THỜI TRANG

Kinh nghiệm mua quần áo ở SG Square?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 43.8K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 177 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Theo truyền thụ từ các Topic trên WTT này, mình đã thử đi SG Square. Trời ơi nhưng cơ man nào là người và quần áo đủ loại, ko biết lựa và trả giá ntn? Ko biết đâu là hàng VNXK thật - nhái, đâu là hàng Campodia,... Và nói thách khủng khiếp, cũng có hàng giá mềm mà ko biết như nào?

Trên này hẳn có nhiều mẹ rất rành mua hàng ở SG Square, mình mạn phép mở Topic này, mong mẹ nào có kinh nghiệm mà lượn lờ qua đây cho chút chỉ giáo về lựa hàng và quầy nào trong ấy các mẹ thấy buôn bán đàng hoàng nhé!

Và các mẹ nào bị mua nhầm hàng hay bị chảnh thì cũng vào đây cùng xả nhé!

Tặng hoa trước cho các mẹ quan tâm này! :Rose::Rose::Rose: :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DoaTuongVy; 01/09/2009 vào lúc 10:40 AM.

• 472 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Vào đó thì cũng thích thật, vì lâu lâu lại có vài em đẹp ngất ngây.:Laughing:

Nhg mua đồ ở đây thì thật ko bít fải trả giá thế nào nên mình toàn đi vào giác chiều, vừa mát mẻ, vừa thoải mái mà thoải mái trả giá mà ko lo bị

Coca: NB 3kg3 - 57cm :Battin ey:; 1M: 4kg6 - 60cm; 2M: 6kg2 - 62cm; 3M: 7kg5 - 65cm; 4M: 7kg8 - 67cm

• 645 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

mình cũng xin hỏi knghiệm, vì bị 1 lần mua áo ở đó về mặc đc đúng 1 lần là bung hết các đường chỉ.

• 70 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KTNhi Xem bài viết
    mình cũng xin hỏi knghiệm, vì bị 1 lần mua áo ở đó về mặc đc đúng 1 lần là bung hết các đường chỉ.
    Chết chết, tớ vừa đi công tác trong SG ra, cũng vào Sài Gòn Square mua một đống đồ, thấy đứa bạn bảo họ chỉ nói thách 10-20K thôi, nên cũng không biết trả giá. Đã thế lại còn mua tặng bạn bè một số thứ, không biết hàng họ ra sao, có bị phai màu, đứt chỉ không?
    Vào đó công nhận như vào ma trận, mình vào mấy cái cửa hàng ngoài cổng chính mua hàng, họ không giảm cho 1 xu nào hết à, họ bảo bán đúng giá, không trả giá, tớ cũng chả biết thế nào. Nhưng thấy ưng mấy mẫu nên cứ lấy. Giờ nghe các mẹ bảo họ bán hàng giả hàng thật lẫn lộn, giá cả lung tung, giật mình có khi mình mua hớ một vali quần áo rùi.

• 2,517 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Đồ trong SaiGonSquare cũng có bán ở chợ đêm Bến Thành đó các chị, mà chợ đêm thì nói thách hơn, nhưng trả giá dễ hơn nhiều. Ví dụ 1 cái áo thun họ nói 180K, trả 60K, thế nào họ cũng nói "rẻ quá ko bán"
    mình trả lời lại là "kiểu này em mua nhiều rồi, em biết, thế thêm 10K/20K nữa chị có bán ko? Nói đúng giá để em mua chứ em ko thích trả giá đâu" :Laughing:
    Thể nào ngta cũng bán ... Mà mua 2-3 cái thì đòi họ bớt thêm vài chục nữa cũng được, quan trọng là phải nhanh miệng, bạo miệng ... Kinh nghiệm từ Mẹ Chồng em :Laughing: Mà Mẹ Chồng em ko phải người Nam nhé, vậy mà trả giá làm em phải nể luôn :Laughing:

Chợ đêm cũng có nhiều đồ mặc ổn lắm ạ, chịu khó ngó nghiêng lùng đồ là cũng tốt hơn vào SG Square nữa :Battin ey:

Còn SaiGonSquare thì nói 1 giá, bớt 10K 20K thôi chứ ko rẻ hơn nữa:Sick:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

nhà mình toàn mặt đồ SgS, từ quần áo con đến quần áo mình và ox.
    mình cũng ko biết có kinh nghiệm gì kô nhưng đồ mình mua mặc rất bền mà lại rẻ nữa, các chị bán trong đấy chỉ toàn nhìn mặt đặt tên thôi, nhìn ai sang sang điệu đà tí là hét giá toàn trên trời thôi.
    quần áo mình mua cho bé thường thì các chị bán hàng sẽ nói giá tầm 60 _70k/ 1 áo hay quần gì đó, nhưng mình chỉ mua giá khoảng 30k là ok, không thì 100k/3 cái.
    túi da mình mua cho ox đi làm cũng vậy, giá tag là 1100k nhé, nhưng mình chỉ mua 650k thôi.
    nói chung là các mẹ cứ trả giá xuống tầm 60% giá trị món hàng thì ok rồi.
    chúc các chị mua được nhiều hàng rẻ đẹp nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,535 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

ở SgS nói thách lắm các chị ạ
    em đi mua ở đây toàn phải đi chung với đứa bạn, vì nó biết cách trả giá, em thì ko mạnh miệng trả giá được
    cứ 1/2 giá mà trả các chị ạ
    nhưng cũng phải mất thời gian lựa chọn lắm cơ, vì hàng ở đây đủ loại nên phải lựa kỹ, có kinh nghiệm nhìn mặt hàng 1 chút

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghĩ ở chợ nào cũng vậy, cái quan trọng ko phải là nói thách nhiều hay ít (em nói chung chung là vậy chứ đương nhiên là có chợ nói thách nhiều có chợ nói thách ít hơn).
    Ý em muốn nói ở đây là tùy mặt hàng các chị à, quan trọng là mình phải biết giá của nó. Muốn biết giá thì chắc chỉ có là phải... gọi là gì ta, nói chung là biết tình hình thị trường 1 chút :Laughing:, khi đi mua đồ nhớ để ý chất lượng, kiếu dáng tương đương với giá cả thế nào thế nào, 1 thời gian là quen thôi. Chứ ngay cả cùng 1 quầy mà có khi cái áo này nói thách 50% còn cái áo khác chỉ nói thách 20%.

• 161 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic, anh trai mình chuyên may đồ cho Saigon Square ne, noi la hang VNXK nhung cũng không hoàn toàn chính xác đâu, hầu hết là hàng do các chủ cửa hàng, lựa vải, kiểu rồi đăt các xưởng may may thoi

• 1,030 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình mua toàn trả bớt 10K cho quần áo trẻ em, giá khoảng từ 50K-80K/ cái. Mẹ nào mua 100K/3 cái rẻ quá