THỜI TRANG

Mặc gì kết hợp với quần đũi (Linen)?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Các chị giúp em nhé
    Sắp hè rùi nên thời tiết nóng nực, ở SG hiện giờ rất nóng hic, toàn 33-35oC, em định mua quần này mặc nhưng chưa biết kết hợp với áo kiểu như thế nào thì hợp nhất? và mang giày kiểu gì hợp nhất?
    à với lại người em hơi tròn, dạo này lên ký rùi hihi thì có nên mặc ko ạ?
    có hình minh họa nữa thì càng tốt ạ hiihi :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi only_love_393; 06/03/2010 vào lúc 09:24 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,527 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_love_393 Xem bài viết
    Các chị giúp em nhé
    Sắp hè rùi nên thời tiết nóng nực, ở SG hiện giờ rất nóng hic, toàn 33-35oC, em định mua quần này mặc nhưng chưa biết kết hợp với áo kiểu như thế nào thì hợp nhất? và mang giày kiểu gì hợp nhất?
    à với lại người em hơi tròn, dạo này lên ký rùi hihi thì có nên mặc ko ạ?
    có hình minh họa nữa thì càng tốt ạ hiihi :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    quần đũi có phải là quần may bằng chất vải linen form quần suông xuống, ko ôm vào người phải ko ạ? Nếu đúng thì em thấy loại quần này hay mặc với áo ôm hay là áo có bo đó chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

em toàn mặc với áo ba lỗ mang dép lào tóc búi gọn hoặc cột đui ngựa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    em toàn mặc với áo ba lỗ mang dép lào tóc búi gọn hoặc cột đui ngựa
    Tớ cũng mặc y vậy đó, loại quần này tớ thấy đẹp nhất là mặc với áo hai dây or sát nách ôm sát ngắn vừa chạm cạp quần và mang bệt xỏ ngón.

tuong tự vậy nè^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi gà rô ti; 06/03/2010 vào lúc 09:59 PM.
    .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà rô ti Xem bài viết
    Tớ cũng mặc y vậy đó, loại quần này tớ thấy đẹp nhất là mặc với áo hai dây or sát nách ôm sát ngắn vừa chạm cạp quần và mang bệt xỏ ngón.
    Mặc như vậy thì đúng kiểu Tây rồi :LoveStruc:

@Only love: Nhưng nếu ng hơi tròn và ko cao lắm thì có thể đi xăng đan cao gót cũng ko sao, quần đũi thì vốn đã rộng rồi thì mặc áo ôm mới đẹp, hơi béo mà mặc áo rộng thì nhìn mẹ bổi và lôi thôi quá
    • 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thêm 1 mẫu nữa mix với áo tay bồng cũng cute

.
    • 2,527 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

nếu mẹ nó ko cao or hơi tròn thì nên kết hợp với giày có gót tí nhé, mình cũng thĩ kiểu quần này lắm mà khổ cái lùn quá hixhix mặc vào ko ra đc kiểu, thành ra y như hai lúa mặc quần ống xéo í :Sick:
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

người mẫu khá cao dáng chuẩn nên mặc áo tay bồng nhìn còn đỡ , em thấy ở ngoài người vn be bé mà quần rộng áo cũng rộng nhìn luộm thuộm và mất nữ tính lắm...
    ngoài dép lào em cũng thích mang guốc ... quần linen đi với guốc nhìn chân cứ dài miên man, dáng cao và tây lắm
    • 157 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Các mẹ chớ có vội mặc cảm nghĩ mình lùn hay béo không mặc được linen. Em chuyên mặc linen và mùa hè thấy dân Tây đồng phục linen, em đi đến kết luận nó đẹp với mọi vóc dáng.
    Tuy nhiên phải có mẹo tí.

Lùn ok, nhưng chọn loại may ôm chân nhé, đừng có ống loe to đùng.
    Dép xỏ ngón ok, nhưng chọn loại wedge flip flop, nhìn chân sẽ không chạm bẹt cái xuống đất,mà bước đi cũng mềm mại hơn-gấu quần ít bị bẩn hơn. Kiểu dư lày laỳ:

Người ta hay mặc với áo phông, hai dây, top, sơ mi ôm. Chủ yếu là các loại áo ôm , không dài quá. Tuy nhiên ta có thể linh hoạt:
    1. Quần ống loe rộng, may xéo vải thì mặc với áo ôm đơn giản gọn nhẹ.

2. Quần ống thẳng, có thể mặc áo hơi dài hơi rộng, hơi cầu kỳ nơ bèo như sau

hình ở giữa là tiêu biểu nhất.

3. Cá biệt có người kết hợp quần loe với áo rộng, nhưng cái đó không dành cho..số đông. Ta không nên giỡn mặt tử thần,các bác nhẩy?

4. Công sở lịch sự mà lại thoải mái: May thành bộ đồ demi vest như vầy:

Tuy nhiên với mùa hè VN thì nên cải cách đi một chút, áo ngắn tay, ít túi áo hơn cho nó nhẹ mắt và nữ tính. Cúc áo gỗ, trai, dừa sẽ mộc mạc và chất chơi hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,936 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Có 1 cái trắng, 1 cái đỏ. Mặc cái trắng lên ox bảo sao sec-xy thế, mặc như kg mặc j thế này :Silly:

• 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

cám ơn các chị đã nhiệt tình tư vấn nhé, có chị nào cho ý kiến nữa để em tham khảo thêm ạ
    với lại có chị nào thích mặc quần linen ko ạ hihi (em kiếm đồng minh):Battin ey:

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-sgn Xem bài viết
    Có 1 cái trắng, 1 cái đỏ. Mặc cái trắng lên ox bảo sao sec-xy thế, mặc như kg mặc j thế này :Silly:
    chắc màu trắng muh lại mỏng nữa nên thấy rõ chị ạ, em mua màu trắng nhưng phải chọn loại vải dày 1 tí chứ mỏng quá mặc ra đường kỳ lắm :Worried:
    • 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hix,e mua 1 mảnh ntn lâu lắm rồi cực thích nhưng chưa dám bon chen may vì sợ lùn.Khổ nỗi ng thì lùn mà cứ thích bon chen,hôm nay đọc dc ở đây thích lắm rồi ý.Chiều hoặc mai phải vác đi may mới dc.Mà em chưa biết may ở đâu đẹp nữa cơ.Mẹ nào biết chỉ giùm em nhé
    Lật tẩy kẻ lừa đảo chuyên nghiệp trên các webtretho, muare, làm cha mẹ, enbac bằng các nick:
    thta86, duongcamvy, ca_nha_thuong_nhau, dcv9x_pianist, bv_4ever, lichvy_4evern1, meyeuconvicongiongba, ...

Hãy đến với anh. Với em, anh còn nhiều thiếu sót, anh không thể lấp đầy những gì em muốn nhưng ít ra anh cũng đủ tự tin mà nói rằng anh có thể làm cho em hạnh phúc suốt cuộc đời này

fp family photo
    • 791 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Dạo này cũng đang mê quần này, nhưng chưa bik may ở đâu thì đẹp, chị nào ở SG chỉ em với. Bản thân em thì thấy quần linen giống style váy bohemien, cứ dép kẹp áo ba lỗ như các chị nói ở trên là ok nhất. Em 1m58 thôi, nhưng bon chen lắm. Cũng vì thiếu thước tấc nên nếu may thì em k may ống rộng và loe như mấy cô người mẫu, mà chỉ vừa và ống k loe thôi
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Tớ cũng mê mặc loại này lắm nhé, toàn đi xỏ ngón với ba lỗ í, phải tội tớ 1m65 nhưng mặc cái này thấp đi bao nhiêu í, cái này bạn mặc dc với áo cộc tay ôm sát k có họa tiết j í, đẹp phết
    • 157 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Bạn nào ở Sài Gòn mang vào khu Đề Thám Phạm Ngũ Lão may nhé, trong các nhà may chuyên cho dân Tây du lịch. Họ chuyên đũi linen rồi, may nhanh đẹp.

Sao bác abc lại sợ lùn đi nhỉ? Em thấy quần linen may đẹp sẽ tôn dáng hơn quần Tây và Jeans bình thường, vì nó có độ phóng khoáng thoải mái.
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abccba Xem bài viết
    Tớ cũng mê mặc loại này lắm nhé, toàn đi xỏ ngón với ba lỗ í, phải tội tớ 1m65 nhưng mặc cái này thấp đi bao nhiêu í, cái này bạn mặc dc với áo cộc tay ôm sát k có họa tiết j í, đẹp phết
    bạn 1m65 là chuẩn rùi ih chứ, sao lại sợ lùn nhỉ hihi
    mình ước thế này muh ko được nè
    • 273 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Hỏi hơi ngược tí nhưng mà ở HN chỗ nào bán hay may quần đũi đẹp vậy các nàng?
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

bạn mình dáng cũng hơi tròn, ko cao lắm, thấy mặc quần này với áo thun ôm và guốc cao gót, đẹp và tây lắm, nhìn cao ráo và gọn nữa.
    Chờ đợi, đợi chờ !!!
    • 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Tớ còn cao có 1m55 mà vẫn bon chen này. Nhưng ghét nhất mặc quần này hay bị bùng gối. Huhu.
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

@only_love_393: mình k thấp nhưng mặc cái này mà đi xỏ ngón thì trông thấp lắm đi giày cao gót lên vừa đpẹ vừa tôn dáng, nhưng mà thế thì hết cả thoải mái
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4