Kim Cương - yêu và đam mê (Tầng 5)

• 6 Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 918 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VDK1 Xem bài viết
    GIA khắc mã số laser lên viên kim cương mà họ giám định nhé. Bạn tham khảo thử đây là viên kim cương kiểm định từ 2001 vẫn có khắc laser https://www.gia.edu/report-check?reportno=11651767

Thông tin bạn đọc ở đâu GIA không có khắc laser vậy?
    có loại giấy của GIA dành cho KC ko có khắc mã cạnh lun đó cậu.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauvt2007 Xem bài viết
    VDK1 ơi! Mình có inbox hỏi bạn về viên kc mình định mua, bạn cho m ý kiến nhé, tks bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhchauvt2007
    Huy cũng có bán KC xách tay mà sao ko mua của Huyyyyyyyyyyyyyy???? huhuhu, bạn kia bán rẻ bao nhiu Huy bán rẻ hơn lun nè, hihihihihi. :">
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

@Minhchau2007: Ủa mình đã trả lời rồi mà. Bạn check lại inbox xem! Nếu không có thì báo nhé.
    Có 2 điều bạn cần lưu ý : dấu" * " sau cấp độ màu có nghĩa là viên đá đã qua xử lý để tăng mức màu lên. Thứ 2 bạn hỏi lại số report number để kiểm tra trên trang web của GIA nhe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VDK1; 28/12/2016 vào lúc 07:44 AM.
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ryan_Dinh Xem bài viết
    có loại giấy của GIA dành cho KC ko có khắc mã cạnh lun đó cậu.
    Oh mình không biết vụ này! Đa số hiện nay KC GIA có khắc mã laser vào cạnh.
    Tết đến mua may bán đắt nhá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauvt2007 Xem bài viết
    VDK1 ơi! Mình có inbox hỏi bạn về viên kc mình định mua, bạn cho m ý kiến nhé, tks bạn

@Minhchau2007: Ủa mình đã trả lời rồi mà. Bạn check lại inbox xem! Nếu không có thì báo nhé.
    Có 2 điều bạn cần lưu ý : dấu" * " sau cấp độ màu có nghĩa là viên đá đã qua xử lý để tăng mức màu lên. Thứ 2 bạn hỏi lại số report number để kiểm tra trên trang web của GIA nhe

wtt_contact2

Kim Cương - yêu và đam mê (Tầng 5)

• 6Lượt chia sẻ
    • 141KLượt đọc
    • 844Trả lời

[/COLOR]

124 Người đang theo dõi

• Trang 43/43
    • ...
    • 33
    • 42
    • 43

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
    lamdep

Đến trả lời mới nhất

• 256 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ryan_Dinh Xem bài viết
    Huy cũng có bán KC xách tay mà sao ko mua của Huyyyyyyyyyyyyyy???? huhuhu, bạn kia bán rẻ bao nhiu Huy bán rẻ hơn lun nè, hihihihihi. :">
    Bạn inbox mình nha, mình ib trước sợ bạn reply lại kg thấy đc tn, m chưa quen dùng ứng dụng wtt tải về này, tks

• 256 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ryan_Dinh ơi! Bạn inbox xem mình có thấy tn kh nhé, mới quote cho bạn mà kg thấy nội dung đó đâu hic

• 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

@Các bạn nam đam mê kim cương: Gần 1 thế kỷ De Beers làm mưa làm gió với chiến lược marketing "Kim cương là vĩnh cữu" và "Kim cương là người bạn tốt nhất của phụ nữ" ( Diamonds are a girl's best friend").

Lần đầu tiên trong lịch sử De Beers quảng cáo nhẫn kim cương cho quý ông: "In Pursuit of Excellence" - "Theo đuổi sự hoàn hảo" với dòng nhẫn kim cương tinh tế "Brio serri" và mặt dây chuyền kim cương thô Talisman.

Kim cương cũng là bạn tốt nhất của đàn ông?
    • 188 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các bạn thông thái ơi, cho mình hỏi với. Mình được mẹ cho viên KC có GIA 12090473. Thấy trong kiểm định có chữ I LOVE YOU, chữ đó có nghĩa gì vậy. Mà viên đc kiểm định năm 2002, thây ko có đánh giá về CUT. Chả hiểu CUT đc đánh giá ntn, trong khi độ bóng và đối xúng thì lại có. Mong tin hồi âm của các bạn.
    Con gì nuôi cũng để thịt:Thinking:
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhiều chủ nhân của kim cương thích khắc tên mình, tên người yêu hay câu tỏ tình gì đó... lên viên kim cương giống như bạn khắc tên lên viết hay ví da vậy thôi! Trường hợp của bạn mình đoán là anh chàng nào đó khắc câu :I love you" sau đó đưa đi GIA giám định. GIA họ thấy có khắc chữ ở cạnh thì họ ghi vào report thế thôi!

Mình check Mã GIA của bạn thì viên đá được giám định vào năm 2002. Lúc đó GIA chỉ đánh giá độ mài bóng và mức đối xứng thôi. Đến năm 2005 GIA mới đưa ra đánh giá về CUT trong report nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VDK1
    • 188 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhiều chủ nhân của kim cương thích khắc tên mình, tên người yêu hay câu tỏ tình gì đó... lên viên kim cương giống như bạn khắc tên lên viết hay ví da vậy thôi! Trường hợp của bạn mình đoán là anh chàng nào đó khắc câu :I love you" sau đó đưa đi GIA giám định. GIA họ thấy có khắc chữ ở cạnh thì họ ghi vào report thế thôi!

Mình check Mã GIA của bạn thì viên đá được giám định vào năm 2002. Lúc đó GIA chỉ đánh giá độ mài bóng và mức đối xứng thôi. Đến năm 2005 GIA mới đưa ra đánh giá về CUT trong report nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VDK1
    .
    Cảm ơn bạn nhiều.💐.
    Con gì nuôi cũng để thịt:Thinking:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em mới gia nhập ạ, phiền mọi người xem dùm em viên này đc ko: 5,7ly G VVS2 3Ex H&A None, Depth 61,4% Table 59%. Em mua 71tr ở Lucie. Thanks cả nhà^^

comment by WTT mobile view
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colileo Xem bài viết
    Chào cả nhà, em mới gia nhập ạ, phiền mọi người xem dùm em viên này đc ko: 5,7ly G VVS2 3Ex H&A None, Depth 61,4% Table 59%. Em mua 71tr ở Lucie. Thanks cả nhà^^

Bạn đưa thông số chưa đầy đủ để kiểm tra tham khảo thêm điểm H&C : crown, pavilion, culet...tốt nhất là bạn nên có số GIA report có thể dễ dàng kiểm tra.

Tuy nhiên, theo kích thước viên kim cương của bạn thì nó cở 0.7 carat, nếu Fluoresence là NONE khi đạt CUT 3EX của GIA thì đã là viên kim cương chiếu sáng gần như rất tốt rồi! Bạn kiểm tra lại nếu Fluoresence là NONE, G, 0.7 carat, 3EX VVS2 thì mức giá đó là hợp lý!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đưa thông số chưa đầy đủ để kiểm tra tham khảo thêm điểm H&C : crown, pavilion, culet...tốt nhất là bạn nên có số GIA report có thể dễ dàng kiểm tra.

Tuy nhiên, theo kích thước viên kim cương của bạn thì nó cở 0.7 carat, nếu Fluoresence là NONE khi đạt CUT 3EX của GIA thì đã là viên kim cương chiếu sáng gần như rất tốt rồi! Bạn kiểm tra lại nếu Fluoresence là NONE, G, 0.7 carat, 3EX VVS2 thì mức giá đó là hợp lý!
    Thanks nhiều ạ! đây là thông số GIA viên của em, em mới có viên này đầu tiên thôi, ko rành điểm H&C như thế là đẹp^^
    IMG_2962
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colileo Xem bài viết
    Thanks nhiều ạ! đây là thông số GIA viên của em, em mới có viên này đầu tiên thôi, ko rành điểm H&C như thế là đẹp^^

Như vầy nhé, khi bạn lựa chọn kim cương điều quan trọng nhất là chỗ bán uy tín và phải có certification.

Sau đó là lựa chọn tiêu chuẩn 4C. Tiêu chuẩn CUT là quan trọng nhất. Viên kim cương CUT xuất sắc (3xEX) sẽ phản chiếu toàn bộ ánh sáng. Nó làm cho viên kim cương "chiếu"+ "lửa" rất đẹp. Một viên G cắt hoàn hảo sẽ sáng và đẹp hơn 1 viên nước E cut "good" ! Sau đó là đến màu. Màu G là thuộc nhóm đầu của nhóm gần không màu rồi. Nó được đánh giá là đẹp và kinh tế. Còn về độ sạch VVS2 là thuộc loại cực sạch nhé. (Nhiều người Mỹ mua kim cương thông thường chọn những màu dưới H và độ sạch từ VS trở xuống để có viên kim cương to hơn)- Tóm lại bạn đã có 1 viên kim cương đẹp, cao cấp và chiếu sáng tốt.

Tiếp theo là bạn nên ngắm viên đá thực để cảm nhận độ lửa và chiếu của nó. Có thể hỏi tiệm thêm 1 hay 2 viên khác tương đương để so sánh. Chơi kim cương nói riêng và đá quý nói chung là 1 thú vui đặc biệt nên bạn phải cảm nhận được "hồn" của viên đá. Cứ ngắm chiêm ngưỡng ánh sáng cầu vồng lấp lánh để xem bạn có rung động với viên ánh sáng huyền ảo đó hay không? Cái này là tùy cảm nhận của chủ nhân xem mình có "duyên" với viên đá quý hay không mà lựa chọn nhé!

HC Tools chỉ mang tính chất tham khảo thêm. Họ dùng thuật toán để tính trên lý thuyết xem độ lửa độ chiếu cũng như phân bố và phản xạ ánh sáng của viên kim cương. Thông thường điểm dưới 2 là đạt loại xuất sắc. Bạn có thể tự điền thông số vào https://www.pricescope.com/tools/hca để tính nhé. Viên của bạn đạt 2.9 điểm very good. Nói chung đây chỉ là tính lý thuyết để tham khảo thêm mà thôi. Điều quan trọng là bạn phải ngắm và cảm nhận ánh sáng cầu vồng lấp lánh của viên kim cương mà xem mình có yêu quý không thể rời mắt hay không nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VDK1; 16/01/2017 vào lúc 05:52 PM.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn VDK1 nhiều ạ^^
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi sao buồn thế này ai có tình yêu mới khoe đi ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meBun2004
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác cho mình hỏi, mình đag tính mua cho vợ đôi bông tai khỏag dưới 30tr, có xem qua mấy chỗ bán thì lựa đc như sau:
    1. ở Lucie: mình tính mua 2 viên 3.6 G VS1 3EX GIA = 6tr630/viên, thêm cái vỏ bông tai vàng trắng + kim cương tấm: 13tr260 nữa, vậy tổng cộng đôi bông là: 26tr520. Giá thu lại là lỗ 10%, còn lên đời viên to hơn thì lỗ 5%.
    2. ở PNJ: thì có đôi bông tai sẵn luôn: 2 viên 3.9 F SI (ko có kiểm định) + 16v tấm 1.8-A giá là 29tr8. Giá thu lại là lỗ 20%, còn lên đời viên to hơn thì lỗ 10-15%.

Vậy cho mình hỏi mình nên mua ở đâu, mình hỏi bên PNJ thì ngta bảo dưới 4ly thì ko có giấy kiểm định (kể cả kiểm định của PNJ + GIA) , vậy tại sao viên 3ly6 ở Lucie lại có kiểm định ở GIA (trên viên kc có khác mã bằng lazer). Mà nếu PNJ ko có giấy kiểm định như thế, nhỡ sau này mình lên đời hay bán lại bên đấy sẽ bắt chẹt mình là kc bị nứt hay bị xấu này nọ, và thu lại giá ko đc 80% thì làm sao?! còn bên Lucie thì mình thẩy chính sách thu đổi lại tương đối rõ ràng vì viên 3ly6 bên đấy có kiểm định của GIA. Thêm cái thắc mắc nữa là lúc mình qua bên Lucie xem thì kc họ bỏ trog cái ziplock nhỏ?! có in mã thông tin viên kc + mã số gì đấy ở ngoài ziplock, mình tưởng giấy kiểm định của GIA như cuốn sổ mở ra mở vào và trog đấy có đầy đủ thông tin của viên kc mình chứ, ko nghĩ nó lại đơn giản như thế!! hay vì viên mình nhỏ nên ko có sổ kiểm định này nọ, mà chỉ in cái seri thôi. về mình tự check trên website của GIA.

Mong lời khuyên của các bác, thanks!!
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính mua đôi bông tai 30tr. Nhưng mình tính thế này. Ở trangsuc3d bán cặp 4,5 ly kđ GIA f vs2 3ex giá 600usd 1 vien. Vị chi 2 viên sẽ hết khoảng hơn 27tr xíu. Mình thì mình thích ổ đơn giản nên sẽ mua ổ 4 chấu giá 1,7tr nữa là giá sẽ dưới 30tr. Bạn thử tham khảo thêm xem sao nhé. Ở đó giá thu đổi cũng khá tốt. Thu 10% đổi 5%

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBun2004 Xem bài viết
    Mình cũng đang tính mua đôi bông tai 30tr. Nhưng mình tính thế này. Ở trangsuc3d bán cặp 4,5 ly kđ GIA f vs2 3ex giá 600usd 1 vien. Vị chi 2 viên sẽ hết khoảng hơn 27tr xíu. Mình thì mình thích ổ đơn giản nên sẽ mua ổ 4 chấu giá 1,7tr nữa là giá sẽ dưới 30tr. Bạn thử tham khảo thêm xem sao nhé. Ở đó giá thu đổi cũng khá tốt. Thu 10% đổi 5%

thanks chị, em cũng xem qua web trangsuc3d chị bảo, nhưng sao thấy nó bán kiểu như hàng chợ trời ý nhở!? kc mà bán như kiểu đổ đống ý, vài trăm viên luôn mới khiếp. Mà đa phần những viên hơn 3ly thấy toàn là kiểm định của PNJ, e sợ ko bik phải đồ giả ko? vs giá thu đổi trên web em thấy lỗ nhiều quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pha1412; 16/02/2017 vào lúc 12:07 AM.