THỜI TRANG

Mua áo khoác mùa đông ở Hà Nội ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Em biết chắc đã có lần đọc 1 topic tương tự ở đây rồi nhưng ko thể nào tìm lại được nữa nên e xin mạn phép mở topic mới.
    E có đứa e trai tháng sau đi du học nc ngoài nên nó muốn mua ít áo mùa đông( đặc biệt là áo khoác ấm) nhưng chả biết mua ở đâu áo trong đẹp 1 chút mà lại ấm nữa cả.
    Ai biết địa chỉ nào chỉ giùm em với nhé.
    Cảm ơn cả nhà nhiều, tặng hoa cả nhà này:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

CHị lên Tháp Hn xem nha ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Chị ơi, lên Hanoi Tower, 49 Hai Ba Trung, tầng 2 ấy. Có 1 shop bán chuyên đồ quần áo. Giá cả cũng ko quá đắt, tầm 50$ trở xuống. Áo đại hàn và size to cũng có nhiều.
    • 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Chị ơi, lên Hanoi Tower, 49 Hai Ba Trung, tầng 2 ấy. Có 1 shop bán chuyên đồ quần áo. Giá cả cũng ko quá đắt, tầm 50$ trở xuống. Áo đại hàn và size to cũng có nhiều.
    Cảm ơn nhiều nha. Mình sẽ bảo thằng e qua đó xem có mua đc cai nao ko. Có ai biết cho nào nữa thì chỉ cho mình với nha:Clown:
    • 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Bạn ơi, mua ở nhà chỉ là để phòng xa sang bên đó trời lạnh chưa kịp đi mua đồ thôi. Chứ bên đó mùa sale áo ấm nhiều, đẹp, giá cũng phải chăng. Mang đồ ở nhà đi có khi sang đó thấy không hợp (nhất là thanh niên quan trọng hình thức) là không mặc đâu. Ngày trước mình có mua ở chợ Hàng Da, đồ cũ thôi nhưng chất đẹp, ấm và tốt lắm, bây giờ về nước vẫn cầm theo để mặc. Đừng mua nhiều, vừa mất công cầm đi mà chưa chắc đã mặc đến.
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy cậu em sẽ đi nước nào? Mỗi nơi sẽ có một phong cách riêng đó nghe.

LD
    • 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ulovme Xem bài viết
    Vậy cậu em sẽ đi nước nào? Mỗi nơi sẽ có một phong cách riêng đó nghe.

LD
    E mình đi sang phần lan bạn à.
    Nó cũng không định mua nhiều đồ sang đấy đâu nhưng mà cũng phải có 1 ít dự phòng vì vùng nó ở có vẻ như hẻo lánh lắm, ko ở thủ đô đâu.
    Mình đang ở bên Đức còn định gửi từ Đức cả máy tính với mấy đò dùng cần thiết cho nó trong thời gian đầu cơ đấy. Hơn nữa nó là con trai nữa nên sợ chưa biết đi mua sắm trong mấy tháng đầu
    • 309 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng định đi Anh, hồi trc em lập 1 topic giống hệt chị và được các chị ấy trả lời khá nhiều. Bên Phần Lan em ko biết thế nào, nhưng em nghĩ là cũng ko đến nỗi đắt đỏ hay hiếm đâu chị ạ. Bạn em đi Phần Lan rồi nên nói thế. Chỉ sợ em trai chị ngại đi mua đồ thôi. . Chị có thể ra tháp Hà Nội mua áo. Mẹ em nói quan trọng nhất để giữ ấm là khăn và tất, cần giữ ấm cổ và chân nhất mà. Chị có thể nói với mẹ chị đi mua len đan cho em chị, như mẹ em đan cho em đống khăn, hihi. Mùa này len vẫn rất sẵn.
    Chúc chị sớm tìm được cách giải quyết tốt nhất cho em trai chị nhé.
    Topic của em hồi trc hỏi về chỗ mua áo ấm đây ạ:
    Em hỏi về địa chỉ mua áo ấm mùa đông trong tháng 4-5 này vì em sắp đi du học, hic
    • 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicegirl87 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng định đi Anh, hồi trc em lập 1 topic giống hệt chị và được các chị ấy trả lời khá nhiều. Bên Phần Lan em ko biết thế nào, nhưng em nghĩ là cũng ko đến nỗi đắt đỏ hay hiếm đâu chị ạ. Bạn em đi Phần Lan rồi nên nói thế. Chỉ sợ em trai chị ngại đi mua đồ thôi. . Chị có thể ra tháp Hà Nội mua áo. Mẹ em nói quan trọng nhất để giữ ấm là khăn và tất, cần giữ ấm cổ và chân nhất mà. Chị có thể nói với mẹ chị đi mua len đan cho em chị, như mẹ em đan cho em đống khăn, hihi. Mùa này len vẫn rất sẵn.
    Chúc chị sớm tìm được cách giải quyết tốt nhất cho em trai chị nhé.
    Topic của em hồi trc hỏi về chỗ mua áo ấm đây ạ:
    Em hỏi về địa chỉ mua áo ấm mùa đông trong tháng 4-5 này vì em sắp đi du học, hic
    Cảm ơn e nhiều nhé, hồi trc chị cũng nhìn thấy topic của e rồi nhưng hôm qua ko tài nào tìm lại đc nên mới lập topic mới. mà e sn 87 à, thế thì bố mẹ cũng đỡ phải lo nhiều, e chị sn 91 nên cái gì mẹ cũng lo lắng hihi.
    Chị cũng ở Đức mấy năm rồi nên cũng nghĩ là ko cần nhiều quần áo ấm lắm đâu vì mùa đông ở đây cũng chỉ có 1 vài ngày "cực lạnh" thôi nhưng mà sợ ng ở Vn mới sang chưa chịu lạnh tốt với cả ở nhà cứ hay lo ý mà. Chắc chỉ tìm mua 1 cái áo thật ấm để thời gian đầu nhỡ lạnh còn có cái mặc thôi. Với cả con trai chúng nó ko chịu khó lượn shopping như mình đâu:Laughing:. Chị sẽ nói ở nhà qua HN tower xem có tìm đc cái nào ko:rolleyes:, đây là e chồng tương lai ý mà:LoveStruc::LoveStruc:
    • 309 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hi, dạ vâng. Để yên tâm thì chị cứ bảo em ý mua 1 cái áo thật ấm thôi, và mang nhiều tất, khăn. Em sn 87 nhưng bố mẹ em vẫn phải lo nhiều lắm ạ, lần đầu xa nhà đến thế mà.
    • 208 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thanh niên 18 tuổi như em cậu thì theo tớ chỉ nên mang tối đa 2 cái khoác lạnh: 1 cái đại hàn kiểu lông vũ phồng phềnh lên ý, vừa nhẹ vừa ấm vừa tránh mưa tránh gió được; và 1 cái bớt ấm hơn tuỳ theo style em ý: có thể là da lộn lót lông bên trong hoặc bò lót lông hay nhung độn bông.. đại loại thế. Còn lại thiếu bao nhiêu gửi sang sau.
    Các kiểu đấy tớ cũng thấy trong Hanoi Tower, hoặc các hàng VNXK nhưng ko biết giờ này họ có bỏ hàng đông ra cho không?
    • 222 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chị thử ra hàng VNXK ý chị
    giá cả ok mà lại ấm nữa
    đồ VNXK hình như ở chỗ lý thường kiệt la rẻ đấy ạ
    nhưng tầm này chắc chưa ra hàng đông
    • 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

thanks mọi ng nha, túm lại là chỉ có HN tower thui nhỉ. :Thinking:
    • 1,023 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Widder Xem bài viết
    E mình đi sang phần lan bạn à.
    Nó cũng không định mua nhiều đồ sang đấy đâu nhưng mà cũng phải có 1 ít dự phòng vì vùng nó ở có vẻ như hẻo lánh lắm, ko ở thủ đô đâu.
    Mình đang ở bên Đức còn định gửi từ Đức cả máy tính với mấy đò dùng cần thiết cho nó trong thời gian đầu cơ đấy. Hơn nữa nó là con trai nữa nên sợ chưa biết đi mua sắm trong mấy tháng đầu
    chị ơi, thế ở Đức có cần ko ạ? Em gái em cũng 10 ngày nữa qua đức, ko biết cần mang những gì nữa. Nó ở Hannover, em thậm chí còn chưa mua laptop cho nó cơ, bảo thôi, sang đó mua rẻ hơn và tốt hơn (đung ko chị). Bên đó aó rét có sale và giá rẻ ko chị ?
    • 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kane&Abel Xem bài viết
    chị ơi, thế ở Đức có cần ko ạ? Em gái em cũng 10 ngày nữa qua đức, ko biết cần mang những gì nữa. Nó ở Hannover, em thậm chí còn chưa mua laptop cho nó cơ, bảo thôi, sang đó mua rẻ hơn và tốt hơn (đung ko chị). Bên đó aó rét có sale và giá rẻ ko chị ?
    Bây h mùa đông bên này cũng ko lạnh lắm đâu e à, chỉ có mùa đông năm vừa rồi là có 1 tuần liền toàn -15 đến -21 độ e à, dã man con ngan luôn hihi.
    Nhưng nói chung cứ nên mang theo 1 cái áo thật ấm để nhỡ có lạnh ,à chưa kịp mua e à. Tầm này đang sale nhiều nhiều lắm, chị phải cai đi shopping ko thì thủng ví đấy hihi. nhưng mà đợt sale tiếp theo thì khoang cuối tháng 11, giữa tháng 12 cơ nên tótt nhất cứ có 1 cái áo so cua e à. Đừng có mua nhiều ở nhà, bây h đó bên này sale thì rẻ chằng kém ở nhà đâu mà chất lượng tốt. Đồ nữ sale nhiều hơn và rẻ hơn đồ nam e nhé. Giá cả thì vô biên, lúc sale chỉ cần 20€ là e mua đc cái áo ấm rùi nhưng mà ko phải hàng hiệu đâu nhé.
    Hannover cũng là thành phố lớn e à, cho nên tha hồ ma mua sắm đi.
    Cần hỏi gì chị sẽ giúp( nếu có thể).