THỜI TRANG

Kim Cương - yêu và đam mê (Tầng 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 65.5K Lượt đọc
  • 476 Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 37 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em chưa có xiền mua viên to như thế nhưng cũng thích lắm, hôm nay em đi loằng ngoằng thấy em bướm xuân này tuy là kim cương tấm nhưng xinh lắm luôn. Độ sáng của nó thì thôi rồi, em được giới thiệu là loại F, VS1, tổng cộng là 0.75ct nạm trên vàng hồng của hãng tên là Messika Paris. Giá của em này là 153 triệu đồng, các mẹ tư vấn giúp em xem có hợp lý không ạ?

• 140 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cái nhẫn kiểu này kỳ cục qúa,to và ko hợp tay.Gía thì đắt.bạn thích thì mua ,nếu nhỏ xíu thì đẹp hơn,đó là ý kiến cá nhân mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sumire; 24/01/2014 vào lúc 11:41 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

2 viên 6ly va 6,2ly bạn bieuho mua ở Mỹ này qúa đẹp và qúa rẻ,ở Hà Nội FL, IF thì gía phải trên 10000usd.Chúc mừng bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sumire; 24/01/2014 vào lúc 11:42 PM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình cũng theo dõi diễn đàn này lâu lắm rồi....vì kim cương là đam mê của mình...cho mình hỏii, mình mới mua viên KC ở PNJ, viên6.1ly, E, VVS1, 3EX, 170 triệu ở PNJ, giá này có mắc kg. Thấy trên diễn đàn mọi ng khen Lucie quá trời, tiếc là mình kg biết trước...
    • 65 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@boitrang 78
    Vien 6,1 cua ban Mac quá. Minh thay hang gia f IF 3 ex có 7000 USA . Tính ra la 147 triêu.
    • 65 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@ boitrang 78 vien dó là 6,2 ly hang GIA.
    Em dang muôn mua 2 viên 4,9 GIA E IF 3 EX , HCA la ex .tính ra là 1650 us môt viên . Có Chį nào biêt ö dâu rë hön , chï dùm Em . Em cám ön
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vyvyen Xem bài viết
    @boitrang 78
    Vien 6,1 cua ban Mac quá. Minh thay hang gia f IF 3 ex có 7000 USA . Tính ra la 147 triêu.
    Bạn ơi, bạn coi bảng giá này là ở đâu? Viên mình mua là nước E, VVS1, 3EX, GIA. Mình ham vô PNJ vô vì chính sách thu đổi của họ tốt, viên này sau này bán lai họ thu vô lỗ 5%, đổi lớn hơn lỗ 2%.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vyvyen Xem bài viết
    @ boitrang 78 vien dó là 6,2 ly hang GIA.
    Em dang muôn mua 2 viên 4,9 GIA E IF 3 EX , HCA la ex .tính ra là 1650 us môt viên . Có Chį nào biêt ö dâu rë hön , chï dùm Em . Em cám ön
    6.2, nước E, VVS1 luôn hả bạn? Bạn hay mua chỗ nào? Chính sách thu đổi thế nào.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@vyvyen: bạn mua 2 viên thông số như vậy là giá quá tốtt rồi, mình thấy PNJ bán hột 5.4, E, IF, 3Ex là tới 95tr450 đó
    • 65 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@ Boitrang 78. 6,2 GiA nuoc F IF 3ex gia 147 trieu ..bán lô 5/ dôi lô 3/.mīnh mua ö duong lê thánh tôn .Chô mīnh mua thách gía läm , phåi trå gía , nên mīnh không gioi thiêu ban . Còn hôt 4,9 ly mīnh höi ö Danh Hiên , vân chua mua. Gía hôt 4,9 này cüng ok . Boitrang ghe xem thü di.
    • 140 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Uh viên 147 triệu qúa đắt,đc cái chính sách thu đổi good,mình nghĩ là mua viên tuy đắt nhưng khi hồi đc gía mất ít thì cũng ko vấn đề,mua đc viên rẻ nhưng hồi mất nhiều còn thiệt hại hơn.
    • 247 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Hôm nay 30 Tết rồi chúc nhà KC mình lúc nào cũng chiếu sáng lấp lánh trong năm mới 2014, các thành viên kim cương luôn gặp may mắn, mạnh khỏe, hạnh phúc bên gia đình và những người yêu thương.

Bình thường mình hay tầu ngầm tham khảo ý kiến mọi người thôi, mình có thói quen mỗi năm sẽ mua kim cương 1 lần vào dịp cuối năm để " tự thưởng ". Do mình sống ở Thái nên mình hay gửi người quen mua ở VN sang, năm rồi mình cũng mua 1 viên ở Lucie. Mình muốn hỏi các mẹ ở đây 1 vấn đề hơi ngược chút là có mẹ nào biết địa chỉ bán kim cương ở Bangkok - Thái Lan ko??? Chính xác là mình muốn tìm mua vỏ nhẫn và vỏ bông tai. Vì thông thường mình nhờ người chọn rồi lắp viên ở VN luôn, mẫu cũng đẹp nhưng mình vẫn muốn tự đi chọn mua. Ở Thái này mình đã dạo ở phố bán vàng Yaowalat thì ko có kim cương, cũng vào trung tâm đá quí mà cũng k đâu bán vỏ nhẫn, vỏ bông giống ở Việt Nam. Nên hôm nay mình mới mạo muội hỏi mọi người ai có thông tin về địa chỉ mua sắm kim cương ở Thái Lan thì giới thiệu cho mình với nhé. Cám ơn cả nhà
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

happy newyear 2014 !
    • 919 Bài viết

• 819 Được cảm ơn

Ra tết mình muốn đến Lucie xem nhẫn, dự tính của mình mua trong khoảng 100~150tr cả vỏ lẫn viên, liệu có mua được viên 6 ly không hả mọi người? Có ai ra Tết có nhu cầu đi cùng mình không?
    • 65 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@ trealuk80 Em dt chon vien 4,9 ly bên Danh hiên rôì.nhüng vân muôn mua nuóc H cho to hön , bông tai nuoc H cüng vua tiên.Chį có di Lucy thī höi giup Em 1700 mua duoc mây ly nuoc H if 3ex. Viên 4,9 E If 3 ex là 1650 môt viên . Cám ön chį.
    • 1,144 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trealuk80 Xem bài viết
    Ra tết mình muốn đến Lucie xem nhẫn, dự tính của mình mua trong khoảng 100~150tr cả vỏ lẫn viên, liệu có mua được viên 6 ly không hả mọi người? Có ai ra Tết có nhu cầu đi cùng mình không?
    Khoảng đó là mua được 1 viên 6ly nước F VVS1 cùng với vỏ ở Lucie luôn rồi đó chị. Chúc chị tìm được 1 chiếc nhân đẹp và ưng ý nha! Đừng quên post tình yêu mới lên để cả nhà chiêm ngưỡng nha chị.
    • 4,304 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Mình ở HN muốn mua kim cương, Lucie có cơ sở ở HN ko các bạn, địa chỉ ở đâu, ngoài ra còn chỗ nào bán uy tín nữa?
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới chụp vài tấm ảnh muốn hỏi ý kiến các mẹ. Mình cảm giác đeo nhẫn một mình trông to hơn là đeo kèm với các nhẫn khác, các mẹ cho ý kiến để mình tham khảo nhé.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhẫn của chị drvery đẹp quá.Đơn giản nhưng sang trọng. Nhìn hột chắc giác H&A. Hột này mấy ly vậy chị?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn paris_perfume nhé! nhẫn này 8 ly (cũng vì tay mình to nữa thành ra đeo nhỏ hơn nhìn sẽ không cân đối). Up cái ảnh mọi người tham khảo nhé.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)