THỜI TRANG

Làm thế nào để chọn được vải đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các chị cho em biết làm sao để chọn được mảnh vải đẹp, đặc biệt là vải ko bị nhăn (nhàu) và phai màu? Cậu bạn em may bộ vest ở nhà may Tiến Đạt, dáng may thì ko chê nhưng vải của chú ấy luôn, cả vải và công 2,2 triệu mà về mặc nhăn quá, em thấy thất vọng và tiếc tiền.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ko ai có kinh nghiệm gì trong việc này để giúp em sao?
    • 200 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Mình cũng có câu hỏi giống bạn này!
    các bác có kinh nghiệm chỉ giùm bọn em cái!
    Các bác cho em hỏi luôn là cách chọn vải dạ may áo khoác dạ như thế nào tốt ạ?
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi springauturm Xem bài viết
    Các chị cho em biết làm sao để chọn được mảnh vải đẹp, đặc biệt là vải ko bị nhăn (nhàu) và phai màu? Cậu bạn em may bộ vest ở nhà may Tiến Đạt, dáng may thì ko chê nhưng vải của chú ấy luôn, cả vải và công 2,2 triệu mà về mặc nhăn quá, em thấy thất vọng và tiếc tiền.
    Có phải bác Tiến Đạt là diễn viên không?

Bạn lên chỗ hàng vải ở Phùng Khắc Khoan (cửa hàng đầu tiên bên trái đi từ hướng Chợ Hôm tới, hình như tên là Hồng Phát). Mấy lần mình mua vải ở đó may vest cho ông xã đều thấy ok. Họ giới thiệu cho mình từng loại vải. Giá cả cũng không nói thách nhiều. Chính bác Tiến Đạt cũng bảo mua vải ở đó là tốt và đảm bảo. Bác Tiến Đạt cũng bảo một cách kiểm tra vải xịn là: đo khổ vải không kể đường biên hai bên đúng bằng khổ do người bán nói thì là vải xịn. Ví dụ, vải khổ 1.6m thì phải đo trong đường biên chứ không phải 1.6m bao gồm cả đường biên.