THỜI TRANG

mẹ k nên mặc áo dài nhung đen trong ngày cưới của con???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

các chị ơi, mẹ e đi may 1 cái áo dài 1,3M, nền nhung đen, thêu hoa màu vàng xanh, có pha kính tông màu vàng xanh ở 2 cổ tay, và phần dưới tà, quần vàng. mẹ e may để mặc hôm đám cưới e ạ,nhưng về lại có người bảo đám cưới k mặc màu đó. thế là tnào hả các chị? chẳng nhẽ k mặc nữa, phí quá, vừa đẹp mà lại phí tiền. hic hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebobe Xem bài viết
    các chị ơi, mẹ e đi may 1 cái áo dài 1,3M, nền nhung đen, thêu hoa màu vàng xanh, có pha kính tông màu vàng xanh ở 2 cổ tay, và phần dưới tà, quần vàng. mẹ e may để mặc hôm đám cưới e ạ,nhưng về lại có người bảo đám cưới k mặc màu đó. thế là tnào hả các chị? chẳng nhẽ k mặc nữa, phí quá, vừa đẹp mà lại phí tiền. hic hic
    quan trọng là có hợp với mẹ bạn k, có đẹp k là được.
    kiêng hay k cũng tuỳ người. nhà bạn k kiêng thì cũng chả sao.
    trong Nam mọi người làm sui (ý là trong đám cưới con) mà hơi lớn tuổi toàn mặc nhung, màu tối hay màu đen gì cũng có.
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Theo mình thì không vấn đề gì cả. Nhiều mẹ mặc áo dài nhung đen trông rất đẹp và sang nữa. Bạn có hỏi người ta vì sao kiêng không?? Nếu vì màu sắc thì vô lí quá, màu đen cũng là màu của sự sang trọng mà với lại các chú rể và đàn ông đến dự tiệc cưới hầu như đều chọn vest màu đen hoặc tối màu mà. Miễn sao mẹ bạn và bạn thấy đẹp và hài lòng là được rồi!
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mẹ e mặc đẹp lắm chị ạ, người gọn hơn, mà trẻ nữa, vì nó pha kính nữa, lại hoa màu vàng xanh nên rất sáng (nếu k muốn nói là lòe loẹt). thế thì k sao đâu các chị nhỉ? nhà e k kiêng, nhưng có người họ nói thế nên đang lăn tăn ạ?
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

có chị nào có kinh nghiệm về vụ này nữa k ạ? cho em xin ý kiến với.
    • 580 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Tớ tháng 3 tới này cưới, mẹ tớ cũng đã may 2 cái áo dài rồi. 1 cái là nhung đen đính kim hạt, kim tuyến màu xanh, mặc cùng với quần màu xanh. 1 cái là tơ tằm nền đen, các bông hoa hồng, vàng đan xen, mặc cùng với quần màu hồng. Cả 2 cái đều mỗi cái 2 triệu. Tớ thấy mẹ chồng mẹ vợ mặc như vậy rất sang và trẻ. Bởi thực ra các mẹ lớn tuổi, người hơi mập, nên mặc nhung thì dấu dáng. Mà nhung đen còn đẹp, chứ nhung các màu khác nhìn quê lắm.

Tớ có nhiều thời gian để đưa mẹ tớ đi lựa chọn đến hàng chục hàng áo dài, cả những hiệu nổi tiếng lẫn hiệu hơi hơi nổi. Cứ bước chân vào, nói là may áo dài để mặc trong ngày cưới của con, hiệu nào cũng tư vấn và mang hàng loạt vải nhung ra.

Tớ nghĩ là nếu kiêng thì chắc là các tiệm họ chẳng nhập về để bán cho ai đâu. Nên cứ yên tâm để mẹ mặc nhé. Quan trọng nhất là đẹp, còn nhung đen, tớ thấy ko sao hết
    • 2,938 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Nhà mình 3 chị em mama đều mặc nhung hết. Rước dâu thì áo dài nhung đen có pha vải nữa, tiệc thì váy nhung đen :Battin ey:. Kg sao đâu bạn ah.Người lớn tuổi dáng kg còn đẹp nữa nên mặc màu tối tự tin hơn, mặc nhung nhìn lại sang nữa. Mặc quần áo mà mình tự tin là đẹp rồi :Battin ey:

• 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Nhà bạn ko kiêng màu đen thì chả sao đâu. Mình đi ăn cưới 5 đám thì đến 4 đám các bà mẹ cô dâu chú rẻ đều chơi nhung đen + quần màu (đỏ/vàng/xanh..) (HN nhé)

Cá nhân mình thấy các cụ mặc áo dài nhung đen trông rất sang trọng và đỡ béo. Nhất là ăn tiệc cưới buổi tối thì rất đẹp, rất nổi và lịch sự.
    • 375 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ mình cũng mặc áo dài nhung đen may cách điệu, có vài đoá sen hồng ở ngực áo, một vài lá sen xanh ở gấu áo trong đám cưới em trai mình... trông cực sang trọng, quí phái. Nếu mẹ nào hơi béo một chút mặc trông càng đẹp, gọn.
    • 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Mình tưởng là đen toàn bộ thì không nên vì lên hình tối thui (chứ không vì kiêng cữ gì cả). Nếu như bạn tả là có hoa văn xanh vàng, voan kính thì ok rồi. Cứ tiền hành đi.
    • 419 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Littino Xem bài viết
    Mình tưởng là đen toàn bộ thì không nên vì lên hình tối thui (chứ không vì kiêng cữ gì cả). Nếu như bạn tả là có hoa văn xanh vàng, voan kính thì ok rồi. Cứ tiền hành đi.

Mẹ này nói đúng đó. Bạn nên cổ vũ ủng hộ tinh thần để mẹ bạn tự tin mặc bộ áo dài này nhé.
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thêm một phiếu nữa cho mẹ bạn yên tâm mặc đây, mẹ tớ người hơi béo hồi cưới tớ cũng mặc nhung đen pha hoa đỏ và vàng. Mà tớ chẳng thấy ai nói phải kiêng cả, các bác tớ cũng toàn mặc nhung đen mỗi tội hoa văn khác nhau thôi.
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Các bà mặc áo dài nhung đen, vấn tóc cao lên rồi oánh son phấn nhẹ nhàng trông cực kỳ sang trọng, chả có gì phải kiêng cả bạn ạ:Smiling: Sau này cưới con trai mình cũng mặc thế
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hồi đó đám cưới vc mình má chồng cũng mặc áo dài nhung đên kết hạt, bạn nói mẹ bạn cứ yên tâm đi chắc là ko sao rồi
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mọi người ai cũng ủng hộ cả, bạn cứ yên tâm đi nhé!! Mặc đồ mình thích thấy tự tin hơn nhiều
    • 631 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mẹ chồng tớ đều mặc cả 3 lần ba cái áo nhung đen. Có phải đen kìn kịt đâu mà sợ, Nó có hoa văn nổi lên cơ mà. Yên tâm đi bạn
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

e cám ơn các chị nhiều vô cùng, e đã đviên mẹ e rồi ạ, mấy tuần nữa e vào SG ctác sẽ tăm tia thêm vài bộ áo dài nữa, hí hí
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

thế mà có người bảo cái hoa văn màu vàng là k nên? lắm chn quá các chị nhở?