THỜI TRANG

Mua áo choàng ấm và dài ở đâu? (Hà nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đợt rét lạnh vừa rồi làm em chợt nhận ra là không có cái áo dạ nào thật ấm để đi đường mặc được cả.

Em lượn qua lượn lại mấy phố nhớn để ngắm nghía, nhưng không tìm được cái nào ưng ý cả, thường là vì quá to hoặc đen thui tối quá.

Các mẹ Hà nội chỉ giúp em địa chỉ mua áo dạ (có nhiều để chọn thì tốt) nhé. Em thích áo dài đến đầu gối, có chiết eo va màu sáng, có thể mặc váy bên trong được. Giúp em với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn thử lượn qua Thợ Nhưộm xem sao. Cũng nhiều hàng áo dạ dài lắm đấy. Chủ yếu là hàng TQ. Giá cả thì xê dịch từ 200-400K tuỳ người mặc cả.
    Huệ (HN)
    ---------
    • 2,292 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Ở Thaicom trên phố Huế có bán nhiều áo dạ lắm hiện nay đang sale-off một chút đấy, đây không biết là hàng Việt Nam theo hãng hay có cả hàng Tàu. Còn mình thấy mọi người bảo hàng second-hand trên Hoàng Hoa Thám rẻ hơn bên Kim Liên đấy.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Ra Yumi ma xem ban ạ. Đẹp lắm, có các màu sáng dễ thương lắm.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình thấy loại này năm nay cũng nhiều người tìm mà ko có vì nó là mốt của 1-2 năm trước. Năm nay chỉ có loại đến lưng đùi hoặc trên đầu gối. Loại dài này tìm khắp mà ko có??!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

To Mẹ Bi bầu: Làm ơn chỉ giúp mình địa chỉ chính xác của Thaicom trên phố Huế và cửa hàng ở HH Thám nữa vì cô em mình đang muốn mua (không biết Tết này còn rét nữa không nhỉ). Thanks!
    • 2,292 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Đồ Thaicom, Việtthy cũng có bán đấy, cửa hàng sửa đồ Thaicom nếu có yêu cầu là 2 Thi Sách, cửa hàng chính là bên tay phải gần hoặc qua chợ Hôm, mình không nhớ rõ.
    Còn mình hay đi trên đường Hoàng Hoa Thám, thấy nói thế nhưng chưa ghé vào lần nào vì luôn bận, đoạn cuối Hoàng Hoa Thám gần dốc xuống sân vận động Quần Ngựa, bên tay phải nếu đi từ đầu phố (bên chẵn), hoặc ở đầu Hoàng Hoa Thám (gần dốc Ngọc Hà) cũng có nhiều hàng.
    • 885 Bài viết

• 3,225 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Dạo này trời lạnh quá, cho nên mình muốn hỏi các mẹ xem áo khoác, không phải áo bu dông đâu, mà là áo choàng, kiểu đến đầu gối ấy, thì mua ở đâu nhỉ? Đảm bảo được tiêu chí đẹp mà giá cả phải chăng thôi.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    À, cho mình hỏi thêm một việc nữa là mua quần bò ở đâu, các mẹ có biết không?
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm
    Các mẹ ơi,
    Dạo này trời lạnh quá, cho nên mình muốn hỏi các mẹ xem áo khoác, không phải áo bu dông đâu, mà là áo choàng, kiểu đến đầu gối ấy, thì mua ở đâu nhỉ? Đảm bảo được tiêu chí đẹp mà giá cả phải chăng thôi.
    Nắm Cơm dạo này đầu tư mạnh quá, hết nội y đến ngoại y :4:. Chị vào Tháp HN xem, ở đó có 1 cửa hàng đồ xuất khẩu đấy. Quần bò thì vào các link khác refer xem, em thấy các mẹ nói nhìu lắm
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

áo khoác thì lên Hàng Cân còn quần bò thì ở hàng ngang hình như là 46 hay 64 thì phải chuyên quần bò từ lâu lắm rồi có nhiều loại để bạn chọn.
    • 885 Bài viết

• 3,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Nắm Cơm dạo này đầu tư mạnh quá, hết nội y đến ngoại y :4:. Chị vào Tháp HN xem, ở đó có 1 cửa hàng đồ xuất khẩu đấy. Quần bò thì vào các link khác refer xem, em thấy các mẹ nói nhìu lắm
    Hihi, mequangcoi bắt vía tớ quá. Chả là nội y thì tớ đã trình bày với cả làng rồi, cả nhà chắc cũng biết được tình trạng rách rưới của tớ rồi. :4:
    Còn ngoại y thì mấy hôm nay đến cơ quan người run như cầy sấy vì lạnh quá. Mà tớ chỉ có váy thôi, cấm có một cái quần nào cho ra hồn. Khốn khổ quá.
    Mà mẹ nó ơi, tháp HN thì chắc là đắt lòi mắt ra nhỉ?
    • 885 Bài viết

• 3,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iti
    áo khoác thì lên Hàng Cân còn quần bò thì ở hàng ngang hình như là 46 hay 64 thì phải chuyên quần bò từ lâu lắm rồi có nhiều loại để bạn chọn.
    iti ơi,
    Tớ sợ lên mấy cái "hàng" đấy lắm. Vì lâu rồi chẳng biết mua sắm là gì nên nó hét bao nhiêu mình cũng không biết đường mà trả giá nữa. Vừa mua vừa run thì kinh lắm. Rồi nhỡ mình trả giá không vừa ý nó, nó lại xua mình đi như xua gà thì chết.
    Mẹ nó có biết chỗ nào nói đúng giá thì bảo tớ với.
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

tháp HN thì chắc là đắt lòi mắt ra nhỉ?
    với nhà Nắm Cơm này, ừ đúng rồi lên đó đắt khủng khiếp luôn.
    Cho tớ ké với cậu nhé, em cũng muốn biết mua áo choàng ở đâu rẻ và đẹp
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hihi, mequangcoi bắt vía tớ quá. Chả là nội y thì tớ đã trình bày với cả làng rồi, cả nhà chắc cũng biết được tình trạng rách rưới của tớ rồi. :4:
    Còn ngoại y thì mấy hôm nay đến cơ quan người run như cầy sấy vì lạnh quá. Mà tớ chỉ có váy thôi, cấm có một cái quần nào cho ra hồn. Khốn khổ quá.
    Mà mẹ nó ơi, tháp HN thì chắc là đắt lòi mắt ra nhỉ?
    Vừa vừa thôi, nhìu loại lắm, từ 200-400k, dày và ấm (CH Tolia- tiếng Nga). Cơ quan em có bé vừa mua 1 cái áo lông chim ở đấy (em trêu nó thế này thì phải mấy trăm thằng nhỉ!!)
    • 840 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Các mẹ đã thử hàng made in VN chưa? CH đói diẹn KS Melia đó, mẹ Nắm Cơm thử qua đó coi xem sao.
    • 2,205 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong
    Cho mình ké vào topic này với, mình đang tìm áo khoác mỏng 2 lớp để trời hơi lạnh một tí thì mặc vào, nhưng mà không bo gấu nhé, lớp ngoài kiểu như nilon để hơi mưa tí cũng không sao, lại thêm cửa hàng đúng giá chút, mình cũng không biết mặc cả mà. Ai biết chỉ giùm nhé.
    Các cửa hàng made in Vietnam (không mặc cả) hoặc M2 (đối diện Melia), có bớt chút chút
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Vừa vừa thôi, nhìu loại lắm, từ 200-400k, dày và ấm (CH Tolia- tiếng Nga). Cơ quan em có bé vừa mua 1 cái áo lông chim ở đấy (em trêu nó thế này thì phải mấy trăm thằng nhỉ!!)
    đúng vậy cũng ko đến nỗi lòi mắt đâu :3:. Áo Lông vũ chứ mẹ quang còi cứ chim chim gì bất lịch sự . Hàng xuất khẩu cạnh siêu thị ý. Hàng đó đông và hơi khó chọn......... chọn dc cái ưng ý thì khoái lắm mua liền à hi hi hì
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

quần bò mua ở hàng ngang thì không sợ mặc cả đâu họ chỉ nói đát hơn độ 10-20 nghìn thôi con mua ở hàng cân thì cũng hơi đáng ngại đấy vì mình hay đi mua quần áo với em gái mình nó mua đồ ở trên đấy toàn mặc cả một nửa hoặc một phần ba thôi mà giá tiền thì khoảng thế thật trên đấy họ hay quát giá cao nhưng hàng của họ cũng tốt đấy
    P/S:Nhà mẹ nắm cơm ở đâu đấy
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây khoản 1 tuần mình có qua cửa hàng của Công ty may Chiến Thắng ngay ở bên cạnh Tổng Công ty Dệt may (hình như là số 25 Bà Triệu thì phải). Ở đó của hàng đó có áo choàng dạ màu đen. Có hai loại: dài qua đầu gối (400N) và dài đến bắp chân (450N). Mình rất thích chiếc áo dài nhưng nghĩ lại thấy bất tiện quá lại thôi. Nếu mẹ nào có nhu cầu mua áo dạ dài thì thử đến dấy xem. Mình thấy chất tốt dáng đẹp, và giá cả cũng phải chăng. Bà chị dâu mình làm trong VINATEX giới thiệu, ở trong phòng chị ấy nhiều người mua lắm. Hôm mình vào cũng vẫn còn một số chiếc. Các mẹt hử qua xem nhé!
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chị ơi, qua 21 Hoà Mã đi, hôm trước em thấy có bày mẫu 2 chiếc dạ đen nữ si ze trung bình và lớn, rất điệu, hình như không mắc lắm đâu. hàng made in vn đấy.
    Nếu bác không kiểu cách lắm thì có thể dùng hàng sida, trên Hàng Bồ có hai chỗ bán, áo choàng si da mới đến 85 - 90% mà chỉ 150 - 250K/c thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3