THỜI TRANG

Kính mắt mua ở đâu thì vừa đúng tiền lại đúng chất lượng- Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 311K Lượt đọc
  • 351 Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 350 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

chào các mẹ, thấy các mẹ bàn bạc e góp tý chút công sức,... chẳng là, đợt rồi đi công tác bên Malay về, có chị bạn khi em hỏi mua kính hiệu nào tốt cho mắt, chị ấy nói là kính hiệu Okley, nhưng giá chát lắm rẻ nhất là vài triệu, nhưng kinh đó dùng cả đời, và chị ấy khuyên ko nên mua kính rẻ tiền và khồng đúng hãng.
    Lại có thêm thông tin, nhiều người việt mình chạy theo thời trang mua kính áp tròng nhiều mầu hỏng mắt., thậm chí bị mờ ... nhất là giới trẻ
    .em chỉ cung cấp một số thông tin thôi a.
    • 108 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Phù, vừa làm một chiếc kính cận ở Quang Thăng về Tổng tiền 2 triệu. Có ai vào động viên mình với . Cũng vừa mua vừa run vì chẳng biết có phải kính chính hãng thật hay ko. Tuy nhiên thấy kính rất chắc chắn và sắc nét. Lắp kính cận xong đeo ổn ngay. Điều này hiếm thấy khi lắp ở Tràng Tiền hay Bà Triệu trước đây.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangan1 Xem bài viết
    Nhà mình ở phố Thụy Khuê không biết có hiệu kính nào tốt và giá cả hợp lý không? đang có nhu cầu mua 1 cặp kính râm nhân thể lắp luôn cặp mắt cận theo sổ khám ở Viện mắt, Mẹ nào biết chỉ cho mình nhé, mình ngại đi xa lắm với lại ít nữa có cần làm gì thì gần nó cũng tiện lợi
    Bạn thử ra CH Đức Quang 462 Thụy Khuê xem sao, mình hay mua và lắp mắt ở đấy thấy mọi thứ cũng ổn
    • 293 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Các mẹ qua nhà chị Cookie-kem chuyên bán đồ Mỹ chính hãng ở 192 phố Lê Trọng Tấn thử xem, nhà em mua kính chị này mấy năm nay rồi, rất ưng ý, nhiều mẫu độc phết. Tháng trước vừa khuân 1 em Guess trên vincom bán trên 2 triệu mà em mua chưa đến 1 tr, lại còn được giảm thêm nữa chứ. Em toàn xem trước trên web cookie-kem.com rồi mới đến mua vì nhà chị ý cũng hơi xa xa :-)))))
    • 482 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Mình thường mua kính ở Kính Âu, Cửa Nam. Không biết giá cả so với chỗ khác thế nào, nhưng chất lượng phục vụ ở đây thì mình hài lòng, chất lượng nhuộm kính râm cận cũng ổn.

Trước mình cũng thích mua kính của anh giai trên Vincom, hàng ít nhưng mẫu mã khá selected, tuy nhiên một lần họ lắp mắt cận không đúng tiêu cự mà yêu cầu làm lại ông anh đó không làm, cứ nói đeo lên trông đẹp rồi. Khổ nỗi là anh ấy không bị cận nên không hiểu là đeo kính mà nhức mắt không nhìn được thì khổ thế nào :Sad:

Cũng muốn chia sẻ thêm một chút, mặc dù mua kính ở Kính Âu nhiều năm rồi nhưng mình luôn nghĩ ở đó toàn bán đồ hiệu thì chắc là cái gì cũng đắt, cũng tiền triệu. Không ngờ hồi đầu năm mình kiếm được một cái gọng Jubilant, chắc là hàng bình dân made in italy, giá rẻ và màu sắc, kiểu dáng đều phù hợp. Vì thế mình cũng thay đổi cách nghĩ về các cửa hàng lớn: nếu may mắn ta vẫn có thể tìm được đồ phù hợp với giá phải chăng, vừa ngân sách.
    If you think you can, you can. If you think you can't, you're right.

fb du lịch của Tixt: http://www.facebook.com/note.php?sav...00001847377201
    • 324 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tớ mới phát hiện ra em Trang ở 36 Trần Quý Cáp bán kính phải nói là cực kì ổn về chất lượng và giá cả.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo bông Xem bài viết
    Có bác nào thạo về kính râm cận không? tư vấn cho nhà cháu với.
    TỰ QUẢNG CÁO
    Tại cửa hàng của em chuyên làm về kính râm cận . Bạn đo mắt lấy số độ cận , chọn kính thời trang và đặt cọc chỗ em sẽ đặt mắt kính trực tiếp từ công ty về độ cong của kính và số độ mằu sắc của mắt kính.giá mỗi đôi mắt như vậy là 280K .số đt của em là 0904760420 ,cửa hàng ở 4C ĐẠI CỒ VIỆT - KÍNH MẮT VIỆT LONG . Ở CHỖ EM GIAO HÀNG MIỄN PHÍ TẬN NHÀ TẠI HÀ NỘI .CHỖ EM GIÁN GIÁ TRÊN SP GIÁ = 70% GIÁ THỊ TRƯỜNG
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saochieumenh8712; 28/08/2010 vào lúc 08:22 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kính mắt việt long(4c đại cồ việt ngã tư bạch mai trần khát trân ) đảm bảo chất lượng sản phẩm nếu sử dụng kính bị nhức mắt thì được đổi lấy kính mới trong vòng 7 ngày.mẫu mã thì tùy từng khuân mặt chỗ em bán hàng toàn là hàng nhập từ quảng châu - thượng hải - trung quốc hàng của người trung quốc bán cho người trung quốc chứ không lấy hàng từ cửa khẩu đâu nhé.mà hàng chính hãng cũng có nhưng hơi mắc tiền cái này thì tất nhiên rồi...
    • 484 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi ở khu Cầu giấy thì tiệm nào ổn ạ, mình cũng mới mua hết gần 500k mà nhìn xấu òm, lại muốn thay rồi, và mình thấy các mẹ bảo kính màu gì đó, tức cận nhưg vẫn có màu à hay sao nhỉ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngodong9 Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi ở khu Cầu giấy thì tiệm nào ổn ạ, mình cũng mới mua hết gần 500k mà nhìn xấu òm, lại muốn thay rồi, và mình thấy các mẹ bảo kính màu gì đó, tức cận nhưg vẫn có màu à hay sao nhỉ

Kính cận mát là kính thời trang có độ dùng cho những người bị cận thị hoặc loạn thị muốn đeo kính thời trang . Để làm ra loại này chỉ cần thay mắt cận(loại mắt này phải đặt trực tiếp từ công ty tại TP.HCM về độ cong, số độ cận và màu sắc mắt kính) - chỗ em thì 2 ngày là hàng gửi từ TP.HCM về tới HN

Kính Mắt Việt Long 4c- Đại Cồ Việt
    chúc các bà các mẹ năm 2010 phát tài và vui vẻ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Về số độ cao không đeo được kính râm cận thì em đồng ý với chị 10D thì mắt nó dầy lắm mà mắt kính to như thế thì nó còn dầy hơn thường làm đươc 0.75D-6D là tạm ổn.Kính cận không phải làm chỉ cho mắt thẳng đâu chị ạ.Màu mắt thì đảm bảo đúng với màu mắt cũ 99% kể cả mắt 2 màu.loại 80k đó là loại làm sẵn rồi màu mè không hợp gọng,độ cận ..., hàng này muốn lắp chuẩn thì phải đặt hàng .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Nếu mẹ nào ở quận Hoàng Mai muốn mua kính thời trang thì ghé qua nhà em nhé, số 1/17 ngõ 219 Lĩnh Nam
    Có nhiều mẫu mã kính đẹp, độc đáo, sản phẩm có bảo hành.Về giá cả, các mẹ có thể tham khảo trên thị trường rồi qua nhà em xem nhé. Phương trâm của em là : phải đảm bảo chất lượng, uy tín và giá cả hợp lý.
    http:///Thoi-trang-Nu/p7427...-LinhQuan.html
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi T mới đi lắp cái kính rayban xong cho mat can râm của t vao hay lam :d hjhj nhin sướng!!!!!! ở ngay đối diện cổng viện mắt tw ấy!!! cái nàh màu xanh ý:d
    mà lưu ý các mẹ lắp kính cận râm thì chọn cái gọng nó thẳng 1 tí ấy!1!!! ko là nhìn cong hết hih ay:d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảnh báo các bạn, tránh xa cái shop THANH LỊCH, ở ngõ 87, Lê Thanh Nghị ra nhé. Vợ chồng mình mua ở đó 3 cái rồi. Lúc bình thường thì ko sao, đến lúc mua cái cho chồng, được 2 hôm, nó rơi mắt kính ra, đi sửa lại, đeo thêm được 1 ngày lại đến sửa. Hôm qua, đến bảo anh xem thế nào chứ thế này ko đeo được. Thế mà anh bán hàng thủng thẳng bảo là mắt xước rồi ko đổi được. Sau đấy sửa lại, rồi bảo là em nhìn này, anh ném ko đời nào nó rơi ra được. Thế mà, vừa thả cái nó rơi bụp phát. Sau đấy lời qua tiếng lại với chồng mình, chỉ thẳng tay vào mặt bảo là tao ko cần mấy đồng tiền của mày nhé. Trong lúc vợ chồng mình nói giọng rất bình thường. Mình cũng bó tay với cách bán hàng này. Mình không giỏi văn thơ, nói qua để các bạn tránh. Hãy là người tiêu dùng thông minh, nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongkem Xem bài viết
    Cảnh báo các bạn, tránh xa cái shop THANH LỊCH, ở ngõ 87, Lê Thanh Nghị ra nhé. Vợ chồng mình mua ở đó 3 cái rồi. Lúc bình thường thì ko sao, đến lúc mua cái cho chồng, được 2 hôm, nó rơi mắt kính ra, đi sửa lại, đeo thêm được 1 ngày lại đến sửa. Hôm qua, đến bảo anh xem thế nào chứ thế này ko đeo được. Thế mà anh bán hàng thủng thẳng bảo là mắt xước rồi ko đổi được. Sau đấy sửa lại, rồi bảo là em nhìn này, anh ném ko đời nào nó rơi ra được. Thế mà, vừa thả cái nó rơi bụp phát. Sau đấy lời qua tiếng lại với chồng mình, chỉ thẳng tay vào mặt bảo là tao ko cần mấy đồng tiền của mày nhé. Trong lúc vợ chồng mình nói giọng rất bình thường. Mình cũng bó tay với cách bán hàng này. Mình không giỏi văn thơ, nói qua để các bạn tránh. Hãy là người tiêu dùng thông minh, nhé.
    Tks mẹ nó nhá, tránh xa luôn. Đang định cuối tuần này dẫn ax qua đó coi. Tìm kính râm của nam được được tí mà khó quá trời. Căn bản ax mình phải ở ngoài đường suốt nên...
    • 1,760 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

Kính espirit của hàn thì chất lượng ra sao nhỉ? Mình thấy giá tầm 1,3m
    • 149 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongkem Xem bài viết
    Vậy mà cũng mua ở đó đến 3c cơ à
    :559:"Vợ là cơm nguội của ta nhưng là đặc sản của thằng cha láng giềng"
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Share với các mẹ là em hay đi mua kính cận ở Việt Tín - Cầu Giấy. Em cũng cà zốt, ko biết đường vào đây sớm nghe các mẹ tư vấn. Em thấy mua ở Việt Tín giá cả cũng hợp lý, có nhiều giá cho các me lựa chọn. Với gọng kính cận thì >100k. Em sau tết kết cái gọng titan (nó hợp với mặt em nhất ạ) và chả nghĩ gì mua luôn, gọng hình như gần 500k, mắt 200k, thiệt hại khoảng 700k. Giờ mới thấy xót tiền.He he. Nhưng đeo cũng đc ạ, em cũng cố gắng giữ. Nhưng hôm trc em tạt qua đo mắt cùng đứa bạn, gặp 1 chị, chị ý cũng mua gọng titan giống em, mới mua 1 tháng mà đã gẫy rồi, hình như cũng >500k, mang ra bảo hành mà ko đc, em thấy nv giằng co mãi nên ra hóng hớt. Chị ý làm vỡ gọng và ko đc bảo hành (mặc dù đc BH 3 tháng), và anh quản lý chỉ nhận hàn lại. Em thắc mắc là có thể gẫy dễ như thế được sao? mẹ nào thông thái giúp em nhé ?

Còn ở đó cũng có kính râm đấy ạ, em nghía qua rồi, tầm >300k, cái em kết thì tầm >700k, chẹp, nhưng em chả biết mua có đúng giá trị ko nên ko dám liều nữa. Được cái nhân viên ở đây nhẹ nhàng nhiệt tình đấy ạ, đến khám mắt tẹt, ko mua ko sao . Em cũng nghe các mẹ tư vấn nhiều quá, để em cua 1 vòng qua 1 số hàng ở trên rồi báo cáo ạ :d
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vdv2203 Xem bài viết
    Vậy mà cũng mua ở đó đến 3c cơ à
    Đến cái thứ 3, xảy ra vấn đề về bảo hành thì mới rõ chân tướng bạn ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

cô mình ở nc ngoài có siêu thị lớn ngay trung tâm tp, còn nói hàng hiệu chỉ co 1 vài thương hiệu thôi, còn đau đều là kính TQ k có độ an toàn, mà ở đó hàng hóa đc ktra, lại đc bảo hành lâu như vậy còn thế, huống chi hàng tứ xứ ở VN.