THỜI TRANG

Kính mắt mua ở đâu thì vừa đúng tiền lại đúng chất lượng- Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 299K Lượt đọc
  • 345 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 179 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình rất muốn mua một chiếc kính đi đường cho đỡ bụi. Vừa muốn mua kính tốt, hợp túi tiền và sử dụng được cả ban ngày và khi trời tối nữa. Các mẹ có biết ở HN mua ở đâu thì giá chuẩn và không phải mặc cả không? Mách giúp mình địa chỉ và tư vấn giúp với nhé. Cảm ơn các bạn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 179 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bớ các mẹ đeo kính ơi, méc giùm tôi vụ này với.
    • 686 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mua kính không mặc cả thì bạn ra cửa hàng Kính mắt trên đường đôi Giảng Võ (sát nách Bộ Y tế), chéo ngã tư Giảng Võ- Thái Hà- Giang Văn Minh, cửa hàng to lắm. CÒn tiêu chí khác thì tui không rõ lắm!
    • 1,898 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Có bác nào thạo về kính râm cận không? tư vấn cho nhà cháu với.
    • 1,953 Bài viết

• 4,569 Được cảm ơn

Kính râm cận thì có 2 loại:
    Một loại đổi màu (màu xám tro hoặc màu trà): hình như là có đủ số.
    Một loại là kính cận thường rồi nhuộm màu tuỳ thích (nếu s6ó cao quá thì ko nhuộm đều màu được, ko đẹp).
    Tôi xài cả 2 loại, nhận xét như sau:
    Loại đổi màu thì hơi đơn điệu và chán một cái là màu ko đậm lắm nên nhìn ko mode lắm nhưng tiện một cái là ko phải thay đi thay lại khi đang vội chạy đi đâu đó.
    Loại thứ 2 thì thú vị hơn (muốn màu gì cũng được, màu vàng, màu hồng, màu xanh lơ, màu tím... rất thời trang). Lúc đang cơn thích thời trang thì tôi có tận 4 cái kính râm cận 4 màu khác nhau để ton sur ton với quần áo hoặc túi xách... còn bây giờ thì chỉ độc nhất 1 cái ko màu để chiến đấu với thằng con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,898 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Bắt tay bạn Tita vì có nhiều đặc điểm giống tớ nhé (cùng tên, cùng tuổi, cùng cận,...)
    Thế cho tớ hỏi nốt nhé:
    - Tớ nhắm cái không đổi màu rồi nhưng tớ không rõ hiệu gì tốt, thời trang, giá cả ra sao ??? Tư vấn please...
    • 1,953 Bài viết

• 4,569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiEm
    Bắt tay bạn Tita vì có nhiều đặc điểm giống tớ nhé (cùng tên, cùng tuổi, cùng cận,...)
    Thế cho tớ hỏi nốt nhé:
    - Tớ nhắm cái không đổi màu rồi nhưng tớ không rõ hiệu gì tốt, thời trang, giá cả ra sao ??? Tư vấn please...
    Bắt tay cái nào...
    Thế này nhé:
    1. Gọng:
    * nếu "lãnh cảm túi" thì chơi luôn kính xịn hàng hiệu khoảng >1M trở lên, tháo mắt xịn ra (cất để dành lắp cho kính mát của người quen, đỡ phí của), lắp mắt cận vào.
    Chú ý:
    - nếu độ cận của bạn cao quá thì sẽ khó lắp mắt cận vào.
    - chọn gọng ko quá to -dù năm nay gọng to đang là mode- vì mắt kính cận ko king size như các loại mắt kính mát.
    - phải nói rõ mục đích mua gọng để làm gì - tránh tình trạng ko thể trả lại cái gọng kính xịn đã bị móc mắt xịn ra và bây giờ vô dụng nằm đấy!
    * nếu túi bị bệnh nhạy cảm thì phải tuỳ theo mức độ mà xử! Khoảng 250K là "xinh như nhộng" rồi!

2. Mắt:chọn loại siêu mỏng thì đeo nhẹ mắt hơn. Mình kết màu tro hơn màu trà vì có cảm giác đỡ chói hơn khi ra nắng. Nhưng nếu cô nàng xinh xinh tóc nâu nâu, trang điểm phơn phớt tung tăng trên phố thì màu trà vẫn Ok hơn chứ nhỉ?
    Mình nhớ là có cả loại của Pháp và của Mỹ- khoảng 250K/cặp. nếu ko thì 150K/cặp cũng đã OK lắm rồi.
    Với loại ko đổi màu thì phải hỏi trước xem là cái kính cận ấy có nhưộm màu được hay ko (vì có loại ko nhuộm được).

3. Kiểu:tuỳ theo khuôn mặt, tính cách và...khẩu vị của bạn.

4. Bảo quản:rửa kính dưới vòi nước chảy để bụi trôi đi, sau đó dùng khăn giấy mềm thấm khô.
    Nếu muốn ko phải bận tâm vì bị gãy gọng hay vỡ mắt kính thì mua về cứ... treo lên ngắm, đừng dùng! hehehehehe...
    Chúc bạn mua được cặp kính ưng ý nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,898 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Ui ui, thank kiu vinamiu nhiều mẹ Tita nhé. Túi bạn nhạy cảm lắm nên chọn phương án 2 thôi. :*
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiEm
    Tớ nhắm cái không đổi màu rồi nhưng tớ không rõ hiệu gì tốt, thời trang, giá cả ra sao ??? Tư vấn please...
    6 năm nay số kính không tăng, cái kính râm trong cốp xe chả gãy, nên em ko cập nhật lắm thị trường kính râm. Nhưng ngày xưa em mua mắt mica mỏng của CH kính 48 Tràng Tiền (~200k) rồi ra Euro Vision Hàng Bông để nhuộm (50k) màu thật tối đi biển cho đã.
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 178 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nếu bạn cận ít thì mua kính mắt màu nâu đi đường nhìn khá rõ, ko bị nhức mắt.