THỜI TRANG

Kính mắt mua ở đâu thì vừa đúng tiền lại đúng chất lượng- Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 335 Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 148 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

các c­ua hang kinh o LVC thi nhiêu mau ma, kiêu dang lam, toan la Dior, Channel(nhan hang hiêu) nh th­at ra toan la hang re thoi. Các me di mua nho can than, dung vi cai nhan hang hiêu ma bi mua đắt nhe!

• 148 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

co nh cai kinh, o LVC cu hét may tram, nh trong cho DX ban co may chục thoi. Các me di mua cu phai deo thu vao, nhin ra dg 1 lúc xem co on ko, ko lai hong mát. Gia tiền đắt hay rẻ la 1 chuyện, quan trong la hợp voi gương mặt va túi tiền cua m, chu đắt chua han da la xin ma re chua han da la deu dau. E mua 1 cai hon 200, gia ca hợp ly, kiêu dang lai thoi trang(nh ko bi sanh diêu qua) deo kinh trong lai xinh hon chua deo. Các me can than nhe, ko lai thanh Ga Tay day!

• 186 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    Cho mình địa chỉ chính xác cửa hàng Kính mắt hồ gươm đi các mẹ ơi.
    Có phải đoạn cuối Lương Văn Can không?
    Bạn đi qua siêu thị Intimex và Kem Bốn mùa (cũ) thì cửa hàng này nằm ở cạnh toà soạn báo HN MỚi. Nó nằm trên phố Lê thái tổ cơ mình không nhớ chính xác số nhà đâu.
    Kính ở đó có giá từ 200k trở lên, hàng có dán tem công ty của TP HCM chuyên nhập các loại kính hàng hiệu trên thế giới.(mình không nhớ chính xác tên cty)

• 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em hỏi với có phải kính bán ở LVC nói thách nhiều lắm không? Làm thế nào thì mua được kính chất lượng một chút ở đó vì nếu mình không biết về kính nhiều thì sợ khó chọn được kính tốt.

• 1,165 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Lại nhớ vụ lớ ngớ đi mua kính mát của em, mua 200Kở Chùa Bộc, được 1 thời gian đeo vào ko thể vừa vì gọng nó rộng ơi là rộng, kính tróc hết lớp dán ở ngoài trông sợ lắm!
    Lại nhớ 1 lần mua kính trắng đeo buổi tối, hiên ngang đi ngoài đường, đi 1 lúc thấy khác khác, đưa tay lên mắt...thì ôi thôi, bay đau 1 bên mắt kính rồi :4:
    Cám ơn các mẹ đã chỉ dẫn chỗ mua kính nha :1:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:

• 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em hay mua kính ở cửa hàng có tên là Hùng ở Ngõ Huế. em thấy có rất nhiều loại đẹp, giá cả phải chăng, mà dùng mãi vẫn không hỏng. Nếu chị nào có nhu cầu cứ đến đó xem thử nhé.

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lại chuyện mua kính. Nhà tớ chuyên môn phải đi mua kính cận mà chẳng biết đắt rẻ thế nào, có cô bé nhà bên cạnh share cho ít KN như sau: ra hàng kính vỉa hè, chọn loại gọng mình thích (chỉ có 25k là hết đất) sau đó vào hàng kính thuốc ở tràng tiền hoặc viện mắt đo và mua mắt kính lắp vào. Thích màu mè thì đi nhưộm hoặc mua mắt đổi màu (nếu cận), chống bụi thì mua mắt kính râm.
    Các mẹ thử xem thế nào??

• 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Kính mắt ư?. Vào cửa hàng to thì bị chém to còn vào hàng nhỏ thi cũng bị chém...to như thường. Nói chung kính mắt thì đến 95% là sản phẩm từ Quảng Châu, 4.5% là sản phẩm của Sài gòn và chỉ có 0.5% là sản phẩm hàng xịn.

Kết luận: Vậy thì các mẹ mua ở đâu cũng thế thôi, phước chủ may thầy là chính.

Có 1 cửa hàng bán kính tại ngõ đỗ hành (mà nói đúng hơn là cái kho kính vì ở đây họ bán buôn là chính). Nếu đi từ phía Lê Duẩn rẽ vào thì nó nằm bên tay phải cách Lê Duẩn độ khoảng 15m. Các mẹ chỉ việc đẩy cửa vào rồi nói với cô chủ tiệm.- tôi có xxx VND hoặc yyy VND thì làm ơn bán cho tôi cái kính từng đấy tiền (vì giá kính thuộc loại siêu biến thiên nên tốt nhất là các mẹ nên đặt niềm tin vào cửa hàng kính hơn là tin vào sự trả giá và khả năng phán đoán của các mẹ). Lấy ví du: cũng là 1 cặp mắt kính nhưng có cái giá chỉ 25N cũng y hệt giá 50N, rồi 100N, rồi 200N...rồi 300N thậm chí 1T thì chỉ có người bán họ mới phân biệt được thôi (họ có máy đo độ trong suốt, đo khúc xạ , đo bảo vệ chống tia cực tím nên họ phân biệt được còn các mẹ thử bằng mắt..... thường và cảm quan thì chắc thẩm định chất lượng của kính mắt là điều cực kỳ khó khăn).

Đôi điều nhận xét gửi các mẹ.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang ở Tp HCM, mình không phải la dân nhiều tiền, mà cũng không phải là dân thời trang. Mình muốn mua một mắt kính (kính mát) để đi trong thành phố cho đỡ bụi với giá từ 100 đến 200 ngàn VND, nhưng không biết mua chổ nào cho đúng chất lượng, vấn đề là chất lượng phải đúng với số tiền bỏ ra. Xin cho mình một vài địa chỉ tin cậy để có thể mua được. Chân thành cám ơn.
    Hoàng

• 2,290 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Trong tp HCM cũng có 1 topic như thế này bạn tìm lại, trong đó có bài của Mẹ Bo dễ thương và Bố Jean.
    Mình cũng thấy bảo ở Đỗ Hành kính rất rẻ hôm đó mình tới là 40K một cái gọng cũng được, hôm đó mình ko có nhu cầu, bạn mình mua kính mát.
    Bây giờ mình lại có nhu cầu, mình muốn tìm loại tốt một chút.
    nhiều nhu cầu quá mà lại ít thời gian quá.