THỜI TRANG

Hỏi về các cửa hàng Made in VietNam

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi một chút. Hôm trước mình có xem trên mạng nói về hệ thống các cửa hàng Made in VietNam. Họ có nói ở Hà Nội có 8 cửa hàng nằm trong hệ thống các cửa hàng Made in VietNam. Nhưng thực tế hiện nay ở Hà Nội có 20 cửa hàng treo biển Made in VietNam. Mình muốn hỏi các mẹ vậy những cửa hàng nào ở Hà nội là cửa hàng Made in VietNam xịn. Nếu đã có topic nào nói về chủ đề này thì cho mình xin đường link đến đó vì mình tìm mãi trong diễn đàn không thấy. Mình đã xem ở đâu đó trong diễn đàn có nói là giữa các cửa hàng này giá bán không thống nhất có hàng đắt có hàng rẻ mà mình không nhớ được cửa hàng nào đắt, cửa hàng nào rẻ. Các mẹ có thể chỉ cho mình một vài cửa hàng chất lượng tốt, mẫu mã đẹp giá cả lại ổn được không? Cám ơn các mẹ rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ chọn hàng Made in Vietnam hay là hàng Made in China?????????????

Các mẹ chọn lựa giữa hàng Việt Nam, kiểu dáng đơn giản, đẹp sang trọng, tinh tế, chất liệu tốt hay là hàng Trung quốc, mẫu mã nhái lung tung, chất liệu vải dở ẹc, chỉ được cái giá rẻ??? Mình biết là hàng Trung Quốc giá rẻ, hợp với nhiều người dân có thu nhập không được cao cho lắm. Nhưng điều đó...

• Nhân viên bán hàng Made in Vietnam 58 Bà Triệu đánh người

Các mẹ, các anh, các chị đã nghe đến việc nhân viên bán hàng chửi rủa khách hàng bằng những lời chợ búa, lưu manh và xông phi lên đạp vào khách hàng chưa? Em quả thật đang rất rất bức xúc về thái độ của một nữ nhân viên ở cửa hàng Made in Vietnam ở số 58 Bà Triệu. Sự việc như sau: Em và cô em gái...

• mặt đẹp quan trọng hơn hay người đẹp thì thích hơn :(((

Em cao 1m60nặng 50 kg. Số đo nghe thì có vẻ cũng phình phường nhưng mà mỡ thì chỉ phân bổ vào mông...

• Mẹo đi giày cao gót đẹp

Dù có là tín đồ của giày cao gót hay không thì bạn cũng nên biết những mẹo nhỏ dưới đây, vì tất...

• Vì sao trẻ kém hấp thu dưỡng chất?

Mặc dù được bổ sung đầy đủ các chất nhưng con vẫn không lên cân, thậm chí còn rơi vào tình trạng...

• 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonnie và Bill
    Các mẹ ơi cho mình hỏi một chút. Hôm trước mình có xem trên mạng nói về hệ thống các cửa hàng Made in VietNam. Họ có nói ở Hà Nội có 8 cửa hàng nằm trong hệ thống các cửa hàng Made in VietNam. Nhưng thực tế hiện nay ở Hà Nội có 20 cửa hàng treo biển Made in VietNam. Mình muốn hỏi các mẹ vậy những cửa hàng nào ở Hà nội là cửa hàng Made in VietNam xịn. Nếu đã có topic nào nói về chủ đề này thì cho mình xin đường link đến đó vì mình tìm mãi trong diễn đàn không thấy. Mình đã xem ở đâu đó trong diễn đàn có nói là giữa các cửa hàng này giá bán không thống nhất có hàng đắt có hàng rẻ mà mình không nhớ được cửa hàng nào đắt, cửa hàng nào rẻ. Các mẹ có thể chỉ cho mình một vài cửa hàng chất lượng tốt, mẫu mã đẹp giá cả lại ổn được không? Cám ơn các mẹ rất nhiều.
    Tớ cũng muốn biết. Có lits các cửa hàng kèm địa chỉ càng tốt cho mình xin luôn nhé!
    Có trang Web ko nhở ? Hôm nay tớ cũng sớt trong Gu gờ mà chá được. Nhiều người mua được đồ ở hiệu đấy đẹp và giá rất ổn nhá, sao mình khó thế!
    Cho đi là còn mãi!
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình tuy không thật rành về tất cả hệ thống của Made in Việt Nam, nhưng thường xuyên mua đồ và tín nhiệm mấy địa chỉ này:
    M2 ở Lý Thường Kiệt (đối diện Melia Hotel)
    M2 ở Nguyễn Thượng Hiền (gần ngã rẽ sang Yết Kiêu)
    2 shop này cùng một hệ thống.

Made in Việt Nam ở góc Nguyễn Hữu Huân và Hàng Thùng
    Made in Việt Nam ở đầu Hàng Điếu

Ngoài ra còn có Venus ở Quang Trung (gần ngã tư Quang Trung - Trần Hưng Đạo) và ở khu Thành Công. 2 shop này nguồn hàng lấy từ Cambodia nên thường đắt gấp rưỡi, or gấp đôi hàng Made in Việt Nam, nhưng cũng đáng đồng tiền lắm. Quần jean dáng rất đẹp.
    Tạm thời mình mới nhớ ra thế thôi... còn gì sẽ bổ sung sau.
    Chúc chị em ta luôn mua được hàng tốt với giá hời :4:
    • 529 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng thích mua hàng Made in VN, chất lượng tốt, hình thức đơn giản chứ ko màu mè như hàng TQ, giá cả cũng ko quá đắt.
    • 262 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình biết có 1 địa chỉ nữa đây, có quần áo cho bé và sơ mi nam + áo thun nam cho các bố, có địa chỉ web để các mẹ tiện tham khảo luôn : http://www.esnips.com/web/jadegreen2006sPhotos
    Tel :5568266/0989886369 (Thảo) - ngách 72/109, ngõ 72, phố Quan Nhân, Nhân Chính, Thanh Xuân

Ở đây bán hàng ở nhà nên giá cả cũng được lắm đấy
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

245 Giảng võ, 96 Nguyễn Hữu Huân, 65 Trần Nhân Tông, 82 Hàng Điếu, 267 Tôn Đức Thắng, 89 Cầu Giấy.

Đây là những địa chỉ in trên card của cửa hàng ở Hàng Điếu, cùng một hệ thống cửa hàng, giá cả như nhau, chủ thì có lẽ khác nhau.

Còn hiện có rất nhiều của hàng Made in VN mới mở (như ở Hàng Bông và Trần phú), nhưng k thuộc chuỗi cửa hàng này, giá cả đắt và chất lượng k biết thế nào.

Good luck!
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Áo khoác Nam ở đáy có ổn ko nhỉ? Mình có làn vào Made in Vietnam ở Ton Đức Thắng nhưng tháy cũng ko phải rẻ lắm. CỬa hàng này mình so thì ko tháy trong chuỗi cửa hàng mà có bạn đã neu ra, chẳng biết thé nào
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà tư vấn nhé hii may quá tí nữa thì mình lại qua mấy chỗ không phải trong hệ thống Made in Việt Nam nảy rồi. Để hôm nào tớ qua chỗ Hàng Điếu xem sao.
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm trước mình lại lạc vào một cửa hàng Made in Vietnam ở Chùa Bộc để mua cho bé nhà mình một bộ đồ thun. Hoá ra CH này ko thuộc hệ thống Made in Vietnam rồi. Chất lượng thì mình thấy tạm ổn, nhưng giá cả có lẽ đắt hơn?
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Hôm nay rỗi rãi tớ vừa lượn qua một trong những cửa hàng của Made in Việt Nam. Nói chung đồ thì nhiều nhưng mà không biết có phải tớ kén hay là đến đúng đợt toàn quần áo trông có vẻ hơi trẻ quá tớ chả chọn được cái nào cả hiii. Toàn quần bò, áo phông thôi. Nhưng hình như có nhiều áo khoác thì phải. Tớ chỉ mua được mấy cái áo, quần cho con nhưng mà đồ cho con cũng rất ít thôi cả nhà ạ. Mấy em bán hàng bảo tuỳ từng đợt hàng về. À tớ được biết thêm là cửa hàng Made in Việt Nam cũng có ở Chùa Bộc. Nó là cửa hàng đầu tiên nếu đi từ đường Thái Hà đến.
    Tớ cũng ghé qua cả Venus ở Quang Trung như một mẹ ở đấy giới thiệu. Đồ đẹp hơn. Tớ đã mua được một cái áo len nam trông khá hay. Ở đó có khá nhiều áo len nữ trông cũng ổn mỗi tội tớ chả bon chen được vì béo quá hiii
    • 539 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chính xác Made in Vietnam xịn chỉ có 8 cửa hàng thôi. Mình có quen chủ của Made in Vietnam này, là do mấy chị em trong gia đình cùng hợp tác mở. Nhưng dạo này mình ít gặp nên ko hỏi rõ cụ thể là ở những địa chỉ nào. Chỉ thấy chị ý hay ngồi ở Nguyễn Hữu Huân. Bây giờ made in Vietnam nhiều quá, nhiều khi cũng cùng 1 nguồn hàng, ở đâu đẹp và rẻ thì ta cứ mua thôi chứ cũng chẳng quan trọng made in VN xịn hay không nhỉ.
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

À tớ xin nói thêm là nếu bạn nào muốn tìm áo khoác dầy ấm cho mùa đông thì thử qua Venus ở Quang Trung xem. Hôm qua tớ thấy ở đó có mấy cái áo khoác trông cũng được lắm nhưng mà tớ không có nhu cầu nên không xem kỹ. Áo khoác ở đó có cỡ cho người lớn va trẻ em đấy nhưng chỉ trẻ lớn thôi tầm 4,5 tuổi đổ lên
    Còn ở cửa hàng Made in Vietnam ở Trần Nhân Tông có mấy cái áo khoác trẻ em trần bông trông cũng được phết nhưng không có hàng cho trẻ dưới 1 tuổi đâu ạ
    • 3,476 Bài viết

• 2,993 Được cảm ơn

Có 1 chỗ này, cũng treo biển Made in Việt Nam nhưng trông không "xịn" lắm :4: (bằng chứng là em đi làm về, ngó thấy nhưng bỏ đi qua, đi qua rồi lại tặc lưỡi tội gì mà không vào xem , thế là quay lại).
    Trồng dâu nuôi tằm nhiều quá, giờ mới vào đề, có 1 địa chỉ cho mẹ nào nhà khu vực Gia Lâm: ở phố Ngọc Lâm (em ko nhớ số nhà bao nhiêu, nhưng nếu đi từ cầu Long Biên xuống thì ở bên tay phải, qua ngõ Thuận Hoà 1 đoạn) có 1 cửa hàng treo biển Made in Việt Nam, nhưng không "xịn" lắm (lại trồng dâu nuôi tằm rồi :4: ), chuyên bán đồ của Công ty may Hasa (hay Hana gì đó ), cùng 1 cái áo phao nam, chất liệu, kiểu dáng, nhãn mác y như nhau nhưng em thấy ở Nguyễn Hữu Huân đề giá 325K, còn ở đây là 298K; áo len nam và áo phao nữ trông cũng ổn. Mỗi tội ở đây ko có đồ cho trẻ em. Em đang muốn mua cái quần gió cho con trai (4 tuổi) mà đi tìm mãi ko thấy ở đâu bán, có bán thì toàn quần to đùng. Bác nào biết chỗ nào bán chỉ em với! (hỏi đồ trẻ em ở đây có bị ăn kẹo lạc ko nhỉ? )
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 409 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Minh có bà chị ở Cầu giấy HN có nguồn hàng áo lạnh XK ( áo VN may gia công cho các hãng nước ngoài, mỗi lô xuất đi còn thừa lại, nhưng là hàng Hiệu 100% đấy) giá cũng phải chăng (cỡ 300-500/cái). Nam, nữ, trẻ em đủ cả nhưng số lượng không nhiều và không đủ size (không sao, lại thành hàng độc nhỉ)

Ôi ôi nói ít thôi không lại thành nv quảng cáo mất thôi

Nếu bạn thích thì gọi số này nhé: 0912580181 hoặc 04 8340999 gặp chị Quyên (bảo Mẹ Bonbon giới thiệu)
    • 285 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chỉ co 09 cửa hàng trên toàn HN là made in VN ra đầu tiên và tôi cho là đồ không trộn hàng Tầu. Các mẹ chú ý trên biển hiệu hay logo có cai chữ VV háy VT gì đó mầu đỏ thì đúng là nó. Tuy nhiên theo kinh nghiệm đã đi hết mấy chúc cái shop có chu made in VN thì thấy cửa hàng ở cầu giấy là nhiều dồ nhất, muốn mua được đồ đẹp tốt nhất các mẹ chạy xe cả 09 của hàng thì sẽ chọn mỗi cửa hàng vài cái còn nếu chỉ đi 1 cái thi chả ăn thua.

Nói chung hàng cũng nhiều đồ rỏm nên các mẹ đến các cưả hàng không biết co phải chính là made in vn không thì chú ý fermeture, đồ tầu vài có thể ok nhưng khóa kéo, khuy thì chán lắm.
    • 1,211 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hệ thống Các cửa hàng Made in Vietnam gồm 9 cửa hàng, trên biển bao giờ cũng ghi: "Hơn cả thời trang". Còn tất cả các cửa hàng ghi Made in Vietnam không có slogan trên đều là dởm, nhái hết, các mẹ ah.
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ chia sẻ cùng em địa chỉ mua đồ Made in Vietnam hoặc hàng Vietnam xuất khẩu nhé! Đi ngoài đường thì hay gặp thế, đến lúc cần mua gì đó thì chẳng nhớ ra chỗ nào với chỗ nào. Em góp vui vài địa chỉ trước ạ:
    - An Đông (132 Giảng Võ)
    - M2M (Lý Thường Kiệt, đối diện khách sạn Melia)
    - Made in Vietnam (đầu Quán Thánh, cạnh bưu điện ạ)
    ...
    Have fun shopping!!! Yê!
    • 174 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

minh cũng hay mua đồ made in viet nam mình thấy phố chùa bộc cũng nhiều hàng lắm. Vd 257 Chùa Bộc, 235 Chùa Bộc
    • 760 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

D.K fashion 12 Lý Thái Tổ.
    Rất gần Cung Thiếu nhi nên tiện cho các mẹ đưa con đi học rồi lượn lờ, hàng giá hợp lý, chủ hàng nhiệt tình, chỉ mỗi tội CH hơi chật.
    • 1,862 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Còn Tây ở 98 Nguyễn Du của mẹ Mai Anh_02 ở WTT mới mở nữa nhé :Rose: :Rose: :Rose:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7