THỜI TRANG

Kính mắt mua ở đâu thì vừa đúng tiền lại đúng chất lượng- Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 318K Lượt đọc
  • 352 Trả lời

• 272 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ thử đến cửa hàng kính Hồng Minh xem. Em không nhớ rõ chính xác điạ chỉ nhưng ở góc Hàng Gai cắt Lương Văn Can, cửa hàng đầu tiên ở dãy bán kính. Kính ở đây vừa đẹp vừa rẻ, mà lại không nói thách. Chắc chắn các mẹ sẽ hài lòng khi mua kính ở đây,
    • 471 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaule
    em xin có một số ý kiến về mua kính nhé.
    cửa hàng thứ 1: cửa hàng kính Ngọc Minh ở ngã tư Lương Văn Can và Hàng Gai (hình như là 38 Hàng Gai). Anh Minh bán hàng thì rất dễ chịu và nhiệt tình. Nhưng cũng nói thách đấy các chị ạ, nên các chị mua nhớ mặc cả nhé
    cửa hàng thứ 2: cửa hàng kính Ngọc Quang (lại Ngọc) ở Lò Đúc. em ko nhớ rõ địa chỉ đâu, ở ngay gần cửa hàng sữa chua hiệu Ông Già Tóc Bạc gì đó trên phố Lò Đúc. CH này chuyên bán kính second thôi, nhưng kính rất mới và nhiều kiểu đẹp, thời trang lắm. Giá cả thì đắt, khoảng 300-400, 1T cũng có luôn. Nhưng các chị mua kính và gọng kính ở đây thì ko phải suy nghĩ nhiều đâu ạ, đẹp tuyệt và ko lo đụng hàng. Em cũng mua một số gọng kính ở đây rồi, đeo ai cũng khen sướng lắm ý hihih
    chúc các chị chọn được kính đẹp
    chaule than men oi, minh lượn qua Lò Đúc rồi, nhưng chẳng thấy CH nay, BẠN LÀM ƠN CHỈ DẪN RÕ HƠN: PHÍA ĐẦU PHỐ HAY CUỐI LÒ ĐÚC, NẾU ĐI TỪ PHAN CHU TRINH THÌ Ở PHÍA BÊN TAY NAO?. THANK YOU BẠN NHE
    • 208 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong do
    chaule than men oi, minh lượn qua Lò Đúc rồi, nhưng chẳng thấy CH nay, BẠN LÀM ƠN CHỈ DẪN RÕ HƠN: PHÍA ĐẦU PHỐ HAY CUỐI LÒ ĐÚC, NẾU ĐI TỪ PHAN CHU TRINH THÌ Ở PHÍA BÊN TAY NAO?. THANK YOU BẠN NHE
    Nên nhớ là ở đó mặc cả được đấy. Vì mình đã mua kính ở đó rồi. Chỗ ngã tư hàng gai Lương văn Can, bên tay phải đường.
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coccon
    em thấy trên đường Nguyễn trãi gần trường Nhân văn có một cái Optic to đùng, có mẹ nào mua hàng ở đấy chưa? chất lượng ở đấy có ổn ko?
    Nhà tui mua dùng rùi! Nói chung hơi đắt (em mua 2 cái 1 cái trắng 380k cái đen 400k, ax 1 cái đen 2480k) chất lượng thì ko biết chính xác nhưng đeo cũng được. Có vẻ nhiều kính hàng hiệu hơn(giá >1000k), chả biết có hiệu ko nhưng kính ax hàng rayban trông cũng khá tinh xảo.
    Nói thật trông nhiều cái tầm 300,400k nhưng em nghĩ bác ra ngoài chắc chỉ 100,150k thôi.
    Theo em nếu mua đồ hiệu thì nên vào còn ko cứ đi theo địa chỉ của các sư phụ trong room này chỉ dẫn chắc chắn an toàn hơn.
    Nhân tiện cảm ơn mấy bác mà em có thêm vài địa chỉ mua kính nhe!
    phuclamcomputer
    098.9152623
    yahoo messenger datpa141@yahoo.com
    • 1,750 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    Nên nhớ là ở đó mặc cả được đấy. Vì mình đã mua kính ở đó rồi. Chỗ ngã tư hàng gai Lương văn Can, bên tay phải đường.
    Đúng rồi. Chỗ này toàn kính secondhand, gọng và mắt cũng đều được. Hôm rồi tớ mua 1 cái kính đen, nói giá 550K mà mua được với giá 350K , chả biết là đắt hay rẻ nữa.
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thay rui
    phuclamcomputer
    098.9152623
    yahoo messenger datpa141@yahoo.com
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm vừa rôì sau khi tham khảo lời khuyên của các bạn ở đây, mình đã ra cửa hàng Ngọc Quang mua được một chiếc kính Gucci rất đẹp, giá cũng ổn (400k). Bạn nào có hứng thú với sự chỉ dẫn của chaule thì ra đó thử xem nhé.
    Cảm ơn chaule
    Địa chỉ chính xác của cửa hàng là cửa hàng Ngọc Quang, 27 Lò Đúc
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban oi, cho minh hoi voi, bạn mua ở cửa hàng Ngọc Quang có phải trả giá không? Vì mình sợ cái khoản trả giá lắm. Cảm ơn bạn.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mặc cả đấy bạn ạ. Nhưng có vẻ cũng không được nhiều lắm thì phải. Họ nói 500k mà mình trả mãi cuối cùng mới mua được 400k đấy.
    • 293 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mừng quá vì rơi đúng ổ con chuồn chuồn rồi, em cũng đang định đi sắm thêm cái kính cận và mua thêm cái kính dâm đây nhưng đang chẳng biết đi đâu.
    Báo báo với các mẹ là trước đây em đã mua 1 cái kình cận ở Ngọc minh ( LVC) rồi ạ , kết quả là đến bây giờ vẫn đang dùng nó ( mặc dù em mua cách đây 4 năm rồi). Nên lần này chắc lại ra đó thôi. Mà em nhớ là ở đó mặc cả được chút ít đấy ạ, các chị cứ mặc cả thật lức vào được đòng nào hay đồng ấy... :4:
    Nhân tiện cho em hỏi với, em cũng đang định lên CH Ngọc Quang ở Lò đúc để sắm quả kính dâm nữa( nghe các mẹ qc nên cũng đua đòi theo) nhưng em cận lòi nên chắc phải dùng loại mắt cận dâm rồi nếu ko có nhiều thằng chết với em khi em ra đường .. các mẹ biết chỗ nào bán mắt kính cận dâm tốt không chỉ em với...
    Dù xăng có thể cạn,
    Lốp có thể mòn,
    nhưng số khung, số máy thì không bao giờ thay đổi được.... :4:
    • 174 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi, theo chỉ dẫn của các mẹ, em đã lượn qua 2 địa chỉ Ngọc Quang 27 Lò Đúc và Thanh Lịch (đầu Đỗ Hành-Lê Duẩn). Kết quả là ở Ngọc Quang là đồ second hand, kiểu dáng cũng đẹp, nhưng hàng cũ nên cái nào em xem cũng không sờn gọng thì mắt cũng xước (dù ít thôi vì cửa hàng cũng đã chọn chán rồi) thế nên em chọn mua ở bên của hàng phố Đỗ Hành.
    Ở đây rất được các mẹ ạ. Cửa hàng thì không hào nhoáng gì, nhưng nhiều hàng và có cảm giác không bị chặt chém, chủ cửa hàng bảo ngay là hàng Trung quốc. Em mua được 1 cái mắt màu khói, trông cũng trẻ trung giá 400.000, chả thấy nhái hiệu gì nổi tiếng vì cái tên in trên gọng em chả thấy bao giờ.
    Đúng là đi mua kính tin người bán là chủ yếu, có đeo lâu mới biết chất chứ ngay tại thời điểm mua chẳng thể phân biệt được. Cửa hàng này khá đông, em thấy có gia đình đi đo mắt, mua kính cả nhà.
    Có mẹ nào có nhu cầu lượn qua đó thử xem. Mua kính chỉ sợ đắt mà vẫn mua phải hàng tồi.
    • 703 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoicavuon
    Mừng quá vì rơi đúng ổ con chuồn chuồn rồi, em cũng đang định đi sắm thêm cái kính cận và mua thêm cái kính dâm đây nhưng đang chẳng biết đi đâu.
    Báo báo với các mẹ là trước đây em đã mua 1 cái kình cận ở Ngọc minh ( LVC) rồi ạ , kết quả là đến bây giờ vẫn đang dùng nó ( mặc dù em mua cách đây 4 năm rồi). Nên lần này chắc lại ra đó thôi. Mà em nhớ là ở đó mặc cả được chút ít đấy ạ, các chị cứ mặc cả thật lức vào được đòng nào hay đồng ấy... :4:
    Nhân tiện cho em hỏi với, em cũng đang định lên CH Ngọc Quang ở Lò đúc để sắm quả kính dâm nữa( nghe các mẹ qc nên cũng đua đòi theo) nhưng em cận lòi nên chắc phải dùng loại mắt cận dâm rồi nếu ko có nhiều thằng chết với em khi em ra đường .. các mẹ biết chỗ nào bán mắt kính cận dâm tốt không chỉ em với...
    kính râm thì có bán nhiều chứ kính.... dâm (lại còn cận dâm) nữa thì chắc... càng dễ mua nhỉ, mẹ cháu !! :4:
    Bống Bông
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chiều hôm qua em cũng lượn cửa hàng ở Ngõ Đỗ Hành để mua một cái kính cận. Cảm giác của em là yên tâm, không sợ bị chặt chém hay lừa dối. Người bán hàng bảo tất cả là kính Trung Quốc, nói giá là mua, không mặc cả. Ấn tượng của em là tốt. Cảm ơn mẹ nào đã chỉ dẫn nhé.
    • 293 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepurine
    Chiều hôm qua em cũng lượn cửa hàng ở Ngõ Đỗ Hành để mua một cái kính cận. Cảm giác của em là yên tâm, không sợ bị chặt chém hay lừa dối. Người bán hàng bảo tất cả là kính Trung Quốc, nói giá là mua, không mặc cả. Ấn tượng của em là tốt. Cảm ơn mẹ nào đã chỉ dẫn nhé.
    chị ơi, ngõ Đỗ hành nằm ở đoạn nào vậy ạ? chắc là cuối tuần em cũng sẽ lượn qua xem sao.
    Dù xăng có thể cạn,
    Lốp có thể mòn,
    nhưng số khung, số máy thì không bao giờ thay đổi được.... :4:
    • 174 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoicavuon
    chị ơi, ngõ Đỗ hành nằm ở đoạn nào vậy ạ? chắc là cuối tuần em cũng sẽ lượn qua xem sao.
    Đi từ Lê Duẩn vào bên tay phải, cách Lê Duẩn độ 10m, tên cửa hàng là Thanh lịch (trông không hoành tráng gì đâu).
    Chúc mẹ nó mua được kính tốt.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế thì em cũng đi mua kính thôi. Cả tháng nay rồi, mất cái kính cận xong, phần vì tiếc tiền, phần vì chẳng biết đằng nào mà lần nên cứ dùng mãi cái kính cũ ri cũ rích. Cảm ơn các chị nhé. Em ra Đỗ Hành đây, nó ngay gần nhà em mà, sao bây giờ em mới chứ.
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em ra DO Hanh xem rui, kinh cung dước nhung nhiêu qua nhin hoa mát. Moi ngươi thu ra kinh Quang Vi 51 Lương Van Can xem, kinh o do em thay dep hon ma gia tiên co khi con OK hon do.
    • 214 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay nghe theo kinh nghiệm mua kính của các mẹ trên WTT, mình cũng lượn qua Kính Ngọc Quang. Kết quả là kiếm được một chiếc kính mát hiệu Gose (chẳng biết có tên tuổi , thương hiệu ko nữa). Nhưng cảm giác mình thấy kính ở đó ko phải hoàn toàn là SH đâu, có nhiều mẫu trông giống trêm LVC lắm mà ko có vẻ gì là tinh xảo cả. Mình hỏi thì chủ Ch nói là các mẫu trên LVC là hàng nhái ở đây. Mua thì cứ mua thôi chứ chẳng biết giá cả và chất lượng thế nào. Kính mình mua 450K. Có mẹ nào là khách ruột của NQ thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình yên tâm với. Cảm ơn nhiều!
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Sên
    Đi từ Lê Duẩn vào bên tay phải, cách Lê Duẩn độ 10m, tên cửa hàng là Thanh lịch (trông không hoành tráng gì đâu).
    Chúc mẹ nó mua được kính tốt.
    Em vừa lượn Lê Duẩn xong mà chẳng thấy ngõ Đỗ Hành đấy đâu, chị cho em hỏi, nó ở gần đoạn nào không a??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 174 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Givenchy
    Em vừa lượn Lê Duẩn xong mà chẳng thấy ngõ Đỗ Hành đấy đâu, chị cho em hỏi, nó ở gần đoạn nào không a??
    Đỗ Hành là đường song song với Nguyễn Thượng Hiền, xuôi đường Lê Duẩn từ Ga xuống thì bên tay trái, đầu kia nối ra Yết Kiêu. Hàng kính ngay gần ngã ba với Lê Duẩn. Nếu đi từ Yết Kiêu vào cũng được, hàng kính ở cuối phố, bên tay trái. Đỗ Hành là phố có quán phở Gà nổi tiếng ngay ngã ba với Yết Kiêu đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)