THỜI TRANG

May áo dài đẹp ở SG!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 248 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 121 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn caduoi ui cho mình xin đc nhà may Tường vy với, mình từng nghe các chị trên đây chỉ may thử ở Minh thư nguyễn thượng hiển, q.3 cũng thấy đẹp nhưng bjo muốn tham khảo thêm vài chỗ nữa.thanks c nhé
    • 1,328 Bài viết

• 2,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cop_Luoi Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi, cô My may áo thì thường mất khoảng bao lâu ạ? 2 tuần nữa em làm đám hỏi rồi, đang tính đi may, không biết cô có may gấp trong 1 tuần khôgn nhỉ?
    Thêm nữa, mình nên mua vải trơn cho cô My đính hoa văn, hay là mua luôn vải có đính sẵn hoa hoặc hạt cườm rồi may thôi nhỉ?
    Bạn mình may áo dài đám hỏi cũng gấp đó bạn, lấy trong 10 ngày, cô không đính hạt mà cô sẽ chỉ bạn ra những địa chỉ tốt để đính. họ sẽ cho bạn catalogue rồi theo đó mà đính bạn ạ, công đính cũng khá mắc đó.

Hôm đó bạn mình mua vải ren có đính kim sa nhẹ (toàn bộ màu trắng), đến cô My may, hôm đám hỏi mặc vào đẹp không chịu được luôn nên mình nghĩ nếu bạn gấp thì bạn mua vải có đính sẵn đi, không nhất thiết phải mua vải trơn rồi đi đính sau đâu, đính mất thời gian lắm.
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevuto Xem bài viết
    bạn caduoi ui cho mình xin đc nhà may Tường vy với, mình từng nghe các chị trên đây chỉ may thử ở Minh thư nguyễn thượng hiển, q.3 cũng thấy đẹp nhưng bjo muốn tham khảo thêm vài chỗ nữa.thanks c nhé
    Mình ko nhớ rõ địa chỉ nhưng mình có số điện thoại của chị đó, chị Dung 0909 169 578.

Tiệm may của chị đặt ở đây chủ yếu là tiếp khách và cho khách thử áo, chị cắt xong có thợ riêng ở nhà ráp, cách đây 1 tháng bạn mình tới đặt 20 bộ áo dài mà có 1 tuần lấy lun.

Bạn đến nói là bé Ngọc giới thiệu thì chị sẽ lấy giá bằng mình may 220k/bộ (bình thường là 250k/bộ)
    • 121 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

oki cảm ơn caduoi nhiều nhé
    • 154 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các bạn có biết chỗ nào may áo dài cách tân (giống hình Minh Hằng mac nè), chỉ mình với. Thanks các bạn

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/2010/02/3ba18cb5/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, cô My trên đường Nguyễn Đình Chiều có may áo dài ren không? Có CD nào đã may áo dài ren ở cô My chưa cho mình xin ý kiến tí. Mình đi lựac vải ren trắng quá trời, ABC tân định cũng vô, Soái Kình Lâm cũng vô mà chưa thấy cái ren nào vừa ý hết! Các bạn cho mình hỏi thăm vài chỗ bán vải ren đẹp đẹp đi, mình thích may xong rồi mới đính đá lên nên tìm vải ren trơn! Đa tạ các CD nhe!
    • 1,042 Bài viết

• 811 Được cảm ơn

các chị ơi, cô My có may áo dài thêu tay ko ạ? em đang kiếm tiệm may nào có thể may được cái này, bũa em ra áo dài Việt Hùng (nha thiet ke cái áo dài nay) hỏi thử bao nhiêu, ảnh nói 7 triệu, choáng lun! có tiệm nào thêu tay được giống như vậy không các chị?

• 234 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình là GV nên có nhu cầu may áo dài thường xuyên. Ai bêết địa chỉ nhà may áo dài nào đẹp mà đặc biệt giá mềm ở khu vực Tân Bình giáp q10 thì chỉ mình nhé. May mặc thường xuyên mà giá hơn 200k 1 bộ thì chắc cả năm tiếc tiền mới dám may 1 bộ mới quá!!!
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị, bạn gái mình mới may xong áo dài cươi, nhưng giờ kiếm chỗ thêu nhưng vẫn chưa kiếm ra, ko biết anh chị nào biết chỗ nào thêu đẹp chỉ mình với.

Mình muốn thêu giống kiểu này http://www.flickr.com/photos/58039323@N08/

Nhưng áo của mình màu hồng phấn đậm, chắc thêu hồng phấn nhạt là đc phải ko mấy chị?
    • 187 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em ơi, cô My lấy tiền công 1 bộ bao nhiêu thế (áo dài truyền thống ấy). Một năm chị may cả chục bộ áo dài nên 400 - 500k/bộ thì đói mất :Smiling:.
    • 187 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    Bạn mình may áo dài đám hỏi cũng gấp đó bạn, lấy trong 10 ngày, cô không đính hạt mà cô sẽ chỉ bạn ra những địa chỉ tốt để đính. họ sẽ cho bạn catalogue rồi theo đó mà đính bạn ạ, công đính cũng khá mắc đó.

Hôm đó bạn mình mua vải ren có đính kim sa nhẹ (toàn bộ màu trắng), đến cô My may, hôm đám hỏi mặc vào đẹp không chịu được luôn nên mình nghĩ nếu bạn gấp thì bạn mua vải có đính sẵn đi, không nhất thiết phải mua vải trơn rồi đi đính sau đâu, đính mất thời gian lắm.
    Em ơi, cô My lấy tiền công bao nhiêu 1 bộ thế, áo dài truyền thống ấy. Một năm chị may cả chục bộ áo dài nên tiền công mà 400 - 500k/bộ thì đói mất thôi :Smiling:
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cả nhà ơi. Em mới may áo dài ở nhà may Thủy Tiên ở Bành Văn Trân. Tân Bình xong đây. May xong em rất thích vì có áo dài đẹp mà ko chỉnh gì cả. Ngay lập tức ra chợ mua thêm 1 xấp vải nữa thảy vào đấy. hi hi. mà đúng hẹn lắm nha, chứ ko hẹn tới lui gì đâu. Áo dài em chưa giặt nên chưa up hình được. Cả tháng nữa em mới có dịp mặc, lúc đó em up cho cả nhà xem.
    Mà em may áo dài có 1 lớp lót. tất cả 250k nhé. May áo ko là 160k, quần 60k, lót 30k. hi hi. Rẻ thế mà
    để e cho địa chỉ mọi người thử nhé:
    128/7 Bành Văn Trân. P7. QTB 08.38642907
    Em lấy card nên có địa chỉ cụ thể chứ ko phải em pr đâu nhé các mẹ.
    Àh mà em thấy ở cửa tiệm may có dán bảng giá, nên an tâm là ko bị xem mặt lấy tiền đâu, mà em thấy chị đó cũng dễ thương lắm.
    Còn nữa là chị ấy giới thiệu em ra tiệm cô Quế ở chợ tân Bình mua vải áo dài, và nói là tiệm Thủy Tiên giới thiệu, thế là em mua được bộ áo dài vải voan 150k. khà khà. tiềm gì Quế ấy. em ko nhớ. mà đi chỗ nhiều sạp bán vải là thấy thôi ah...
    • 1,488 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rice.paper Xem bài viết
    các chị ơi, cô My có may áo dài thêu tay ko ạ? em đang kiếm tiệm may nào có thể may được cái này, bũa em ra áo dài Việt Hùng (nha thiet ke cái áo dài nay) hỏi thử bao nhiêu, ảnh nói 7 triệu, choáng lun! có tiệm nào thêu tay được giống như vậy không các chị?

chị may áo dài rồi mang tới thợ thêu tay cho họ thêu nha, em biết 1 địa chỉ thêu và đính cườm rất đẹp mà ko biết ở hơi xa chị có ngại ko, chị này ở Thanh Đa
    • 511 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudau97 Xem bài viết
    Cả nhà ơi. Em mới may áo dài ở nhà may Thủy Tiên ở Bành Văn Trân. Tân Bình xong đây. May xong em rất thích vì có áo dài đẹp mà ko chỉnh gì cả. Ngay lập tức ra chợ mua thêm 1 xấp vải nữa thảy vào đấy. hi hi. mà đúng hẹn lắm nha, chứ ko hẹn tới lui gì đâu. Áo dài em chưa giặt nên chưa up hình được. Cả tháng nữa em mới có dịp mặc, lúc đó em up cho cả nhà xem.
    Mà em may áo dài có 1 lớp lót. tất cả 250k nhé. May áo ko là 160k, quần 60k, lót 30k. hi hi. Rẻ thế mà
    để e cho địa chỉ mọi người thử nhé:
    128/7 Bành Văn Trân. P7. QTB 08.38642907
    Em lấy card nên có địa chỉ cụ thể chứ ko phải em pr đâu nhé các mẹ.
    Àh mà em thấy ở cửa tiệm may có dán bảng giá, nên an tâm là ko bị xem mặt lấy tiền đâu, mà em thấy chị đó cũng dễ thương lắm.
    Còn nữa là chị ấy giới thiệu em ra tiệm cô Quế ở chợ tân Bình mua vải áo dài, và nói là tiệm Thủy Tiên giới thiệu, thế là em mua được bộ áo dài vải voan 150k. khà khà. tiềm gì Quế ấy. em ko nhớ. mà đi chỗ nhiều sạp bán vải là thấy thôi ah...
    Bạn cho mình hỏi thêm là 250k nguyện bộ, nhưng áo bạn lót phía trên thôi hay là lót cả 2 tà ? Bạn có biết áo 4 tà tiền công bao nhiêu không ? Cảm ơn bạn thật nhiều ! :Rose:
    • 511 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevuto Xem bài viết
    Mevuto đã may áo dài ở Tường Vy chưa ?
    • 121 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hi thuytiendl, mình chưa may, còn giữ sđt ở đây hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Tho Xem bài viết
    Mẹ bé Bí ơi, nếu may đẹp và modern thì đến Liên Hương (góc Pasture và NTMKhai), ở đó may đẹp nhưng cũng mắc lắm nếu modern thì khoảng 1tr-2tr (kể cả vải, mình thấy vải ở đó đẹp)
    Còn nếu mẹ bé Bí thích may đẹp, rẻ thì đến Thanh Châu (dưới cầu Bông) mình đã may rồi, may rất đẹp nhưng vải thì k đẹp, mình toàn mua ở ngoài rồi mang đến. Họ đo kỹ và hẹn 5 ngày sau cho mình thử (chưa ráp, chỉ dùng ghim để ghim thôi), nếu chưa đẹp sẽ sửa lại. Nếu vừa ý thì khoảng 2 ngày sau lấy. Mình rất thích may ở đây, đẹp mà rẻ.
    Nhà may Nha trên đường Pasture, đoạn gần phở Hòa đó (qua ngã tư VTSáu) may cũng đẹp nhưng vải thì k biết Mẹ bé Bí đến xem thử
    Còn 1 nhà may nữa, là nhà may Sĩ Hoàng, nghe tiếng chứ chưa may ở đó mắc lắm chắc cũng cở Liên Hương.
    Mẹ bé Bí thử đến xem nhen.
    Rình chờ may áo dài đám hỏi
    • 511 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camchuong09 Xem bài viết
    Gia đình mình thường đến may tại nhà may THIỆN nằm trên đường Trần Quốc Thảo-Q.3 (tiệm may ngay dưới chân cầu Lê Văn Sỹ - chung cư Trần Quốc Thảo). Cô Thiện may áo dài rất vừa ý, tiệm lúc nào cũng có khách, luôn giao hàng đúng hẹn. Tiệm có vải lót cho khách, đặc biệt là giá cả rất mềm.
    Bạn nào có số dt của cô Thiện cho mình xin với nha, cảm ơn rất nhiều !
    • 1,142 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Tình hình là cuối tuần vừa rồi em có đi may áo dài để đi đám cưới, vì may cũng hơi gấp, thứ bảy may mà thứ năm em lấy áo dài rồi, nên em gọi điện hỏi trước một vòng các tiệm mấy chị giới thiệu trên đây xem tiệm có chịu may trong thời gian gấp vậy không; đa số các tiệm đều không nhận. Nghe mấy chị có khen tiệm Minh Thư trên đường Nguyễn Thượng Hiền nên em cũng chạy đến đó hỏi xem tiệm có may lấy gấp được không, đúng là tiệm cũng khá khó tìm vì hơi nhỏ, đến đó thì em thấy có vẻ chủ tiệm là nam, tiệm đồng ý may gấp. Tại tiệm, chị giới thiệu em mua vải tại tiệm; nhưng quả thật vải ở đó hơi ít mà có vẻ cũ, lấy vải xuống cho em xem mà vải đóng lớp bụi dày mà màu vải đã bị bạc. Em không chọn được vải ở tiệm nên nói là sẽ đi mua vải và quay lại ngay, vì em muốn mua vải Thái Tuấn, màu sắc nhã nhặn hơn, thì chị giới thệu vải cho em lúc nãy thay đổi thái độ khó chịu lắm, nói với em là vải mua ở noài thì không chắc có may đẹp được khồng, em trả lời là loại vải em chọn là loại vải gấm bình thường, chứ không phải lụa hay tơ tằm gì cả, chỉ nói chọn vải ở tiệm thì mới chắc chắn được, còn mang vải ở ngoài vô thì không đảm bảo. Xong em hỏi là may một bộ giá bao nhiêu nếu may gấp, chỉ trả lời tùy loại vải, em nhắc lại là vải gấm bình thường, chị vẫn nhất định không chịu trả lời và giống như là không thèm nhìn mặt em vậy. Mà không phải là em lựa vải lâu lắc rồi cuối cùng không chịu mua đâu, em lựa nhanh lắm, vì tiệm chỉ có vài khúc vải thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jenny86; 08/07/2011 vào lúc 10:32 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,142 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Sau đó em ra Thái Tuấn mua vải, nhưng đã quyết định là không may ở tiệm Minh Thư nữa, vì thái độ như vậy, lỡ sau này có may hư cho em thì chăc chắn sẽ đổ thừa là do vải em mang đến.
    Thái Tuấn có một list các nhà may liên kết, em chọn một vài tiệm gọi điện hỏi trước, thì cũng đa phần là ko chịu may gấp, đến nhà may Đông Khê trên Pasteur thì họ okie sau khi em tả kiểu là áo dài bình thường, cổ thuyền chứ không có kết hột hay cách điệu gì cả.
    Lúc may em cũng run run vì chưa có ai review về tiệm này, nhưng thái độ vui vẻ lúc em đến cũng an tâm phần nào. Áo dài em là vài gấm lụa, em muốn may kiểu cổ thuyền, thì tiệm tư vấn là nên dùng dây kéo, cổ sễ lên đẹp hơn là nút bấm, em cũng okie. Đúng hẹn em lại lấy thì áo dài vừa vặn, cũng đẹp lắm. Tiền công may 380k. Mừng rơn vì cuối cùng cũng may được áo dài rồi.