Thời trang

Kinh nghiệm khi gửi hàng từ Thái Lan về Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi kinh doanh thời trang hơn 10 năm nay, thường xuyên và trung thành với các sản phẩm của Thái Lan vì nó rẽ và chấp nhận được cho người thu nhập thấp, thế nên nhiều năm nay tôi kinh doanh rất hiệu quả.
    Nhưng gần đây tôi có một sự cố huy hữu tôi nghĩ rằng cũng là một kinh nghiệm để chia sẽ với chị em.

Ngày 20/12/2013 ttoio đến Thái với mong muốn mua được nhiều hàng rẽ để mang về bán cho người tiêu dùng để đón mừng năm 2014. Từ ý nghĩ tôi đã quyết định đầu tư một số tiền không lớn nhưng đủ để đáp ứng nhu cầu khách hàng và thế là tôi lên đường đi Thái Lan.

Khi mua xong hàng hoá tôi gọi cho "ship3978" đơn vị mà tôi từng chuyển hàng gần 10 năm nay do một người bạn giới thiệu.. Nhưng gọi liên tục vẫn kẹt máy và thế là ý định không phụ thuộc tôi đã dò tìm một đone vị qua mạng để tìm đối tác chuyển hàng hoá khác.
    Khi điện thoạ reo lên 1 người đàn ông nghe máy và hỏi khi nào tôi về cho họ biết giờ giấc. Sau khi trả lời giờ giấc họ trả lời TRƯỚC KHI VỀ 4 TIẾNG MANG HÀNG QUA CHỖ TÔI ĐÓNG. Tôi hỏi giá bao nhiêu hoj trả lời không suy nghĩ 50.000đ/kg.
    Chưa yên tâm tôi đã gọi một số khác và môt chị gái bắt máy trả lời MUỐN GỬI ĐỒ MANG QUA ĐÂY, 50,00đ/kg nhưng phải 50kg trở lên.

Tôi hoan mang chưa biết chọn ai thì liền nghĩ ngay đến giá rẽ là ok.
    Tôi đến nơi của họ và họ nói rằng 50,000đ áp dụng cho 500kg trở lên. hiện nay 65,000đ/kg còn 60,000đ/kg cũng là 1giá củ rồi, thuế Capuchia đã tăng rồi, xăng dầu lên giá rồi từ 1,800ria lên 3,800 ria/1kg gas.
    Bên chị (PL) trả lời dưới 50kg giá sẽ tính khác em nha.
    Tôi hỏi bao nhiêu? she trả lời 80.000đ/kg nếu dưới 50kg. và dưới 30kg không nhận hàng.

Choán với kiểu phải theo chuyện đã rồi.
    Sau khi đôi co tôi đã làm việc lẽ ra không nên làm vì mình là người đã từng từ chối. Nhưng hàng đã mua rồi nên tôi nhắc máy gọi cho nơi tôi đã từng chuyển (ship3..) người đàn ông nói tiếng việt.

Him trả lời. Chị có bao nhiêu kg, chị chuyển về đâu, chị muốn đóng hàng tại khách sạn hay mang về kho,...
    Chị vui lòng cung cấp số điện Thoại VN, Email, Địa chỉ,... Him tiếp tục " chị yên tâm hàng của chị sẽ không mất và nếu có sự có bạn em chịu trách nhiệm. Công ty (ship3..) bên em giá cả rõ ràng chị có thể seach trên mạng. Cuối cùng cũng xong.
    Về đến nhà vẫn lo đâu đấu vì không hiểu him có còn nhớ mình không, có nghĩ mình là khách hàng khó chịu không, ...?
    Bởi vậy nên cân nhắc kỷ khi gửi hàng tại Bangkok.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daisybkk; 26/12/2013 vào lúc 08:48 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 247 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Nhiều lỗi chính tả & lỗi đánh máy quá, mà mình vẫn không thấy kinh nghiệm thiệt hơn xấu tốt thế nào, nên chọn hãng nào, bỏ hãng nào và khi có sự cố thì nên giải quyết như thế nào... Nói chung mình không hiểu gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn . Mình cũng đang quan tâm đến việc gửi hàng từ thai lan về vn . Vì muốn kinh doanh hàng thailand . Bạn cho mình sdt liên lạc cho dễ đươc không . Muốn xin it kinh nghiệm hoặc hợp tac nếu bạn đồng y. Mình tên Hà , sinh năm 88. Giờ đang ơ Lào
    • 258 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cho em sdt được không chị? Em cần chị tư vấn giúp em về cách lấy hàng Thái Lan về
    • 162 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisybkk Xem bài viết
    Tôi kinh doanh thời trang hơn 10 năm nay, thường xuyên và trung thành với các sản phẩm của Thái Lan vì nó rẽ và chấp nhận được cho người thu nhập thấp, thế nên nhiều năm nay tôi kinh doanh rất hiệu quả.
    Nhưng gần đây tôi có một sự cố huy hữu tôi nghĩ rằng cũng là một kinh nghiệm để chia sẽ với chị em.

Ngày 20/12/2013 ttoio đến Thái với mong muốn mua được nhiều hàng rẽ để mang về bán cho người tiêu dùng để đón mừng năm 2014. Từ ý nghĩ tôi đã quyết định đầu tư một số tiền không lớn nhưng đủ để đáp ứng nhu cầu khách hàng và thế là tôi lên đường đi Thái Lan.

Khi mua xong hàng hoá tôi gọi cho "ship3978" đơn vị mà tôi từng chuyển hàng gần 10 năm nay do một người bạn giới thiệu.. Nhưng gọi liên tục vẫn kẹt máy và thế là ý định không phụ thuộc tôi đã dò tìm một đone vị qua mạng để tìm đối tác chuyển hàng hoá khác.
    Khi điện thoạ reo lên 1 người đàn ông nghe máy và hỏi khi nào tôi về cho họ biết giờ giấc. Sau khi trả lời giờ giấc họ trả lời TRƯỚC KHI VỀ 4 TIẾNG MANG HÀNG QUA CHỖ TÔI ĐÓNG. Tôi hỏi giá bao nhiêu hoj trả lời không suy nghĩ 50.000đ/kg.
    Chưa yên tâm tôi đã gọi một số khác và môt chị gái bắt máy trả lời MUỐN GỬI ĐỒ MANG QUA ĐÂY, 50,00đ/kg nhưng phải 50kg trở lên.

Tôi hoan mang chưa biết chọn ai thì liền nghĩ ngay đến giá rẽ là ok.
    Tôi đến nơi của họ và họ nói rằng 50,000đ áp dụng cho 500kg trở lên. hiện nay 65,000đ/kg còn 60,000đ/kg cũng là 1giá củ rồi, thuế Capuchia đã tăng rồi, xăng dầu lên giá rồi từ 1,800ria lên 3,800 ria/1kg gas.
    Bên chị (PL) trả lời dưới 50kg giá sẽ tính khác em nha.
    Tôi hỏi bao nhiêu? she trả lời 80.000đ/kg nếu dưới 50kg. và dưới 30kg không nhận hàng.

Choán với kiểu phải theo chuyện đã rồi.
    Sau khi đôi co tôi đã làm việc lẽ ra không nên làm vì mình là người đã từng từ chối. Nhưng hàng đã mua rồi nên tôi nhắc máy gọi cho nơi tôi đã từng chuyển (ship3..) người đàn ông nói tiếng việt.

Him trả lời. Chị có bao nhiêu kg, chị chuyển về đâu, chị muốn đóng hàng tại khách sạn hay mang về kho,...
    Chị vui lòng cung cấp số điện Thoại VN, Email, Địa chỉ,... Him tiếp tục " chị yên tâm hàng của chị sẽ không mất và nếu có sự có bạn em chịu trách nhiệm. Công ty (ship3..) bên em giá cả rõ ràng chị có thể seach trên mạng. Cuối cùng cũng xong.
    Về đến nhà vẫn lo đâu đấu vì không hiểu him có còn nhớ mình không, có nghĩ mình là khách hàng khó chịu không, ...?
    Bởi vậy nên cân nhắc kỷ khi gửi hàng tại Bangkok.
    đọc xong chưa hiểu ý bác khen hay chê công ty ship3978 ? Em có làm việc thử với công ty này nhưng thấy họ trả lời phone cộc lốc mất lịch sự nên chưa dám làm. Xin bác cho thêm chút kinh nghiệm ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Knam Xem bài viết
    đọc xong chưa hiểu ý bác khen hay chê công ty ship3978 ? Em có làm việc thử với công ty này nhưng thấy họ trả lời phone cộc lốc mất lịch sự nên chưa dám làm. Xin bác cho thêm chút kinh nghiệm ạ
    Cái SSJ gì trên đó mình mới gửi thấy được a.
    Chỉ có cái là mình kêu đi coi hàng dùm bên Bangkok (mình gửi mấy cái trang thờ của Thái) mà họ bảo là giới nghiêm nên hạn chế đi lại nên họ không đi.
    Không biết có đúng không.
    Nhưng cũng may là hàng về như ý mình, đúng loại cần mua. Mọi cái đi về, phục vụ khách mình thấy được.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Ngày 13- 8- 2014 này e sẽ bay sang Thái đánh hàng nữ từ 16 đến 25t. Em đi 6 ngày nha.
    Mẹ nào có cùng lịch, muốn đi chung thì pm em nhé.
    Em đi Thái du lịch đc vài lần, lần này sang làm ăn. Mẹ nào đi chung pm nhé: 0973680066

Em có nhận order hàng Zara, TopMan, H&M,.... mẹ nào muốn order gì thì cứ pm e nhé :P
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào dùng dịch vụ gửi hàng từ thái lan về việt nam của Cargobi cho em xin ý kiến !
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trời chả biết đường nào mà lần cả
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đi chợ pratunam ko ạh, hôm bữa mình đi Thái đánh hàng, do đi lần đầu chưa có kinh nghiệm, lúc mình đi đến chợ là thứ 7 và cn cũng khoảng tầm 10 11h, nhưng sao thấy các sạp đều đóng cửa, mình đi sâu vào một tí cũng thấy đóng cửa ko àh, mình đi mặt đối diện Platium, có phải e đã đi lộn ko các mẹ, có mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết với nhé vì lần sau em sẽ đi lại. Cảm ơn ah
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chợ Pratunam không đóng cửa đâu.
    Cuối tuần thì họ mở cửa trễ 1 tí.
    Mà ngày thường thì cũng 9-9:30 mới mở cửa.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chưa làm việc với bên này khi nào nên cũng chưa biết chất lượng ra sao. Mình thường sử dụng dịch vụ bên http://ssjc.com.vn và thấy rất tốt nên không muốn đổi. Ai từng sử dụng bên SSJC đánh giá xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)