung dep.(Em chua may ao lan nao).
    Hihi... tu nhien lai di lam quang cao...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

-Ở Sifa (nguyễn Thị Minh Khai) cũng có nhiều đồ cho chị em ta chọn lắm đấy.
    - Thanh Nhã (Kỳ Đồng Q3)
    - Xinh (Hai Bà Trưng)
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cac me oi, moi co muc MUA GI O DAU tren dien dan nay day, cac me thong tin len do, luc nao can thi tim cho nhanh.
    • lolem
    Xin loi nhe Lolem khong de y. Vay nho Admin chuyen sang muc Mua gi o dau nhe . Tai sao hom nay tieng Viet go khi duoc khi khong the nhi ?
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chỉ dùm mình tiệm nào bán quần áo may sẵn hợp với cỡ người tốt tướng, sổ sữa của mình ops: >60kgs & <63kgs, kiểu đơn giản, dễ lựa chọn, giá cả phải chăng?
    Giúp mình với nhé, cám ơn
    Pooh & Dumbo
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi, có lẽ bạn nên vào siêu thị mới có hàng may sằn, nhiều kích cỡ mà giá cũng phải chăng.Chứ ở các tiệm bán quần áo may sẵn hiện nay hình như chỉ may cho các cô người mẫu hay sao ấy :rolleyes: , mình 48 kg mà khi thử đồ vẫn ko có size lớn, nếu có vừa thì lại dài quá .
    Trang
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Đồ may sẳn ở Tp này toàn là dành cho Kate Moss không hà, mình có biết một tiệm Ti Ni trên đường Pasteur nhưng vừa ghé vào xem kiểu thì ngay lập tức cô bán hàng nhìn Me Candy và nói " ở đây không có size chi chị đâu, chị mập lắm , không mặc mấy loại này được evil x x "

Áo thun đi chơi thì Pooh có thể mua ở AD ( Nguyễn Đình Chiểu) hay Nino (Hai bà trưng gần đối diện tiệm bánh Đức Phát). Đồ đi làm , váy thì có Thờitrang công sở (Lê Thánh tôn) , đồ ở đây có đủ cỡ nhưng kiểu dáng hơi bị già và không bền lắm đâu. Áo sơ mi ngắn tay, vừa vặn có thể đóng thùng đủ màu sắc có thể mua của Dệt may Nhà Bè ( đường Nam Kỳ Khởi Nhĩa gần Cty Đông Nam cũ). Quần tây đen , màu ôm vừa vặn đẹp và áo thun lạnh hơi màu sắc thì có Shop Xinh (Gần Nino đường Hai Bà Trưng).

Sorry mình không nhớ số địa chỉ cụ thể nhưng các cửa hiệu d0ó đều có bảnh hiệu lớn , dễ tìm lắm.
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mẹ Candy ơi, có đồng minh rồi. Hồi mình mới sinh Sóc được 8 tháng phải đi công tác thế là cuống lên đi tìm mấy đồ công sở nhưng mình thích đầm liền, sát nách để có thể khoác thêm 1 áo vest. Mình cũng tới đúng Tínị và cũng được trả lời đúng như vậy sau khi đòi thử 1-2 bộ. Cuối cùng mua được ở OXY đấy. Hàng của OXY(Hai Bà Trưng hoặc Diamond) cũng được đó. Bây giờ thì mình lại thành Kate Moss rồi nên lựa đồ thoải mái Size của chi Pooh chắc lựa ở TT công sở sẽ dễ có chỉ sợ kiểu dáng không hấp dẫn lắm thôi.

P.S. Mẹ Pooh "điệu" ghê. Lúc nào cũng thấy đi lựa đồ cho con rồi cả mẹ nữa
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Điệu gì S&N ơi , nỗi khổ đấy, ngại đi may đồ lắm, nhưng gần tết rồi, tính kiếm 1 bộ đồ vía (1 bộ thôi ops: ) đi tiệc xmas for kids bên cty ông xã, chẵng lẽ để người ta nói oshin dẫn bé Pooh đi chơi với ba bé Pooh ops: , chứ lâu rồi chẵng may đồ nào mới cả, vì quá tự hào về thân hình mình dây phoọc ông địa quá rồi :evil:
    Pooh & Dumbo
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi, bạn có thể đến Sifa ở đường Nguyễn Thị Minh Khai, gần Hai bà Trưng, sát PT2000 cũ ; ở đây cũng nhiều kiểu đầm lắm, có size 4,6,8 giống như ở Xinh (Hai Bà Trưng). nếu chật rộng gì thì họ làm tại chỗ cho mình luôn đó.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 551 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Neu di lam viec hay phong cach thoi trang cong so ban hay ghe Moc mien di ho co 3-4 size minh co the lua hoac dat ho may them size lon. Minh vua di may them quan ao vi sau khi sinh cung bi be the qua kho, neu minh lay ve ma dep thi se gioi thieu voi cac ban vi tiem nay co luon vai va lai la hang "doc" nen minh thay thich lam, se cho cac ban biet thong tin sau 2 ngay nua nhe
    Hana:Rose:
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ SG cho mình hỏi, mua quần áo công sở đẹp ở SG thì mua ở đâu giá cả phải chăng. Hồi xưa cách đây 8-9 năm mình thấy có hiệu Coco (của SG) cũng đẹp. Mình muốn mua bộ vét-juýp hoặc áo vét-quần đồng bộ cho nữ, hai lớp. thanks các mẹ.
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

cả aó sơ mi nưã, híc k có ai trả lơì à...
    • 1,033 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình chỉ mặc đồ Miro, chất liệu thô đũi hoặc cotton, thêu tay hoặc vẽ hoạ tiết trang trí, khoảng 180K đến 200K/ chiếc. Cửa hàng này nằm ở trương định khúc lý tự trọng quẹo trái. Hoặc có đồ Sanorita ở đường Trần Quốc Toản khúc Pasteur rẽ ra. Giá áo sơ mi rẻ hơn, khoảng 160K

Nếu mua đồ vest hai lớp bạn có thể tới cửa hàng gì mình lại quên tên rồi, nằm ở CMT8 khúc gần ra NGuyễn Thị Minh Khai ấy, đi từ NGuyễn Thái HỌc xuống nó nằm bên tay phải, chất liệu tafta, đẹp lắm.
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

cám ơn Ngỗng nhé. Còn ai có địa chỉ gì hay thì post lên giúp tớ nhé. tiêu chí: đẹp, giá phải chăng. tks.
    • 356 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Bạn ơi, ở đường Cao thắng có một tiệm bán đồ công sở cũng đẹp lắm, khúc gần góc CT-Nguyễn Đình Chiểu ý, mình kg nhớ địa chỉ chính xác, hình như là 60 Cao Thắng, (hay 40 nhỉ, ),quận 3, tiệm đó tên TUYẾT, bạn thử ghé xem. Ở đó bán giá cố định, nhưng lúc trả tiền bạn nhớ nói mấy em bán hàng giảm cho 10%, cứ bảo là bạn đã mua hàng ở đó rồi và "bữa nay đi quên mang theo thẻ giảm giá " :3:. Chúc bạn tìm được đồ ưng ý nhé.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sắp vào Sài Gòn chơi mấy ngày, muốn sắm sửa mấy bộ q.áo công sở như váy liền, váy bộ .. Các mẹ cho mình địa chỉ một số cwar hàng bán những đồ công sở đẹp với. Xin cảm ơn.