THỜI TRANG

Mang giày bị đau chân????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 202 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuan-hanh Xem bài viết
    Mình mới mua được miếng lót giầy gót và cả nâng bàn ở phía trước silicon cho đỡ đau của một bạn bên ********, nhắc mới nhớ, mua về được mấy ngày chưa dùng thử, chắc là hạn chế mang bịt gót và đi ít, nếu có thì lót lót gì đó thôi chứ hơi khó, mình cũng thử mang hàng cao cấp rồi, đỡ đau chân hơn tí thôi chứ đau vì vẫn có, mang rộng quá lại sợ đi nó tuột ra cũng "quê độ".
    Đi đâu nhiều mình mang "quai hậu" cho chắc cú hi hi.
    Mùa đông thế này thì làm sao mà đi đc quai hậu hả chị ơi Giày e đi toàn bị nhấc gót mà vẫn bị đau chân, mang ra hàng giày nó k tin mà bảo chỉ có thể do bị chật, chân e thì dày thịt, da mỏng, ngón chân thì ngắn tủn ngắn tỉn chứ ko dài đâu :Laughing:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị cho em hỏi địa chỉ mua miếng lót giày ở đâu vậy ạ? Em đang ở SG. Hôm trước em ham rẻ mua 2 đôi giày về nhà mang bị tụt gót, tiếc ơi là tiếc... mà 2 đôi này em lại thích quá ko mang ko thể cầm lòng được.
    • 120 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng vậy nè,tìm trên mạng xem có gì ko có vẻ gặp nh người giống wa. đi có đôi bị nhấc gót, vừa ra cửa hàng giầy bảo họ sửa cho, họ đệm cho lớp cao su thì phải ở mũi bàn chân,giờ ko bị nhấc gót nữa nhưng đi mũi chân hơi tức, ông sửa giầy nói nó chưa nún đi một thời gian là ok. nhưng e cũng có 1 đôi boot thấp cổ khác cao 7 phân e bị đau mũi chân chắc do chân dốc xuống dưới quá, mọi người có cách nào ko a?
    • 3,078 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

2 tuần nay đi làm phục vụ quán cafe. Ngày bình thường thôi mà cỡ 8h là khách nó dập cho te tua.Phục vụ cả quán từ người bưng nước cho tới lễ tân, phục vụ đều mang giày hết mới chịu nổi, có mình mình mang giày cao gót, Bị mấy anh trưởng khu, tổ trưởng nói hoài, nhưng mà mình lùn ,mình thích đẹp.Tối nào cũng tê bại, về nhà mở giày ra là tróc da, sưng chân (vậy mà lúc trong quán, khách nó dập, mình chạy lên chạy xuống cắm order, đi order ,bưng trà, kêu thu ngân ra bill. chạy như con heo, đau nhưng ráng chạy)
    hum nay là hơn 1 tuần ,hết chịu nổi...
    Hùi trc ban đầu mang giày cao góc búp bê, dù chỉ 3 pâhn thôi ,mà cái gót sau rướm máu ứa máu, Mà ráng cắn răng mang, riết rùi wen. Nếu đi bình thường thì dc, chứ đi mà phục vụ quán sân vườn thì...
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 1,145 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shootingstar_aof Xem bài viết
    em cũng vậy nè,tìm trên mạng xem có gì ko có vẻ gặp nh người giống wa. đi có đôi bị nhấc gót, vừa ra cửa hàng giầy bảo họ sửa cho, họ đệm cho lớp cao su thì phải ở mũi bàn chân,giờ ko bị nhấc gót nữa nhưng đi mũi chân hơi tức, ông sửa giầy nói nó chưa nún đi một thời gian là ok. nhưng e cũng có 1 đôi boot thấp cổ khác cao 7 phân e bị đau mũi chân chắc do chân dốc xuống dưới quá, mọi người có cách nào ko a?
    giày dép dốc quá thì chỉ có thể đi loại gót cao mà đế cũng cao để độ chênh lệch giữa bàn chân và gót chân k lớn nhưng có thể loại như thế k đẹp, k thanh mảnh. Mình đi dép cao cũng mỏi bắp chân, đau lưng nên chỉ đi giày bệt 2cm thôi, bạn muốn đẹp thì phải chịu khó vậy vì chân của bản thân đã vậy thì phải nhượng bộ, các biện pháp hỗ trợ chỉ hỗ trợ được ít thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe chị bán giầy nói xịt một chút nước hoa vào chỗ bị kích chân thì đi sẽ thoải mái hơn đó ạ. Em đã làm thử. Cảm giác giầy mềm hơn,đi đỡ cứng và đau chân.
    • 350 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chỉ cho mấy bạn một cách là nếu muốn đi giầy không đau thì bôi ken đánh răng vào gót vài giờ trước khi đeo.. Đấy là kinh nghiệm của mấy người kinh doanh giầy dép chỉ đấy.... Hoặc tốt nhất đeo loại giầy có quai... Cứng cũng chẳng bị đau...100%.
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trango Xem bài viết
    cái đó là do dáng giầy của bạn có vấn đề. phần sau gót làm hơi cao so với chân bạn nên nó cọ sát gây đau. Cũng có thể do chất liệu giầy. trc mình cũng có lần bị vậy nhưng h lâu lắm r k bị dính p cái giầy nào như thế nữa. Còn 1 TH nữa là chân bạn thuộc dạng mỏng v ngón chân dài như chân mình. Đi giầy chật trc, (dù bạn chân mình khá hẹp nhé) mà bước đi cứ nhấc gót, chân 1 nơi, giầy 1 nẻo. Bực lắm, mua ẩ 2 cái lót trc lót sau mà lắm lúc vẫn bị tụt. Những lúc ấy chỉ muốn thào giầy ra ném đi cho rảnh nợ
    Mình bị y xì như b nói, nhìn giây búp bê cao gót mê mẩn, mua về cũng vứt xó. Mìnhcũng thử lun cái lót silicon rồi, chẳng ăn thua. Giờ đi làm cũng chỉ mmang đc giày sandal cao gót, có wai wanh cổ chân mới đc. Chán ơi là chán!
    • 2,195 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

ui gặp đúng nơi để trút nỗi buồn đây rồi. Em cũng thích giày lắm, đặc biệt là giày cao gót, cơ mà em đi vừa chân thì toàn nhấc gót thôi, keke, càng cao càng dễ nhấc gót, còn if ko nhấc hả, đau cho chết lun, cái chân em lại là cái thể loại 35,5 mới đau chứ, cứ đi 36 đc vài ngày là y như rằng nhấc gót, mà đi 35 ko nhấc gót thì đau ngón chân cái.keke
    Thành ra em toàn đi xăng đan thui, đi giày mà có dây buộc cổ vừa xấu vừa bất tiện hơn dép, mùa đông e cũng đi dép hết, lạnh quá thì mới đi giày, mà toàn giày 3fân - 5f là cùng, thử hỏi đẹp sao đc chứ. EM cũng thấy đi VNXK ko bị đau chân đâu ạ, da nó mềm hơn, cóthể bị nhấc gót như ko lo chảy máu. Mà em thấy chủ yếu giàu cao 7f trở lên đều cứng hơn (nó có form và cứng thì mới giữ chân mình để ko bị nhấc gót/giãn ra ấy mà), mấy đôi giày cao of VNXK thì dáng xấu lắm, trông già nữa.
    Nói chung với em xăng đan vẫn là số 1, 7cm là đẹp nhứt có thể, keke. Mùa đông em đi bốt bệt, trông spot nhưng ko sexy.keke
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 202 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Từ ngày chuyển hẳn sang giày VNXK là tớ ko bị đau chân nữa các mẹ ạ, đúng là do chất lượng giày quyết định cả thôi
    • 1,145 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

có lẽ quan trọng là chất liệu làm giày. E mới kiếm được đôi giày bệt, da thật mà quan trọng là da miếng chứ k phải là chỉ lót da nên mềm kinh khủng (cái này là do chị bán hàng nói). Cách bôi kem đánh răng hay xịt nước hoa, có lẽ cũng chỉ áp dụng được với giày da thật thôi chứ giả da thì có lẽ k có tác dụng.
    • 217 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trango Xem bài viết
    cái đó là do dáng giầy của bạn có vấn đề. phần sau gót làm hơi cao so với chân bạn nên nó cọ sát gây đau. Cũng có thể do chất liệu giầy. trc mình cũng có lần bị vậy nhưng h lâu lắm r k bị dính p cái giầy nào như thế nữa. Còn 1 TH nữa là chân bạn thuộc dạng mỏng v ngón chân dài như chân mình. Đi giầy chật trc, (dù bạn chân mình khá hẹp nhé) mà bước đi cứ nhấc gót, chân 1 nơi, giầy 1 nẻo. Bực lắm, mua ẩ 2 cái lót trc lót sau mà lắm lúc vẫn bị tụt. Những lúc ấy chỉ muốn thào giầy ra ném đi cho rảnh nợ

Mình cũng ko rõ nữa. Giày thì mình cũng ráng mua những hiệu tốt tốt như là Bata hay Dr gì đó. Sờ tay vào thì da rõ mềm đó. Nhưng đau thì vẫn đâu thôi

Có thể bạn cũng nói đúng đó. Ngón chân mình thì ko dài nhưng mà phía trước bàn chân mình thì nó to, còn chiều dài thì lại ngắn :Silly:. Mua giày thì cứ vừa chiều dài thì lại thiếu chiều rộng. Đành phải chấp nhận đau mấy ngón chân để vừa cái gót, nhưng mà cũng cứ đau gót hoài. Chẳng biết sao nữa :Silly:

Còn về mấy miếng silicon thì mình thấy 1 số trang web bán hàng online thì có khá nhiều đó, tầm 30-40k thì phải
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Nhi Xem bài viết
    Các bạn mua thử mấy miếng dán như thế này, dán vào xem còn đau ko?

Bạn ơi bạn có biết mua miếng dán giầy ở đâu ko? Mình ở HN.
    Cảm ơn.
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng vừa mua 1 đôi next ở chỗ uy tín thế mà đi cũng bị trầy da (chỗ tiếp xúc với giày). Em chỉ bị bên phải thôi, bên kia không làm sao. Đang hậm hực từ sáng không biết có phải mua phải giày đểu không. Em cũng vừa phải dán urgo vào rồi, cũng thấy đỡ hơn, về thử tìm miếng dán kia xem sao.
    You are my first thought in the morning and my last thought at night.
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thì đi giày cũng bị đau chân mà còn bị rớt gót nữa.hic. dùng miếng lót cũng vậy ah
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em đi giày búp bê nhiều lúc đầu đau khủng khiếp, nhưng vẫn cứ đi thế là nó chai cái gót chân lun, nên giờ em ko bị đau nữa hihi đi quen là sẽ đỡ ý mà chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lâu rồi em mới vào lại topic, tình hình là em nhớ hồi đó chân chỉ tầm size 36, bây giờ thì phải số 37 (dài 23.3 cm). Chả nhẽ đã qua tuổi trưởng thành rồi mà chân cũng vẫn phát triển à các mẹ? Em có đi chợ mua thử miếng lót đó, kết quả khá mỹ mãn ạ, tùy chỗ bán mỗi giá khác nhau, em mua 25k ngoài chợ. Mới rinh về 2 đôi giày mọi rõ là xinh xắn, lúc thử mang vừa và êm phải biết. Về mang đi làm rồi thì nó hành xước phần da gót muốn khóc luôn, mai tan sở em phải đi kiếm lại miếng lót mới được, ko chịu thua như vậy đâu, những 550k của em mà
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2