THỜI TRANG

Mua dây giữ vớ đùi ở đâu???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,198 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình tìm mãi trong mục lục mà không thấy ai nhắc đến loại này nên phải mở topic mới.
    Mình đi làm thường hay mặc váy nên cũng hay mang vớ da, nhưng thời tiết này nóng bức quá mà mặc vớ quần cả ngày thì nó cứ bí rì rì, nên mình thích mang vớ đùi hơn nhưng khổ nỗi đùi mình thuộc hàng "khủng long" nên vớ đùi không giữ được, nó cứ tụt xuống nên mình mất tự tin lắm. Mình xem film thấy ở nước ngoài họ có loại dây giữ vớ đùi (dây nối từ quần lót xuống vớ đùi), mình đã đi tìm mua nhưng không thấy ở đâu bán cả. Các mẹ ở đây có ai đã sử dụng qua hoặc biết chỗ bán thì chỉ giúp mình nhé. Cám ơn nhiều.
    Quay lưng, đạp lên chông gai con nhé

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 180 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ko biết bạn ở đâu nhưng ở HN thì tớ thấy ở hàng Venus, đầu Ngô Thì Nhậm và Trần Xuân Soạn có.
    • 1,198 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu đũa Xem bài viết
    Ko biết bạn ở đâu nhưng ở HN thì tớ thấy ở hàng Venus, đầu Ngô Thì Nhậm và Trần Xuân Soạn có.
    Hơ, xin lỗi, em ở SG ạ

• 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Hình như La Senza có bán. Chị qua đó xem. Em cũng thích xài vớ đùi nên hay mua loại có silicon ở trong, nó sẽ giữ lại ko bị tụt. Còn cái dây này e có mua bên nước ngoài nhưng mà chẳng bao giờ xài cả, hihi, thấy nó lùng nhùng thế nào á.
    • 1,198 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Hình như La Senza có bán. Chị qua đó xem. Em cũng thích xài vớ đùi nên hay mua loại có silicon ở trong, nó sẽ giữ lại ko bị tụt. Còn cái dây này e có mua bên nước ngoài nhưng mà chẳng bao giờ xài cả, hihi, thấy nó lùng nhùng thế nào á.
    Bạn cho mình địa chỉ chỗ đó nha. À, mà bạn biết giá cả thế nào không? Lỡ đi xem mà chát quá thì mua không nổi. Còn cái vớ đùi có silicon là sao hả bạn? Mình chưa thấy loại này bao giờ, bạn tả sơ sơ cho mình mở tầm mắt với nha. Thanks

• 1,204 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

đề tài mình cũng rất quan tâm
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • 718 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Công việc của mình bắt buộc phải mang vớ da. MÌnh thấy vớ quần bất tiện quá, vừa nóng mà vừa khó khăn khi đi toilet. Ko biết có mẹ nào xài dây giữ vớ chưa cho mình hay với.:Rose:

• 257 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ủa, tớ tưởng vớ đùi ko dây nào mà chả có silicon để còn bám vào da đùi?:Thinking:
    Ngày xưa mình cũng hay dùng, nhưng thấy tốn quá, cứ giặt tầm 3-5 lần là nó hết bám luôn. Có 2 loại dây vớ đùi, 1 loạt sẽ mắc vào underwear, cái này thì nhiều hãng có lắm, nhưng mà hình như phải mua nguyên bộ đúng ko nhỉ?
    Còn 1 loại khác gọi là garter (bạn nào hay xem film nước ngoài có đám cưới thì chắc biết cái này). Nó là sẽ đóng vai trò kiểu dây thun quấn vào ngang đùi để giữ vớ.
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

La Senza ở Saigon Center Lê Lợi hoặc Nguyễn Trãi (đối diện Mango). E nghĩ chắc cũng vài trăm thôi, ko mắc lắm đâu. Banana ở Lý Tự Trọng (gần Thủ Khoa Huân) chắc cũng có đó mà là hàng xách tay, cũng có cả đồ tạp nham nữa mà nó bán mắc. Cao cấp hơn thì ra Huit, Aubade giá vài vé. Vớ đùi có loại chỉ toàn dệt bằng sợi ko thôi, hoặc chỉ viền ren, ko có viền silicon bên trong nên rất dễ tụt. Loại có silicon viền quanh mép bên trong sẽ dính vào da để giữ ko tụt.

Cái dây mà chị hỏi gọi là garter belt. Mặc quần lót rùi mặc cái belt này vào, nó có 4 sợi dây (2 trước, 2 sau) để ghim vào vớ đùi. Mấy em celebrity của Hollywood hay mặc cái này với corset đứng ưỡn ẹo chụp hình, sexy thôi rồi. Hình đây ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyenxanh Xem bài viết
    Bạn cho mình địa chỉ chỗ đó nha. À, mà bạn biết giá cả thế nào không? Lỡ đi xem mà chát quá thì mua không nổi. Còn cái vớ đùi có silicon là sao hả bạn? Mình chưa thấy loại này bao giờ, bạn tả sơ sơ cho mình mở tầm mắt với nha. Thanks
    Hình đính kèm
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

E thì thấy cái silicon xài ok lắm chị ạ. E mua hiệu vớ j của Đức quên rùi, mịn mỏng như da ấy, có điều mang chưa tới 10 lần toàn bị xước phải bỏ trong khi cái silicon của nó vẫn còn tốt. Tiếc ơi là tiếc. Bộ garter e mua gồm G-string và garter belt, y như hình trên. Công nhận trời nóng mặc vớ đùi mát mẻ thoải mái thật :Laughing:.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zelly Xem bài viết
    Ủa, tớ tưởng vớ đùi ko dây nào mà chả có silicon để còn bám vào da đùi?:Thinking:
    Ngày xưa mình cũng hay dùng, nhưng thấy tốn quá, cứ giặt tầm 3-5 lần là nó hết bám luôn. Có 2 loại dây vớ đùi, 1 loạt sẽ mắc vào underwear, cái này thì nhiều hãng có lắm, nhưng mà hình như phải mua nguyên bộ đúng ko nhỉ?
    Còn 1 loại khác gọi là garter (bạn nào hay xem film nước ngoài có đám cưới thì chắc biết cái này). Nó là sẽ đóng vai trò kiểu dây thun quấn vào ngang đùi để giữ vớ.
    • 1,198 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Bạn ơi, thông thường mua vớ đùi có silicon ở đâu hả bạn? Giá khoảng bao nhiêu vì mình hay mua vớ ở chợ Tân Định chẳng thấy người bán giới thiệu về loại này lần nào nên cũng không biết.

• 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Ngoài chợ ít bán hàng này lắm. Chị hỏi mấy shop hàng hiệu xách tay ở Nguyễn Trãi, LTT xem. Shop Banana chắc có đó, giá khoảng 200-300k. Shop vớ da Korea trên Diamond cũng có vớ đùi nhưng ko có loại silicon.
    • 175 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

lên ngõ Gia Ngư í chị, từ Đinh liệt rẽ vào, bạt ngàn hàng bán đồ lót. rẻ lắm, chỉ mấy chục í, nhớ mặc cả nha chị
    • 430 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em không biết đã có mẹ nào thử qua chưa, nhưng em đã thử loại đai có dây kẹp tất giống mẹ nào đó post ở trên kia. Kết quả là nó tụt, hehehe.

Các mẹ cứ thử tưởng tượng là nó giống cái quần chip, có thêm 4 cái dây kẹp vào tất, cái dây đấy lúc nào cũng căng và có chiều hướng bị kéo xuống (vì tất tụt xuống mà), thế nên em nghĩ cái đấy sẽ tụt là chuyện đương nhiên. Cách khắc phục là thỉnh thoảng chịu khó kéo nó lên một tí.

Còn nếu các mẹ vẫn muốn tìm kẹp tất đùi, em thấy cái này chắc chắc sẽ không tuột. Nhưng thoát được cái quần tất mà lại tròng em corset này vào thì em… vái cả nón.
    Hình đính kèm
    Gấu yêu bố nào, yêu bố đi --> Hậu quả: (động từ Yêu của Gấu đấy, sợ chưa?)
    • 758 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Tớ cũng suốt ngày phải mặc juýp đây. Chân mình xấu, nếu không đi tất thì chẳng tự tin gì cả. Hôm vừa rồi cũng mua thử tất đùi ở Gia Ngư về đi thử. Nhưng không biết do mình mua phải hàng dởm hay tại nó không đúng size. Mình đi thử thì thấy tất đùi nó thắt vào đúng phần đùi làm đùi mình (vốn dĩ to) lại bị thêm cái ngấn thịt phèo ra. Có mẹ nào bị giống mình không? Tớ thấy không ổn tí nào nên đành quay lại tất quần. Tớ hay mua tất lố ở bên hông chợ Đồng Xuân, loại tất da mỏng mặc rất thích, giá tính ra 15k/đôi. Giặt khoảng 3,4 lần thì bỏ, tính ra cũng rẻ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy ở 161 nguyễn hữu cảnh có bán loại vớ kẹp đó các bạn.
    • 212 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maikahanoi Xem bài viết
    Tớ cũng suốt ngày phải mặc juýp đây. Chân mình xấu, nếu không đi tất thì chẳng tự tin gì cả. Hôm vừa rồi cũng mua thử tất đùi ở Gia Ngư về đi thử. Nhưng không biết do mình mua phải hàng dởm hay tại nó không đúng size. Mình đi thử thì thấy tất đùi nó thắt vào đúng phần đùi làm đùi mình (vốn dĩ to) lại bị thêm cái ngấn thịt phèo ra. Có mẹ nào bị giống mình không? Tớ thấy không ổn tí nào nên đành quay lại tất quần. Tớ hay mua tất lố ở bên hông chợ Đồng Xuân, loại tất da mỏng mặc rất thích, giá tính ra 15k/đôi. Giặt khoảng 3,4 lần thì bỏ, tính ra cũng rẻ.
    Đây đây, m cũng y chang. Đang khổ sở vói ngấn bụng do tất quần nè.
    Mà mang tất đùi toàn bị tụt thôi.
    Cho m hỏi lạc đề chút, các mẹ hay mang tất da hoặc tất đen loại gì để thật chân & đẹp vậy ạ?
    • 215 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

E thì thấy cái silicon xài ok lắm chị ạ. E mua hiệu vớ j của Đức quên rùi, mịn mỏng như da ấy, có điều mang chưa tới 10 lần toàn bị xước phải bỏ trong khi cái silicon của nó vẫn còn tốt. Tiếc ơi là tiếc. Bộ garter e mua gồm G-string và garter belt, y như hình trên. Công nhận trời nóng mặc vớ đùi mát mẻ thoải mái thật :Laughing:.
    bạn ơi bạn mua 1 bộ như thế ở đâu vậy?cho mình địa chỉ với

i'm a chicken