THỜI TRANG

May đồ veston và mua giày nam nơi đâu ở Sài Gòn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 57.6K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Xã ông nhà mình chỉ thích mặc quần jeans, áo thun hoặc áo sơ mi, đi giày thể thao ở mọi lúc mọi nơi. Tham dự hội nghị quan trọng, tiệc tùng gì gì cũng vậy. Mình góp ý hoài cho đến hôm nay mới chịu. Mà vì trước giờ không chịu mặc nên mình đi đâu có thấy veston nam hoặc giày nam cũng không dể ý. Giờ phải vọt đi thực hiện ngay kẻo lại đổi ý.

Các mẹ, ai đã có kinh nghiệm may đồ veston và mua giày tây cho nam ở đâu đẹp chia sẻ cho mình với.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 375 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

các chị giúp em , em muốn may đồ vết cho anh trai em ở nuóc ngòai bút chỉ có bộ đồ mãu ờ day thôi , các chị nào biét tiệm may nào may đẹp và giá cả vùa phải kg? số luọng hoi nhièu nên em muốn biét nhièu tiệm may , em cám ơn các chị nhièu. em càn gáp lắm
    • 179 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

CỨ đến tiệm Đức Tân (Bố Già) ở Trần Quang Khải mà may bạn ạ! Tiệm có tiếng mấy chục năm rồi, cơ quan mình toàn may ở đó, căn bản là mình thấy giá cũng được (hình như không lầm là 200K một bộ vest nữ (không lót), quần tây 70K, đồ vest nam thì 470K một bộ), nếu chọn vải ở đó luôn cũng ok lắm. Địa chỉ là 152C Trần Quang Khải, Tân định (8438560). Mấy lần mình may thì độ 10 ngày là có đồ thôi, nhưng mùa này nhà may hơi đông vì Việt kiều về may nhiều lắm, bạn cứ gọi điện đến thử xem sao. Hôm mình tới thấy ca sĩ Đức Huy may ở đó tới mấy bộ một lúc đấy! Giá may vest nam hình như là 470K/1 bộ.
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng biết một chỗ may veston nam đẹp, giá phải chăng và chuyên may gia công cho các tiệm may lớn. Cửa hiệu là Bá Vỹ, một chi nhánh tại nhà trong khu chung cư Hồ Thị Kỷ và một trong ngõ hẻm trên đường Cao Thắng (gẫn ngã tư Cao Thắng - 3/2). Mình nghe người khác giới thiệu nhà may Minh Đoàn cũng được lắm đó.

T&T trên đường 3/2 có rất nhiều kiểu giày nam, da mềm....
    • 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Các mẹ có biết chỗ nào may veston cho nam không? Giá khoảng 1 triệu trở lại. Thường mấy chỗ đó bán vải luôn hay sao các mẹ?
    • 628 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenka
    Các mẹ có biết chỗ nào may veston cho nam không? Giá khoảng 1 triệu trở lại. Thường mấy chỗ đó bán vải luôn hay sao các mẹ?
    Chị hay may ở Đức Tân (Bố Già) trên đường Trần Quang Khải, Q.1 (quên số rùi, để check lại ), họ có bán vải nhưng có lẽ sẽ măc hơn là mình mua ở ngòai . May đồ cho chú rể hả em :3:
    • 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em cũng có nghe nhắc đến tiệm này. Chị check lại giùm em với nhe. Giá khoảng bao nhiêu 1 bộ vậy chị?
    - Dạ, may đồ cho chú rể.

Nếu mua vải ở ngoài thì em chả biết thế nào gọi là đẹp, thế nào là xấu cả, hihi. Hay mua vải màu đen cho nó dễ? Vậy chị biết mua vải ở đâu kg?
    • 1,952 Bài viết

• 4,587 Được cảm ơn

Thường thì các tiệm may veston có vải đẹp hơn là mình tự chọn mua đem tới vì họ là dân nhà nghề mà, họ sẽ biết là form người như thế nào thì hợp với loại vải nào, màu gì... Lúc mình tới may thì họ sẽ tư vấn thêm cho mình nữa. Bởi vậy họ bán mắc hơn ngoài chợ cũng là điều dễ hiểu thôi.
    lenka xem lại topic này nhé:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=17203
    • 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

à, cảm ơn chị. Em thấy topic đó rồi. Không chịu xem kỹ trước khi post bài, hihi
    • 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lenka thử đến Sạp vải Quang- chợ Bến Thành số 512-514 (hình như thế). Sạp này bán nhiều vải lạ, tiền nào của nấy. Lenka thử tham khảo xem nhé, ngày trước trabi mua vải may đồ cho chú rể ở Sạp này đấy. Chúc như ý!

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em nghe nói tiệm Thắng trên đường 57 Lê Thánh tôn may vest nam đẹp lắm, em có tới đó 1 lần, giá là 900k 1 bộ nhưng chưa may thử, em thấy cũng đẹp lắm, thấy Tây hay may ở đó. chị thử xem, roi cho em biết két quả với, chị nhé. cơ quan em có may vét nữ ở Bố già, mà em thấy không ưng chị ah.nhưng cung nhiêu ngươi khen, giá lại rẻ. chắc gần 500k thoi
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Em đang định may cho AX bộ vest nhưng k biết may ở đâu đẹp,mẹ nào biết giúp dùm em với.Thường nhà may có bán vải luôn phải k các chị?cho em biết luôn tiền công nhé,cám ơn các chị nhiều :Smiling:
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoLa Xem bài viết
    Em đang định may cho AX bộ vest nhưng k biết may ở đâu đẹp,mẹ nào biết giúp dùm em với.Thường nhà may có bán vải luôn phải k các chị?cho em biết luôn tiền công nhé,cám ơn các chị nhiều :Smiling:
    Ở Đức Tân, 152C Trần Quang Khải, Tel: 8438560 - Ở đây may giá mềm và khá đẹp. Có bán sẵn vải luôn, nhưng hình như là thời gian chờ lấy hơi lâu, đâu khoảng 2 tuần hay 10 ngày gì đấy.
    • 509 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Nhà may Sơn - Góc Hai Bà Trưng Trần Quang Khải hoặc nhà may Nhựt Lý Tự Trọng góc Thủ Khoa Huân. Đặc biệt nhà may Nhựt may vét nam, nữ gì cũng đẹp hết
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Li Xem bài viết
    Nhà may Sơn - Góc Hai Bà Trưng Trần Quang Khải hoặc nhà may Nhựt Lý Tự Trọng góc Thủ Khoa Huân. Đặc biệt nhà may Nhựt may vét nam, nữ gì cũng đẹp hết
    AX mình cũng hài lòng với nhà may Nhựt này lắm. Nhưng giá hơi mắc, khoản hơn 1tr/ bộ vest nam đó bạn ơi
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà may Ben ở đường Lê Văn Sỹ may cũng được lắm, giá mềm, khỏang 800K . Nhà may có bán vải luôn. Nếu bạn đến may thì đến tiệm Ben thứ 2 tính từ phía quận 1 đi xuống nhé. Nó nằm phía tay phải, qua đường ray xe lửa. Tớ quên mất địa chỉ chính xác rồi. Check lại với 1080 giùm nhé.
    • 124 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tình hình là 3 tháng nữa em lên "xe tăng":Smiling: nhưng ax tương lai em chưa tìm được chỗ nào may đồ vest đẹp và rẻ cả?
    Tụi em định chọn vải và may cùng một nơi luôn cho tiện.
    Có ai biết địa chỉ (giá cả luôn càng tốt) thì chỉ giùm em gấp gấp nhé!!! Cám ơn các bác nhìu nhìu!!!
    • 119 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn ơi, trong này cũng có giới thiệu tiệm may Đức Tân (Bố già) ở trong hẻm 152 Trần Quang Khải, Q.1 đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_orchid79 Xem bài viết
    Tình hình là 3 tháng nữa em lên "xe tăng":Smiling: nhưng ax tương lai em chưa tìm được chỗ nào may đồ vest đẹp và rẻ cả?
    Có ai biết địa chỉ (giá cả luôn càng tốt) thì chỉ giùm em gấp gấp nhé!!! Cám ơn các bác nhìu nhìu!!!
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh may o (Jun 2006) Đức Tân, 152C Trần Quang Khải, Tel: 8438560 - Ở đây may cong 500k và đẹp. Có bán sẵn vải luôn giá tu 100-400k/met đeu co, thời gian chờ lấy 10 ngày (lay nhanh).

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_orchid79 Xem bài viết
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tiệm may Thắng ở Lê Thánh Tôn ( em may ở đó lâu rồi nên cũng ko nhớ là nằm ờ khúc đầu hay cuối Lê Thánh Tôn nữa ) , ở đó may Veston nam - nữ khá đẹp , có cả vải nữa. May vseton nữ thì là 700 trở lên ( tất nhiên là chưa tính tiền vải ) . Nếu ko thì chị có thể ra siêu thị mua cũng đc , rẻ hơn nhiều so với mình may nhưng tất nhiên là ko đẹp bằng vì kích cỡ ko hoàn toàn của mình mà.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3