Kim Cương - yêu và đam mê (Tầng 5)

• 6 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 910 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nói chung mua đâu quen đó 6 tiệm bán hột uy tín nhất hiện nay đúng dầu kim lý 2 danh hiển 3 xuân thu 4 lucci 5 kim anh doanh nghiệp mua lucci danh hiển nhều người mua bán sạp tiệm thì kim lý ngưoi giàu có nhất việt nam ca sĩ thì kim anh (kim long củ)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Xuân thu mạnh về phía giao ra các tĩnh miền tây ở chợ thiếc
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em chỉ nói cả nhà o tin em dẩn chứng lúc nào ai mua ở danh hiển hay lucci ngưoi chủ dùm đây là chủ tiệm nào bán hột gnoafi le thanh ton
    Hình đính kèm
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hình up cua e là hình thât o sử lý ỏ ngoài đẹp hơn nhiều dây hình qua sử lý 1 vai mẫu mấy chị thấy sao
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hiện giờ e dám khẳng định với mấy chị vỏ việt nam lên chị nhìn o biết Vn hay hồng kong nhiều khi vỏ ngoại o bằng vì bây giờ trong tp mình đã xuất hiện những toán thợ làm đồ như đồ ngoại e biết vì e cũng nằm trong số đó và khách o phân biệt duoc dau chỉ có ngươfi bán mới biết dẫn chứng chị cứ ra 3 tiệm lớn le thánh tôn chị hỏi chu tiệm có vo vn len giống đồ hk o hàng của a chương quận 6 đấy và bán giá o thua gì đồ ngoại cái này bí mật trong nghành e chỉ tu vấn cho mấy chị biết thêm thôi ben e thì chỉ làm trong gia dình hiện giờ ảnh là so 1 trong nghành vỏ xoàn và tiền công cũng vo cùng dat đô thua gi dồ ngoại
    • 809 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    ôi bạn Doctono post nhiều bài nhưng đọc khó hiểu quá. Rất chào mừng bạn đến với nhà KC và chia sẻ kiến thức cho mọi người nhưng bạn viết mình đọc chưa hiểu lắm,..
    Để gió cuốn đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào cô mehien , sao lâu quá không thấy cô tham gia , cô có ý kiến gì về các bài viết của Doctono không ạ ? Bạn ấy mới tham gia nhưng hình như bạn ấy cùng nghề với cô nên có rất nhiều thông tin , nếu cô có thời gian thì cô tham gia ý kiến với tụi em nha , cảm ơn cô nhiều , các bài viết của cô rất hay và rất bổ ích .
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chiếc nhẩn em mơ ước Pink Diamond Ring giá 1 triệu đôITEM #: R4464WEIGHT: 3.09ctSHAPE: MarquiseCOLOR: Fancy PinkCLARITY: VS2MEASUREMENTS: 16.02 x 7.37 x 4.25 mmTOTAL DEPTH: 57.7%TABLE SIZE: 64%POLISH: VGSYMMETRY: GFLUORESCENCE: NONEGIA REPORT #: 5131605758
    • 69 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

chị doctono chắc là người trong ngành kim cương, nhưng mà chị viết k có chấm phẩy khó đọc quá chị ui
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi ,

Em khảo giá thấy giá kim cương viên của Doji khá đắt so với Phú cường. Chị nào đã từng mua kim cương ở 2 thương hiệu này cho em xin ý kiến về chất lượng, uy tín với. Em mua viên tầm 6.5-6.7ly.

Cảm ơn các chị nhé
    • 164 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeucha Xem bài viết
    Chào cô mehien , sao lâu quá không thấy cô tham gia , cô có ý kiến gì về các bài viết của Doctono không ạ ? Bạn ấy mới tham gia nhưng hình như bạn ấy cùng nghề với cô nên có rất nhiều thông tin , nếu cô có thời gian thì cô tham gia ý kiến với tụi em nha , cảm ơn cô nhiều , các bài viết của cô rất hay và rất bổ ích .
    Chào em và chào cả nhà , do bận việc riêng nên chị ít lên xem WTT , hôm nay chủ nhật rảnh một tí muốn góp ý kiến , thấy có bạn Doctoco mới tham gia , chúc mừng em .

Tuy nhiên theo như giới thiệu thì gia đình em là thợ bạc , em upload khá nhiều hình , em khẳng định là các người giàu đều mua hàng từ do nhà em làm ..... Rồi em tự xếp hạng như sau :

Nói chung mua đâu quen đó 6 tiệm bán hột uy tín nhất hiện nay đúng dầu kim lý 2 danh hiển 3 xuân thu 4 lucci 5 kim anh doanh nghiệp mua lucci danh hiển nhều người mua bán sạp tiệm thì kim lý ngưoi giàu có nhất việt nam ca sĩ thì kim anh (kim long củ)
    Theo chị , các tiệm lớn như Lucie , kim lý , danh hiển ... đều có 2 loại hàng hóa , một là nhập từ hongkong , ý , hai là sản xuất tại VN . Thật ra hàng hóa từ HK hay VN đều do con người làm nên , chúng ta không nên phân biệt hàng từ đâu , mà nên phân biệt hàng đẹp hay xấu , dù là hàng VN mà đẹp sắc sảo chất lượng thì người tiêu dùng vẫn thích , còn hàng HK mà xấu thì cũng không có người mua . Tuy nhiên hiện nay khẳng định rằng hàng VN chưa thể so sánh với hàng HK được , Hàng HK đứng đầu thế giới về số lượng xuất khẩu , mẫu mã luôn đẹp , mới . Còn hàng VN chỉ giỏi là bắt chước thôi .

Nếu em là thợ bạc muốn tìm thêm khách thì nên mở tiệm ra cùng mua bán với các tiệm lớn , vừa tự làm ra hàng rồi bán hàng sau đó mua lại lỗ 30% ..... Theo chị thì em cũng hiểu rất rõ nỗi khổ của những tiệm kc khi mà bán hàng còn phải mua lại , họ luôn phải tồn đọng vốn chết để phòng khi khách bán hàng lại hay trao đồi . Có rất nhiều thợ cũng đã làm như vậy , nếu em là thợ chắc em biết người thợ tên Thìn chứ , người này cũng mở tiệm cho vợ bán , nghĩ rằng mình làm thợ bạc , có vợ bán hàng thì người tiêu dùng sẽ mua , nhưng không bao lâu bị nợ nầng nhiều quá ( vì phải mượn tiền mua vàng làm nhẫn , mượn tiền để mua lại kc , ăn xài .... ) phải đóng cửa , chị nghe đâu bây giờ phải vào vòng lao lý .

Việc em sếp hạng thứ tự các tiệm chỉ trên trực quan của mình , thứ tự này phải để người tiêu dùng tự nhận xét mới khách quan . Chị là người trong nghề mua bán lâu năm , Kim lý là tiệm bán hàng mất uy tín nhất về chất lượng hột , em cứ đến đó xem họ mua bán và kiểm tra chất lượng hột sẽ rỏ .

Người tiêu dùng sẳn sàng bỏ tiền mắc hơn để đến tiệm uy tín mua , vì chất lượng , vì dịch vụ và vì một lý do vô cùng quan trọng là khi cần tiền thì đến đấy bán lại lúc nào cũng có sẳn tiền . Muốn mua hay đổi hàng đều có nhiều lựa chọn . Đó là cái giá khác nhau giữa tiệm nhỏ và tiệm lớn uy tín .

Ngày càng nhiều tiệm mở ra , thì người tiêu dùng có nhiều lựa chọn , tuy nhiên càng nhiều lựa chọn thì họ lại càng thấy nhiều tiệm làm ăn thiếu uy tín , họ chỉ chạy theo đồng tiền . cố tồn tại để làm hàng thiếu chất lượng . Là người tiêu dùng thì các em nên chọn nơi nào lâu đời , có kiến thức , có uy tín , phục vụ tốt , vì mua 1 chiếc nhẫn hay 1 viên kc là gắn bó với họ rất lâu , có khi suốt đời vì chúng ta phải đồi kiểu khác , bán lại lấy tiền..... không phải trong 1 tháng mà có thể 10 năm sau chúng ta mới có nhu cầu .
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nói chung e biết dươc gì e quan xác e nói cho cả nhà nghe còn chuyên kinh doanh là bí mật trong nghành của mỗi tiệm chuyện kim lý kém chất lương hột e cũng biết tại đó là việc kinh doanh của các tiệm e o tiện nói ra e chỉ muốn giúp các chị có thêm thông tin về thị trường vì e cũng kinh doanh trong nghành xin phép cả nhà và mẹ hiền đừng buồn e. Tiệm thì e có o tiện nói ra vì sợ lên đây đụng chạm mọi người cũng kinh doanh nhiều năm nay rồi
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn Doctono làm ơn sử dụng dấu chấm, dấu phẩy cho rõ câu, nhé bạn.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời ơi, 9,3ly luôn ah.Biết đời nào e mới đc giống chị í nhỉ . 9,3ly/E/VVS2 thì khoảng 600 chai đó
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctono Xem bài viết
    Bởi vậy tạo uy tín cho khách hàng phải mất một quãng thời gian dài đăng đẳng, e cũng vừa tập tành kinh doanh Hột xoàn, uy tín có đủ nhưng chưa có lượng khách nhiều, lý do vì e bán Xoàn rời nên giá rẻ hơn thị trường tới 30% bên e lại chỉ có hàng từ nước E trở xuống, nhưng theo kinh nghiệm xài xoàn của e thì thấp hơn 1 nước thì viên Xoàn vẫn lung linh, vì độ chiếu ko phụ thuộc vào Nước. Em đang định tăng giá cho hợp lý vì sợ rẻ quá bà con ko tin.Nhưng mà tăng giá mà chưa có thuơng hiệu thì ai thèm mua của e .E đag muốn phát triển Brand các Mẹ ơi.Các mẹ có kinh nghiệm xài Xoàn có thể tư vấn giúp e đc ko ah.E xin chân thành cảm ơn và yêu các Mẹ nhiều nhiều
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bởi vậy tạo uy tín cho khách hàng phải mất một quãng thời gian dài đăng đẳng, e cũng vừa tập tành kinh doanh Hột xoàn, uy tín có đủ nhưng chưa có lượng khách nhiều, lý do vì e bán Xoàn rời nên giá rẻ hơn thị trường tới 30% bên e lại chỉ có hàng từ nước E trở xuống, nhưng theo kinh nghiệm xài xoàn của e thì thấp hơn 1 nước thì viên Xoàn vẫn lung linh, vì độ chiếu ko phụ thuộc vào Nước. Em đang định tăng giá cho hợp lý vì sợ rẻ quá bà con ko tin.Nhưng mà tăng giá mà chưa có thuơng hiệu thì ai thèm mua của e .E đag muốn phát triển Brand các Mẹ ơi.Các mẹ có kinh nghiệm xài Xoàn có thể tư vấn giúp e đc ko ah.E xin chân thành cảm ơn và yêu các Mẹ nhiều nhiều
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctono Xem bài viết
    Còn đay nhẩn rubi đỏ mới vừa làm cho khách tuần trước tặng mấy chị mẫu nhẫn
    Cho mình hỏi thăm giá thành nhẫn ruby đỏ này tầm bao nhiêu vậy ? Cảm ơn !
    • 26 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baotrangttt Xem bài viết
    Mẹ baotrangttt bán xoàn à? Mình chúc bạn bán đắt nhe...nếu chất lượng xoàn bạn tốt, giá cả hợp lý thì sớm muộn gì bạn cũng tạo nên một thương hiệu uy tín như Lucie, Xuân Thu bây giờ. À bạn có web bán hàng không? mình cũng dự định mua xoàn.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao vắng vẽ quá!
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ.lần đầu em tham gia diễn đàn.các mẹ cho em hỏi.kim cuong có kiem định và ko kiểm định nhìn có khác nhau ko ạ.có sáng nhu nhau ko.cám on các mẹ nhiều.