• 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ở Saigon ơi : Có mẹ nào biết tiệm nào chuyên may áo dài đẹp, nhất là các mẫu áo dài kiểu modern sau này chỉ cho em với nhé. Và mua vải ở đâu đẹp và uy tín nữa. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 261 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ bé Bí ơi, nếu may đẹp và modern thì đến Liên Hương (góc Pasture và NTMKhai), ở đó may đẹp nhưng cũng mắc lắm nếu modern thì khoảng 1tr-2tr (kể cả vải, mình thấy vải ở đó đẹp)
    Còn nếu mẹ bé Bí thích may đẹp, rẻ thì đến Thanh Châu (dưới cầu Bông) mình đã may rồi, may rất đẹp nhưng vải thì k đẹp, mình toàn mua ở ngoài rồi mang đến. Họ đo kỹ và hẹn 5 ngày sau cho mình thử (chưa ráp, chỉ dùng ghim để ghim thôi), nếu chưa đẹp sẽ sửa lại. Nếu vừa ý thì khoảng 2 ngày sau lấy. Mình rất thích may ở đây, đẹp mà rẻ.
    Nhà may Nha trên đường Pasture, đoạn gần phở Hòa đó (qua ngã tư VTSáu) may cũng đẹp nhưng vải thì k biết Mẹ bé Bí đến xem thử
    Còn 1 nhà may nữa, là nhà may Sĩ Hoàng, nghe tiếng chứ chưa may ở đó mắc lắm chắc cũng cở Liên Hương.
    Mẹ bé Bí thử đến xem nhen.
    Hạnh phúc như một cỗ máy càng đơn giản càng dễ sửa :Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Mẹ bé Bí ơi , có nhiều chỗ may áo dài đẹp lắm nhưng có khi lại k hợp với mình...cái này em nghe nhiều người nói vậy.
    Vì em k mặc áo dài thường , chỉ may mỗi 2 cái lúc cưới và lúc hỏi thôi...
    Nhưng em có quen 1 chị làm GV nên chị may nhiều áo dài lắm, nếu đếm chắc gần cả trăm cái luôn...có lần đếm thử rồi nhưng mệt quá thôi gói gọn lại vậy...
    Lúc trước chị này hay may ở tiệm Bích Hùng- trên Hai Bà TRưng , bây giờ thì dời lên Võ Thị Sáu -đối diện ngã 3 VTS- Phạm NGọc Thạch.
    Nhưng sau này có học trò của BH ra kở tiệm thì may chị ấy vừa ý hơn và rẻ hơn nữa.
    1 cái áo dài chị ấy design kiểu vì là người mê áo dài mà...thì tiền công chỉ khoảng gần 200.000d thôi , còn bình thường thì khoảng 100.000- 120.000d. Cho nên chổ này lúc em may cũng may ở đây, áo dài may mốt và lại đẹp nữa. Tiệm nhỏ và không có gì nổi bật lắm. Tiệm Minh THư- ở NGuyễn Thượng Hiền quận 3.
    Còn vải để may áo dài thì nhiều vô số kể , như Rừng Tơ Lụa Tân Cương- Phan Đăng Lưu , Tơ Tằm VN - Mạc Đỉnh Chi. Nếu chịu khó thì vào chợ Bến THành cũng nhiều vải đẹp....
    Còn các tiệm như chị Anh Thơ kể thì tiện vì khỏi mắc công phải đi mua vải đến đấy chỉ việc chọn cái nào mình ưng ý thôi. Ngoài ra còn có Việt Hùng nữa...nhưng các nhà thiết kế thì giá không rẻ rồi...
    À, còn 1 designer nữa chuyên làm áo dài cũng đẹp lắm là Võ Việt Chung- trên Huỳnh Văn Bánh.
    Riêng ở Sĩ Hoàng thì em thấy may giá cao mà cũng k có gì nổi bật lắm. Cụ thể là năm 2003 chị em bên US về may áo dài cưới dạng áo mốt bây giờ gồm áo khoác ngoài nữa- vì may cấp tốc 3 ngày lấy nên giá cũng cấp tốc luôn, là cả bộ gồm luôn khăn vành là 3,5 triệu...
    Còn em may cả tiền vải mua, làm đủ y như vậy thì chỉ 1,5 triệu thôi..mà đẹp k thua gì.
    Vậy ra tiền design mắc lắm , nhưng mà thật ra công họ đầu tư chất xám mà với lại cũng có nhiều cái lạ và đẹp mắt nữa....
    Chúc mẹ bé Bí may được áo dài đẹp và vừa ý nhá...
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Tiệm của Sĩ Hoàng có nhiều vải lạ & đẹp nhưng nhân viên ở đấy "chảnh" hết chỗ nói, cứ làm như khách hàng đến xem đều không đủ tiền để "rớ" vào hàng của họ vậy.
    C.Y (xi wai)
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Chị Yeh ơi , hình như cái này là cái bệnh của mấy chổ bán được coi là sang trọng hay sao ấy...ngay cả ĐTD Đ cũng vậy, cả tiệm mỹ phẩm của Pháp gì đó nằm gần chỗ Sĩ Hoàng, ngay góc Lý Tự TRọng - Pasteur.
    Chắc chỉ có họ mới bán hàng cao cấp và chắc phải đi cỡ Landcruiser mới mua nổi quá....
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chỉ cho mình nhé. Mình hỏi để chuẩn bị sảnh xoẹ may áo dài đi ăn cưới đấy mà. 2 năm trước mình có may ở Liên Hương rồi, đẹp thật đấy, nhưng hơi bị đắt 1 chút nên bây giờ mình hỏi để xem có chỗ nào khác hay không đó mà. Mình sẽ ghé qua các chỗ các mẹ nói để thảo khảo. Thanks các mẹ nhé.
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Em gái mình đang tìm chỗ may áo dài cưới. Nó không thích may theo kiểu truyền thống thuần tuý mà hơi cách điệu một tí để sau này còn có thể mặc vào các dịp khác. Hai chị em đã xem qua các kiểu áo ở Hương Phấn, Liên Hương nhưng không ưng ý. Châm Khanh thì được vài kiểu nhưng chưa ưng ý lắm. Có bạn nào may ở Châm Khanh chưa? Đẹp không? Các bạn còn biết chỗ nào may đẹp không?

Còn mình thì cần may áo để dự đám cưới của nó. Bạn nào thường hay may áo dạ hội chỗ nào đuợc thì giới thiệu cho mình đi. Mình ở TP.HCM nhé! Cảm ơn mọi người.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi, chị ghé thử nhà may Tuấn ở Pasteur xem sao, cũng có design nhiều kiểu áo dài lắm. Châm Khanh thì em chưa may thử nhưng đi ngang thì thấy cũng đẹp, tuy nhiên ngày trước em thường may tiệm áo dài của người Huế trên đường Nguyễn Thiện Thuật, khúc cắt ngang đường Nguyễn Đình Chiểu, đi về hướng Điện Biên Phủ đó chị. Tiệm bên tay trái, em xin lỗi là quên tên tiệm rồi nhưng tiệm này may cũng khéo lắm.

Vài địa chỉ online may áo dài cho chị tham khảo nè :

http://www.aodaivinh.com/

http://www.vietvoice.net/aodai/0.html

http://www.aodaiminhthu.com/

http://www.aodai4u.com/

http://www.aodairangdong.com/index.p...ew=yes&lang=en

http://shopinvietnam.com/aodainoname.php
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Tiệm may nguời Huế MeNamRom nhắc đến là tiệm may Tân Nghiệp, họ đo đạc rất kỹ nên may không phải sửa. Chị cũng hay may áo dài đi làm ờ đó nhưng tiếc là nơi đây chỉ may áo truyền thống (không pha vải, cách điệu gì cả).

Úi giờ mới thấy Tân Nghiệp nằm trên Nguyễn Đình Chiểu (cũng gần Nguyễn Thiện Thuật). Trên đường NTT có áo dài Nghệ thuật (cũng khá nổi tiếng) và một vài tiệm nhỏ nhỏ (cũng may 1-2 lần nhưng quên).

Vào Châm Khanh họ cho xem catalogue thì chọn được vài kiểu nhưng mình nghĩ nơi đâu xem catalogue mà không đẹp. Mình muốn xem đuợc mẫu đó ở ngoài và cả chất liệu vải mà ko được nên phải hỏi thêm các mẹ nè.
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marguerite
    Tiệm may nguời Huế MeNamRom nhắc đến là tiệm may Tân Nghiệp, họ đo đạc rất kỹ nên may không phải sửa. Chị cũng hay may áo dài đi làm ờ đó nhưng tiếc là nơi đây chỉ may áo truyền thống (không pha vải, cách điệu gì cả).

Vào Châm Khanh họ cho xem catalogue thì chọn được vài kiểu nhưng mình nghĩ nơi đâu xem catalogue mà không đẹp. Mình muốn xem đuợc mẫu đó ở ngoài và cả chất liệu vải mà ko được nên phải hỏi thêm các mẹ nè.
    Chị ơi, em cũng biết Tân Nghiệp nhưng tiệm em nói ko phải?? Hình như nó có tên về Huế thì phải?? Em lú lẫn rồi Muốn đến tận nơi mà xem thì chị ghé Tuấn đi, em thấy ở đó áo dài design cũng hay lắm đó, cũng có vải tại đó luôn cho chị xem.
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Nhà may Tuấn nằm ở khúc nào Pasteur hả MeNamRom. Đường này 1 chiều nên hỏi kỹ chút.
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhà may Tuấn nằm ở khúc nào Pasteur hả MeNamRom. Đường này 1 chiều nên hỏi kỹ chút.
    Chị ơi, chị tìm ra được chưa hả chị?? Em xin lỗi chị em ko nhớ rõ khúc nào nữa, ngày trước em có đi với con bạn đến đó design áo cưới, nhưng cũng khá lâu rồi có chị nào ở SG biết nhà may Tuấn áo dài chỉ giúp chị Marguerite với!!
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Chủ nhật vừa rồi bận quá nên chưa đi tìm nữa Mẹ Nấm Rơm à. Chắc là đuợc thôi, đường Pasteur không dài lắm mà. À mới đi ngang qua nghía ở Nguyễn Thiện Thuật có tiệm may áo dài Chi và Ngọc Châu. Chắc đây là nơi Mẹ Nấm Rơm nói đến rồi.

Hồi đó Mẹ Nấm Rơm cũng ở gần khu vực này hả?
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamRom
    Chị ơi, chị tìm ra được chưa hả chị?? Em xin lỗi chị em ko nhớ rõ khúc nào nữa, ngày trước em có đi với con bạn đến đó design áo cưới, nhưng cũng khá lâu rồi có chị nào ở SG biết nhà may Tuấn áo dài chỉ giúp chị Marguerite với!!
    nhà may Tuấn áo dài nó nằm ở gần cuối đường Pasteur khúc gần với Trần Quốc Toản, nếu bạn đi từ Võ thị sáu lên thì tới ngã tư rẽ phải đi lùi xuống chút xíu là tới liền. Nó ở gần giầy Pasteur đó bạn, mình ko nhớ số nhà
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chủ nhật vừa rồi bận quá nên chưa đi tìm nữa Mẹ Nấm Rơm à. Chắc là đuợc thôi, đường Pasteur không dài lắm mà. À mới đi ngang qua nghía ở Nguyễn Thiện Thuật có tiệm may áo dài Chi và Ngọc Châu. Chắc đây là nơi Mẹ Nấm Rơm nói đến rồi.

Hồi đó Mẹ Nấm Rơm cũng ở gần khu vực này hả?
    Hehehe chị ơi, em lú lẫn thiệt rồi hihi ngày trước em may áo dài nhà may Chi đó chị, vậy mà nhớ làm sao ra cái tiệm tên về Huế nhưng mà 100% là thợ may là Mẹ con người Huế :3: Nhà em ở khu Hồ Thị Kỷ đó chị ơi.

To hanuman: em cám ơn chị nha!
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em gái mình đang tìm chỗ may áo dài cưới. Nó không thích may theo kiểu truyền thống thuần tuý mà hơi cách điệu một tí để sau này còn có thể mặc vào các dịp khác.
    Áo cưới mặc một lần thôi bạn ơi, mặc xong rồi giặt, cất vô tủ. Mấy chục năm sau con lớn lấy ra kể cho nó nghe
    Mà thiệt, áo dài cưới của mình AX cũng không cho mặc lại mặc dù mình thích áo đó lắm. AX nói muốn mặc thì may cái khác :4:
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Áo cưới mặc một lần thôi bạn ơi, mặc xong rồi giặt, cất vô tủ. Mấy chục năm sau con lớn lấy ra kể cho nó nghe
    Mà thiệt, áo dài cưới của mình AX cũng không cho mặc lại mặc dù mình thích áo đó lắm. AX nói muốn mặc thì may cái khác :4:
    Chị thì muốn mặc lại cũng mặc không vừa vì cái eo nó dày lên 8cm! Hồi xưa chị may ở Liên Hương mặc thấy cũng đẹp lắm. Sau này nghe nói Châm Khanh có nhiều kiểu đẹp và hiện đại hơn Liên Hương.
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Chị thì muốn mặc lại cũng mặc không vừa vì cái eo nó dày lên 8cm! Hồi xưa chị may ở Liên Hương mặc thấy cũng đẹp lắm. Sau này nghe nói Châm Khanh có nhiều kiểu đẹp và hiện đại hơn Liên Hương.
    giùm cho chị và cho em luôn !!!
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamRom
    Nhà em ở khu Hồ Thị Kỷ đó chị ơi.
    Vậy thì gần nhà mình. Mình ở Lý Thái Tổ, khu làm thiệp và photo đó.

Chắc chị em mình dắt nhau lên Châm Khanh quá. Vì đúng là kiểu có cách điệu hơn Liên Hương.
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Tết đến rồi,các mẹ nào ở SG muốn may áo dài đi lễ(chùa lẫn nhà thờ) mình mách cho 1 chổ may rẻ mà lại đep nữa: D & H dc:98 Bắc Hải,p.6,q.TB.Mình may từ lúc học phổ thông đến giờ đấy.