THỜI TRANG

Mua đầm bầu ở đâu thì đẹp và thời trang?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 467 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi các mẹ. Em có baby được 3 tháng rồi, đồ không còn mặc vừa nữa. Search trên mạng thấy nhiều hiệu thời trang bà bầu quá, không biết các mẹ có kinh nghiệm gì về vụ này thì giúp em với. Tối ngày em phải ngồi trong văn phòng, không có thời gian đi shoping nên không hiểu biết lắm, mới có bé đầu thôi.:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 349 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

chị mặc đầm maxi ấy, vừa đẹp vừa tôn dáng
    • 461 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Tớ chưa có gì cả, nhưng có lần dẫn đứa bạn đi mua đồ bầu ở phố Khâm Thiên, mua được nhiều váy đẹp và rẻ lắm, có mấy cái nhìn rất đáng yêu đấy, cũng mùa thu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hiền_hiền; 16/09/2010 vào lúc 10:12 AM.
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bạn ra phố Phạm Ngọc Thạch ý. Đoạn chỗ Đào Duy Anh rẽ ra ý. Có đến cả chục cửa hàng bán đồ bầu ở cả 2 bên phố của Phạm Ngọc Thạch của các nhãn hiệu khác nhau như Anna,Scalet, mummy,..
    • 122 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ayase Xem bài viết
    chị mặc đầm maxi ấy, vừa đẹp vừa tôn dáng
    Nàng nào mà có bầu nhỏ nhỏ ấy, thì mặc maxi mới đẹp. To rồi á, vai to, tay to mặc trông như lồng đèn trung thu di động í. Tớ thử rồi mà... nhìn choáng quá. Các mẹ cứ ra Khâm Thiên hoặc Phạm ngọc thạch và phố Thợ Nhuộm nữa là ưng ý rồi. Bầu nhỏ thì cứ loè loẹt sắc mầu vào, to to thì mình mặc sậm hơn chút là hợp lý nhìn đỡ đồ sộ. Mình cũng chuẩn bị đi sắm thêm đồ thu đông đây. Đồ bầu của mình chật hết rồi.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em hay mua váy của Honey ở Phạm Ngọc Thạch ấy, 325k/ 1 cái, váy đấy mặc đi làm, vì em bầu nhỏ, nên mua chỉ thấy hợp ở đó thôi. Còn quần thì em thấy ở BB đẹp nhất, có mấy cái quần bầu chơi lém, côn đàng hoàng, tầm gần 500k
    • 345 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình hay mua ở BB,mặc đi làm đẹp, váy bầu anna nina cũng đẹp nhưng mặc đi chơi thì hợp hơn.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hi hi các mẹ ở Hà Nội sướng thiệt, có phố bầu để tha hồ lưa chọn. Mình ở SG muốn mua đồ thì phải đi tùm lum, mỗi tiệm một nơi. Nhưng mà mình thích đồ của AnnaNina nhất, có nhiều kiểu lựa thoải mái, đi làm, hay đi chơi cũng có hết. Khoái nhất là đầm thun, mặc thoải mái mà kiểu đơn giản đi làm được.
    • 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì sanh em bé được hơn 1 năm rồi. Hồi có bầu mình chỉ mặc được đồ Anna Nina thôi. Vì mình lên ký nhiều mà chẳng ở đâu bán đồ mặc vừa cả. Mẹ meyeubil là dân văn phòng thì nên ghé Anna thử xem sao, ở đó mẫu mã nhiều, chất liệu tốt. Giá có cao nhưng tiền nào của đó mà mẹ. Có bầu rất khó chịu, mặc đồ chất liệu dỏm thì đâm ra cáu bẳn trong người không tốt cho bé đâu mẹ ạ. Mẹ cứ ghé thử Anna Nina xem sao, châm ngôn của mình: "mua hàng tốt giá cao chứ đừng mua hàng dỏm cao giá" :Battin ey: Chúc mẹ meyeubil lựa được đồ ưng ý:Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 4,856 Được cảm ơn

Mình cũng thik đầm của Anna, hàng HK kiểu nhìn dễ thương lắm, hợp xì-tai của mình
    Honey nhìn ở ngoài thì xinh mà vô thì chọn đuoc 1-2 cái ah
    Mình đang ngắm nghía mấy cái bên Vuông Tròn
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ có vẻ ưa chuộng đầm bầu Annanina nhỉ.
    E cũng được tặng 1 cái nhưng chưa mặc vừa vì mới có hơn 1 tháng thôi ạ.
    E thấy kiểu dáng của Anna cũng đẹp đó ạ. mẹ meyeubil thử tham khảo vài mẫu trong này xem: http://ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/03/3B9CE7A8/
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn nên tới anna nina đi. Bữa mình dẫn chị dâu tới mua đồ bầu, tại trụ sở của anna nina luôn nhé (cao thắng, quận 3 í). Nhiều đồ đẹp lắm, mà giả cả rất hợp lý cơ. Chị mình lựa được đầm hai dây để đi chơi nè, chị bán hàng tư vấn thêm là phối với áo khoác là có thể đi làm được. Được biết thế mạnh của anna nina là phong cách phối đồ để phù hợp với mọi khung cảnh đó (hehe... cái này là lặp lại lời của chị bán hàng). Ngoài ra còn mua thêm được áo + quần, và đầm thun doanh nhân nữa (bữa mình có xem trên tivi đó, bộ sưu tập mới của anna nina đó). Hên là tới sớm mới nhanh tay được đầm doanh nhân này đó. Mặc đi làm, đi họp là tuyệt vời. Mấy nhãn hàng khác không có được nhiều mẫu mã như ở anna nina đâu :LoveStruc:
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E nghĩ chị nên chọn những chiếc đầm bầu có chất liệu thun vì đó là chất liệu co giãn, dễ di chuyển và vận động khá thoải mái dễ chịu
    • 3,046 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetlan1712 Xem bài viết
    Bạn nên tới anna nina đi. Bữa mình dẫn chị dâu tới mua đồ bầu, tại trụ sở của anna nina luôn nhé (cao thắng, quận 3 í). Nhiều đồ đẹp lắm, mà giả cả rất hợp lý cơ. Chị mình lựa được đầm hai dây để đi chơi nè, chị bán hàng tư vấn thêm là phối với áo khoác là có thể đi làm được. Được biết thế mạnh của anna nina là phong cách phối đồ để phù hợp với mọi khung cảnh đó (hehe... cái này là lặp lại lời của chị bán hàng). Ngoài ra còn mua thêm được áo + quần, và đầm thun doanh nhân nữa (bữa mình có xem trên tivi đó, bộ sưu tập mới của anna nina đó). Hên là tới sớm mới nhanh tay được đầm doanh nhân này đó. Mặc đi làm, đi họp là tuyệt vời. Mấy nhãn hàng khác không có được nhiều mẫu mã như ở anna nina đâu :LoveStruc:

bạn có địa chỉ cụ thể ko, cho mình với, mình định tuần sau đi mua, hết đồ mặc mất rồi.
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enjoylife Xem bài viết
    bạn có địa chỉ cụ thể ko, cho mình với, mình định tuần sau đi mua, hết đồ mặc mất rồi.
    46-48 Cao Thắng - Quận 3 mẹ nó nha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enjoylife Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, bạn ở SG hay HN vậy. Để mình cho mẹ nó địa chỉ các showrooms của Anna Nina nha. Để xem coi các name card đã :Smiling:
    Ở SG thì tới: 46-48 Cao Thắng, P.5, Q.3 ; 443B Hai Bà Trưng, Q.3 ; 178 Nguyễn Trãi, Q.1 ; 375 Nguyễn Trãi Q5 ; 140A Trần Quang Diệu Q3.
    Ở HN thì tới: 48 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm ; 106B1 Phạm Ngọc Thạch, Đống Đa.
    ah, mình có nghe nói là anna nina có website rồi đó. http://annanina.vn
    Chúc bạn vui nhé.
    • 1,867 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Hôm wa mình đi ngang tiệm thấy đầm bầu Anna xinh lắm, lúc đó ước gì mình có cầu ngay để mặc.hihi.. màu sắc trang nhã dễ thương, mà khoảng bao tiền 1 bộ đầm thế nhỉ?! để mình để dành năm sau mua là vừa.hihi
    • 5,730 Bài viết

• 4,856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrytran Xem bài viết
    Hôm wa mình đi ngang tiệm thấy đầm bầu Anna xinh lắm, lúc đó ước gì mình có cầu ngay để mặc.hihi.. màu sắc trang nhã dễ thương, mà khoảng bao tiền 1 bộ đầm thế nhỉ?! để mình để dành năm sau mua là vừa.hihi
    Mấy cái mình thik thì 700K trở lên. Ít cái 500K-650K lắm mà ko đẹp
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E nghĩ cái quan trọng nhất đó là chất liệu và kiểu dáng, vừa lịch sự khi đi làm lại có thể thoải mái vận động và di chuyển, nên e vẫn chọn Anna, mỗi tội là chỉ dám mua có 2 cái thôi à.:Battin ey:
    • 1,867 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

choỳ oy, mắc thía sao?huhu..