THỜI TRANG

Mua cho chồng áo sơ mi An Phước nhưng chất lượng quá tệ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng mới đi mua quần áo cho chồng và mua hàng Việt nam chất lượng cao dùng cũng tốt. Hôm đi với cô bạn, thấy áo An phước mẫu mã cũng đẹp, mua 1 cái giá độ 400.000 đ. Tí tửng đem về tặng chồng. Sau đó mình đem giặt sơ(bằng tay). Qua mấy hôm sau đi đám cưới, đem ra ủi. Mình dở khóc dở cười, không tin vào mắt mình là giặt mới 1 nước chưa mặt lần nào mà nó bèo nhèo, xù lông, nhão nhoẹc đến như thế. Xưa giờ An phước cũng có tiếng vậy mà giờ đây sao tệ thế nhỉ. Ngồi nhìn chiếc áo mà chẳng muốn ủi, nhưng vì ax sắp đi đám cưới nên ráng ngồi ủi , xịt nước cả tiếng đồng hồ mà nó vẫn nhăn nhúm, mềm èo , thấy mà... thương cho thương hiệu An Phước. Khi ax đi đám về, mình lại càng thấy khủng khiếp nữa. Thế là mình đành chia tay với chiếc áo này luôn dù tiếc tiền lắm.

• 631 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 024744770 Xem bài viết
    Mình thỉnh thoảng mới đi mua quần áo cho chồng và mua hàng Việt nam chất lượng cao dùng cũng tốt. Hôm đi với cô bạn, thấy áo An phước mẫu mã cũng đẹp, mua 1 cái giá độ 400.000 đ. Tí tửng đem về tặng chồng. Sau đó mình đem giặt sơ(bằng tay). Qua mấy hôm sau đi đám cưới, đem ra ủi. Mình dở khóc dở cười, không tin vào mắt mình là giặt mới 1 nước chưa mặt lần nào mà nó bèo nhèo, xù lông, nhão nhoẹc đến như thế. Xưa giờ An phước cũng có tiếng vậy mà giờ đây sao tệ thế nhỉ. Ngồi nhìn chiếc áo mà chẳng muốn ủi, nhưng vì ax sắp đi đám cưới nên ráng ngồi ủi , xịt nước cả tiếng đồng hồ mà nó vẫn nhăn nhúm, mềm èo , thấy mà... thương cho thương hiệu An Phước. Khi ax đi đám về, mình lại càng thấy khủng khiếp nữa. Thế là mình đành chia tay với chiếc áo này luôn dù tiếc tiền lắm.
    Úi, mình thấy áo An Phước đẹp lắm mà ? Hay bạn mua phải áo dởm ?
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày

• D&C
    • 6 năm
    • 509 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Ox mình toàn mặc áo An Phước, giặt bằng máy giặt nhưng chưa cái nào bị như thế. Hay bạn mang áo đến nơi mua hỏi xem thế nào?

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy hàng An Phước cũng chẳng hơn gì Việt Tiến về chất lượng, mà đắt quá xá. Có hàng Pie thì còn tốt hơn. Đợt rồi mình cũng mua nhấm 1 cái áo Pie giá 800k, mà cũng nhăn quá chừng. Áo may thì đẹp, nhưng loại vải thì nhăn quá, ủi mãi không thẳng.
    Sống trong đời sống
    Cần có một tấm lòng.
    Để làm gì, em biết không?
    Để gió cuốn đi...

• 9,474 Bài viết

• 7,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo_Lười Xem bài viết
    Mình thấy hàng An Phước cũng chẳng hơn gì Việt Tiến về chất lượng, mà đắt quá xá. Có hàng Pie thì còn tốt hơn. Đợt rồi mình cũng mua nhấm 1 cái áo Pie giá 800k, mà cũng nhăn quá chừng. Áo may thì đẹp, nhưng loại vải thì nhăn quá, ủi mãi không thẳng.
    Mình thấy An Phước hơn Việt Tiến hẳn chứ, ở đây ai dùng qua AP cũng nói AP rất tốt. OX mình trước giờ chỉ thích AP với Pie thôi, cũng có vài cái hiệu khác, nhưng xã vẫn thích AP và Pie, áo, quần, cà vạt cũng AP cả.
    AP hơn VT thứ nhất là chất lượng vải, cứ nhìn là biết ngay thôi, hàng AP từ nhìn độc đáo & sang hơn VT nhiều chứ. Thêm nữa đường may rất chuẩn, nút, khuy sắc sảo... Nói chung mình đều đã mua và so sánh 2 loại rồi, không thể nói AP chắng khác gì VT cả. Pie thì lại hơn 1 cấp.

Còn 1 cái mình thích nữa là áo AP họ không mất cây kim cúc nào trong cái áo cả, xếp chuẩn, dễ lấy ra, hộp cũng đẹp, làm quà tặng nhìn trang trọng hơn VT nhiều. Hôm trước xã được ai tặng cho cái áo VT, mình ngồi tháo ra giặt thì thu được cả lô kim cúc:Silly:

Trước giờ áo AP và Pie của xã mình vẫn cho vào máy giặt vô tư, không hề sờn hay nhăn, chỉ cần lưu ý mấy cái áo trắng để không bị dây màu vào thôi, cái nào chất hơi ráp thì xịt nước vào là ủi thẳng thôi. Nói chung mua nhiều áo thì cũng phải chọn chất đa dạng một chút.

Mèo lười có lẽ mua nhầm hàng nhái rồi.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!

• 686 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Tớ cũng hay mua áo AP cho anh xã, xã nhà tớ khen chất vải lắm, mặc thích. Nhưng gần đây tớ thấy chất lượng áo có vẻ giảm, nhất là đường kim mũi chỉ bị xô nhúm.
    Gần đây áo sơmi phải đắt gấp đôi so với năm ngoái, hic, chất áo 65% cotton năm ngoái tớ mua chỉ khoảng 200k, bây h áo tương tự thế phải 500k (Nhà Bè). Mua áo 200k bây h mặc cứng quèo vì 65% là sợi tổng hợp. Đắt kinh,

• 2,592 Bài viết

• 4,074 Được cảm ơn

theo như đồ Ox mình mặc thì cũng thấy AP là hàng áo sơ mi khá nhất trong các nhãn hiệu thông dụng ở VN .Viêt Tiến thì OK nhưng không thể = AP được .Tuy nhiên áo sơ mi nam của VN đều có nhược điểm là thua xa áo của NN về chất liệu vải .cùng 1 giá tiền như nhau khoảng 500k thì vải áo của G2000 , Alan Delon , Valentino rudy hơn áo của AP hay may 10 nhiều ,thậm chí loại sơ mi giá rẻ mua khoảng 170-250ng thì cũng hơn đứt chất liệu của ta .
    Vùa rồi có việc hiếu nhà người quen OX phải mua 1 cái sơ mi đen kẻ chìm của May 10 dòng Pharaon gần 300k thế mà sau đúng 1 lần giặt tay thì phải vứt cái áo đi vì vải hệt như mẹ chủ topic tả .nhăn nhúm như rẻ rách ,sổ lông ,mất hết phom .chán thế phí cả tiền

• 1,000 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

hơ hơ, lạ thật, vì em mua áo AP cho chồng em, lão thích lắm, cả áo may 10 tầm trên 250- 300k nữa, cũng rát đẹp mà, giặt và lần nó hơi bị sổ lông tý teo, nhưng ko có đáng kể,
    em thì đau nhất là mấy lần mua áo của mấy bạn bán áo VNXK trên web. hic trông rất đẹp, giặt xong 1 lần thấy hết cả đẹp vì mặt vải dão ko đanh như lúc mới nữa, xổ lông như khăn mặt bông. Xuống mã trầm trọng, nói chung rất thất vọng!mà đắt chứ có rẻ đâu, cũng trên 200k cả. giờ em toàn mua May 10, VT và An Phước thôi.
    Chồng em còn bảo AP mặc hơn hẳn 2 áo kia

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mua áo tại cửa hàng bán quần áo An Phước, trong đó một bên có bán Pie, nằm trên đường 3/2. Tính mình cẩn thận nên mình chỉ vào đúng hãng mua thôi. Trước kia mình cũng mua cho xã 3 chiếc AP rồi, nhưng thấy chất lượng cũng tốt lắm, vậy mà lần này thật chán. Hay có lẽ do mình xui thôi.:Thinking: Cảm ơn mọi người đã trả lời lại cho mình nhé.

• 100 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình đã dùng nhiều nhãn hiệu rồi và mặc AP gần 10 năm nay, kết luận chỉ dùng AP hoặc Pie thôi, mặc đẹp, chất lượng tốt, giữ form. Hầu hết ai đã mặc rồi thì biết. Đôi lời chia sẻ

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4