THỜI TRANG

May áo dài ở đâu? Nhà may La Hằng ở đâu các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái chỉ giúp mình chỗ may áo dài đẹp ở đâu với? Mình muốn may của nhà may La HẰng để gửi sang Mỹ cho cô em, mà bây giờ không biết nhà may đó chuyển đi đâu mất rồi? ( trước ở Trần Nhân Tông) Các mẹ có số điện thoại thì tốt quá!!!

Thanks các mẹ nhiều!!!!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ nào biết chỉ giúp mình với nào!!!!!!
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Cá nhân em thì thấy nhà may Ngân An hợp với tuổi trung niên, còn La Hằng thì theo phong cách trẻ trung. Nhà may này trước đây có 2 địa chỉ: 55 Trần Nhân Tông (39433225) và 34 Yết Kiêu (38261089). Mẹ nó thử liên lạc xem sao nhé! :Smiling:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Cá nhân em thì thấy nhà may Ngân An hợp với tuổi trung niên, còn La Hằng thì theo phong cách trẻ trung. Nhà may này trước đây có 2 địa chỉ: 55 Trần Nhân Tông (39433225) và 34 Yết Kiêu (38261089). Mẹ nó thử liên lạc xem sao nhé! :Smiling:
    Cảm ơn mẹ nó nhiều! Hiện nhà may La Hằng đã chuyển khỏi Trần Nhân Tông rồi mẹ nó ạ, số điện thoại đó không gọi được mẹ nó ạ! Dù sao cũng cảm ơn mẹ nó nhiều !!!!

Ngoài ra còn mẹ nào biết thông tin về nhà may nào uy tín tương đương thì mách giúp nhé!!!!:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me carot08; 18/08/2009 vào lúc 08:36 PM.
    • 99 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

C ơi nhà may La Hằng bây giờ chuyển về Phùng Hưng rồi c ạ.
    • 746 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tớ may La Hằng 1 lần rồi, không thấy đẹp, tà áo xòe quá rộng. Tớ biết 1 cửa hàng cực kỳ khiêm tốn nhưng may áo dài đẹp vô cùng. Đường may cẩn thận, thêu chuyên nghiệp vì có thợ riêng, giá cả cực kỳ phải chăng. Bạn thử đến nhà may Vân Huế ở cuối phố Ngõ Gạch (Hàng Đào rẻ phải). Tớ may cái áo dài tơ tằm ở đấy:Smiling: cách đây 2 năm giờ mặc vẫn rất hài lòng.
    "Love cannot endure indifference. It needs to be wanted. Like a lamp, it needs to be fed out of sil of oil of another's heart, or its flame burns out"
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít's Mom Xem bài viết
    Tớ may La Hằng 1 lần rồi, không thấy đẹp, tà áo xòe quá rộng. Tớ biết 1 cửa hàng cực kỳ khiêm tốn nhưng may áo dài đẹp vô cùng. Đường may cẩn thận, thêu chuyên nghiệp vì có thợ riêng, giá cả cực kỳ phải chăng. Bạn thử đến nhà may Vân Huế ở cuối phố Ngõ Gạch (Hàng Đào rẻ phải). Tớ may cái áo dài tơ tằm ở đấy:Smiling: cách đây 2 năm giờ mặc vẫn rất hài lòng.

Cảm ơn bạn nhiều!!!!!
    • Aza
    • 6 năm
    • 280 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em thích Jijian ở tầm 70-80 Hàng Bông hoặc đầu Mai Hắc Đế, vào đấy 1 lần xong ko thấy áo dài ở đâu đẹp nữa cả
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Ở trên Đội Cấn có 1 hàng may áo dài cũng được đấy! Vải của nó cũng lạ và ít đụng hàng! Lâu rồi nên ko nhớ địa chỉ nữa, tên nó hình như là cái gì Mùi ấy!:Silly: Ko biết năm nay rổ rá thế nào chứ năm ngoái may là khoảng 550-650k. Chắc cũng tuỳ vải nữa mẹ nó ạ!
    • 810 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Mình cũng may La Hằng 1 lần 2 cái áo dài và kết luận là ko bao giờ quay lại may ở đấy nữa. Sửa lên sửa xuống mà ko nổi, 1 cái thì may chật quá và thêu khác hẳn cái áo mẫu mà mình chọn ở đó may mà hôm đó mình gặp chị chủ chỉ cho chị ý xem nên mới cho thêu lại ko thì nhân viên cãi bằng được là thêu đúng mẫu, 1 cái thì mình phát hiện ra hẳn 1 đường may ở tay bỏ xót ko may. Mà đắt chứ có rẻ gì đâu:Sigh:.

• 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aza Xem bài viết
    Em thích Jijian ở tầm 70-80 Hàng Bông hoặc đầu Mai Hắc Đế, vào đấy 1 lần xong ko thấy áo dài ở đâu đẹp nữa cả
    Ở đó họ có vẽ trên vải không mẹ nó? Mình rất thích kiểu vẽ trên lụa
    • 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em cũng may La Hằng và thất vọng lắm. Vì có phải tay bà chủ cắt đâu mà toàn thợ với học việc . Chán luôn, sửa đi sửa lại hỏng cả quả vải độc của mình. Có may 1 lần ở THúy An trên Hàng Bông, cũng thất vọng không kém. tóm lại là chưa ưng ở đâu.
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

em ko hoang tàn may áo dài ở mấy chỗ này ah, em may ở 17 Cầu Gỗ, giá bèo mà cực đẹp. 2 năm trước tiền công có 170k/bộ/ Bây giờ chắc tăng rồi nhg cũng cắt cổ như mấy chỗ kia.
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    em ko hoang tàn may áo dài ở mấy chỗ này ah, em may ở 17 Cầu Gỗ, giá bèo mà cực đẹp. 2 năm trước tiền công có 170k/bộ/ Bây giờ chắc tăng rồi nhg cũng cắt cổ như mấy chỗ kia.
    17 Cầu Gỗ là cái gì hả mẹ Kún?

Chị hồi trước thì toàn may nhà Mỹ Hào, bây giờ may ở Mỹ Hạnh cháu nội Mỹ Hào, ngay gần Ngã tư sở cho gần nhà chị, nhưng mà chị Mỹ Hạnh may kiểu hơi hiện đại hơn so với cửa hàng gốc trên Cầu Gỗ.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

MebeMoc ơi, em cũng vừa may ở đấy và cùng cảnh ngộ như chị. Vải thì của mình, áo họ may vừa đắt lại bị hỏng, sửa lên sửa xuống. Th7 này em đến thử lại xem có ổn ko, nếu ko thì em đang ko biết như thế nào đây.Thái độ của nhân viên khi mình hỏi về việc áo sửa thế nào và ngày lấy cho kịp việc thì thất vọng ko để đâu cho hết, nói được 1 phút thì tắt phụp máy, ko nghe mình nói, gọi lại lần 2 thì bảo sao gọi lắm thế. Nói chung là tiếc vải chọn ưng ý và tiếc tiền nữa, híc.
    YM! huong84_tranthithu
    E: huongtran025@gmail.com
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tôi ở quận 3 nên tôi thường ra may ở đường Páteur, ở đây may đẹp nhưng phải đợi lâu và giá cả mắc quá. vừa rồi có chị bạn giới thiệu đến may ở tiêm may Hồng Thắm ở P8 Gò Vấp.
    Tiệm này tuy không lớn nhưng may rất đẹp và đặc biệt là cútomer sẻvice thì khỏi chê.
    Tìm hiểu thêm thì được biết, sư phụ của tiệm này vốn là chủ tiệm may áo dài Sài Gòn Hoa Phượng nỗi tiếng ở Sài Gòn trước năm 1975. Năm 1975, cô chủ này lưu lạc về Cà Mau lập nghiệp vì vậy tên Sài Gòn Hoa Phượng bị đi vào quên lãng.
    Thời bao cấp, mấy ai may áo dài nhưng nhờ tay nghề khéo nên chủ tiệm vẫn có khách và vẫn có thể sống bằng nghề.
    Sau thời kỳ mở cửa, khách hàng đông lên cũng là lúc cô chủ tiệm xưa giờ trở thành bà chủ tiệm, không còn dủ nhanh để may hết lượng áo dài mà khách mang tới, vì vậy buộc lòng bà chủ phải nhận thêm học trò.
    Một trong những học trò cưng của chủ tiệm, trong một lần may hàng cho khách Sài Gòn đã làm quen và lập gia đình với người của Thành phố.
    Nếu có dịp đến may tại tiện Hồng Thắm tại P8, Gò Vấp bạn sẽ thấy lại hình ảnh sắc sảo của Sài Gòn Hoa Phượng trước đây, đường may sắc sảo, mẫu mã đa dạng, với forme chuẩn khiến ai tới may cũng hài lòng.
    Nếu bạn có dịp đến Gò Vấp thì bạn thủ kiểm tra lại thông tin trên nhé "vì thẩm mỹ không ai giống ai" mà
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me carot08 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái chỉ giúp mình chỗ may áo dài đẹp ở đâu với? Mình muốn may của nhà may La HẰng để gửi sang Mỹ cho cô em, mà bây giờ không biết nhà may đó chuyển đi đâu mất rồi? ( trước ở Trần Nhân Tông) Các mẹ có số điện thoại thì tốt quá!!!

Thanks các mẹ nhiều!!!!:Rose::Rose::Rose:
    Em thấy may áo dài ở nhà may Kim Thái hay Hồng Nhng cũng được chị ạ )
    • 541 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Hồi xửa hồi xưa tớ cũng may La Hằng đấy, hóa ra còn đến tận bây giờ cơ à. Hơn 10 năm rồi chứ có ít đâu... Cô này là sinh viên trường múa, học sinh ballet của cô tớ, thế là cô tớ dắt đến may...Tớ thấy có vẻ độc đáo, người ta làm nghệ thuật có khác tí chút, so với thợ may thường...
    • 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Công ty mình vừa may đồng phục áo dài ở đây. Túm lại là thất vọng không thể tả được. Hình vẽ trên áo dài nham nhở, giặt thì phai, thái độ nhân viên không đúng mực.... bị chị em công ty mình mắng cho không thương tiếc
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lạ nhỉ. Mình thấy ở đó may cũng đc mà. Kiểu may cũng mới và áo lên rất tôn dáng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2