THỜI TRANG

Mua áo sơ mi nam đẹp cài măng-séc ở HN!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 35.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thưa các mẹ nghiện shopping!

Mình rất thích loại áo sơmi nam tay cài măng séc, săn lùng khắp cả VN nhưng gần như bó tay vì chỉ thấy có loại này mầu trắng.

Không biết mẹ nào có địa chỉ mua hay may loại áo này không?

Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 278 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình mới được tặng 1 đôi cúc cài măng séc nhưng mà không có áo sơ mi. Cũng đang tìm.
    You are my sunshine!
    • 470 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

loại này mình cũng thấy có ở cửa hàng bán sơ mi của May 10 trên phố Tràng Tiền. Mình ko nhớ chính xác địa chỉ, nhưng cũng rất dễ tìm. nếu đi từ phía Nhà hát lớn thì cửa hàng này nằm ngay bên tay phải, gần đầu phố, gần ngay mấy cửa hàng may véc của Phú Hưng. Chị chủ cửa hàng rất dễ chịu. Bạn vào đó phải hỏi chị ấy vì chị ấy ko bày lên đâu, hình như chỉ bán cho người quen. Đó là hàng xuất khẩu thì phải. Nghe chị ấy quảng cáo thì anh Quang Minh trên chương trình thời sự VTV1 toàn đến đó mua áo tay măngset của chị ấy. Hy vọng bạn tìm được như ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienhasia Xem bài viết
    loại này mình cũng thấy có ở cửa hàng bán sơ mi của May 10 trên phố Tràng Tiền. Mình ko nhớ chính xác địa chỉ, nhưng cũng rất dễ tìm. nếu đi từ phía Nhà hát lớn thì cửa hàng này nằm ngay bên tay phải, gần đầu phố, gần ngay mấy cửa hàng may véc của Phú Hưng. Chị chủ cửa hàng rất dễ chịu. Bạn vào đó phải hỏi chị ấy vì chị ấy ko bày lên đâu, hình như chỉ bán cho người quen. Đó là hàng xuất khẩu thì phải. Nghe chị ấy quảng cáo thì anh Quang Minh trên chương trình thời sự VTV1 toàn đến đó mua áo tay măngset của chị ấy. Hy vọng bạn tìm được như ý.
    Cám ơn rất nhiều, mình sẽ đến chỗ bạn chỉ hỏi thử xem!

Ba Cua
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình biết ở Hà Nội có một cửa hàng chuyên bán loại áo bạn cần đấy, đẹp và rẻ lắm. nếu mua ở Vincom thì đắt kinh khủng, những tận hơn 1 tr nhưng nếu ra 44 Văn Cao (Liễu Giai kéo dài) thì rẻ lắm. Hình như là hàng xuất khẩu sang Mỹ, giá chỉ khoảng 400 - 450 000 thôi, mà nhiều màu đẹp tuyệt. Hôm nọ mình vừa mua cho ông xã. Ông xã mình sướng rơn đòi mua thêm vài cái nữa.
    Thế nhé, chúc bạn mua được.
    Mẹ Ánh Hồng
    • 1,331 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Hong Xem bài viết
    Chào bạn,

Mình biết ở Hà Nội có một cửa hàng chuyên bán loại áo bạn cần đấy, đẹp và rẻ lắm. nếu mua ở Vincom thì đắt kinh khủng, những tận hơn 1 tr nhưng nếu ra 44 Văn Cao (Liễu Giai kéo dài) thì rẻ lắm. Hình như là hàng xuất khẩu sang Mỹ, giá chỉ khoảng 400 - 450 000 thôi, mà nhiều màu đẹp tuyệt. Hôm nọ mình vừa mua cho ông xã. Ông xã mình sướng rơn đòi mua thêm vài cái nữa.
    Mẹ Ánh Hồng
    mẹ này chắc QC thuê cho cửa hàng Bobo chuyên hàng Tàu chứ XK cái gì ....Áo tay măng-xéc đúp thì mua giá 4-500k đi mua hàng Kosta của STCO bán đầy ra thiếu gì nó còn tặng luôn cho cả cufflinks nữa chứ
    • 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Giai nhà e cũng thích mặc áo cài măng sét, nhg mà ko mua đâu ạ. Vì mua thì tầm 500k trở lên mới có cái tạm đc ạ. Giai nhà e hay đi may, 300k/cái mà đẹp, theo ý mình luôn. May ở Đức Nhuận Hàng Dầu chị ạ, e ko nhớ điạ chỉ đâu, chỉ nhớ ngay Tượng Đài cảm tử rẽ vào ạ. Mình đến đấy chọn vải, vải nhièu, may kiểu j cũng chỉ 300k/cái. Đc cái cũng chiều khách, may chật 1 tẹo mà mình ko ưng là may lại cái khác (chứ ko phải sửa đâu nhé). Mà anh này người miền nam, may áo hơi body 1 chút, nếu ko thích thì bảo anh may rộng. Nói chung giai nhà e cũng nghe mọi ng` mách nên ra đấy may, thấy giá cũng đc mà hợp. Bác chủ topic thử ra xem sao
    e nói cảm nhận mod đừng nghĩ e PR, nãy giờ gõ mà cứ phải lọc từ sợ nghe giống qcáo
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em hỏi thế còn trong SG thì mua ở đâu các chị nhỉ :Sad:
    • 1,331 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

bạn qua Milano 88 Đồng khởi có rất nhiều áo măng-xéc kép đẹp:Smiling:
    • 275 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mẹ Ánh Hồng
    Sắp đến sinh nhật của ông xã em rùi em sẽ mua cho anh ý 1 cái áo măng-xec thật đẹp mới được. Chắc anh ý sẽ thích lắm hi hi:LoveStruc::Rose::Rose::Rose:
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mẹ Ánh Hồng
    Mình vừa ra 44 Văn Cao là cửa hàng bán vé máy bay.
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onon Xem bài viết
    Mình vừa ra 44 Văn Cao là cửa hàng bán vé máy bay.
    Ak :Sick:, sợ quá, cho địa chỉ thế thì đến chết mất thôi.

Cho em củ lạc 1 tí, em thấy các chị khen cài măng sét đẹp mà em ko biết nó như thế nào, các hcị giải thích và úp ảnh cho em tham khảo đc ko?

• 1,331 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Ak :Sick:, sợ quá, cho địa chỉ thế thì đến chết mất thôi.

Cho em củ lạc 1 tí, em thấy các chị khen cài măng sét đẹp mà em ko biết nó như thế nào, các hcị giải thích và úp ảnh cho em tham khảo đc ko?
    đó là loại áo sơmi dùng cufflinks

Chỉnh sửa lần cuối bởi thangsjc; 28/06/2009 vào lúc 08:31 PM.
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có thể đến của hàng 360đoBLOG ở 11 đường Thanh niên. Hôm trước lượn phố để chọn đồ công sở mình thấy ở đó có rất nhiều đồ đẹp cho nam và nữ. Định chọn áo sơ mi nam nhưng toàn thấy áo điệu và cài măng séc, mà dòng này lại k hợp với bạn mình nên chỉ lấy đựoc đồ nữ. Giá rổ thì chỉ khoảng 300 mà mình thấy chất cũng được
    Bạn thử ghé qua xem nhé
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ thấy chỉ có ở 496 Kim Liên Mới ý, tên cửa hàng LibertyHanoi, chuyên về VESTON và Áo MANG SEC đôi có nhiều loại KHUY cài lắm, giá lại vừa phải, nói chung ông xã tầm 25-35t mặc thì khỏi chê vì kiểu dáng trẻ. Tớ thích kiểu sơ mi pha mang sét trắng và cài khuy hình mặt đá giống ở trên
    ở đấy có nhiều mẫu lắm, các mẹ đến thử xem
    • 717 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

mua ở STCO trên Quang Trung đó bạn, hàng Hàn quốc, nhìu mẫu đẹp lắm. anh nhà e có 1 cái mặc hum đám cưới, đẹp lắm. nhưng giá hơi mắc àh 488k/1 cái, có loại 388 nữa
    • 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

không biết ở TP.HCM thì sao nhỉ? em đang vào HCM sống nên cũng không biết chỗ nào mua hết.
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thế mua áo nó có tặng mình kèm luôn cái cufflink không? hay mình mua áo xong lại mua thêm nữa? hik. áo có 400-500 mà em search ra măng sét toàn trên 1triệu. Đẹp có đẹp, mê có mê nhưng mà giá thế chết mất. Chả nhẽ áo nào cũng cài 1 kiểu phải mua mấy cái thay đổi nhưng với giá thế khéo em lại cho chồng quay về áo thường thôi.
    mà ai biết mua cufflink ở đâu đẹp mà giá rẻ cho em biết với ạ.
    em xin cảm ơn trước nhé
    • tpn
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích kiểu áo này lắm mà không biết mua ở đâu, cám ơn mấy mẹ:Smiling:
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chồng mình có mặc loại này nên mình cũng có biết mấy chỗ: của May 10 ý (trên Vimcom) thì mình thấy hay có áo màu trắng thôi. Cao cấp hơn thì mình thấy của Giovani, khoảng >2tr 1 cái, đẹp. Của valentino creation (ko nhó viết đúng tên chưa :Smiling thì có nhưng cái tay áo may xấu lắm, ngắn ngủn, ko cả đẹp bằng của May 10 ý (2 hãng này có trên vimcom, parkson). Còn một chỗ nữa, giá mềm hơn mình mua ở trên mạng của bọn somiviet (bị khoá nick rùi) mặc cũng Ok, khoảng 400, 500 1 cái. Ah, mình thấy anh cùng phòng mua của bọn GT2000 áo cũng đẹp lắm, giá cũng 5, 600 gì đó (nhg mình ko biết địa chỉ, search google vậy). Mà áo măng séc mình thấy đều là áo body (vì mặc trong vest mà).
    Còn cufflink thì mình thấy đa dạng lắm, máy chục nghìn cũng có àm tiền triệu cũng có. Như ở nhưng shop bán cà vạt, dây lưng, ví da là hay có lắm, loại rẻ rẻ ý (mà cũng đẹp ghê).
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2