THỜI TRANG

Kinh nghiệm dùng tất da chân cho bền

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.36K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đi tất da chân (quần tất) cứ 2-3 lần là hỏng, rách. Kể cả các loại tất mua ở Thái hay Hàn quốc, không kể những lúc bị xước móng tay hoặc vướng vào đâu đó, tất cũng tự rạn ra mà rách. Thích mặc váy đi tất nhưng cứ thế này thì xót ruột quá. Các mẹ có ai có kinh nghiệm đi tất được bền hoặc mua loại tất nào đi được lâu thì mách hộ em với. Em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 287 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Tớ thì nghiệm ra thế này: tất da chân mà tớ giặt bằng máy giặt thì chỉ đi được đến 2 lần là rách. Nên tớ đành ngậm ngùi giặt tay, tuổi thọ của nó cũng dài ra đáng kể. Thế bạn thường giặt bằng cách nào? Thử chịu khó giặt tay xem sao, kinh nghiệm của tớ đấy
    • 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Em đọc ở được ở đâu đó cũng lâu rồi là muốn tất da chân bền thì trước khi sử dụng cho vào ngăn đá. Chị thử xem sao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sâu Róm; 18/03/2009 vào lúc 01:42 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi, tất da chân em cũng toàn giặt tay thôi, chứ giặt máy thì không rách cũng biến dạng hết cả.
    • 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em vẫn thường giặt tay thôi. Sẽ thử tip cho vào ngăn đá xem sao. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi easterlily Xem bài viết
    Em vẫn thường giặt tay thôi. Sẽ thử tip cho vào ngăn đá xem sao. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.
    Chỉ tất mới chưa mặc mới đem bỏ vào ngăn đá trc khi dùng thôi chị ah, vì lúc đó nó chưa bị dão, chứ dùng chán chê rồi sợ ko ăn thua :P
    • 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng phải xài tất da chân thường nên cũng phải thay lắm .Có khi vì vội ,chạm nhẹ vào chân bàn cũng bị xước ..rồi cứ thế kéo tuột xuống .Sau đó nhờ cô bạn mách cho nên lúc nào trong giỏ hay xách tay cũng có sẵn 1 chai sơn móng (mình hay dùng loại sơn bóng không màu ) .Nếu lỡ bị thủng thì lấy ngay chai sơn ra chấm vào chỗ rách ( vẫn mang trên chân bình thường chứ khong phải bỏ ra đâu nhé )và vẫn làm việc được bình thường .Loại tất này cũng chẳng có cách gì giữ nó bền được đâu à ..Đành phải sẵn sàng thêm đôi nữa phòng khi thôi .Hy vọng giúp được bạn ít nhiều nhé .
    • 1,931 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Piggy2007 Xem bài viết
    Tớ thì nghiệm ra thế này: tất da chân mà tớ giặt bằng máy giặt thì chỉ đi được đến 2 lần là rách. Nên tớ đành ngậm ngùi giặt tay, tuổi thọ của nó cũng dài ra đáng kể. Thế bạn thường giặt bằng cách nào? Thử chịu khó giặt tay xem sao, kinh nghiệm của tớ đấy
    Tớ thường xuyên đi tất da chân đây nhưng tớ toàn giặt bằng máy giặt mà vẫn ok. Kinh nghiệm thế này nhé, các mẹ buộc tròn đôi tất vào cho vào túi giặt rồi bỏ vào máy giặt như bình thường, đảm bảo không sao nhé.

• 516 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Ối trời đất, em đã lười rồi, nhiều chị còn lười hơn em ý nhỉ? Hihi, giặt tất da chân bằng máy giặt. hic.

Thường một đôi tất da chân em đi được khoảng 10 lần (30k đôi). Khi mua nên mua tất có sợi dai dai chứ đừng mua loại mỏng tang, loại này cực dễ rách.

Đi đứng nhẹ nhàng, nhìn trước ngó sau, móng tay bao giờ cũng sạch sẽ, giặt bằng tay, mới xước nhỏ thì có thể dùng sơn móng tay chấm vào chỗ xước.

Khi phơi thì nên phơi riêng, tránh để chung với đồ khác, dễ xước, và đừng dùng kẹp nhé
    • 1,931 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa nhỏ dễ thương Xem bài viết
    Ối trời đất, em đã lười rồi, nhiều chị còn lười hơn em ý nhỉ? Hihi, giặt tất da chân bằng máy giặt. hic.

Thường một đôi tất da chân em đi được khoảng 10 lần (30k đôi). Khi mua nên mua tất có sợi dai dai chứ đừng mua loại mỏng tang, loại này cực dễ rách.

Đi đứng nhẹ nhàng, nhìn trước ngó sau, móng tay bao giờ cũng sạch sẽ, giặt bằng tay, mới xước nhỏ thì có thể dùng sơn móng tay chấm vào chỗ xước.

Khi phơi thì nên phơi riêng, tránh để chung với đồ khác, dễ xước, và đừng dùng kẹp nhé
    Gì mà muốn đi một đôi tất da chân phải khổ sở thế bạn, mà giặt tất chân bằng máy là điều bình thường chứ có gì mà kêu lười. Tớ toàn đi tất mỏng tang, vì mùa hè tớ cũng đi tất, giặt bằng máy 100%, treo bằng kẹp, đi đứng bình thường k đến nỗi phải nhìn trước ngó sau vậy mà tuổi thọ đôi tất của tớ cũng k dưới 10 lần đâu. Tớ toàn mua loại 25-30 đấy.

• 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Gì mà muốn đi một đôi tất da chân phải khổ sở thế bạn, mà giặt tất chân bằng máy là điều bình thường chứ có gì mà kêu lười. Tớ toàn đi tất mỏng tang, vì mùa hè tớ cũng đi tất, giặt bằng máy 100%, treo bằng kẹp, đi đứng bình thường k đến nỗi phải nhìn trước ngó sau vậy mà tuổi thọ đôi tất của tớ cũng k dưới 10 lần đâu. Tớ toàn mua loại 25-30 đấy.
    Cá bống ơi bạn đi tất hiệu gì và mua ở đâu mà tất bền thế?

• 516 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình thì chẳng thấy khổ lắm. Muốn đẹp thế là bình thường. Hihi.

Nhưng mà bạn dùng tất giấy mà giữ được vậy thì mình bái phục.
    • 1,931 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meAn Xem bài viết
    Cá bống ơi bạn đi tất hiệu gì và mua ở đâu mà tất bền thế?
    Tớ hay mua quần tất trong siêu thị Fivirmart, tớ cũng chả kén hiệu lắm đâu cứ thấy ưng là rước về cả lố. Còn mùa hè tớ mặc quần tất hở ngón của Thái Lan, tớ mới mua 4 đôi ở cửa hàng Triump đầu Cầu Giấy, đi nhẹ và thích cực, nhìn thật chân đến nỗi chả ai nghĩ là mình đi tất mà chân lại mịn ơi là mịn. Mới đi và giặt máy 1 lần nên chưa comment được về độ bền

• 282 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tớ hay mua quần tất trong siêu thị Fivirmart, tớ cũng chả kén hiệu lắm đâu cứ thấy ưng là rước về cả lố. Còn mùa hè tớ mặc quần tất hở ngón của Thái Lan, tớ mới mua 4 đôi ở cửa hàng Triump đầu Cầu Giấy, đi nhẹ và thích cực, nhìn thật chân đến nỗi chả ai nghĩ là mình đi tất mà chân lại mịn ơi là mịn. Mới đi và giặt máy 1 lần nên chưa comment được về độ bền
    chị ơi, bao nhiêu 1 đôi hả chị, có nhiều màu hem, thế này chắc cũng tính đi mua vài đôi để mặc cho nó thật chân thui
    • 1,931 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trăng rằm Xem bài viết
    chị ơi, bao nhiêu 1 đôi hả chị, có nhiều màu hem, thế này chắc cũng tính đi mua vài đôi để mặc cho nó thật chân thui
    Có mỗi một màu, nhưng mình thấy ưng màu đấy lắm, phòng mình 3 đữa mỗi đứa rước về vài đôi. 25k một đôi bạn ạ

• 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

up cho chị em biết
    • 348 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi em mới đi mua tất da chân cũng được em bán hàng chỉ cho cách dùng tất bền là khi tất còn mới để nguyên trong túi ni lon, nhúng túi đó vào nước vắt bớt nước đi rồi cho vào ngăn đá. Em ý bảo làm theo cách đó tất sẽ dai, không nhanh rách, hôm nay về em sẽ thử. Các mẹ thử làm theo cách này xem có tăng thêm độ bền của tất ko nhé.
    • 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Khi nào bạn thấy tất có hiện tượng giãn bạn lấy thuốc bôi bóng tay ( nước bóng : màu trắng, màu hồng ) bôi vào chỗ đó thì nó sẽ không rách to ra đâu.
    Hoặc đang đi mà lỡ quệt vào đâu mà bị rách 1 miếng thì bạn bôi vào những đầu vết rách, nó sẽ không lan rộng.
    (Nhưng để cứu cháy tức thì đòi hỏi trong túi bạn luôn có 1 lọ thuốc bôi móng )

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người. Mình đang công tác ở Nhật và sắp về VN. Cũng quan tâm đến tất da chân vì 1 số chị trên công ty cũng nhờ mua. Hôm trước cung mua thử 1 đôi đi thích kinh khủng quảng cáo về bao nhiêu ngưoi nhờ mua. Cũng may là nó nhẹ chứ không 30kg hành lý không xách về nổi. Bên này ấy cái gì cũng thích mua cơ. Mỗi tội xiền ko có. Mỹ phẩm mua cũng nhiều rồi mà không đem về được. Tất nó nhẹ lại thấy các mẹ quan tâm nên máu kinh doanh nổi lên. Cũng chả lời lãi là gì chỉ bập bẹ vào nghề lấy kinh nghiệm về sau. Nếu suỗn sẻ sẽ tính chuyện lâu dài vì mình cũng rất hay đi công tác Nhật.
    Tình hình là Nhật tất da chân nhiều chủng loại vô cùng vì phụ nữ Nhật không ai là không đi tất. Chất lượng hàng Nhật thì các mẹ biết rồi. Nhưng giá thì rẻ cũng có mà đắt cũng có. Nhưng theo mình đi loại 100K tiền VN là OK. Loại rẻ hơn thì sợ ko đẹp và thoải mái vì hè rồi mà. Loại đó mình đã đi thử mà có cảm giác như ko đi luôn. Cực thoáng. Nếu các mẹ quan tâm thì có thể liên lạc. Nếu mình thấy khả quan sẽ đưa hàng về.
    Loại 100K thì các mẹ có thể xem qua trang Web này nhé!
    http://www.atsugi.co.jp/ourbrands/le...rat/panty.html

Chỉ còn 1 hơn tuần nữa là mình về nhưng mà cũng phải đi làm nên con mỗi 1 CN và ngày 29/4 rảnh do bên Nhật được nghỉ. 30/4 bay về rồi nên các mẹ có quan tâm thì nhanh chân lên. Mình bay về là ko mua được nữa đâu nhé! Nếu các mẹ không thích loại này có thể yêu cầu loại nếu ngó cửa hàng thấy sẽ về báo cho các mẹ giá cả. Híc mà mẹ nào có đi Nhật rồi thì có biết chỗ nào bán tất rẻ ko? Cho mình xin cái đia chỉ vì h cũng chỉ biết ra cửa hàng mua thôi.
    • 1,898 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Mình thấy tất Thái dùng cũng thích mà, màu đẹp thật chân, dai bền, nếu có rách cũng rách tròn tại chỗ thôi chứ không bị tuột chỉ rồi rách dài ra nên chẳng cần gì lọ bôi móng đâu. Lần đi Thái trước mình mua 1 ít nhãn Chery Lon mà dùng mãi không hết, đem cho tặng hết. Lần này mình lại tha lôi một đống về, mẹ nào có nhu cầu nhắn cho mình nhé, có 40K/đôi thôi.
    Life is too short to worry
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2