THỜI TRANG

Mang giày bị đau chân????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 217 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em thì dạo này thích mang giày búp bê lắm nhưng mỗi tội chỉ cần mang giày vào tí là ở phía gót chân (nơi mà hay cọ xát vào giày mỗi khi mang hay bỏ giày ra íh) là nó phồng rộp lên cái mụn nước. Em nghĩ là do da em ở phần đó mỏng, cọ xát với giày nhiều nên bị hiện tượng này.

Em đã tìm cách khắc phục hiện tượng này bằng cách lựa giày có phía ở gót nên nhưng cũng chẳng khá khẩm hơn bao nhiêu.

Các mẹ thông thái có cách nào chỉ hộ em với :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,414 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Mình cũng chung nỗi niềm với bạn này. Mỗi lần mua giày mới là y rằng bị rộp ở phía gót, đau lắm ah. Các mẹ thông thái giúp tụi em với!
    • 163 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ôi xời,e thì đi cái gì mới cũng đâu chân hết trơn. Boot,giầy cao gót,bệt,tông,tổ ong....v.v.. đi đến vài tháng mới đỡ đỡ,cơ mà đi nhiều lại đau kiểu của đi nhiều ~_~ nói chung là "ơ-gâu" ợ,e chỉ biết đến vị kíu tinh đó thui ợ ^^!
    • 47 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các chị mua miếng băng keo (hay dán vào vết thương) dán vào gót chân, khi nào mang thì dán vào, vài lần quen thì sẽ kg sao thôi, thử xem nhé.
    • 202 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Tớ cũng chung hoàn cảnh vs mấy bạn ở đây, mùa đông thì còn có tất mà che chắn đỡ chứ mùa hè tớ cứ như con nhà quê ý vì toàn đi tông trông bô nhếch ko chịu đc, dưng mà đi giày thì chân đau ứa nước mắt
    • 409 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Cùng hoàn cảnh. Mọi thường mình đi sandals, guốc, lâu lâu đi boot là y như rằng ko bị rộp gót thì cũng bị rộp gần mắt cá chân
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cứ tưởng tại giầy, hôm nọ mua đôi dorothy về đi, ôi phồng rộp cả ngón cái, mấy hôm chán quá thế là đã đăng bài thanh lý rồi, sau đó nghe con em nó bảo đi giầy VNXK bao giờ cũng thế, chị cứ đi đi vài hôm, chịu đau vài hôm là tự nó hết, thế rồi mình cũng cố đi, mấy nay lạnh đi tất vào nữa thì thấy cũng dễ chịu hơn và đỡ đau hơn.
    Hi vọng sẽ không còn đau nữa, hihi
    • Des
    • 5 năm
    • 2,166 Bài viết

• 1,909 Được cảm ơn

Ra ngoài cửa hàng sửa chữa giày dép, bảo họ đệm cho cái miếng mút mỏng sau gót ạh, mút mỏng sẽ ko bị kích chân đâu, mà lại êm ái.
    Em còn 1 cách là: giày mới mua về, phải dùng tay bóp cho phần da ở gót mềm ra, chân sẽ ko bị đau.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 91 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em thấy trên mạng quảng cáo cái miếng dán silicon dán vào giày ý. Đi êm ko đau. Không bít đúng ko hay chỉ là quảng cáo.
    • 1,613 Bài viết

• 4,733 Được cảm ơn

Mua loại vớ chỉ bọc bàn chân thôi (hình dáng giống như giày múa) mang bên trong giày búp bê.
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em ko bị đau ở gót, mà mang giày dúng size lại đau chỗ mấy ngón chân, mang rộng 1 chút là tụt gót, nên nhìn các chị mang giày búp bê cao gót mê ơi là mê, nhưng ko tài nào bon chen được. Em thử lun cả giày hở mũi nhưng chẳng ăn thua, hic hic.
    • 1,145 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Mình tưởng chỉ có mình mình bị thế. Mình đi giày cao gót dù chỉ 5 cm cũng mỏi chân. Đi giày bệt quá cũng mỏi chân, đau lưng vì sức đỡ của giày kém. Đi giày hở mũi thì sát ngón chân cái, giày nào cũng sát gót chân, có giày sát thêm vài ngón chân hoặc vài chỗ trên bàn chân nữa. Đi giày vải vẫn hơi gợn gợn. K thể tin tưởng ở miếng dán gót vì vẫn đau lắm, cũng k thể đợi đến ngày giày mềm để đi. Mùa hè toàn đi dép xỏ ngón hoặc dép quai hậu thấp của hãng Bitis. Mùa đông đi giày vải V&D trông như teen nhưng rất êm, chỉ tội khi ướt thì lâu khô, bẩn thì lau k sạch, phải giặt và có mùi giày.
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các bạn mua thử mấy miếng dán như thế này, dán vào xem còn đau ko?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,182 Bài viết

• 5,512 Được cảm ơn

Theo mình, cái quan trọng là chất lượng giày. Hồi trước bon chen các em giả da, hay bị đau lắm. Sau cắn răng tậu 1 em da xịn, đi đỡ hẳn. 1 em cao gót xịn, 1 em búp bê thay đổi nhau đi làm. Đi chơi cần thời trang thì dán ergo sau gót.
    Nói gì thì nói, phải đầu tư 1 lần cả nhà ạ. Vì đi lâu ảnh hưởng đến cột sống lắm.
    • 217 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thế thì ngoài urgo ra thì ko còn giải pháp nào nữa ạ?
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Nhi Xem bài viết
    Các bạn mua thử mấy miếng dán như thế này, dán vào xem còn đau ko?
    Miếng đó mua ở đâu bạn ha ( Sài Gòn ) ? Mình cũng bị tình trạng như các chị ở đây, mình thì ko bị mụn phồng rộp gì cả, mà là tróc da tứa máu luôn :Silly: Đi xiêu xiêu vẹo vẹo, mặt nhăn nhở muốn khóc, cơ mà những lúc bị đau như thế dẫu ai cho đôi dép ghẻ thì cũng chộp lấy mà mang vội :Laughing: Thế nên đó giờ chỉ mang dép, sandal thôi, đi kế chồng mà cứ thấp lè tè .. hihi ..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi femmedouce; 05/12/2010 vào lúc 07:36 PM.
    • 217 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi femmedouce Xem bài viết
    Miếng đó mua ở đâu bạn ha ( Sài Gòn ) ? Mình cũng bị tình trạng như các chị ở đây, mình thì ko bị mụn phồng rộp gì cả, mà là tróc da tứa máu luôn :Silly: Đi xiêu xiêu vẹo vẹo, mặt nhăn nhở muốn khóc, cơ mà những lúc bị đau như thế dẫu ai cho đôi dép ghẻ thì cũng chộp lấy mà mang vội :Laughing: Thế nên đó giờ chỉ mang dép, sandal thôi, đi kế chồng mà cứ thấp lè tè .. hihi ..

Mình thấy mấy trang web như là 123mua hay muare gì đấy có bán nhưng mà cũng chưa thử nữa :-s

Cảm thấy nếu nó bằng silicon thì cũng đâu có êm ái lắm đâu nhỉ :Thinking:
    • 134 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cái đó là do dáng giầy của bạn có vấn đề. phần sau gót làm hơi cao so với chân bạn nên nó cọ sát gây đau. Cũng có thể do chất liệu giầy. trc mình cũng có lần bị vậy nhưng h lâu lắm r k bị dính p cái giầy nào như thế nữa. Còn 1 TH nữa là chân bạn thuộc dạng mỏng v ngón chân dài như chân mình. Đi giầy chật trc, (dù bạn chân mình khá hẹp nhé) mà bước đi cứ nhấc gót, chân 1 nơi, giầy 1 nẻo. Bực lắm, mua ẩ 2 cái lót trc lót sau mà lắm lúc vẫn bị tụt. Những lúc ấy chỉ muốn thào giầy ra ném đi cho rảnh nợ
    • 291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

em mua phải 1 đôi giầy cao quá, cao 11cm cơ, đi đau chân lắm. liệu e đi cắt gót xuống còn 9cm có buồn cười k ạ?
    • 815 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Mình mới mua được miếng lót giầy gót và cả nâng bàn ở phía trước silicon cho đỡ đau của một bạn bên ********, nhắc mới nhớ, mua về được mấy ngày chưa dùng thử, chắc là hạn chế mang bịt gót và đi ít, nếu có thì lót lót gì đó thôi chứ hơi khó, mình cũng thử mang hàng cao cấp rồi, đỡ đau chân hơn tí thôi chứ đau vì vẫn có, mang rộng quá lại sợ đi nó tuột ra cũng "quê độ".
    Đi đâu nhiều mình mang "quai hậu" cho chắc cú hi hi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2