THỜI TRANG

Làm thế nào để quần bò không phai màu khi giặt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 911 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

các mẹ ơi hôm qua em mua cái quần bầu bò đen, về giặt gần 10 chậu nước mà vẫn đen như đổ mực vào ấy, chán quán không lẽ lại vứt bỏ chứ mặc mà mình ra mồ hôi nó phai ra người mình thì lại thêm bệnh da liễu nữa thì chết.
    có chị nào có kinh nghiệm trong vụ này ko ạ:Rose::Rose::Rose:
    Con gái bú mẹ tới 19 tháng, dễ thương vô cùng!
    Điều tiếc nuối lớn nhất, day dứt nhất của mẹ là cai sữa con trai khi con chưa được 1 tuổi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,702 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là khi mua quần về mình ngâm ngay quần vào nước lạnh có pha phèn chua hoặc nước lá trầu không bạn ạ. Cũng bớt được phai màu đấy.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi chỉ cần vò nát 1 nắm lá trầu trong chậu nước rồi ngâm quần vào khoảng 1 tiếng, các lần giặt sau sẽ kô bị phai màu ra đâu, hoặc cũng bị ít thôi.
    • 998 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

khi giặt chị nên lộn trái lại và phơi cũng vậy sẽ đỡ bị bay màu.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi hãy dùng giấm ngâm và giặt đi nhé, sẽ không bị ra màu nữa đâu !:Smiling:
    • 226 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuadecon Xem bài viết
    Bạn ơi hãy dùng giấm ngâm và giặt đi nhé, sẽ không bị ra màu nữa đâu !:Smiling:
    Tỉ lệ pha giấm với nước là bao nhiêu hả bạn?
    • 100 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy bảo trước khi giặt bọc quần bò bằng giấy báo rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh các mẹ ạ. Quần bò thì bớt phai màu,quần tất thì dai hơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi đấy.Mình làm thử và quần không bị phai
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tùy loại mình mua nữa, nếu mua hàng chợ thì giặt kiểu nào cũng ra màu. Tốt nhất mua hàng chất lượng sẽ bớt ra màu khi giặt.